Thượng nguồn Sông Đà ! Một góc nhìn khác về Tây Bắc

Ngong_Hankang

Xe tăng

kentdju

Xe điện
Vô cùng cám ơn các Cụ đã vào đọc bài về chuyến đi của 2 chú cháu nhà E.Chuyến đi này dự định ban đầu là sau khi thăm thú hết thượng nguồn sông Đà ,lúc quay về sẽ đi QL12 sang Phong Thổ ,ngược lên CK Ma Lù Thàng rồi về bằng đường Khau Phạ - Mù Cang Chải .Nhưng vì xe hỏng bất ngờ,sự khắc phục chỉ là tạm thời ,lúc nào cũng nơm nớp lo cái ống nấu rượu ko chịu nổi lại nổ tiếp nên bọn E đành hát bài " Lối cũ ta về ".Đường về qua Điện Biên thì ngon choét ,lỡ có sự cố cũng ko quá lo lắng vì gần các trung tâm TP lớn .Câu chuyện chuyến đi thượng nguồn sông Đà E xin kết thúc ở đây ,nhường đất cho chú Ngỗng úp ảnh nghệ thuật và những cảm nhận riêng của Ngỗng .Goodbye See You Again - Thankyou Very Much ( nổ tí )
Cảm ơn 2 cụ đã cho mọi người được thưởng lãm một chuyến đi tuyệt vời và giàu cảm xúc. Xin cảm ơn rất nhiều.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Phong cảnh thiên nhiên nơi đây thì đúng là ko đỡ nổi..Đứng trước những dòng thác mây như này thì em chả còn nghĩ đc đến gì nữa sất:)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

hueduonglai

Xe đạp
Những chuyến đi của cụ Tháiphượt mà lại minh họa bằng ảnh của cụ Ngỗng thì nhất rồi.

ozzy08

Xe tải

Đúng là Bồng lai tiên cảnh . Cứ như ta được ẩn mình vào với mây trời , cảm giác " trần tục " trôi tuột đi đâu mất , tĩnh lặng ...
Cụ làm em nhớ đến hồi nhỏ , đôi lần được chìm đắm vào cái cảm giác này nhưng mà là do ngồi ở đầu hồi nhà khi 4 xung quanh được che kín bởi ...sương mù . ;))

Tks cả 2 cụ : cụ " nhớn " và cụ " nhỏ " nhá !

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cụ Ố Zỳ ợ đâu mà lại có tiên cảnh đó vậy:) Em vẫn nhớ em và cụ có mối tềnh đầu gần giống nhau đới..đọc truyện của cụ em cứ hồi tưởng dĩ vãng:D

Ngong_Hankang

Xe tăng
Các cụ giải thích hộ em xem tại sao nơi này đẹp quanh năm như này mà du lịch lại ko phát triển nhể.Em đang thắc mắc và trong đầu đang toan tính khai mào dịch vụ này ợ trên đó. Ko biết có khả thi ko:D

Tiếp thêm quả Bạc Vân Phi Lộ ở góc khác:)

Cứ gọi là Dòng Sông Mây hay Thác Mây ấy chứ:

Hàng Zề

Xe đạp
Like.

tranmanhha

Xe điện
Em hỏi ngoài lề tí.
Cụ Ngong chụp bằng body + lens gì mà ảnh sắc và trong trẻo thế, cụ có dùng thủ thuật gì không ?

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em hỏi ngoài lề tí.
Cụ Ngong chụp bằng body + lens gì mà ảnh sắc và trong trẻo thế, cụ có dùng thủ thuật gì không ?
Em chụp bằng D700+ lens 24-70/2.8 cụ ạ. Nhưng toàn đồ cũ đi mượn nên chất lượng ko còn đc tốt. Em có chỉnh một chút ánh sáng và tương phản thui cụ à:)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em chụp bằng D700+ lens 24-70/2.8 cụ ạ. Nhưng toàn đồ cũ đi mượn nên chất lượng ko còn đc tốt. Em có chỉnh một chút ánh sáng và tương phản thui cụ à:)
Đâu quan trọng đồ cũ hay mới, iem thấy ảnh kụ chụp đẹp đới.

joyride

Xe điện
Các cụ cho cái hình ảnh bản đồ và cung đường chuyến đi này được không ạ? lần trước em đi đến lai Châu mới rồi nhưng lại tạt ngang đi sang Sa pa.

khongthuphi

Xe điện
Phong cảnh thiên nhiên nơi đây thì đúng là ko đỡ nổi..Đứng trước những dòng thác mây như này thì em chả còn nghĩ đc đến gì nữa sất:)

Ước gì đang tan biến vào cõi tiên bồng này nhỉ? Cuộc sống này sao mà nhọc nhằn quá!

Ngong_Hankang

Xe tăng
Các cụ cho cái hình ảnh bản đồ và cung đường chuyến đi này được không ạ? lần trước em đi đến lai Châu mới rồi nhưng lại tạt ngang đi sang Sa pa.
Để tối em làm cái traclog lại toàn bộ cung cho cụ..Giờ em đang bận tí:)

ozzy08

Xe tải
Cụ Ố Zỳ ợ đâu mà lại có tiên cảnh đó vậy:) Em vẫn nhớ em và cụ có mối tềnh đầu gần giống nhau đới..đọc truyện của cụ em cứ hồi tưởng dĩ vãng:D
Có lẽ , cụ nhắc đến cái thớt " Ký ức " ? Một chút lãng đãng , mơ mộng và hoài niệm mà sóng gió quá cụ ơi , Gấu mò ra được thế là lanh tanh bành cả lên .Em đến khốn cái thời gian ấy , cũng may , nhiều cụ comment ủng hộ nên mãi gấu mới nguôi nhưng bây giờ , cứ dăm bữa đoạn băng lại được tua lại . Tự dưng , trong lời ăn tiếng nói bị hạn chế bởi vô số " từ phạm húy " , ngay bài " Nuối tiếc " em cũng chẳng được hát trước mặt Gấu nữa . Coi như em đã bị quản thúc rồi , chỉ được phép đi uống bia và đá bóng thôi , nhục thế.
Mối tình đầu , theo em nghĩ , có lẽ na ná nhau cả ( dĩ nhiên là với lớp người như cụ và em trở về trước thôi ) , chứ bây giờ các bạn trẻ bỏ qua nhiều công đoạn lắm , có lẽ là bởi thời đại công nghệ .
" Quê em miền trung du " mà cụ , nên thảng hoặc có buổi sớm mùa đông , sương mù che kín đặc , cách nhau 1 m đã lờ mờ rồi . Lúc bé , ngồi 1 mình trong sương mù , xung quanh tĩnh mịch , thỉnh thoảng lao xao đâu đó tiếng người , tiếng vật ...bồi hồi và xúc động lắm .
Nhìn cụ đi phượt em thèm quá , biết đến bao giờ cuộc sống mới cho phép mình nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối: