[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

TranThiBich

Xe tăng
cac cu cho em hoi ti, neu mat ho so tu quan thi lam the nao?Lieu co dang ki sang ten duoc khong, may tinh e khong hieu sao go tieng viet no toan xoa lui lai[/QUOTE mây hồ sơ tự quản Vân sang tên được cụ nhé chỉ cần làm đơn trình báo mất thơi gian chờ dơi cụ ạ,đơn báo mây đây không cần xác nhân của ca Vẫn làm được nhé

Chỉnh sửa cuối:

hyundai_TC

Xe điện
Nêu trên đăng ký xe và Cai hóa đơn xuất cho cụ không Trung tên thì cụ cấn xin bên công ty đây 01 quyết Đinh thay đôi tên công ty giấy phép đăng ký kinh doanh tên cũ và mới đăng ký mẫu dau ,giây chưng nhân Đã nộp con dấu, em nhăn tin bằng đt có gì cu gọi cho em em noícuj thể hơn
Thanks cụ! Vấn đề bây giờ là chưa xuất đc hóa đơn vì cty cũ đã hủy ạ, e xin đầy đủ các loại gto trên và cty mới xuất đc hóa là ok hả cụ?

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
khả năng đc bác ạ
Thanks cụ! Vấn đề bây giờ là chưa xuất đc hóa đơn vì cty cũ đã hủy ạ, e xin đầy đủ các loại gto trên và cty mới xuất đc hóa là ok hả cụ?

Bigwall2013

Đi bộ
52 Tô Vĩnh Diện-Khương Trung-Thanh Xuân-HN
Các bác làm ơn cho em hỏi chút, em mới lấy xe đăng ký năm 2009 (xe công ty) nay em cần sang tên thành công ty của em, nhưng mà chưa biết là hồ sơ xe này của năm 2009 đã trả cho công ty họ luôn khi cấp đăng ký hay là trong năm 2009 này bên CA họ vẫn giữ , có bác nào am hiểu về vấn đề này chỉ giúp em với để em còn biết đường lấy hồ sơ làm thủ tục. Thank các bác

hyundai_TC

Xe điện
Các bác làm ơn cho em hỏi chút, em mới lấy xe đăng ký năm 2009 (xe công ty) nay em cần sang tên thành công ty của em, nhưng mà chưa biết là hồ sơ xe này của năm 2009 đã trả cho công ty họ luôn khi cấp đăng ký hay là trong năm 2009 này bên CA họ vẫn giữ , có bác nào am hiểu về vấn đề này chỉ giúp em với để em còn biết đường lấy hồ sơ làm thủ tục. Thank các bác
đăng ký 2009 thì công an họ trả luôn rồi bác nhé.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
viết cam kết là oki mờ bác

lai lau nam

Xe đạp
bác là người bán thì phải mang cả vợ đi nhé :D - đủ cả giấy đăng ký kết hôn luôn - còn nếu mua thì ko cần đâu ạ
Cụ cho em hỏi làm thủ tục sang tên và đổi chủ cho xe biển số tỉnh khác về Hà nội thì chi phí hết bao nhiêu? Xe em là pajero đời 97. Các cụ cho e biết với nhé để e cân đối ngân sách. Cảm ơn các cụ.

TranThiBich

Xe tăng
Thì La công ty mới mà cụ công ty cũ xuất Hoa đơn thì nói làm gì hả cụ,cụ xin đâu đủ giây tờ em bảo La ok

TranThiBich

Xe tăng

iBMW2

Xe đạp
Cụ cho em hỏi làm thủ tục sang tên và đổi chủ cho xe biển số tỉnh khác về Hà nội thì chi phí hết bao nhiêu? Xe em là pajero đời 97. Các cụ cho e biết với nhé để e cân đối ngân sách. Cảm ơn các cụ.
tỉnh khác ngoài TPHCM về HN là 20tr tiền biển cụ nhé chưa tính các phí khác

bdbduong

Xe đạp
hôm qua em đứng đới thấy 1 bác trung niên cũng bị phạt lỗi này đới ạ
Bác Kieninnova đúng là hay dọa anh em. Phạt hay không cũng tùy. Bác hiểu biết thì tư vấn cụ tỷ cho anh em cái. Nếu là dịch vụ để không bị phạt thì sao hả bác.
Cám ơn bác nhiều.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
dạ thì sự thật thế nào em nói thế ý...cá nhân em làm với xxx thì chưa ofer nào bị phạt cả
Bác Kieninnova đúng là hay dọa anh em. Phạt hay không cũng tùy. Bác hiểu biết thì tư vấn cụ tỷ cho anh em cái. Nếu là dịch vụ để không bị phạt thì sao hả bác.
Cám ơn bác nhiều.

lai lau nam

Xe đạp
tỉnh khác ngoài TPHCM về HN là 20tr tiền biển cụ nhé chưa tính các phí khác
cảm ơn cụ,thế hóa ra bằng chi phí lăp biển mới à? Thế mà bảo khuyến khích xe chính chủ. Quả này e cứ để biển ngoại tỉnh đi cho khỏi mất tiền.

thich tieu tien

Xe buýt
E Hỏi lại nhé. Xe tên cty mà h o rõ cty đó như nào trước kia khi mua( qua mấy chủ rồi)lại o giay tờ hoá đơn gì h mà đăng ký lại thi phải làm như nào ? Cụ nào biết chỉ e với8->

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
E Hỏi lại nhé. Xe tên cty mà h o rõ cty đó như nào trước kia khi mua( qua mấy chủ rồi)lại o giay tờ hoá đơn gì h mà đăng ký lại thi phải làm như nào ? Cụ nào biết chỉ e với8->
trường hợp của cụ thì ngồi hóng thôi ạ

thjenbang

Xe đạp
Em mới mua đc con kamaz.. Tên chủ xe cũ ở tận đâu ấy.. Em phải làm sao bây giờ:((

Cuong TTX

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi trường hợp này nhé!
Chả là nhà em có 1 con xe mua từ năm 2004. Lúc mua thì em phải mua trả góp qua công ty cho thuê tài chính. Sau khi hoàn thành thủ tục thanh toán thì công ty đó đã chuyển đăng ký về cho em vào năm 2006, nhưng em đã yêu cầu chuyển thành đăng ký tên công ty của gia đình. Nay thấy đăng ký đã rẻ nên em quyết định sang tên em. Có điều là khi tìm giấy tờ thì em không thấy hóa đơn gốc đâu. Theo em được biết là hóa đơn gốc hồi đó được lưu trong hồ sơ gốc của xe, hiện xxx đang giữ??? Xe thì em vẫn đang sử dụng, công ty nhà em cũng vẫn đang hoạt động. Em cũng có đủ điều kiện để làm thủ tục sang tên theo qui định như Hợp đồng mua bán, Biên bản thanh lý, Quyết định... nhưng vấn đề xuất hóa đơn thì em phải làm như thế nào? Cụ nào hiểu biết về việc này tư véo giúp em với! Cảm ơn các cụ nhiều!

tn09

Xe máy
Thủ tục dơn giản thôi, miễn là giấy tờ đầy đủ. Thuế tb thì tùy thỏa thuận thôi.

Vice driver

Xe đạp
Chào các cụ, E thành viên mới có vài câu hỏi xin các cụ tư vấn.
Chả là em mua con xe tải ở Hà Nội được gần 1 năm rồi, vừa rồi mới chuẩn bị sang tên đổi chủ cho xe. Em thì ngoại tỉnh, các thủ tục chuẩn bị sang tên, di chuyển xe đã gần xong xuôi hết như: Hồ sơ chủ xe tự quản, giấy tờ gốc đã rút vẫn còn niêm phong, chứng từ mua bán và hóa đơn VAT từ doanh nghiệp bán xe cho em. Đến phòng cảnh sát thì được biết vẫn thiếu 1 hóa đơn VAT nữa từ công ty đầu tiên xuất cho công ty mà em mua xe. (Em là người sử dụng đời thứ 3). Em vẫn băn khoăn xe em mua đã sang tên chính chủ từ cty thứ 2 mà giờ vẫn cần hóa đơn của đời xe trước. Liệu có giải pháp nào để đăng ký được không? Mong các cụ cho ý kiến.

Thành viên mới xin cảm ơn.