Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

milimet

Xe buýt
Em chuẩn bị nhận nhà, đang muốn tìm bên nào thiết kế và hoàn thiện. Vì diện tích nhỏ nên muốn các cụ chuyên cho em một số ý kiến ah. Em gửi anh sơ đồ căn hộ lên đây các cụ giúp em.
Căn hộ của cụ khoai phết, Chỉ có đúng 2 cửa lấy sáng thì 1 cửa đã bít ban công.
Căn hộ của cụ muốn thông thoáng và hợp lý ko gian theo em nên thiết kế căn hộ dạng studio.
Cụ có file cad không em phác qua cho, dạo này em hơi bận nên lười chép

milimet

Xe buýt

Cụ nào có ý tường sắp xếp nội thất phòng Master giúp nhà cháu với, phòng hơi nhỏ khó xếp đồ quá. thank các cụ.
Theo em cụ dịch cửa phòng master lên sát hốc tủ quần áo. kê gường cách tường cửa vệ sinh tầm 600. Đầu hường hướng về kv bếp, ko làm kệ tivi mà chỉ làm tivi treo tường!

milimet

Xe buýt
Em có căn chung cư, e có ý tưởng nội thất, cụ xem giúp e hợp lý chưa và cụ báo giá em làm toàn bộ nội thất gỗ lõi xanh An Cường hết bao nhiêu tiền, phụ kiện nhà bếp loại gì để e chuẩn bị tiền tháng 9 nhận nhà. Thanks cụ
Theo em cụ bố trí nội thất như vậy là chưa hợp lý lắm.
1. Bếp và chậu, máy rửa bát quá sít nhau, cực bất tiện trong sử dụng. Theo em cụ chuyển chậu bát ra cạnh cửa sổ, vị trí bếp là MRB, còn bếp cụ cho vào vị trí chậu rửa.
2. Phòng ngủ con bố trí tủ quần áo quá vướng. Hoặc đẩy sát tủ quần áo ăn cả ko gian bàn học sát bức tường tiếp giáp bên ngoài. Hoặc Gường tầng cụ xoay giáp bức tường có cửa vào phòng. Tủ quần áo đặt vào vị trí gường tầng hiện tại.
3. Ban thờ nên làm ban thờ treo để sopha kê được cân đối ko gian nhà hơn.
Về giá đồ gỗ nội thất. Có bản vẽ 3D hoặc kỹ thuật em mới báo giá chính xác được. Gỗ lõi xanh An cường nhưng bề mặt phủ melamin hay Laminate hoặc Acrylic giá khác nhau và chênh nhau đến 30-40%.
CỤ ước lượng làm bằng Lõi xanh an cường phủ melamin trung bình mỗi phòng của cụ tầm 25-35 triệu, kể cả bếp và khách. Phụ kiện dùng loại thông thường như caryni hoặc viethome là ổn rồi.

milimet

Xe buýt
Cụ nào nhận bàn giao nhà mà sắm bình nước nóng 30 lít thì gọi em nhé . Giá tốt nhất cho các cụ
Cụ có khối lượng cực nhiều không ạ? và giá cụ cực tốt ko ạ? Em lấy cho dự án, nếu giá cụ cực tốt pm cho em cái giá vào ib nhé.

milimet

Xe buýt

Tháng 10 em nhận nhà. Các cụ cho em lời khuyên về nội thất căn này với. Em mua nhà lần đầu.
Về thô thì ổn rồi cụ ạ. Em lăn tăn ko biết tủ giày bố trí đâu???
Theo em, cụ đảo vị trí sopha và kệ tivi cho nhau. Sopha bố trí dạng L với cạnh ngắn cạnh cửa, sau cạnh ngắn bố trí tủ giày thấp thôi, cao bằng vai sopha cỡ 6-700. Cụ xem hình.

Cái tủ giayf nằm sau cạnh ngắn sopha em ko có mẫu, cụ tham khảo cái ảnh em gửi sau, Tủ giày nằm tương tự như cái tủ sách em bố trí sau sopha của bức ảnh đính kèm:

Chúc cụ có căn hộ ưng ý

milimet

Xe buýt
Em up 1 vài ảnh thiết kế căn hộ mẫu bên Khu đô thị mới Nghĩa Đô bên em vừa thiết kế đang hoàn thiện cho Tập đoàn Eurowindow chuẩn bị bàn giao cho khách các toà CT2C, CT2B, CT1A, CT1B cho các cụ tham khảo:

Cụ nào chuẩn bị là cư dân bên đó có thể vào https://www.facebook.com/kientrucsdesign/ https://www.facebook.com/kientrucsdesign/photos/pcb.794997207304153/794995197304354/?type=3&theater tham khảo thêm. Bên em hỗ trợ tối đa cho các cụ of.
Trân trọng!

mất gương

Xe tăng
Cụ có khối lượng cực nhiều không ạ? và giá cụ cực tốt ko ạ? Em lấy cho dự án, nếu giá cụ cực tốt pm cho em cái giá vào ib nhé.
Trong nhà còn vài chục cái thôi cụ ah

Nam_pham

Xe hơi
Theo em cụ dịch cửa phòng master lên sát hốc tủ quần áo. kê gường cách tường cửa vệ sinh tầm 600. Đầu hường hướng về kv bếp, ko làm kệ tivi mà chỉ làm tivi treo tường!
Em định để tủ tường và ti vi phòng khách chỗ đó rồi cụ, chuyển cửa phòng Master sang đó thì không có đất để tivi phòng khách cụ à, cụ có ý tưởng nào khác không?

Theo em, cụ đảo vị trí sopha và kệ tivi cho nhau. Sopha bố trí dạng L với cạnh ngắn cạnh cửa, sau cạnh ngắn bố trí tủ giày thấp thôi, cao bằng vai sopha cỡ 6-700. Cụ xem hình.

Cái tủ giayf nằm sau cạnh ngắn sopha em ko có mẫu, cụ tham khảo cái ảnh em gửi sau, Tủ giày nằm tương tự như cái tủ sách em bố trí sau sopha của bức ảnh đính kèm:

Chúc cụ có căn hộ ưng ý

Chúc cụ có căn hộ ưng ý
c

Cảm ơn cụ. Em mở rộng pn1 theo pán này thì bầy lại sopha theo cách của cụ có được không nhỉ.

manuever

Xe buýt
Em up 1 vài ảnh thiết kế căn hộ mẫu bên Khu đô thị mới Nghĩa Đô bên em vừa thiết kế đang hoàn thiện cho Tập đoàn Eurowindow chuẩn bị bàn giao cho khách các toà CT2C, CT2B, CT1A, CT1B cho các cụ tham khảo:

Cụ nào chuẩn bị là cư dân bên đó có thể vào https://www.facebook.com/kientrucsdesign/ https://www.facebook.com/kientrucsdesign/photos/pcb.794997207304153/794995197304354/?type=3&theater tham khảo thêm. Bên em hỗ trợ tối đa cho các cụ of.
Trân trọng!
đẹp quá cụ ạ :D cụ có nhận riêng désign cho các khu khác không?

milimet

Xe buýt

giacay

Xe hơi
Cám ơn cụ.

Đồ gỗ giường tủ em làm là gỗ CN An Cường, lõi xanh đặc dán melamin.
Còn gỗ trong WC và thùng tủ bếp là Picomat, cánh tủ bếp là Acrylic.

Em pm số bên thi công cho cụ nhé. Bên này 3D và thực tế khá chuẩn :D

3D:

Thực tế:

em cũng xin cụ số làm nội thất

quanghuy4584

Xe hơi
Căn của cụ căn góc mà bố trí không ngon lắm nhỉ?
Em nghĩ. Việc dịch tường bên trong căn hộ. Ko ảnh hưởng đến kết cấu và mặt ngoài căn hộ thì chưa nơi nào cấm. Kể cả roy hay bất cứ chung cư nào em đã làm.
Căn cụ có thể dịch nhẹ nhàng bức tường sau ghế sopha lùi vào sau tầm 700. dịch cứa phòng master ra sát tường vệ sinh thì ko gian phòng khách sẽ rộng hơn khá nhiều mà ko ảnh hưởng đến ko gian khác.
Bếp. Nên đổi vị trí cho tủ lạnh, chậu và bếp, và theo em nên làm thêm đoạn bar như hình cho bếp rộng hơn.
Tủ giày nên đóng hết diện tường vệ sinh vừa để giày dép, vừa để đồ cũng như quần áo mặc dở khi đi về.

des photos
Chúc cụ có căn hộ ưng ý.
Thân!
Cụ milimet cho e hỏi, e định sửa căn này theo phương án dời bức tường kệ ti vi phòng khách về phía phòng ngủ master thêm khoảng 40cm để tăng diện tích phòng khách, ăn thì có hợp lý không, lúc đấy phòng ngủ master chỉ rộng còn 2m8 liệu có hẹp quá không, phòng vệ sinh sửa lại có gặp vấn đề về đường ống nước gì không, thanks cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng