Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Luxxy Deco

Xe tải
Các cụ cho em hỏi sàn gỗ hiện tại nên dùng loại nào thì tốt ạ? Em cần làm sàn chung cư khoảng 60m2.
Tầm ngon bổ rẻ cụ dùng Thaixin cho em, tầm cao một chút cụ dùng mas floor của Malai nhé, đảm bảo 25-30 năm không phải nghĩ, em bán nhiều cho khách nên có chút kinh nghiệm ạ.

milimet

Xe buýt
Nhờ các cụ tư vấn em vị trí bàn thờ với ạ. Em 84, nhà ban công hướng đông bắc, cửa vào tây nam. Em định để bàn thờ treo phía phải, gần đối diện bàn ăn, hướng Tây Bắc. Phía sau đó là ô thang máy.
Có căn tương tự như này nhưng bàn ăn ở phía đối diện (theo hình mô phỏng). Nhưng phía sau bàn ăn lại là WC nên ko đc hợp lý. Nếu lấy căn đó mà để bàn thờ cao, phía dưới là bàn ăn có hợp lý hơn không các cụ?

Cảm ơn các cụ

Căn em định lấy

Căn tương tự nhưng xếp đảo hướng
Nếu cụ lấy căn 03. Ban thờ cụ định đặt đối diện bàn ăn thì ban thờ nhìn được ra sinh khí nhưng tọa vị ko đẹp. Đặc biệt bị ngay cửa vào.
Cụ nên lấy căn 19. Ban thờ để trên tivi khách.
Nếu ko. Xây hoặc làm thêm bức vách gỗ cách tường vệ sinh 4cm rồi treo bàn thờ vào bức đó. lấy căn 19 nhé.
Thân

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em thì mới xây đc 5 tháng nhưng mấy ngày mưa vừa rùi thì bắt đầu có hiện tượng thấm ở những khu vực như của sổ, của ngách thông xuống vườn, k biết nếu dùng sơn chống thấm có hết thấm k ạ
Không hết được cụ nhé. nếu thấm như vậy e dự là thấm ở khe cửa, cái này phải dùng silicone đàn hồi để xử lý thì ok. và phải xử lý từ bên ngoài mới hiệu quả. Làm bên trong k ăn thua đâu. Tuy nhiên đó chỉ cho khe cửa, các vị trí khác thì cụ phải rõ nó thấm ntn từ đâu mới làm chuẩn dc.

f22raptor

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi sàn gỗ hiện tại nên dùng loại nào thì tốt ạ? Em cần làm sàn chung cư khoảng 60m2.
cụ mua gỗ tự nhiên, đi thuê chạy ván sàn+ sơn, đem về lót là ok

nguyenlan.hpro

Đi bộ
Chào bác!
Bên em chuyên cung cấp nội thất đảm bảo chất lượng. Bác có nhu cầu thì ib em nhé!

kìngdom911

Xe tải
Em ủn bài, có cụ nào yêu thích việc xem mặt bằng công năng căn hộ không ạ, với em thì việc này quan trọng hơn việc lên thiết kế 3d, 3D có đẹp hay không cũng do chia mặt bằng hợp lý hay không...

Luxxy Deco

Xe tải
Sản phẩm đầu tiên là hệ thống tủ modular. Với hệ thống tủ này các cụ có thể tùy biến linh động trong không gian nội thất của mình.

sản phẩm có giá 720.000 / 1 khối ( không cánh ) và 950.000/ khối ( có cánh ) . Chất liệu mfc An Cường

Hệ tủ hoàn thiện cả 2 mặt nên có thể vừa để sát tường cũng như ngăn chia các không gian !
Hệ thống block này thiết kế khá hay cụ nhỉ, xưởng em mà làm hàng loạt bán sẵn chắc giá sẽ tiết kiệm hơn, tận dụng gỗ thừa cũng được :)

Luxxy Deco

Xe tải
Kính cụ
Nếu cụ đóng giường bằng gỗ CN MDF hay HDF nhìn đẹp nhưng thấy bất ổn và hại sức khỏe cụ ah. Gặp nước là em ấy "Say goodbye" cụ ngay. Cụ nên đặt bằng 100% gỗ hoặc gỗ nhựa xem. Chúc cụ mạnh giỏi
Gỗ CN chỉ chống ẩm và siêu chịu ẩm như HDF là cùng, đúng như cụ nói muốn chịu nước nên dùng gỗ nhựa. Thực ra mỗi tủ bếp dưới là cần chịu nước, tủ trên cần chống ẩm, còn đa số các đồ khác chẳng cần, khách em làm chục năm nay chả bao giờ bị hỏng cả. Chỉ có loại gỗ cn kiểu bàn ghế HPhát kém quá nên mới hay bị bục. Còn vấn đê có hại cho sức khỏe thì nên chọn loại có xuất xứ rõ ràng, thành phần formaldehyt đạt chuẩn quy định Châu Âu, nó là E0, E1, E2 đấy ạ.

tranvanhieu

Xe máy
Nhờ các cụ xem tư vấn giúp em với trường hợp căn hộ như này thì nên thiết kế để bàn thờ ở chỗ nào thì hợp lý ah. em nghĩ mãi vẫn chưa ra
Hướng em hợp Đông Nam nhìn ra ban công
Cảm ơn các cụ tư vấn giúp em

huybien192

Xe hơi
Hướng đấy vs mb nhà cụ thì chỉ lắp bàn treo trên kệ tivi đi, muốn đặt bàn thì bố trí sau ghế sofa chữ L nhưng làm sofa dài kẻo chổng mông vào ban thờ, làm nt khéo là đẹp hết cụ ạ
Nhờ các cụ xem tư vấn giúp em với trường hợp căn hộ như này thì nên thiết kế để bàn thờ ở chỗ nào thì hợp lý ah. em nghĩ mãi vẫn chưa ra

kìngdom911

Xe tải

Cụ có thể làm bàn thờ treo, còn nếu muốn để ban thì cụ làm thế này nhé ạ :)

tranvanhieu

Xe máy
Hướng đấy vs mb nhà cụ thì chỉ lắp bàn treo trên kệ tivi đi, muốn đặt bàn thì bố trí sau ghế sofa chữ L nhưng làm sofa dài kẻo chổng mông vào ban thờ, làm nt khéo là đẹp hết cụ ạ
Cụ có thể làm bàn thờ treo, còn nếu muốn để ban thì cụ làm thế này nhé ạ :)
Vâng, cảm ơn các cụ. nếu mà bàn thờ treo thì treo một bên gần chỗ kệ tivi đúng ko ah. tại lúc đầu e cũng nghĩ theo hướng này nhưng vì treo trên không không có chỗ dựa lưng nên cũng đang lăn tăn

kìngdom911

Xe tải
Vâng, cảm ơn các cụ. nếu mà bàn thờ treo thì treo một bên gần chỗ kệ tivi đúng ko ah. tại lúc đầu e cũng nghĩ theo hướng này nhưng vì treo trên không không có chỗ dựa lưng nên cũng đang lăn tăn
Tính ra nhà cụ vẫn còn chỗ để làm ban, còn treo hay không thì tùy nhu cầu của cụ thội ạ, vị trí như em tư vấn vừa k ảnh hưởng đến giao thông vừa có chỗ để đứng lễ bái :)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nếu cụ lấy căn 03. Ban thờ cụ định đặt đối diện bàn ăn thì ban thờ nhìn được ra sinh khí nhưng tọa vị ko đẹp. Đặc biệt bị ngay cửa vào.
Cụ nên lấy căn 19. Ban thờ để trên tivi khách.
Nếu ko. Xây hoặc làm thêm bức vách gỗ cách tường vệ sinh 4cm rồi treo bàn thờ vào bức đó. lấy căn 19 nhé.
Thân
Cụ biết xem phong thuỷ nữa ah. Dạo này cv tốt k cụ? Chả thấy cụ gọi e gì cả :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cụ nào làm nội thất tư vấn cho e nên làm chất liệu gì cho đẹp, tốt mà giá hợp ví k ạ? Nếu dùng gỗ An cường thì dùng loại nào vì e thấy cũng nhiều loại.
Thanks

SABAIDI

Xe tăng
Các cụ tư vấn giúp em xem em để vị trí tủ thờ ngay gần chỗ ra vào có được không? Em Tây tứ trạch mệnh Thổ
Nếu đặt ở vị trí gần cửa sổ chỗ TV thì nó lại chiếu vào bếp hơn nữa lại chiếm gần hết vị trí

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào làm nội thất tư vấn cho e nên làm chất liệu gì cho đẹp, tốt mà giá hợp ví k ạ? Nếu dùng gỗ An cường thì dùng loại nào vì e thấy cũng nhiều loại.
Thanks
Chắc mợ thích dòng gỗ CN ạ. Loại này ổn vẫn là laminate An Cường thôi ạ cốt MDF chống ẩm là vừa ví của mợ
Chi tiết hơn thì mợ phải nói rõ thêm mới biết để tư véo dc

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Chắc mợ thích dòng gỗ CN ạ. Loại này ổn vẫn là laminate An Cường thôi ạ cốt MDF chống ẩm là vừa ví của mợ
Chi tiết hơn thì mợ phải nói rõ thêm mới biết để tư véo dc
Vâng chắc nó ạ. Gỗ tự nhiên e thấy xấu. Gô cn mà chống ẩm đc thì tốt. E thích loại bóng sơn ấy thì là laminate hả cụ? Rổ giá tầm sao nếu tốt tốt chút cụ nhỉ

kìngdom911

Xe tải
Vâng chắc nó ạ. Gỗ tự nhiên e thấy xấu. Gô cn mà chống ẩm đc thì tốt. E thích loại bóng sơn ấy thì là laminate hả cụ? Rổ giá tầm sao nếu tốt tốt chút cụ nhỉ
k hiểu ý câu hỏi của mợ lắm ạ :) bóng gương thì co acrylic hoặc sơn giả bóng gương, laminate về cơ bản thì nó vẫn hơi giống mfc cơ mà bề mặt cao cấp hơn nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng