[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Tuvansangten

Xe máy
Các cụ cho em hỏi là em ở Đà Nẵng, mua xe ở Hà Nội, thủ tục rút hồ sơ gốc, công chứng hợp đồng mua bán thì có thể làm ở Hà Nội rồi. Nhưng có một yêu cầu là "Tại cơ quan công an bạn được phát Tờ khai đăng ký ôtô. (Lưu ý rằng bạn phải cần chữ ký của người bán vào Tờ khai đăng ký ôtô)" thì không lẽ em yêu cầu người bán vào Đà Nẵng để ký hay sao ạ?
Tờ khai đăng ký xe bao giờ cũng là người đứng tên của chiếc xe đấy ký.
Còn như cụ nói thì tờ giấy mà chủ cũ ký đấy là tờ khai sang tên di chuyển dùng để rút hồ sơ từ chủ hà nội vào cho cụ ở đà nẵng tờ khai sang tên di chuyển sẽ là chủ cũ ký cụ ạ.

Tuvansangten

Xe máy
xe công ty ko cần công chứng nhưng nếu mua để bán lại thì công chứng để khỏi sang tên. Mấy cụ buôn xe nói thế
Đã là xe công ty thì không cần công chứng nhưng cần công ty đấy phải xuất hóa đơn ra cho cụ. khi đã có hóa đơn của công ty đấy cụ muốn bán cho ai lúc đấy mới cần làm công chứng cụ nhé.

Tuvansangten

Xe máy
Các bác cho em hỏi:
Nhà có chiếc 7 chỗ, Mẹ đứng tên và muốn chuyển sang tên em ( kiểu cho-tặng )
giữ nguyên bản số cũ. ( xe ở tỉnh, em và Mẹ chung hộ khẩu) Vậy:
-Thủ tục cần những gì
-Thời gian bao lâu
-Có thuế trước bạ không ạ ?
Em xin cảm ơn ! Mong các bác giúp ạ !!!
Nếu xe cụ ở tỉnh biển 5 số rồi thì khi chuyển sang cho cụ cũng vẫn giũ nguyên như thế còn nếu mà biển 4 số thì kiểu gì cũng bị đổi biển số mới.
Còn cụ không nên làm hợp đồng cho tặng nên làm hợp đồng mua bán vì tiền tính của việc cho tặng còn nhiều hơn tiền thuế chức bạ sang tên cụ nhé.

Website
chinese.com.vn
Nếu xe cụ ở tỉnh biển 5 số rồi thì khi chuyển sang cho cụ cũng vẫn giũ nguyên như thế còn nếu mà biển 4 số thì kiểu gì cũng bị đổi biển số mới.
Còn cụ không nên làm hợp đồng cho tặng nên làm hợp đồng mua bán vì tiền tính của việc cho tặng còn nhiều hơn tiền thuế chức bạ sang tên cụ nhé.
Làm như mua bán bình thuòng thôi cụ

Website
chinese.com.vn
Đã là xe công ty thì không cần công chứng nhưng cần công ty đấy phải xuất hóa đơn ra cho cụ. khi đã có hóa đơn của công ty đấy cụ muốn bán cho ai lúc đấy mới cần làm công chứng cụ nhé.
Thời hạn phải sang tên hình như là 30 ngày phải ko cụ

HNT24681

Xe hơi
Hay quá, e oánh dấu đọc dần

MaLong

Xe tải
Khiếp thật e ko thể đọc hết được, các cụ cho hỏi công chứng uỷ quyền nó có nghĩa cụ thể là gì , khác gì hợp đồng mua bán
Và nếu làm công chứng uỷ quyền thì về sau muốn sang tên thì lại phải ra làm thêm hợp đồng
Bao cụ
cc vè học lại nghiệp vụ cụ nhá
Khiếp thật e ko thể đọc hết được, các cụ cho hỏi công chứng uỷ quyền nó có nghĩa cụ thể là gì , khác gì hợp đồng mua bán
Và nếu làm công chứng uỷ quyền thì về sau muốn sang tên thì lại phải ra làm thêm hợp đồng mua bán ạ?

MaLong

Xe tải
Xe tên công ty chỉ cần có hợp đồng của công ty và hóa đơn công ty xuất ra là đi sang tên được.
Và nếu làm công chứng uỷ quyền thì về sau muốn sang tên thì lại phải ra làm thêm hợp đồng mua bán ạ?

Quyet9292

Đi bộ
Chào các cụ. Em đang cbi lấy xe kia rio bỉm 99, em đang muốn hỏi thủ tục sang tên đổi chủ về hn như thế nào ạ. Có bác nào có kinh nghiệm làm vc với bắc ninh k ạ

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Em đang cbi lấy xe kia rio bỉm 99, em đang muốn hỏi thủ tục sang tên đổi chủ về hn như thế nào ạ. Có bác nào có kinh nghiệm làm vc với bắc ninh k ạ
E hướng dẫn cụ r

maithanhtoan

Đi bộ
1. Mua xe của công ty cũng cần phải có hợp đồng mua bán mới làm thủ tục sang tên được ngoài ra có 1 chi tiết khác rất quan trọng để ký được hợp đồng là: " Biên bản thanh lý/bán xe của hội đồng thành viên or quyết định bán xe của công ty" có dấu và chữ ký đầy đủ nhé.
2. Nếu không làm thủ tục sang tên mà XXX sờ vào có bị phạt ( cái này chính em bị rồi, có văn bản nhưng em ko nhớ tên)
3. Lúc nào sang tên cũng Ok nếu hoàn thành hết thủ tục giấy tờ.
cụ cho em hỏi là hợp đồng mua bán giữa cty với cá nhân cần sang tên có cần phải theo phom mẫu nào hay công chứng ko ạ?

Phan văn mạnh

Đi bộ
Các bác cho em hỏi là dòng xe bán tải sao lại có con không có năm đời là sao ạ. Em đang muốn mua con xe izuzu đmax 2008 mà trong đăng ký nó lại ghi là xe khôbg tính liên hạn sử dụng. Nó có thùng phía sau vậy Liệu mình chở hàng phía sau có bị bắt không ạ. Xin các bác đã tùng trải qua hay gặp rồi tư vấn giúp