[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

lmtuan

Xe tăng
Ơ, em thấy bỏ thuốc dễ mà, hút hết rồi vứt đi thôi ợ :D

vietran

Xe ba gác
Châm thuốc với xin lửa chắc tháng dc lần
Còn làm người khác khó chịu và gây độc hại thì ngày chắc phải vài chục mạng
Em hút mấy chục năm òi chắc đến lúc phải bỏ thoai, càng ngày càng nhều người k hút thuốc

xdthienha

Xe điện
em hut đc hơn năm h cố mãi k bỏ đc thói xấu này
hjx,em bỏ đc 1 lần rồi,hơn 1 năm ko hút,giờ hút lại,khủng khiếp và khó bỏ hơn xưa.đúng là lần đầu dễ bỏ,lần 2 khó bỏ,em đang muốn bỏ luôn đây,phải đợi dịp nào ốm,người mệt,ko hút mới bỏ đc.các cụ cố lên,tẩy chay thuốc lá.

pokekie

Xe tải
turnviet nói:
Người ta hút thuốc gọi là " Thói quen " nhưng thực sự em thiếu thuốc là em không chịu được. Cứ 1 đến 2h đồng hồ, máu em mà không có tí nicotin từ thuốc là ngấm qua phổi vào máu thì người khó chịu. Đôi lúc bận bán hàng, quên đi cơn đó, nhưng cũng có lúc, chỉ mong bán nhanh , làm nhanh để đc cầm điếu thuốc. Hút vào nhẹ nhõm, đỡ khó chịu nhưng có biết đâu, 1 năm em ốm 3 trận nặng vì viêm họng , mem răng em tốt nên chưa bị đen nhưng mồm thì hôi lắm, hôm trước em còn xem một chương trình nói về nguy cơ bệnh TIM vì hút thuốc lá.
Năm ngoái Vina taba toàn loại lởm em chuyển sang Mal trắng, không thích hợp em chuyển về Thăng Long mềm đc hơn 1 năm nay. Tuy rẻ nhưng em không biết được cơ thể em sẽ yếu hơn nhường nào nếu cứ tiếp tục 1 ngày hút 20-30 điếu thuốc. Buồn lắm các cụ ạ, viết xong được như này, em lại phải hút điếu nữa đây ạ. Nhục quá...
E đây hút thuốc gần được 10 năm rồi, từ hồi còn sinh viên cơ, giờ cũng bắt đầu bị bệnh Tim do hút thuốc đây các cụ ạ. Giờ bỏ thuốc đc 1 tháng rồi, thấy cơ thể khoẻ hơn, mồm miệng sạch sẽ hơn hẳn. E Khuyên các cụ nào còn hút thì nên bỏ đi trước khi quá muộn. Hút thì thích thật nhưng bệnh tật vào mệt lắm

Chã Nhỏ

Xe điện
Tại sao đàn ông thích uống rượu!

thấy chồng suốt ngày uống rượu
vợ: rượu uống vào đắng, cay mà tại sao anh suốt ngày thích uống
chồng: thế anh hỏi em, nếu để một thùng rượu và một thùng nước trước mặt con lừa thì con lừa nó uống cái gì?
vợ: tất nhiên là con lừa sẽ uống thùng nước.
chồng: vậy thì nó mới là đồ con lừa
Mẩu chuyện hay =)) dưng mà Avatar cụ còn khó quên hơn =)) ẹp zai tế ;))

COROLA ALTIS

Xe buýt
Em cũng là người nghiện thuốc lá gần 10 năm nay rồi, vừa rồi đi khám sức khoẻ xong cũng đang lên plan để bỏ đây, có cụ nào bỏ được thì cố bỏ đi, ko về già nếu ko ung thư vòm họng, phổi, thì tắc nghẽn mạch máu, tràn dịch màng phổi, tắc nghẽn phổi, phải vào bvien thở oxy nên sống ở bv nhiều hơn sống ở nhà ạ. Khốn nạn cái cviệc của em hay căng thẳng đầu óc lắm, có khi bỏ được vài tuần lại hút lại, lần này em quyết tâm rùi các cụ ạ, trước mắt sẽ giảm dần số lượng, sau đó là bỏ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng là người nghiện thuốc lá gần 10 năm nay rồi, vừa rồi đi khám sức khoẻ xong cũng đang lên plan để bỏ đây, có cụ nào bỏ được thì cố bỏ đi, ko về già nếu ko ung thư vòm họng, phổi, thì tắc nghẽn mạch máu, tràn dịch màng phổi, tắc nghẽn phổi, phải vào bvien thở oxy nên sống ở bv nhiều hơn sống ở nhà ạ. Khốn nạn cái cviệc của em hay căng thẳng đầu óc lắm, có khi bỏ được vài tuần lại hút lại, lần này em quyết tâm rùi các cụ ạ, trước mắt sẽ giảm dần số lượng, sau đó là bỏ ạ.
Thực ra nếu định bỏ thì bỏ luôn cụ ạ. Khái niệm hút ít dần rồi bỏ thì vô cùng và dễ lấy làm lý do ngụy biện.
Em biết 1 bác nghiện nặng, tuyên bố bỏ thuốc hôm trước, hôm sau bỏ luôn, cũng được 7-8 năm nay rồi. Ông ấy mua 1 bao thuốc đút vào túi và quyết tâm không hút, đến khi bao thuốc mốc lên là bỏ được.
Chúc cụ bỏ được.

Marlon Brando

Xe buýt
Chắc sắp đến lúc bỏ thuốc lá thôi.
E hút từ năm 15 tuổi,giờ thì 40,thế là đã 25 năm phì phèo.
1 cây Mal Nga(700k) e nện trong 4 ngày,tính ra 1 năm đốt ối tiền thuốc.
Vừa tốn tiền vừa hại sức khỏe mà mãi chưa bỏ được.
Đấy là còn chưa tính đến hút cỏ nữa,híc !

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Chắc sắp đến lúc bỏ thuốc lá thôi.
E hút từ năm 15 tuổi,giờ thì 40,thế là đã 25 năm phì phèo.
1 cây Mal Nga(700k) e nện trong 4 ngày,tính ra 1 năm đốt ối tiền thuốc.
Vừa tốn tiền vừa hại sức khỏe mà mãi chưa bỏ được.
Đấy là còn chưa tính đến hút cỏ nữa,híc !
Một tháng có 7 lần cái 4 ngày là cụ đốt 5 triệu tiền thuốc à.
Một năm 60 triệu (chưa kể trà đá, cafe đi kèm).
Cỡ một năm cụ phang ~ 100 củ tiền thuốc là thành phẩm và phụ phẩm đi kèm.

Thế cụ chơi trắng cho nó sang.

Marlon Brando

Xe buýt
Một tháng có 7 lần cái 4 ngày là cụ đốt 5 triệu tiền thuốc à.
Một năm 60 triệu (chưa kể trà đá, cafe đi kèm).
Cỡ một năm cụ phang ~ 100 củ tiền thuốc là thành phẩm và phụ phẩm đi kèm.

Thế cụ chơi trắng cho nó sang.
Ây dà,heroin thì e biết từ năm 1990,nhưng e k dùng cái sang đấy.
Nếu cụ ở Úc thì biết về Cỏ nhỉ,tháng e xơi hết khoảng 0,5 lạng,hiện giá ở VN khoảng 25-30 củ.
Cụ thử tính hộ e luôn 1 năm e đốt bao xèng cho cái thú vui hôi hám chưa bỏ đc nhé,hị hị

Chỉnh sửa cuối:

luot_song

Xe điện
Em có hai thói quen thuốc lá và cà phê, rượu, bia ko thích. Thế này em bỏ luôn niềm vui nhỏ nhoi của em à?

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Ây dà,heroin thì e biết từ năm 1990,nhưng e k dùng cái sang đấy.
Nếu cụ ở Úc thì biết về Cỏ nhỉ,tháng e xơi hết khoảng 0,5 lạng,hiện giá ở VN khoảng 25-30 củ.
Cụ thử tính hộ e luôn 1 năm e đốt bao xèng cho cái thú vui hôi hám chưa bỏ đc nhé,hị hị
nửa cân hay nửa lạng ạ?
nửa lạng mà 30 củ thì chắc phải hiếm hơn khí hư đười ươi mất.
Cụ ăn chơi quá, mỗi năm cả tỷ bạc cho mấy món này.

Marlon Brando

Xe buýt
nửa cân hay nửa lạng ạ?
nửa lạng mà 30 củ thì chắc phải hiếm hơn khí hư đười ươi mất.
Cụ ăn chơi quá, mỗi năm cả tỷ bạc cho mấy món này.
1 lạng = 30 củ.
Nếu cụ dòm thấy e xơi rịu với mua đồ nữa chắc cụ bẩu: thằng này phá giời k văn tự,khà khà
Làm theo năng lực,hưởng theo nhu cầu.
Cụ cũng đừng nói bậy nhé,xấu lắm !

trungnc

Xe điện
Bỏ thuốc lá á? Quá đơn giản,em bỏ gần chục lần rồi có sao đâu.:D

ozzy08

Xe tải
Năm 2003,nhà cháu vướng 1 trận ốm thập tử nhất sinh, cứ ngửi thấy mùi thuốc lá là nôn thốc ,nôn tháo.
K một điếu thuốc trong khi trước đấy ngày 1 gói Marl trắng,tăng 12 kg chỉ trong 3 tháng,mắt cận thêm 0,5 đi-ốp.Trước hầu như k viêm họng,nay chỉ ngửi nước đá,họng đã đỏ lòm.Răng cửa lung lay,răng hàm tự rụng 3 chiếc nhưng khủng khiếp nhất là trong 4 năm trời sau đó,hầu như đêm nào cũng ngủ mơ thấy mình đang ...hút thuốc.Đến 2007 đành đầu hàng số phận,mặc kệ cho nó đẩy đưa,bây giờ tăng level,gói rưỡi Marl/ngày = 75k,nhục thế.Mà khốn nạn,k thể hợp với loại nào khác,hôm nào bất chợt hết Marl,đá tạm 3 số xanh,rát họng ngay.
Tiện thể,cụ nào có ý định tự tử vì k cai được thuốc lá,rủ nhà cháu đi cùng cho đỡ sợ.

tratida

Xe container
Cháu hút từ hồi lớp 7, 8 gì đó và cũng bỏ luôn, chả thấy có gì thú vị cả, được mỗi cái đua đòi thôi, nhìn cho có dáng chứ chả thấy có gì hay. Nhà em có mỗi bố em hút sau đó cai thì cũng hết rồi, bên nhà vợ em thì còn nhiều người hút lắm, nhất là bố vợ, cứ khuyên các con bớt rượu mà ko bỏ được thuốc cũng khó nói :)

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Em mới bỏ được tầm 7 tháng , may qua được cái tết, vì tết buồn hay ngáp vặt và hút thuốc, em chả có kinh nghiệm gì, tự nhiên thấy ko muốn hút nữa là bỏ ,, em hút từ hồi lớp 6 ợ.,, còn rượu nữa, bỏ nốt là lên cõi niết bàn ở lun :))

Chỉnh sửa cuối: