[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

TranThiBich

Xe tăng
Cụ hướng dẫn e cụ thể với, tại em chọn ngày t7 này 16/1 âm nên sợ công chứng k làm. Làm giấy viết tay cho nhanh[/QUl
làm giấy mua bán viết tay thì vẫn phải có xác nhận của xã phường nơi cụ cư trú mà, mà làm theo TT 12 thì mất thời gian cụ nhé, còn không cụ có thể công chớng vào thứ 6 và thứ 7 mình đi làm thủ tục vẫn được mà

phongbusi

Xe hơi
đọc đau cả đầu.... sao add ko tổng hợp lại rùi làm 1 bài chính thống thôi ạ?

diepdd087

Xe tải
xe qua nhiều đời chủ và ko có chứng từ mua bán thì sẽ làm theo TT12 và cách làm như sau: Mợ ra điểm đăng ký xe chủ quản nơi mợ cư trú xin 02 Giấy khai sang tên, di chuyển xe (mẫu TT12) rồi về CA Phường, Xã nơi Mợ cư trú xin xác nhận là mợ có ở địa chỉ đó và đang sử dụng chiếc xe đó, Mợ làm thêm cả Bản cam kết nữa rùi ra bên Thuế nộp LPTB sang tên đổi chủ sau đó ra Điểm đăng ký xe làm thủ tục bình thường ah! sau 30 ngày bên CA xác minh xe đó ko có vấn để gì thì mợ được chính chủ ah.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn

đáQuý store

Xe hơi
các bác ơi cho e hỏi tí, nếu là sinh viên đang học chính quy tại hà nội thì khi sang tên có cần về địa phương k?

ThuongNguyen9

Xe máy
cháu vưad đổi con getz hết hơn 4 củ các cụ à .và cháu bốc được cái biển 30a 12.666 các cụ thấy thế nào hả

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
có thẻ sinh viên và giấy giới thiệu trường là lấy biển hà nội cụ ợ
các bác ơi cho e hỏi tí, nếu là sinh viên đang học chính quy tại hà nội thì khi sang tên có cần về địa phương k?

hung duc

Xe đạp
Em hỏi chút

Trong lần trước em đi làm sang tên đổi chủ nhưng khai nhầm năm sản xuất. Bây giờ muốn làm lại thì thủ tục như thế nào? Đi đăng kiểm mới biết bị nhầm ạ. Tks các cụ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cụ làm thủ tục xin cấp lại đăng ký là okey
Em hỏi chút

Trong lần trước em đi làm sang tên đổi chủ nhưng khai nhầm năm sản xuất. Bây giờ muốn làm lại thì thủ tục như thế nào? Đi đăng kiểm mới biết bị nhầm ạ. Tks các cụ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
rất đơn giản thôi cụ à, cụ cần có giấy tờ sau:
+quyết định bán của công ty chủ xe cho cụ
+ biên bản họp hội đồng thành viên(nếu là công ty cổ phần)
+hóa đơn GTGT (giá hợp lý để không cao hơn Barem thuế)
+hồ sơ chủ xe tự quản
+xe của cụ áng khoảng 10.2tr tiền thuế ụ nhé
Nếu như thế thì đơn giản mợ nhỉ. E nghe nói phải có cả mẫu dấu của công ty, rồi sao đăng kí kinh doanh của UBND phường, hợp đồng mua bán.
Như thế thì phức tạp quá mợ nhỉ. H e muốn tự làm thì mợ cho e biết mình cần chuẩn bị giấy tờ ntn cho chuẩn ạ. Em cảm ơn.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Nếu như thế thì đơn giản mợ nhỉ. E nghe nói phải có cả mẫu dấu của công ty, rồi sao đăng kí kinh doanh của UBND phường, hợp đồng mua bán.
Như thế thì phức tạp quá mợ nhỉ. H e muốn tự làm thì mợ cho e biết mình cần chuẩn bị giấy tờ ntn cho chuẩn ạ. Em cảm ơn.
thế bới hồ sơ lưu công an mà maũa dấu nó khác bi giờ trên hóa đơn ( tên hoặc địa chỉ ) thì nó hỏi bác mẫu dấu và đăng ký kinh doanh thì cụ lại đi xin ah:))

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
thế bới hồ sơ lưu công an mà maũa dấu nó khác bi giờ trên hóa đơn ( tên hoặc địa chỉ ) thì nó hỏi bác mẫu dấu và đăng ký kinh doanh thì cụ lại đi xin ah:))
Cái này là phòng thôi phải ko ạ. E sẽ làm. E cảm ơn cụ nhé.

TranThiBich

Xe tăng
Nếu mẫu dấu của công ty chủ xe hay địa chỉ thay đổi (trên đăng ký xe khác với địa chỉ trên hóa đơn) thì cụ lấy nhứng giấy tờ đấy cụ à như thế là sang tên ngon lành cụ nhé

HungIvan

Xe đạp
cụ làm thủ tục xin cấp lại đăng ký là okey
Up cho cụ chủ thớt Kieninova. Tôi vừa nhờ cụ này thực hiện sang tên đổi chủ con Cap 2010 tuần trước. Chỉ có thể nói là chuyên nghiệp - chu đáo và tin cậy các bác ạ! Từ khâu nộp thuế, cà số, nộp hồ sơ tại đội CSGT, bấm biển cho đến ép biển, lắp biển đều cực kỳ và có trách nhiệm. Mỗi khâu có 1 người lo, như kiểu dây chuyền sản xuất của thời đại công nghiệp. Vote cho cụ đắt hàng.

ngtaivinh

Xe hơi
các cụ cho e ỏi ngu tí, nếu như em mua xe ở hà nội mà muốn về Vinh-Nghệ An đăng kí thì có được ko ạ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
dạ nhà em vẫn rất cần ý kiến đóng góp của các bác để kiện toàn dịch vụ ạ...tks bác ủng hộ
Up cho cụ chủ thớt Kieninova. Tôi vừa nhờ cụ này thực hiện sang tên đổi chủ con Cap 2010 tuần trước. Chỉ có thể nói là chuyên nghiệp - chu đáo và tin cậy các bác ạ! Từ khâu nộp thuế, cà số, nộp hồ sơ tại đội CSGT, bấm biển cho đến ép biển, lắp biển đều cực kỳ và có trách nhiệm. Mỗi khâu có 1 người lo, như kiểu dây chuyền sản xuất của thời đại công nghiệp. Vote cho cụ đắt hàng.

huonglong611

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi em ở Vĩnh Phúc muốn chuyển biển từ Hà Nội về vĩnh phúc thì thủ tục như thế nào ạ