[Luật] Thủ tục đăng kiểm oto

12032017

Đi bộ
Chào các bác !
E có chút vde cần các bác tư vấn ạ. Chả là đăng kiểm xe của e sắp hết hạn, mà thú thực là e khá mù mờ về vấn đề này, nên muốn nhờ các bác chỉ giáo ít kinh nghiệm, nhất là thấy có phí lót tay ( e ko ngại vde này nhưng đây cũng là khoản e kém nhất ) nên các bác chỉ giùm , e cũng ko biết nên lót tay tnao và ở khâu nào. Cám ơn các bác trước ạ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Chào các bác !
E có chút vde cần các bác tư vấn ạ. Chả là đăng kiểm xe của e sắp hết hạn, mà thú thực là e khá mù mờ về vấn đề này, nên muốn nhờ các bác chỉ giáo ít kinh nghiệm, nhất là thấy có phí lót tay ( e ko ngại vde này nhưng đây cũng là khoản e kém nhất ) nên các bác chỉ giùm , e cũng ko biết nên lót tay tnao và ở khâu nào. Cám ơn các bác trước ạ
Xe đẹp thì mang xe và giay to xe ra trạm dkiem gần nhất
Bảo hiểm . Đường bộ và phí đăng kiểm theo biên lai
Phí không biên lai tùy tâm

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ đi bảo dưỡng phanh xe, kiểm tra rôtuyn, vệ sinh lọc gió, họng hút, bướm ga, cân bằng động và chỉnh độ chụm bánh xe.
Rồi cứ dõng dạc đánh xe vào cửa xếp hàng đó, cầm giiấy đăng ký+đăng kiểm + bảo hiểm TNDS vào cửa số 1 ghi hồ sơ, chờ gọi nộp 340K và ra đánh xe vào chỗ kiểm tra khí thải ... Xong.
*Thấy anh em nó nắng nóng thì bỏ 1-2ly cảf phê tùy cụ, không cũng chả sao

dungbeo2890

Xe hơi
cái này cụ cứ đến đăng kiểm binhf thường khi nào cần lót thì sẽ có người nhắc không thiếu được đâu mà lo

0916187779

Xe tải
cụ đánh xe ra trạm đăng kiểm, cầm bộ hồ sơ gồm đăng ký xe, đăng kiểm cũ, bảo hiểm tnds bắt buộc, vào bàn đăng ký xin tờ khai ghi họ tên, số điện thoại, ký vào tờ khai đó kèm hồ sơ em nêu trên, nộp lệ phí đăng kiểm, nếu lấy hóa đơn vat thì báo trc để ghi thông tin hóa đơn. xong ra gần xe chờ. thường thì phải xếp hàng, cụ loanh quanh gần xe thôi bao giờ có xe tiến lên thì mình cũng đi lên cho nhanh. Lót tay thì xe 7 chỗ cụ cứ thả tờ 200k, 4 chỗ 100k vào chỗ cốp tay tự khắc họ biết í mà mở lấy thôi. Xong xuôi khám xong lại ngồi chờ gọi tên lên ký hồ sơ với nộp phí bảo trì đường bộ, xong lại chờ lúc sau có người cầm giấy tờ, đăng kiểm mới, tem đăng kiểm ra dán cho cụ. E hay làm ở chỗ đăng kiểm Mỹ Đình quy trình là như thế :D

phucle2611

Xe hơi
em đánh dấu lấy kinh nghiệm ạ

kameyokoty

Đi bộ
Các bác cho hỏi xe e mua cũ mới hơn 6 tháng. Giờ chuẩn bị tới kỳ đăng kiểm mà lại bị lỗi Check engine (Lỗi cá vàng) vậy đi đăng kiểm có qua được ko? hay phải mang đi sửa rồi mới được?

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Các bác cho hỏi xe e mua cũ mới hơn 6 tháng. Giờ chuẩn bị tới kỳ đăng kiểm mà lại bị lỗi Check engine (Lỗi cá vàng) vậy đi đăng kiểm có qua được ko? hay phải mang đi sửa rồi mới được?
đi xóa lỗi rồi đk bình thường

korando TX-5

Tháo bánh
Ko vấn đề gì cụ ơi.
Đăng kiểm họ chỉ kiểm tra chất lượng khí thải và an toàn thôi. Lỗi check engine thì lo gì.

Được gửi từ Dịch vụ : Cà số-đổi biển số dài- Cấp lại biển số bị mất lấy nhanh-Công Chứng mua bán- sang tên-rút hồ sơ toàn quốc. 0973935052 - Otofun

cụ đánh xe ra trạm đăng kiểm, cầm bộ hồ sơ gồm đăng ký xe, đăng kiểm cũ, bảo hiểm tnds bắt buộc, vào bàn đăng ký xin tờ khai ghi họ tên, số điện thoại, ký vào tờ khai đó kèm hồ sơ em nêu trên, nộp lệ phí đăng kiểm, nếu lấy hóa đơn vat thì báo trc để ghi thông tin hóa đơn. xong ra gần xe chờ. thường thì phải xếp hàng, cụ loanh quanh gần xe thôi bao giờ có xe tiến lên thì mình cũng đi lên cho nhanh. Lót tay thì xe 7 chỗ cụ cứ thả tờ 200k, 4 chỗ 100k vào chỗ cốp tay tự khắc họ biết í mà mở lấy thôi. Xong xuôi khám xong lại ngồi chờ gọi tên lên ký hồ sơ với nộp phí bảo trì đường bộ, xong lại chờ lúc sau có người cầm giấy tờ, đăng kiểm mới, tem đăng kiểm ra dán cho cụ. E hay làm ở chỗ đăng kiểm Mỹ Đình quy trình là như thế :D
Cụ ơi cho e hỏi, xe e hạn đăng kiểm và nộp phí sd đường bộ đến 3/2020. Nay e đăng kiểm lại thành xe kinh doanh để chạy grab thì cái phí đường bộ đã đóng kia có dùng được nữa hay ko ah?

Gialinh2013

Xe hơi
Cụ ơi cho e hỏi, xe e hạn đăng kiểm và nộp phí sd đường bộ đến 3/2020. Nay e đăng kiểm lại thành xe kinh doanh để chạy grab thì cái phí đường bộ đã đóng kia có dùng được nữa hay ko ah?
Cái này thì dùng được cụ chỉ đăng kiểm lại thành xe kinh doanh thôi

Gialinh2013

Xe hơi
Chào các bác !
Cụ đánh xe ra trung tâm đăng kiểm.giấy tờ đầy đủ.ra đó họ hướng dẫn bạn từ lúc vào đến lúc về.phụ phí xe con khoảng 200k