Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

Viking

Xe điện
Em mới làm thủ tục đổi bằng lái xe. Đến 19/12 này là có bằng mới có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bác :
- Đọc bài này thì mở ví ra ngay xem hạn đổi băng. Quá hạn là mất thời gian lắm đấy nhẹ
- Quy định đổi bằng là trước 1 tháng với hạn ghi trong bằng và không quá 30 ngày.
- Bằng do SỞ GTCT cấp làm thủ tục ở 16 Cao Bá Quát, của Cục Đường bộ ở 104 Thái Thinh.
+ Thủ tục đổi bằng như sau :
- Cầm đăng ký cũ đưa cho cán bộ để xin 1 tờ khai và 1 tờ khám sức khoẻ
- Đi chụp 4 ảnh 3x4. 2 ảnh dán vào tờ khai và giấy khám sức khoẻ. 2 ảnh nộp để dán vào bằng mới.
- Khám sức khoẻ phải theo danh sách các bệnh viện đã quy định dán ở phòng. Em đi khám ở XanhPon, cổng ở đường Nguyễn Thái Học. Mất 37 nghìn và khoảng 20 phút là xong. Có đoạn kiểm tra thị lực bác sĩ đưa em mấy tờ giấy xanh đỏ tím vàng bảo em đoán hình, chẳng hiểu gì cả thế là ghi luôn : 2 mắt mù mạu Em tưởng là đứt rồi nhưng cuối cùng vẫn kết luận là đủ sức khoẻ lái xẹ:D :D :D
- Tờ khai về phường xác nhận. Nhớ là cả tờ khai và giấy khám sức khoẻ phải dán ảnh trước để họ còn đóng dấu giáp lai.
- Cầm tờ khai, giấy khám sức khoẻ, hồ sơ gốc lái xe, CMT, hộ khẩu, bằng lái xe gốc, 2 ảnh 3x4 lên 16 Cao Bá Quát. Nhớ là chỗ này tương đối đông phải chen vào gi tên mình vào tờ giấy trắng để đăng ký. Sau đó ngồi rung đùi chờ gọi tên mình.
Tóm lại thủ tục và thời gian cũng không có gì phức tạp lắm. Chủ yếu là biết quy trình như thế nào mà thôi. Em cứ đứng ở ngoài quan sát một lúc là ra hết. Em bị mất hồ sơ gốc thì chỉ phải làm đơn ra CA phường xin xác nhận là xong. Mất bằng gốc thì mệt mỏi hơn nhiều đấy các bác nhé, thủ tục tương đối lằng nhằng do họ sợ các bác đã bị đục 2 lỗ lại báo mất để đổi bằng mới:|
Chài, mệt nhọc lọc cọc nhỉ, em cứ nghĩ là xã hội tiến lên, chuyên môn hóa công việc: gọi mịe mấy thằng bên muare, đưa cho nó 3 nít với mấy cái ảnh, 10 ngày sau lấy bằng mới. Nhanh, gọn, cái công bác đi làm, khám sức khỏe ... cũng quá mất ba nít rồi.

mummyvn03

Xe máy
Website
họcpt.vn
Em mới học xong cái bằng B1, trong chương trình học em có phải thi 1 cái là thi chứng chỉ. Thi xong được cấp 1 cái chứng chỉ nghề lái xe. Hic. Em có làm nghề lái xe đâu mà cần cái í, thía là em ném đâu mất rồi ấy. Đến hôm vừa rồi em nghe bạn em nó bảo là sau này đổi bằng phải chìa cái ấy ra thì "nó" mới đổi cho mình. Không biết có thật thế không các cụ? Nếu thật thế thì em phải là sao ạ?

HÍC, KHÔNG CỤ NÀO TRẢ LỜI GIÚP EM CÁI NÀY À :'(:'(:'(:'(

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
300k tại Hùng Black (dán nylon ngay sát cạnh).
Lý do: không có thời gian đi lại làm này làm nọ.

mummyvn03

Xe máy
Website
họcpt.vn
300k tại Hùng Black (dán nylon ngay sát cạnh).
Lý do: không có thời gian đi lại làm này làm nọ.
Thế có nghĩa là cần hả cụ, bằng của em mãi đến 2013 mới hết hạn cơ, Không biết đến lúc đấy còn cần nữa không các cụ nhỉ. :s:s:s

tictoe

Xe tải
HÍC, KHÔNG CỤ NÀO TRẢ LỜI GIÚP EM CÁI NÀY À :'(:'(:'(:'(
Kụ mang hồ sơ gốc + bằng lái đến cơ sở đào tạo trước đây đề nghị cấp lại là xong.
Thủ tục không có gì phức tạp, mỗi $ là hơi phiền tí thôi

belancer

Xe buýt
Tình hình là tuần trước em mang hồ sơ ra Cao bá quát, nó đuổi luôn về 106 Thái Thịnh làm (Cục đường bộ).
Nhưng thủ tục ở Thái Thịnh cũng nhanh lắm.
- Giấy khám sức khỏe có dán ảnh 3x4 giáp lai
- Đơn xin có dán ảnh 3x4, cơ quan ký đóng dấu không cần ra Phường phiếc gì hết.
- thêm 2 cái 3x4
- photo cái bằng cũ
- hồ sơ gốc

đóng mấy chục gì đó tiền phí, giấy hẹn 7 ngày.
Chấm hết.
Nói chugn là lâu nhất ở khâu khám sức khỏe thôi, em khuyên các bác ra Bệnh viện CAND ở 87 Lý Thường kiệt, làm toàn bộ hết gần 1 tiếng, phí 100K (cả xét nghiệm máu, nước tiểu, chụp tim phổi....). Ở đó có 1 phòng chuyên làm cái này, làm chuyên nghiệp lắm, nếu đổi bằng người ta chỉ khám sơ sơ thôi.

919

Xe đạp
Khám sức khỏê đổi bằng thì dễ ợt. Các bác ra Thợ Nhuộm, sau khi đăng ký xong, mang thẳng vào phòng xếp (nơi ký nhận cuối cùng, gần chỗ đăng ký) đưa cho xếp 100k, nói đang vội nhờ xếp giúp đỡ. Ông ấy tự đi lấy chữ ký các khoa cho mình rồi ký , đóng dấu . Té. Thế là xong, đỡ mất máu và nước tiểu.Lại còn Xquang nữa, hại lắm.

Mubaohiem

Xe buýt
Thằng bạn đang nhờ hỏi mấy thứ liên qua đến hồ sơ, tiện thể các cụ cho hỏi luôn với ạ: Hộ khẩu ở tỉnh, học lái tại Hà Nội, học xong Sở GTGC trả hồ sơ và cái giấy giới thiệu để về tỉnh nộp, nó lại quên đến bây h vẫn chưa nộp về tỉnh, sắp đến hạn đổi bằng rồi (giấy giới thiệu hết hạn từ tám hoánh nào rồi) phải làm thế nào các bác ơi. Thay mặt thằng bạn e xin cảm ơn.

mfbe

Xe máy
Thằng bạn đang nhờ hỏi mấy thứ liên qua đến hồ sơ, tiện thể các cụ cho hỏi luôn với ạ: Hộ khẩu ở tỉnh, học lái tại Hà Nội, học xong Sở GTGC trả hồ sơ và cái giấy giới thiệu để về tỉnh nộp, nó lại quên đến bây h vẫn chưa nộp về tỉnh, sắp đến hạn đổi bằng rồi (giấy giới thiệu hết hạn từ tám hoánh nào rồi) phải làm thế nào các bác ơi. Thay mặt thằng bạn e xin cảm ơn.
Iem cũng giống ông bạn của bác, khác 1 tí là từ lúc có bằng đến h e đã kịp chuyển khẩu về Hà Lội. Đầu tháng 9 này bằng e hết hạn. Chưa biết làm thế nào đây. Phải sắp xếp thời gian qua Thái Thịnh xem ló ntn chứ ko thì chết.

Mubaohiem

Xe buýt
Iem cũng giống ông bạn của bác, khác 1 tí là từ lúc có bằng đến h e đã kịp chuyển khẩu về Hà Lội. Đầu tháng 9 này bằng e hết hạn. Chưa biết làm thế nào đây. Phải sắp xếp thời gian qua Thái Thịnh xem ló ntn chứ ko thì chết.
Bác đã thực hiện mấy cái chữ đỏ chưa, thông báo cho a e biết với. Tks

gl1600

Xe điện
Các Bác ơi em bị mất bằng, theo điều kiện thì phải 2 tháng mới được xétb thi lại, không rõ các bác có địa chỉ nào làm dịch vụ rút ngắn được cái thời gian này không chỉ em biết với. Thanks các bác nhiều

gl1600

Xe điện
Khám sức khỏê đổi bằng thì dễ ợt. Các bác ra Thợ Nhuộm, sau khi đăng ký xong, mang thẳng vào phòng xếp (nơi ký nhận cuối cùng, gần chỗ đăng ký) đưa cho xếp 100k, nói đang vội nhờ xếp giúp đỡ. Ông ấy tự đi lấy chữ ký các khoa cho mình rồi ký , đóng dấu . Té. Thế là xong, đỡ mất máu và nước tiểu.Lại còn Xquang nữa, hại lắm.
Bác hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ. Bác đã làm lâu chưa. Có gì bác Pm cho em với

tuanbeoDC

Xe buýt
Các bác ra Thợ Nhuộm call 0903247187 thằng cha này tên Huy, em không nhớ là mất 160k hay 180k gì đấy (phải đưa ảnh cho nó nhé). 1 tiếng sau quay lại lấy.

bmw_9680

Xe tải
1/9 e vừa đi khám về câc b ạ,mất 146k tất cả,khi đi khám sk ngoài gấy cnsk của sở gtcc mình phải mua thêm 1 cái ở bvien(2k/tờ)để khám.vậy nên khi đi k,các b nhớ mang thêm 1 ảnh nữa để dán vào tờ giấy cnsk của bv,e khám ở sp,mất 2h cho việc làm thủ tục và chờ lấy kq xét nghiệm.việc đầu tiên là mua tờ cnsk ở bv,đóng lệ phí khám,ra làm xn máu và nước tiểu trước(2 c này phải chờ lâu nên đi làm trước),tiếp theo e đi chụp x quang(cũng phải xếp hàng),rồi mới đến khám mắt,tai,mũi,họng,răng,hàm,mặt,da liễu(mấy cái này thì nhanh hơn),e vào xếp giấy chờ khám nói là khám để xin đổi gplx vậy là ng ta khám cho luôn:D.có mỗi công đoạn khám da liễu thì hơi mệt cho các b nào là nữ:D vì vào đó bs bắt cởi hết ra,way trước,sau,chổng mông:21:xong xuôi way về chỗ xn máu,n tiểu lấy k quả xn rồi đi làm kl.cuối cùng là 3k tiền gửi xe ngoài cổng.

xuccam

Xe đạp
:D.có mỗi công đoạn khám da liễu thì hơi mệt cho các b nào là nữ:D vì vào đó bs bắt cởi hết ra,way trước,sau,chổng mông:21:
cần gì phải da liễu, bọn này quay quắt vở vỉn rồi, chắc bọn nó tạo thêm công việc cho da liễu, tranh thủ xem hàng họ luôn :21::21:
thực ra khám chẳng cần máu, nước tiểu đâu. mình khám đầy đủ máu, nước tiểu chụp phim, nhưng đến khi nộp , người ta quẳng hết chỉ giữ lại tờ khám sức khỏe trong bộ hồ sơ thôi.

xuccam

Xe đạp
trường hợp này theo phổ biến hôm em thi bằng thì bằng đấy giờ ko còn giá trị gì cả vì ko có ai quản lí. buộc phải học lại từ đầu như mới,
trường hợp bác đã có hộ khẩu hà nội rồi thì ko biết nó xử lí thế nào, vì theo quy trình đầu tiên do bác thi theuo hộ khẩu tỉnh nên bác phải chuyển vế tỉnh trước,
sau đó khi bác có hộ khẩu HN thì lại chuyển 1 phát nữa lộn lại, ko biết nó có theo dõi đc ko.
theo mình thì bác có thể đổi vô tư vì trường hợp bác cứ viện ra, lúc thi vẫn HK tỉnh nhưng khi lấy bằng(trong khoảng 30 ngày) thì bác đã hoàn thành xong thủ tục nhập hộ khẩu HN rồi.:21::21:

Kia

Xe tải
Em mới đổi bằng do Sở GTCC cấp.Các bác cứ ra đó trình bằng lái cũ họ sẽ phát cho 2 tờ giấy (1 tờ là giấy khám sức khỏe , 1 tờ là giấy xin đổi bằng mới).Các bác có thể ra Lý Thường Kiệt khám cũng được.Ở đó chỉ mất 100k bao gồm xét nghiệm máu , thử nước tiếu , chụp phim và khám sức khỏe.Ngoài ra trong tờ giấy xin đổi bằng mới thì các bác phải có dầu của phường xác nhận.Xong xuôi mọi giấy tờ thì quay lại Sở GTCC công chính nộp.Các bác nhớ là photo bằng lái và mang theo 2 ảnh 3x4 nhé.
Bằng thì chờ 10 ngày mới có.Em chờ được 8 ngày rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

corollaJ

Xe buýt
Các bác cho em hỏi: Em thi và lấy bằng ở tỉnh (có hộ khẩu ở tỉnh), hiện tại về HN rồi, đã có hộ khẩu (ở quận Ba Đình) thì khi hết hạn em phải làm thủ tục đổi bằng như thế nào hả các bác? Khi đó thì đến chỗ nào để đổi bằng ?

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
Đưa ảnh cho cò + 200K , ra lỗi cũ cafe ngồi. 2 tiếng sau quay lại lấy.