Thước lái CAPTIVA 2009 bị chảy dầu

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
Xe em đang bị như trên. Em đăng lên đây nhờ các Cụ có xe đã từng bị tương tự hoặc Cụ nào biết nơi xử lý thì cho E xin địa chỉ xử lý ah. E cảm ơn các Cụ trước

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
Xe của bác là Cap gì? (Thước cơ hay thước điện?)
Nếu là thước điện thì chỉ có cách là thay thế.

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
Thế ah, Em cũng không rõ. Xe em đời 2009 LTZ , Cụ tra hộ Em là loại nào, nếu Cụ có hàng thì mật thư giúp Em cái giá nhé. Thanks Cụ nhiều

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
Thế ah, Em cũng không rõ. Xe em đời 2009 LTZ , Cụ tra hộ Em là loại nào, nếu Cụ có hàng thì mật thư giúp Em cái giá nhé. Thanks Cụ nhiều
Của bác là thước điện rồi. Cả điện và cơ e đều có nhé

coemxinhdep

Xe buýt
của em LAC EX cũng bị chảy dầu thước lái......chưa biết cách xử lý ợ......

ninhkent

Xe tăng

thietkeinan

Xe buýt
Chảy ít thù nên để nguyên nhé, nhiều hãy tính phương án sửa hoặc thay thế

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
16 triệu cái thước điện, 7 triệu cái thước cơ ;)) ;)) ;)). :">:">:">
Em cảm ơn, E thấy đchí tư vấn GM TL nói là ko nên lấy đồ của Thượng hải, đồ của Cụ nhập từ đâu vậy Cụ ơi

ninhkent

Xe tăng
Em cảm ơn, E thấy đchí tư vấn GM TL nói là ko nên lấy đồ của Thượng hải, đồ của Cụ nhập từ đâu vậy Cụ ơi
Mask, gm koreal. Và gm thượng hải ăn đứt gmtl. :D :D.

trunggenius

Xe điện
Khiếp... đang tìm CAP thơm có khác. Cái gì cũng biết :D

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
15tr thước điện, 6tr thước cơ.
Xuất xứ: Nhà máy GM, bảo hành 6 tháng, bán hàng toàn quốc

zoro

Xe hơi
Cụ ra mấy chổ phục hồi thước lái họ làm lại cho. Thay làm gì cho phí tiền.

Haikcvncc

Xe máy
Các cụ hội CAP đâu không thấy tư vẫn cho cụ ý phát, toàn chỉ chém trên face, khú khú

Haikcvncc

Xe máy
em móc bài trao đổi ấy lên đây rồi, gửi cho cụ vài comment quan trọng:
1 - Ở HN nôi tiếng nhất (em chỉ chắc là nổi tiếng còn tốt nhất em k biết) là xưởng cơ khí Minh Khàn, bác google thấy ngay. Nhưng ông này không tháo thước từ xe và lắp lại, bác phải nhờ thợ ô tô tháo lắp.

Ông này có giỏi nhất về thước lái hay không thì không chắc, nhưng nếu đem so với bất cứ ông thợ ô tô nào tự sửa thước lái thì đều gấp chục lần, cả ngày ổng chỉ có ngủ dậy ăn và chữa thước lái thì làm sao không giỏi
2 - Em mang xe ra gara HZ tháo thước lái rồi mang ra Minh Khàn làm. Công làm thước chỗ Bác Minh Khàn là 1tr8 bảo hành 6 tháng. Công tháo lắp tại Gara HZ 300k, dầu thủy lực thì tùy các Cụ dùng loại nào có nhiều giá khác nhau. Em làm đc mấy tháng rồi chạy đc gần 1 vạn, vừa làm chuyến Đà Nẵng về vẫn thấy ổn. Tay lái có nặng hơn ban đầu 1 chút nhưng em thấy như thế là đc vì tay lái cap nguyên bản hơi nhẹ.
3 - Nhà bác Minh Khàn trong ngõ trên đg Kim Ngưu, Bác ấy chỉ làm thước chứ k tháo lắp đâu. Còn tháo lắp thì Gara nào cũng làm đc. Các Cụ ra gara nào quen rồi bảo họ tháo cho. Em hay làm chỗ HZ vì chỗ đấy em thấy OK, Chủ xưởng là bác Hà là thợ luôn. Gara này thì chuyên về dòng Mitsubishi.
Chúc cụ chóng sửa được thước lái mà đỡ phải thay cái mới cụ nhé. Cụ add vào hội Captiva chơi với bọn em cho vui, khú khú khú

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
em móc bài trao đổi ấy lên đây rồi, gửi cho cụ vài comment quan trọng:
1 - Ở HN nôi tiếng nhất (em chỉ chắc là nổi tiếng còn tốt nhất em k biết) là xưởng cơ khí Minh Khàn, bác google thấy ngay. Nhưng ông này không tháo thước từ xe và lắp lại, bác phải nhờ thợ ô tô tháo lắp.

Ông này có giỏi nhất về thước lái hay không thì không chắc, nhưng nếu đem so với bất cứ ông thợ ô tô nào tự sửa thước lái thì đều gấp chục lần, cả ngày ổng chỉ có ngủ dậy ăn và chữa thước lái thì làm sao không giỏi
2 - Em mang xe ra gara HZ tháo thước lái rồi mang ra Minh Khàn làm. Công làm thước chỗ Bác Minh Khàn là 1tr8 bảo hành 6 tháng. Công tháo lắp tại Gara HZ 300k, dầu thủy lực thì tùy các Cụ dùng loại nào có nhiều giá khác nhau. Em làm đc mấy tháng rồi chạy đc gần 1 vạn, vừa làm chuyến Đà Nẵng về vẫn thấy ổn. Tay lái có nặng hơn ban đầu 1 chút nhưng em thấy như thế là đc vì tay lái cap nguyên bản hơi nhẹ.
3 - Nhà bác Minh Khàn trong ngõ trên đg Kim Ngưu, Bác ấy chỉ làm thước chứ k tháo lắp đâu. Còn tháo lắp thì Gara nào cũng làm đc. Các Cụ ra gara nào quen rồi bảo họ tháo cho. Em hay làm chỗ HZ vì chỗ đấy em thấy OK, Chủ xưởng là bác Hà là thợ luôn. Gara này thì chuyên về dòng Mitsubishi.
Chúc cụ chóng sửa được thước lái mà đỡ phải thay cái mới cụ nhé. Cụ add vào hội Captiva chơi với bọn em cho vui, khú khú khú
Nếu nói về thước lái khác thì còn nghe đc. Chứ cao thủ gấp 10 Minh Khàn cũng ko sửa đc thước điện của Cap.
Trương hợp sửa xong vẫn nặng lái là minh chứng cơ bản. Vì ưu điểm của thước điện Cap là: đánh lái nhẹ và có con cảm biến góc lái...

Haikcvncc

Xe máy
Em chỉ gửi bài lên cho bác ý cân nhắc chứ còn lại quyết định là tùy cụ chủ. Tất nhiên là sửa thì làm sao mà bằng được mua mới hả cụ, nhưng xem cái chi phí nó thế nào và mức độ sửa có chấp nhận được không. Nhưng nếu là em thì em sẽ nghe lời những người đi cap thực sự hơn là những người bán đồ khú khú khú.

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ gửi bài lên cho bác ý cân nhắc chứ còn lại quyết định là tùy cụ chủ. Tất nhiên là sửa thì làm sao mà bằng được mua mới hả cụ, nhưng xem cái chi phí nó thế nào và mức độ sửa có chấp nhận được không. Nhưng nếu là em thì em sẽ nghe lời những người đi cap thực sự hơn là những người bán đồ khú khú khú.
Good...............

30A219.72 I20

Xe đạp
Cụ có bán Xe không ạ, nếu cụ có ý đổi vợ hai, cụ in box giúp em nhá.

Captiva79

Xe hơi
Xe e không bị hỏng thước lái nhưng xe thằng bạn bị chảy dầu, đem ra thợ chuyên thước lái sửa được, thấy vẫn đi bthg, theo e cụ cũng sửa đi tạm, bao jo hỏng nặng thì thay, tất nhiên sửa thì không thể ngon như thay được nhưng thước lái nặng tiền quá, sửa cho đỡ tốn cụ ạ.