[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

B-pf

Xe hơi
E đang định sang tên xe của e. Cụ ah. Nhưng mà sang tên thì sau này khó bán vì sọ biển 5 số. Bây giờ chẳng biết làm sao.

oto_co

Xe hơi
Các cụ tư véo em với, em đang định sang tên đổi chủ xe em mới mua lại nhưng đã qua nhiều đời chủ rồi, giờ trong tay em có những giấy tờ sau:
1.giấy đăng ký, đăng kiểm
2.giấy bán xe của chủ đầu bán cho chủ thứ 2 ( ngày xua giấy đó chỉ cần xác nhận và đóng dấu của cơ quan nơi chủ đầu tiên làm việc)
3.bản photo cmt, hộ khẩu của chủ đầu.
Vậy em sẽ phải làm những việc gì để sang tên được ạ??? ( xe biển HN và em ở quận Đống đa)

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
làm hợp đồng mua bán công chứng rồi sang tên cụ ạ
Các cụ tư véo em với, em đang định sang tên đổi chủ xe em mới mua lại nhưng đã qua nhiều đời chủ rồi, giờ trong tay em có những giấy tờ sau:
1.giấy đăng ký, đăng kiểm
2.giấy bán xe của chủ đầu bán cho chủ thứ 2 ( ngày xua giấy đó chỉ cần xác nhận và đóng dấu của cơ quan nơi chủ đầu tiên làm việc)
3.bản photo cmt, hộ khẩu của chủ đầu.
Vậy em sẽ phải làm những việc gì để sang tên được ạ??? ( xe biển HN và em ở quận Đống đa)

oto_co

Xe hơi
Nhưng e ko tìm đc chủ cũ, còn chủ xe bán cho e là chủ thứ 3 rồi nên ko thể có cơ sở làm hợp đồng đc ạ

lai lau nam

Xe đạp
làm hợp đồng mua bán công chứng rồi sang tên cụ ạ
các cụ cho e hỏi e mới mua 1 con từ chủ thứ 2 nhưng e vừa làm hợp đồng công chứng ủy quyền với chủ đầu tiên, như vậy sau này e chuyển nhượng có cần phải vời chủ đầu tiên nữa không? Nghe nói hợp đòng ủy quyền có hiệu lực trong 10 năm có phải không các cụ? Cảm ơn cụ

haluvian

Xe hơi
Điều 20. Giải quyết một số vướng mắc khi sang tên, di chuyển xe
1. Khi sang tên di chuyển, trong hồ sơ xe đăng ký từ 31/12/2005 trở về trước, nếu thiếu hóa đơn chuyển nhượng hoặc chuyển nhượng không liên tục thì hồ sơ được coi là hợp lệ theo quy định của Bộ Tài chính.

2. 16. Về hóa đơn
3. 16.1. Xe đã bán qua nhiều tổ chức, cơ quan, doanh nghiệp thì khi đăng ký chỉ cần bản chính hoá đơn do Bộ Tài chính phát hành của tổ chức, cơ quan doanh nghiệp bán cuối cùng; nếu nhiều xe chung một hoá đơn thì phải sao cho mỗi xe một hóa đơn, có công chứng, chứng thực hoặc xác nhận hợp lệ.

VSK

Xe máy
Nhưng e ko tìm đc chủ cũ, còn chủ xe bán cho e là chủ thứ 3 rồi nên ko thể có cơ sở làm hợp đồng đc ạ
Cụ đến đội quản lý xe(khu vực cụ cư trú) xin một tờ khai về cam kết rồi ra UBND phường xin xác nhận là được mà cụ.

VSK

Xe máy
các cụ cho e hỏi e mới mua 1 con từ chủ thứ 2 nhưng e vừa làm hợp đồng công chứng ủy quyền với chủ đầu tiên, như vậy sau này e chuyển nhượng có cần phải vời chủ đầu tiên nữa không? Nghe nói hợp đòng ủy quyền có hiệu lực trong 10 năm có phải không các cụ? Cảm ơn cụ
Lúc nào bán cho người thứ 3 thì cụ làm hợp đồng chuyển nhượng cho người đó chứ không cần chủ đầu tiên nữa ạ.

oto_co

Xe hơi
Cụ đến đội quản lý xe(khu vực cụ cư trú) xin một tờ khai về cam kết rồi ra UBND phường xin xác nhận là được mà cụ.
Cám ơn cụ nhiều đầu tuần e sẽ lên xin đơn xem thế nào ợ

TranThiBich

Xe tăng
sau này cụ sang tên thì không phải gặp chủ cũ nhé,sau này bấn cho ai thì làm hợp đồng mua bán nối là ok cụ ạ, nhớ là phải kèm theo ủy quyền gốc nỡa cụ nhé

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cụ đứng trên ủy quyền má bán cho người chủ mới

ware rsx_04

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi thủ tục sang ten và chuyển vùng xe tư nhân từ tỉnh này sang tỉnh khác thì như thế nào? cảm ơn các cụ

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
cụ làm mua bán công chứng nếu là tư nhân hoặc xuất hóa đơn GTGT quyết định bán,nếu tên công ty rồi xin rút hồ sơ chuyển vùng về địa chỉ người mua mới là đc. Lên phòng CSGT tỉnh TP nơi chủ xe trên đăng ký đang đứng tên xin rút hồ sơ chuyển vùng l

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
hóa đơn nếu bên bán là tên công ty...còn bên bán là cá nhân thì làm hdmb công chứng ....bên bán ký đóng dấu vào tờ khai di chuyển nếu là công ty còn cá nhân thì bên bán ký đóng dấu và tờ khai di chuyển...cụ tham khảo thêm chữ ký nhà em
Các cụ cho em hỏi thủ tục sang ten và chuyển vùng xe tư nhân từ tỉnh này sang tỉnh khác thì như thế nào? cảm ơn các cụ

phucvinh885

Xe máy
nguoi mua tra thue bac nhi

nguyenanhduc150

Xe tải
hóa đơn nếu bên bán là tên công ty...còn bên bán là cá nhân thì làm hdmb công chứng ....bên bán ký đóng dấu vào tờ khai di chuyển nếu là công ty còn cá nhân thì bên bán ký đóng dấu và tờ khai di chuyển...cụ tham khảo thêm chữ ký nhà em
Em chào cụ, em xin hỏi là có xe của chú em mua lâu rồi, Đăng ký tên công ty đã xuất HĐ cho ông A , ông A bán ông B, ông B bán cho chú em, chỉ có giấy viết tay, giờ phí rủ Hồ sơ xe Hn chuyển về Tỉnh hết bao nhiêu tiền ạ :)

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
hình như cụ vừa alo em...làm đc cụ nhá
Em chào cụ, em xin hỏi là có xe của chú em mua lâu rồi, Đăng ký tên công ty đã xuất HĐ cho ông A , ông A bán ông B, ông B bán cho chú em, chỉ có giấy viết tay, giờ phí rủ Hồ sơ xe Hn chuyển về Tỉnh hết bao nhiêu tiền ạ :)

olobay

Xe buýt
các cụ cho cháu hỏi, cháu mua xe từ 1 cửa hàng chuyên mua bán, sửa chữa xe 2b. lúc mua vì là người làng quen biết nên ko làm giấy mua bán chỉ thỏa thuận miệng. xe có đăng ký tên chủ gốc (cũng người làng). nhưng hiện nay, ông bán xe cho cháu thì đã bỏ vợ cả theo vợ 2 đi đâu ko biết, ông chủ đăng ký trong giấy tờ xe thì đã vào SG làm ăn nhiều năm nay. giờ cháu muốn sang tên thì thủ tục ntn và lệ phí là bao nhiêu ạ? Cháu mời sẵn vodka các cụ.