Thụt sau Vịt chết lúc nào không biết.

vctv

Xe buýt
Mình thì không sành thụt lắm. Nhưng thụt của cụ có thể bị lâu rồi, nay mới để ý thấy, mà người khác phát hiện hộ. Hôm trước ông khách ở HP đến chỗ mình, xem bên ngoài 2 thụt sạch sẽ thế mà kiểm tra 1 cái bị chết từ bao giờ?
Thụt nguyên bản 1.255.000/cái, nên thay cả đôi, cất cái kia đề phòng chết cái nữa thì lôi ra thay, như vậy lúc nào cũng sử dụng 1 đôi "Xứng đôi vừa lứa"
Thụt sau của Vịt là loại dầu+ga nên nếu ấn ty xuống mà nó không ngoi lên lại thì là ngoẻo nhá.
Vâng, em cảm ơn bác.

NguyenChiVan

Xe tăng
thụt của các cụ em thấy còn ít chết chứ thụt của ỉn thì em đi sau thấy chết nhiều lắm.

viper2007

Xe điện
@vctv xe em tháo ra 1 cái còn ngon, em tặng bác. Lắp vào xe bác cũng xứng đôi vừa lứa :-bd

vctv

Xe buýt

fansi

Xe buýt
@tptitoe: cụ khai hóa luôn cho cháu cái, thế thụt mà chết thì ngồi lái có cảm giác gì không hở cụ? nó ảnh hưởng như thế nào đến ổn định, kết cấu xe?

tptitoe

Xe tăng
@tptitoe: cụ khai hóa luôn cho cháu cái, thế thụt mà chết thì ngồi lái có cảm giác gì không hở cụ? nó ảnh hưởng như thế nào đến ổn định, kết cấu xe?
Xin cụ đọc kỹ lại cái tít đã in đậm của thớt này nhá!
Thôi, xin nói thêm cho cụ rõ: Cái của này nó không chết đột ngột mà nó chết từ từ. Vì vậy người lái bị thích ứng, rồi quen dần với sự làm việc lệch của hệ treo nên không có cảm giác khác biệt để phát hiện ạ. Để phát hiện sớm chỉ có cách thi thoảng ngó xem vỏ thụt có hiện tượng bám dầu ở ngoài không. Nếu lâu không để ý, rửa xe sạch rồi thì càng mù tịt.
Kiểm tra cái này phải tháo ra khỏi xe mới rõ chứ nhún nhún thì cũng bằng không.

viper2007

Xe điện
Thụt trước của Vit cũng chết lúc nào ko biết :D Em ấn vào thấy nó ko thòi ra nữa. Hay thụt trước zin ko có gas như thụt sau hả các bác. Như hôm bác Tptitoe nói là giá trong hãng cũng 3.5tr/chiếc

tptitoe

Xe tăng
Thụt trước của Vit cũng chết lúc nào ko biết :D Em ấn vào thấy nó ko thòi ra nữa. Hay thụt trước zin ko có gas như thụt sau hả các bác. Như hôm bác Tptitoe nói là giá trong hãng cũng 3.5tr/chiếc
Nhà cháu xem lại sách hướng dẫn rồi, họ chỉ cảnh báo thụt sau có khí áp xuất cao, không được để gần lửa hay nơi có nhiệt độ cao. Như vậy thụt trước không có khí nhá, thế thì không thòi lên đâu.
Tốp LX chuyên nghiệp ở cty cháu họ nói: để KT thụt thì cầm cái ty mà lắc, nó mà nhõng nhẽo là còn tốt , chứ cứng đờ là hỏng. (Cái này Nhà cháu chỉ được nghe chứ chưa được thị phạm nhé)

fansi

Xe buýt
@ Cụ Tptitoe: Theo nhời Cụ, nếu cháu đã "thich ứng" và "quen dần" khi thụt chết thì cháu cần gì quan tâm đến cái thụt nữa cụ nhể?

tptitoe

Xe tăng
@ Cụ Tptitoe: Theo nhời Cụ, nếu cháu đã "thich ứng" và "quen dần" khi thụt chết thì cháu cần gì quan tâm đến cái thụt nữa cụ nhể?
Ư nhỉ! Thì cứ thế mà đi, vừa đỡ tốn tiền vừa đỡ quan tâm lằng nhằng, :))