[Funland] Tỉ phú nhà quê ko bằng ngồi lê thành phố

cưỡi chổi

Xe lăn
Đọc cái tít lại nhớ 1 bài báo đăng có 1 thằng ở phố cổ tự nhận: xấu trai, kiếm tiền thì kém, nhà nghèo nhưng vẫn than vãn là : sao vợ tôi ở quê kiếm tiền giỏi, xinh đẹp mà cưới được tôi mà vẫn khinh tôi nhỉ, không biết tự hào là gì nhỉ :D:D:D Éo hiểu thời buổi nào rồi mà vẫn còn xưng danh mác phố cổ ra làm gì không biết, s.hit không có mà ăn thì cổ với kính làm gì.
Xấu trai, kiếm tiền kém, nhà nghèo mà vợ nó xinh đẹp, giỏi giang thì nó chả khinh cho như cho' ý chứ

8828

Xe buýt
Em chưa nghe thấy câu nào các cụ nói như chủ thớt đăng, có so sánh nhưng không ai so với tỷ phú cả.
Còn em thì thấy người nhà quê dù có tiền thì ra phố thường cũng không được tự tin lắm. Còn người thành phố khi về quê kể cả ít tiền hơn vẫn rất tự tin, và người ở quê vẫn thiếu tự tin trước họ.
E nghĩ vấn đề tự tin như cụ nói thì trước đây thôi, còn giờ thì khác nhiều rồi ah. Giờ thằng nào nhiều tiền hơn thì tự tin hơn, các cụ nhiều tiền ở quê và các cụ ít tiền ở TP bây giờ phần nhiều cũng đều hiểu điều đó rồi.
Như quê em (cách HN 40km) thôi, nhà có điều kiện đều có nhà ở HN và 4b hết, nhà nào con cháu ko ở thì cho thuê. Dv nào ở quê ko có, TP tỉnh ko có thì đi HN như đi chợ nên khoảng cách cũng ko như xưa nữa. Các cụ ít tiền lê la ở HN mà vẫn phi xe máy cà tàng về quê giờ ko dám vênh mặt như xưa nữa đâu ah.

No Problem

Xe tăng
Xấu trai, kiếm tiền kém, nhà nghèo mà vợ nó xinh đẹp, giỏi giang thì nó chả khinh cho như cho' ý chứ
Ơ thế mà nhiều ông trên diễn dàn này thi thoảng vẫn hay có kiểu xưng "ranh" tôi ở Hà Lội đấy bác ạ. Éo hiểu ở chỗ đó thì có gì oai nhẩy

vanphiet

Xe buýt
Em cứ quê cho nó thoải mái.có căn hộ ở tp thì cho mấy ông thích phố thuê lấy tiền thoải mái tiêu dưới quê.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
lên thành phố vì nhiều cơ hội kiếm tiền thôi, chứ giàu thì ở dâu cũng thấy sướng hết

No Problem

Xe tăng
Bạn em có thời gian mua nhà trên láng hòa lạc cắt đường 70, mỗi lần đưa con đi học thêm quá vất vả, về đến nhà ko muốn đi đâu, nhà thì đẹp nhưng muốn kiếm ly cafe ngon cũng khó, các dịch còn hạn chế, ở dc 2 năm lại phải vào khu trung hòa nhân chính, cái gì cũng có bạn bè gặp nhau đơn giản, con muốn học thêm văn hóa hay các kỹ năng mềm đều có hết. Đây cũng là lý do giá nhà đất trong nội thành luôn đắt .
Như cụ nói thì là bạn cụ chui về vùng sâu vùng xa rồi, chứ cứ ở ven ven như Nguyễn Văn Cừ hay Ngô Gia Tự tôi đảm bảo sướng gấp vạn mấy ông chui háng thiên hạ ở trong phố cổ, Sống trên đời có nhiều thứ cần làm hơn là uống cà phê với đi học thêm đó cụ. Còn có điều kiện nữa thì nên có 2 nhà. Một ở ngoại thành phục vụ cho ăn nghỉ, và 1 ở nội thành phục vụ làm ăn, giao lưu

QuangSunlight

Xe điện
Ơ thế mà nhiều ông trên diễn dàn này thi thoảng vẫn hay có kiểu xưng "ranh" tôi ở Hà Lội đấy bác ạ. Éo hiểu ở chỗ đó thì có gì oai nhẩy
Thì quê ở HN thì bảo là HN chứ không thì bảo ở đâu ? Bác có khúc mắc gì mà phải hực lên thế ? :))

• Vodka
Reactions: UFA

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Đek cần phải cao sang thế, bỏ giọng bố đời là tốt cho xã hội rồi
Bọn mày đi đâu, mang cái tốt đẹp đến nơi đó, đáng trân trọng
Vác lô vác lốc, mang đủ loại văn hóa bẩn thỉu hôi hám

ngocquybk

Xe điện
Em thì ngược lại, nhiều lúc nghĩ đời mình khổ thế cứ bươn trải cái đất tp làm mẹ gì. Hít bụi và ăn đồ đông lạnh sống k ra sống, trong khi các bạn ở quê cuộc sống an nhàn k tất bật như mình. Nói đk thì chúng nó thậm trí hơn nhiều.

Câu này ngày xưa em nghe thấy thì bắt trước nói, giờ lớn khôn lên em mới thấy tào lao bỏ mẹ :)), ngồi lê là ngồi bán nước vỉa hè ý hả, quan trọng là một năm để ra dc bao nhiêu kk.

CuongOST

Xe hơi
Còn tùy ở quê có bao nhiêu tiền, quê xa xôi hẻo lánh hay là bình thường. Giờ cho các cụ chọn lên Mèo vạc ở với 100 tỷ các cụ có đi không? Mắt trước mắt sau là bùng sạch ấy chứ.

Ngày xưa khoảng cách nông thôn thành thị khá lớn nên thế. Giờ ở quê chả thiếu gì, có thu nhập ổn định thì sướng hơn ở tp là cái chắc.
Nhưng Y Tế, Trường Học, rồi cả các dịch vụ hưởng thụ cho người có tiền thì trên TP vẫn là số 1 bác ạ. Thêm nữa bác thấy BV lớn toàn ở 2 TP lớn HCM và HN thôi

ipconfig

Xe tải
Nhưng Y Tế, Trường Học, rồi cả các dịch vụ hưởng thụ cho người có tiền thì trên TP vẫn là số 1 bác ạ. Thêm nữa bác thấy BV lớn toàn ở 2 TP lớn HCM và HN thôi
Cả đời mấy lần bệnh nặng mà phải lên TP lớn chữa đâu bác. Mà có thì giờ đi lại cũng tiện hơn nhiều. Quan điểm của em vẫn là ở quê có tiền vẫn sướng hơn.