[Funland] Thuốc lá.. nên.. ko nên ???

phuocnh

Xe tải
tiện đây cho em hỏi là hút thuốc lào và thuốc lá loại nào độc hơn, em cầm điếu thuốc lá hút mà cứ thấy nhạt nhạt thế nào ấy, chỉ có thuốc lào mới lên đỉnh được thôi ợ.

taplaioto

Xe điện
Tối thứ 7 nhà cháu làm 1 trận bia hoành tá tràng, chỉ đốt có nhõn 4 điếu thuốc. Âm thầm thực hiện kế hoạch... Sáng CN, 8h uống cf, ko hút điếu nào, uống cf xong quyết tâm ở nhà chờ cơm, chỉ uống tuyền nước lọc. Đến trưa, tự nhiên có cuộc alo.. đám bạn từ thửa xa lắc tụ tập.. lại bia tuôn.. rồi trò chuyện như cái chợ vỡ.. Ax, một ánh mắt nhìn nhà cháu.. dù nhà cháu cố tránh từ đầu buổi gặp ! Hix... thế là chuyện vẫn rôm rả nhưng.. bia lúc này lại kèm.. thuốc !!! 23h.. lất ngất bò về nhà, chả nhớ được mình đốt bao nhiu điếu ! Thế là đi tong công sức từ sáng đến trưa..:-s

Chỉnh sửa cuối:

vutubbv

Xe hơi
Bà Nội F1: Bỏ thuốc lá đi ! Hút thuốc lá là có hại cho sức khỏe, hút thuốc lá là mất lịch sự ! Bố mày hồi xưa ông ấy bỏ thuốc từ lâu rồi chứ ko phải đợi đến bằng mày bây giờ !!!
Gấu: Bỏ thuốc đi ! Có tuổi rồi... báu bở gì !
Nhạc phụ phu nhân: Hút làm gì con ? Mày bỏ đi để tao bảo... bố mày bỏ !!!
Nhạc phụ đại nhân: Xem TV, làm chén trà lại rút điếu thuốc.. nhà cháu cũng thế ! Hai bố con im lặng.. phì phèo...8-}
Cô ny cũ nói (trong lần gặp gần đây nhất): A phải hứa với E là A bỏ thuốc lá đi nhé !

Ặc... xem ra "địch" nhiều hơn "ta", nhưng đây là chuyện của "ta" mà ? theo các Cụ có nên bỏ ko ợ ???

P/S: Đôi khi nhà cháu cũng nghĩ vẩn vơ là bỏ thuốc nhưng thực sự là chưa bao h nói nghiêm túc về chuyện này. Hix.. nhậu nhẹt với anh em, suy nghĩ chuyện gì đó... ko có điếu thuốc xem ra thật khó !
Sao cụ giống iem thía, cũng nên bỏ lém vì "áp lực" địch nhìu hơn ta nhưng khó thiệt...

xoe

Xe tải
tiện đây cho em hỏi là hút thuốc lào và thuốc lá loại nào độc hơn, em cầm điếu thuốc lá hút mà cứ thấy nhạt nhạt thế nào ấy, chỉ có thuốc lào mới lên đỉnh được thôi ợ.
Chắc với cụ chỉ còn hàng trắng nữa thôi cụ ạ :D