[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Nhà nước của dân, do dân và vì dân.
Mọi điều phạt hãy đè đầu dân mà đổ.
ko phạt dân thì phạt mấy ông có chức có quyền hả cụ ơi. kiếp dân đen mà chấp nhận thôi

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
em đưa đây anh làm cho :))...=))
cụ mang tiếng thế mà cũng để chữ ký rõ oai. thuế trước bạ đi nộp thay đc hết . Đăng ký ko chính chủ ra ai biết ai vs ai hả. cụ giỏi cụ tài ... em nể cụ rồi

lazyboyz

Xe tải
Các bác ơi cho em hỏi, mua xe của Cty thì thời điểm này phải đóng thuế sang tên như thế nào và bao nhiêu tiền nhỉ. Cục thuế họ có căn cứ vào hoá đơn bán cho mình không hay họ căn cứ vào bảng giá tối thiểu ạ.

Em xin lỗi nếu đã có câu hỏi tương tự nhưng mà em search mãi mà nó không ra :)

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cái này họ khá linh hoạt cụ ạ...hóa đơn cao theo hóa đơn...hóa đơn thấp theo áp nhân tỷ lệ khấu hao và 2% thuế xe cũ.cụ mua xe công ty cần nộp thuế trước bạ ,tiền biển...và vài phụ phí khác
Các bác ơi cho em hỏi, mua xe của Cty thì thời điểm này phải đóng thuế sang tên như thế nào và bao nhiêu tiền nhỉ. Cục thuế họ có căn cứ vào hoá đơn bán cho mình không hay họ căn cứ vào bảng giá tối thiểu ạ.

Em xin lỗi nếu đã có câu hỏi tương tự nhưng mà em search mãi mà nó không ra :)

lazyboyz

Xe tải
cái này họ khá linh hoạt cụ ạ...hóa đơn cao theo hóa đơn...hóa đơn thấp theo áp nhân tỷ lệ khấu hao và 2% thuế xe cũ.cụ mua xe công ty cần nộp thuế trước bạ ,tiền biển...và vài phụ phí khác
Em cảm ơn cụ nhiều, em sẽ truyền đạt lại và chuyển cho ông bạn số điện thoại của cụ. Có thể ông ấy sẽ gọi và nhờ cụ làm luôn.

Thanks

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
dạ không có gì...cần cứ ới em ạ
Em cảm ơn cụ nhiều, em sẽ truyền đạt lại và chuyển cho ông bạn số điện thoại của cụ. Có thể ông ấy sẽ gọi và nhờ cụ làm luôn.

Thanks

zumong

Xe đạp
cụ ơi người mua phải trả thuế trước bạ cụ ạh !

lai lau nam

Xe đạp
các cụ cho e hỏi chút e có con xe biển ngoại tỉnh bây giờ muốn sang tên chính chủ và đổi sang biển Hà nội,e được hứong dẫn muốn rút hồ sơ thì phải tháo biển và gửi đăng ký xe đến địa phương cấp biển thì họ mới cho rút hồ sơ. Như vậy xe e sẽ bị tình trạng kh biển và kh có đăng ký,vậy làm sao mà lưu thông trên đường để đi đăng ký được, với lại lệ phí đổi sang biển hà nội bây giờ là bao nhiêu các cụ nhỉ? Cảm ơn các cụ.

Lệ phí đổi biển HN thì em nhớ là xe 4 chỗ chỉ mấy lít thôi ạ.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
dạ người ta hướng dẫn đúng mà cụ...thời gian làm thủ tục xe cụ nên lưu kho nếu không có đăng ký tạm thời...phí biển từ tỉnh về thủ đô là 20 củ chưa kể thuế trước bạ
các cụ cho e hỏi chút e có con xe biển ngoại tỉnh bây giờ muốn sang tên chính chủ và đổi sang biển Hà nội,e được hứong dẫn muốn rút hồ sơ thì phải tháo biển và gửi đăng ký xe đến địa phương cấp biển thì họ mới cho rút hồ sơ. Như vậy xe e sẽ bị tình trạng kh biển và kh có đăng ký,vậy làm sao mà lưu thông trên đường để đi đăng ký được, với lại lệ phí đổi sang biển hà nội bây giờ là bao nhiêu các cụ nhỉ? Cảm ơn các cụ.

Vice driver

Xe đạp
Cụ nào tư vấn giúp với:

Trường hợp hóa đơn mua bán VAT giữa 2 đời chủ xe trước bị mất thì tôi phải làm thế nào để sang tên đổi chủ đc? Hồ sơ tự quản e đã lấy nhưng ko hiểu sao ko có hóa đơn đó? Xin các cụ chỉ giáo!

Thanks!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
đi xin bản sao y cụ ạ...hoặc pho tô đen roài gặp em
Cụ nào tư vấn giúp với:

Trường hợp hóa đơn mua bán VAT giữa 2 đời chủ xe trước bị mất thì tôi phải làm thế nào để sang tên đổi chủ đc? Hồ sơ tự quản e đã lấy nhưng ko hiểu sao ko có hóa đơn đó? Xin các cụ chỉ giáo!

Thanks!

manhhung107

Xe hơi
mua xe cũ mới thì đa phần là người mua phải phải chịu các khoản chi phí trước bạ và lệ phí sang tên đổi biển - nhưng cũng có những trường hợp là thỏa thuận giữa người mua và người bán. nếu bên bán kê giá cao thêm 1 chút thì họ sẽ đồng ý đứng ra làm mọi thủ tục và chịu mọi khoản phí... nói tóm lại thì người mua vẫn là người phải bỏ tiền ra để nộp các khoản chi phí sau khi mua.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cụ hiểu theo cách đó là tương đối sát sườn ạ
mua xe cũ mới thì đa phần là người mua phải phải chịu các khoản chi phí trước bạ và lệ phí sang tên đổi biển - nhưng cũng có những trường hợp là thỏa thuận giữa người mua và người bán. nếu bên bán kê giá cao thêm 1 chút thì họ sẽ đồng ý đứng ra làm mọi thủ tục và chịu mọi khoản phí... nói tóm lại thì người mua vẫn là người phải bỏ tiền ra để nộp các khoản chi phí sau khi mua.

lai lau nam

Xe đạp
dạ người ta hướng dẫn đúng mà cụ...thời gian làm thủ tục xe cụ nên lưu kho nếu không có đăng ký tạm thời...phí biển từ tỉnh về thủ đô là 20 củ chưa kể thuế trước bạ
cảm ơn cụ kieninova nhe, như vậy cứ để biển ngoại tỉnh đi cho đỡ mất tiền cụ nhỉ. Thế mà bảo khuyến khích sang tên chính chủ!!!!!!!

Vice driver

Xe đạp
Em tới công ty xin bản gốc để sao y mà họ ko tìm thấy? Vậy phải làm đơn thế nào cho đúng?
Mong cụ chỉ giáo!

0915966996

Xe tải
E cũng xác định thế,1 là,đắt thêm,2 3 chục mà đi ít,full options còn hơn rẻ mà về độ đẽo cả làm lại mệt lắm,mọi ng sợ xe salon nh e lại hướng tới salon,vì e lúc trc chuyên buôn xe cũ chùa hà...sh,lib,lx e mua,của thợ đẹp long lanh,đắt hơn 1 tí nh yên tâm vì là thợ xịnn,chứ có lần tham rẻ mua của ng dùng,về đi,sơn,thay côn,đề,lap, quá tội luôn,rẻ dc 1triệu bạc mà làm hộc mặt ra...chắc e sẽ,tìm xe salon uy tín là đc... lúc,đấy biết đâu bác với e gặp nhau,e chỉ muq cruze hoặc cdx thôi,vì thật 1 câu e k ưng xe của toy..đã vodka b nhé

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
nếu cụ di từ tỉnh về mà vẫn tên cụ chỉ chuyển vùng thì biển 150k ạ
cảm ơn cụ kieninova nhe, như vậy cứ để biển ngoại tỉnh đi cho đỡ mất tiền cụ nhỉ. Thế mà bảo khuyến khích sang tên chính chủ!!!!!!!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn