Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Donal_Quang

Xe hơi
Bác nên làm trần giả thôi. Không thích trần thạch cao thì phải ngâm cứu làm trần giả thôi. Em có căn ở chung cư The garden Hill cũng làm tình trạng tương tự. Em đang ngĩ cách thiết kế dần

29-751F

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi e có căn chung cư thế này:
Chủ đầu tư làm sàn dự ứng lực nên không có dầm trong nhà. Chiều cao trần thông thuỷ là 3.2m. Ác cái là họ lại đi đường ống nước trên trần (như hình), chỉ khoảng 5-6cm từ trần xuống. Em không thích làm trần thạch cao, các cụ làm xây dựng có ý tưởng gì cho e ko? Em xin cảm ơn, vodka đầy đủ :)
Cụ còn hệ thống điện, đèn, điều hòa nữa cơ mà, đâu phải chỉ có mỗi mấy cái ống nước này. Em nghĩ sơn hết ống, hoặc để mộc cũng là ý hay. Em PM cho cụ một cái nhà em rất chi là ưng

Poirot

Xe buýt
Em cần tìm ít gạch kính màu như thế này

Xanh đỏ tím vàng khoảng 4-5 màu, số lượng khoảng 30 viên mà tìm ở HN mãi không thấy, cụ nào biết ở đâu bán thì chỉ giúp em. Em cảm ơn trước.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
loa loa. Em đang cần cụ nào chuyên thi công nội thất (thi công trọn gói, không bao gồm thiết kế nhé) gửi mail em em gửi thiết kế các cụ chào giá nhé.
Em đa phần làm nội thất cả căn ạ. Giá cả thì thế này:

Giá hoàn thiện cho tất cả, chỉ về nhà để ở thì:
- Mức bình dân:2-3 triệu m2
- Mức trung cấp: 3-5 triệu m2, đồ mức này cũng là xịn, nhưng em sẽ bày ít đồ thôi, hạn chế các đồ nhập khẩu quá đắt đỏ.
- Mức cao cấp: 7 triệu, hàng này sẽ có nhiều đồ xịn hơn, đồ sẽ bày nhiều hơn, ốp gỗ nhiều mảng tường, cửa sẽ làm mới cầu kỳ, hiện đại, sofa nhập khẩu tầm 50 triệu, tivi tầm 30 triệu, tủ lạnh tầm 30 triệu, tủ bếp acrylic an Cường, phụ kiện hãng, đa phần đồ trong nhà là acrylic và laminate cao cấp nhất của An Cường...
- Mức siêu co cấp: Cái này thì vô cùng
Các cụ mợ qua face em tham khảo:https://m.facebook.com/dogogiagoc1?ref=bookmarks https://m.facebook.com/dogogiagoc1?ref=bookmarkshttps://m.facebook.com/dogogiagoc1?ref=bookmarks

tuan2681

Xe điện

Chủ đầu tư làm sàn dự ứng lực nên không có dầm trong nhà. Chiều cao trần thông thuỷ là 3.2m. Ác cái là họ lại đi đường ống nước trên trần (như hình), chỉ khoảng 5-6cm từ trần xuống. Em không thích làm trần thạch cao, các cụ làm xây dựng có ý tưởng gì cho e ko? Em xin cảm ơn, vodka đầy đủ :)
thông thường chủ đầu tư họ làm trần thạch cao luôn cho cụ chứ? trừ khi cụ yêu cầu họ k làm.
chung cư gì đây cụ? làm lộ ống tnay thì hơi chuối . sàn dự ứng lực vẫn làm ống xuyên sàn bth đc mà

gunners

Xe tải
thông thường chủ đầu tư họ làm trần thạch cao luôn cho cụ chứ? trừ khi cụ yêu cầu họ k làm.
chung cư gì đây cụ? làm lộ ống tnay thì hơi chuối . sàn dự ứng lực vẫn làm ống xuyên sàn bth đc mà
Căn của em họ bàn giao thô cụ ạ. Chỉ có xây trát tường với đi đường nước thôi, còn lại mình tự hoàn thiện hết.

DaYenThao

Đi bộ
các cụ cho em xin mấy trang nội thất hiện đại với, e ko kiểu kế hợp tiện ích cơ mà đi tìm chẳng có, có cũng ko đẹp j cả

keysdesign

Xe hơi
Các cụ các mợ cần gì cứ ới em .
Hầu chuyện các cụ cho sang cái cười .

LehmanBrothers

Xe điện
Nhiều cụ cứ nghĩ cái j cũng có đơn giá chung. Em nói thật là giá nào cũng làm được. Có điều nếu các cụ hiểu 1 chút về sản xuất thì các cụ sẽ biết vì sao đắt, vì sao rẻ ạ :)
Ko phải ai mua đồ cũng ngon đâu cụ, mình làm thì ko phải lúc nào giải thích khách họ cũng giành thời gian để tìm hiểu. Mua hàng mà ko đúng gu với mình thì cũng ko phải cá mú ở ao mình, nghĩ cho mệt, em mời cụ ly rượu chuối hột với ít lạc rang chém câu cho vui :D

gobachviet

Xe tải
có cụ nào làm giường ngủ không ạ?
e định đóng 1 giường 2m*2,2m hoặc rộng hơn
chất liệu gõ cn
bọc da đầu giường
có cụ nào có mẫu đẹp gửi giúp e nhé
Cụ muốn hàng đẹp thì xác định tầm 13-15 củ nhé. Dùng mdf không có xuất xứ thì chỉ rước bệnh vào người thôi ạ :)

gobachviet

Xe tải
Ko phải ai mua đồ cũng ngon đâu cụ, mình làm thì ko phải lúc nào giải thích khách họ cũng giành thời gian để tìm hiểu. Mua hàng mà ko đúng gu với mình thì cũng ko phải cá mú ở ao mình, nghĩ cho mệt, em mời cụ ly rượu chuối hột với ít lạc rang chém câu cho vui :D
Cảm ơn cụ. Em chơi of đã lâu. Cũng có thi công cho vài cụ rồi. Nhưng chủ đích em muốn làm đồ ngon. Em k muốn làm đồ hàng chợ lắm. Vì thật sự không phải cụ nào làm nhà cũng tìm hiểu cặn kẽ về giá trị mà các hàng chất lượng cao mang lại: Thẩm mỹ, độ bền, sức khoẻ... Ví dụ như hàng An Cường và hàng Mã Lai hay hàng chợ khác nhau ra sao . Chỉ có những người đúng xưởng sản xuất thì mới hiểu rõ thôi ạ... :D.
Chúc cụ 1 ngày làm việc vui vẻ.

Huuthachha

Xe hơi

Theo thiển ý của e, nếu cụ muốn che cái đường ống mà ko muốn ốp thạch cao thì cụ ốp bằng tấm Pvc, veneer, hoặc gỗ TN. Về độ đẹp thì ok, còn giá thành cao hơn kha khá.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com

mofi

Xe tải
Mình có nhu cầu hoàn thiện căn chung cư theo mặt bằng như ảnh.

Mời các thương gia chào giá hoàn thiện nội thất nhé

mofi

Xe tải
Mình đang băn khoăn phương án phòng khách và bếp, nhờ các chiên gia tư vấn thêm phương án hợp lý nhất. Thanks

xaynhatrongoi

Xe tăng
Cụ báo chào giá như thế lày khó lắm cụ ạ, chưa bít ý cụ dùng hàng nào (cao, trung, thấp), kích thước sơ bộ các đồ dùng, nói chung cụ muốn áng chừng được giá cả thì nó cũng phải chi tiết hơn thế cụ ạ

LehmanBrothers

Xe điện
Mình đang băn khoăn phương án phòng khách và bếp, nhờ các chiên gia tư vấn thêm phương án hợp lý nhất. Thanks
Cụ tìm kiếm kts kiểu này em e rằng cụ chỉ nhận đc tham khảo, các cụ kts làm tốt sẽ ít đầu tư nếu chưa chắc chắn gì ở cụ, có khi đệ cũng ko đc cử đi gặp cụ đâu :D . Sửa nhà, hoàn thiện là công việc phức tạp, quan trọng nên cụ dành nhiều time sẽ nhận đc đồ đẹp hơn.

mofi

Xe tải
Cụ tìm kiếm kts kiểu này em e rằng cụ chỉ nhận đc tham khảo, các cụ kts làm tốt sẽ ít đầu tư nếu chưa chắc chắn gì ở cụ, có khi đệ cũng ko đc cử đi gặp cụ đâu :D . Sửa nhà, hoàn thiện là công việc phức tạp, quan trọng nên cụ dành nhiều time sẽ nhận đc đồ đẹp hơn.
Mình đang đi công tác nhưng tranh thủ ngồi họp lại có thời gian ngó nghiêng các thiết kế mẫu để tham khảo hoàn thiện nhà sắp tới. Chắc chắn là sẽ phải gặp các kiến trúc sư roài, nhưng phải 10 ngày nữa E mới về ạ. Thanks

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Em Xin thêm vài anh nữa để tham khảo

Trạng thái
Thớt đang đóng