Thuế ôtô nhập khẩu trong lộ trình giảm mạnh

inovavgj

Xe container
các bác cứ yên tâm là giảm thuế NK bao nhiêu thì sẽ tăng thuế TTĐB nhiều hơn thế, không thì lấy gì trả nợ nước ngoài hả bác
Chuẩn, giảm cái Lọ thì tăng cái Chai, không lấy xèng đâu mà nuôi mấy anh và giả lợ ạ

hết nguồn thu roài, dầu khí chiếm 30% GDP thì hút có con bò nó dọa , về lâu dài là giảm hút

WhiteGet

Xe điện
Đọc mấy cái tin dư này e thấy vô cảm rùi, cứ giảm thuế nọ ắt tăng thuế kia, chưa đủ đường, đủ chỗ đỗ cho các cụ đi ô tô thì giá xe còn cao ngất ngưởng, các cụ cứ yên trí, tầm 20 năm nữa chắc mới giảm đc giá xe (tất nhiên là tính khi ra biển, lưu hành đc trên đường)

kelint

Xe hơi
he đợi gần chục năm nữa thì mới đc cái thuế 0%

tizzi

Xe tải
lanhuong1965 nói:
Yên chí đi các bác,ngân sách cuốc da năm sau luôn cao hơn năm trước!!!& đương nhiên,để bù vào thì luôn luôn có những cái đầu nhận lương của dân để làm cho ngân sách cuốc da luôn luôn đủ!!!(Sự thật thì cuốc da ta đang nợ như chùa chổm đấy!).
Thế cho nên đừng ai trong các bác mộng tưởng rằng vài năm tới mua 4b xẽ rẻ hơn bây giờ!!!Rẻ hơn thì lấy đâu $ cho các khoản bội chi hàng năm của cuốc da???Giá oto có thể giảm ở 1 khâu nào đó,nhưng cái giá cuối cùng để em nó có thể lăn bánh thì cho cháu xin,không chừng lại cao hơn bây giờ đấy!!!(Cứ nhìn vào biểu đồ giá oto theo từng năm thì rõ ràng ngay mà.)
Chân thành vài lời khuyên với các bác còn do dư tạm hoãn cái sự sung sướng (Được cưỡi vợ 2 trước mặt vợ cả) đó lại.
E xin lỗi cụ trước nhưng ko biết cụ cố tinh hay là viết thật, hay bắt chưỡc các teen, nhưng cụ nên xem lái lỗi chính tả của mình... Đọc hơi nhức mắt...

bebebehanoi

Xe máy
Nhà nước mình luôn thế, toàn bị nước ngoài chơi xỏ, bây h mà không tăng thuế xe nhập vào cũng chết mà tăng thì số tiền đấy có phải vào hết nhà nước đâu. Toàn bọn bán oto được.

s0nata y20

Xe hơi
tóm lại là càng nói càng buồn thôi , cụ nào muốn mua xe thì cứ phang thôi,
mà sao lào đấy campuchia rồi thái đâu có giàu hơn nc mình là mấy mà dân sướng quá
em thật là ước ao các cụ ợ .... haiz......

Lexus430sc

Xe điện
Nói chung là không dể để có xe riêng cho tất cả mọi người :D

caibap123

Xe tải
Theo lộ trình thì là đúng như vậy.
NHưng mà xe nhập khẩu hiện nay chủ yếu là nhập từ : Hàn Quốc, Đài Loan, Nhật Bản, Mỹ... thì lại ko có trong lộ trình này mà lại nằm trong lộ trình tăng thuế áp chớ

luckytiamo

Xe máy
Theo lộ trình thì là đúng như vậy.
NHưng mà xe nhập khẩu hiện nay chủ yếu là nhập từ : Hàn Quốc, Đài Loan, Nhật Bản, Mỹ... thì lại ko có trong lộ trình này mà lại nằm trong lộ trình tăng thuế áp chớ
Các nước này đều nằm trong WTO, kiểu gì cũng về 0 %, nhưng thuế GTGT, thuế TTDB, thuế trước bạ.....nó lên cho băng hoặc hơn chỗ giảm đây hê hê

Tài mới

Xe tăng
Em cũng muốn đợi đến 2018 mua xe nhưng lúc đó em chắc là để có được xuất mua xe chắc phải tốn khơ khớ tiền. Nhà nước đang chuẩn bị lộ trình cấm phương tiện cá nhân qua nhiều hình thức đánh thuế khác. Tóm lại các cụ có điều kiện cứ mua đi, nhưng tuyệt đối mua xe bác Đào nhé sợ lắm các cụ à.

xe lôi

Xe tăng
giờ này vẫn còn có người tin,cứ nhìn xem lộ trình cái xe Ga nhập khẩu đấy,toàn nói phét.Mùa quýt năm 3000 giảm cụ ạ.

son_rua_sanbay

Xe buýt
chuẩn bị giảm nên mới tăng thuế trước bạ.sao sống ở đời lúc nào cũng phải chạy thế nhỉ,đi bộ ko dc sao

vangvot

Xe hơi
Các cụ ơi! Sướng được thì sướng đi, đừng có mà mong đợi của rẻ. Nếu không thì các cụ làm thế này (chắc chắn là lãi to): bây giờ lấy tiền mua xe đi mua vàng hết đi, đợi đến khi nào thuế =0% thì tung ra mua (Vàng thì tăng giá, xe thì giữ giá). Giờ chỉ có buôn vàng là có lãi thôi.

Pham Thai Hoang

Xe tải
Theo cam kết trong ASEAN, đến năm 2018 một số dòng xe nguyên chiếc nhập khẩu sẽ áp dụng thuế suất 0%. Xe nhập khẩu từ các nước thành viên WTO cũng sẽ giảm mạnh.

Thông tin này vừa được Bộ Tài chính đưa ra trong bản góp ý dự thảo quy hoạch phát triển công nghiệp ôtô đến năm 2020 tầm nhìn 2030 do Bộ Công Thương xây dựng.
Thuế nhập khẩu xe dưới 9 chỗ đang áp dụng mức phổ biến 72-83%. Ảnh: T.N. Bộ Tài chính cho biết theo lộ trình giảm thuế đến năm 2018, một số dòng xe nhập khẩu thuộc khối ASEAN gồm Brunei, Indonesia, Malaysia, Philipines, Singapore, Thái Lan, Lào, Myanmar và Campuchia sẽ có mức thuế ưu đãi đặc biệt 0%.
Đối với cam kết trong WTO, tất cả các loại ôtô sẽ phải cắt giảm thuế suất xuống 70% sau 7 năm gia nhập, tức năm 2014. Và đến năm 2017, thuế suất áp dụng chỉ còn khoảng 47%. Mức thuế này tiếp tục được cắt giảm cho đến năm 2019.
Bộ Công Thương sẽ đề xuất các phương án giảm thuế nhập khẩu cho phù hợp với từng dòng xe trên cơ sở quy hoạch phát triển ngành. Trên cơ sở đó, Bộ Tài chính sẽ tập hợp báo cáo Thủ tướng quyết định.
Ôi xời... Giảm cái lọ, nó tăng cái chai các cụ ợ... đấy, chưa gì trước bạ đã trần 20% roài. Ai cũng tưởng (bở) WTO giá xe giảm, mãi có gì đâu. bác torm07 nói đúng đó. Thick thi chơi thui chứ đợi có mà mục mả

boraduong

Xe máy
Đọc cho vui thôi mà, hy vọng cái gì chứ, em mất lòng tin vào mấy cái vụ này lâu lắm lắm rồi. Cứ cái này giảm thì cái kia tăng, phải đảm bảo nguồn tiền thu về vẫn thế, ko thì lấy tiền đâu mà đút túi, mà trả nợ nước ngoài, tiền thuế đấy giá mà được đầu tư ngược trở lại vào hệ thống đường xá, giao thông công cộng thì em thề là em đóng thuế không thấy buốt, nhá.
Các cụ xem đâu đâu cũng có câu này "Thuế là nguồn thu chủ yếu của nhà nước". Không thu thuế nhà nước lấy tiền đâu ra hả các cụ :)) :))

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn

lanhuong1965

Xe điện
E xin lỗi cụ trước nhưng ko biết cụ cố tinh hay là viết thật, hay bắt chưỡc các teen, nhưng cụ nên xem lái lỗi chính tả của mình... Đọc hơi nhức mắt...
Hê hê hê,em viết cụm từ cuốc da là có ý nói lấy cái cuốc mà cuốc $ của dân ra (da) cho dễ đem về tư dinh đấy bác ạ.Ngu ý của em bác cảm chưa ạ???

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn
Các cụ ơi! Sướng được thì sướng đi, đừng có mà mong đợi của rẻ. Nếu không thì các cụ làm thế này (chắc chắn là lãi to): bây giờ lấy tiền mua xe đi mua vàng hết đi, đợi đến khi nào thuế =0% thì tung ra mua (Vàng thì tăng giá, xe thì giữ giá). Giờ chỉ có buôn vàng là có lãi thôi.
em dự là OF mình kiểu gì cũng phải có vài cụ chết vì vàng đợt vừa rồi đấy ạ :D