Tiếng kêu khi đánh lái xe Cảmy! Help help

freedom7653

Xe đạp
Xe mình 2.5g khi lùi rà hoặc đạp phanh đều kêu lục cục. Vào hãng kiểm tra bên bảo hành nói là dòng camry này xe nào cũng bị thế. Vì thiết kế má phanh có độ hở hơi lớn. Đang kiến nghị hãng xử lý. Nên cũng thấy ko yên tâm.

CamryVN

Xe đạp
Xe mình 2.5g khi lùi rà hoặc đạp phanh đều kêu lục cục. Vào hãng kiểm tra bên bảo hành nói là dòng camry này xe nào cũng bị thế. Vì thiết kế má phanh có độ hở hơi lớn. Đang kiến nghị hãng xử lý. Nên cũng thấy ko yên tâm.
Xe em cũng vậy bác. Đi riết quen quên luôn

Camry 2.5 Q HN

Xe đạp
Vợ 2 em là Camry 2.5G. Các kụ cho em hỏi chút, bình thường em cứ leo lên vợ 2 là em bật nhạc nên không để ý, hôm nay đau dầu nên ko bật nhạc nữa. Giật mình quá các kụ ah! Khi đánh lài có tiếng kêu như tiếng gió hú từ tay lái, xe các kụ có như vậy không ạ? Có nên đi ra hãng kiểm tra không các kụ? Tiếng kêu đó là bình thường hay không bình thường ạ?
Xe em Cam Q cũng bị bệnh y trang như xe cụ, nghe khó chịu quá. Vợ 2 kụ đã khắc phục được lỗi ấy chưa?

cuong007

Xe hơi
Xe nhà em là Cam 2.5Q. Mới chạy 10k km thôi, dạo gần đây tắt nhạc chạy từ từ đánh lái trái phải có tiếng o o o o. Chẳng lẽ hệ thống lái bị sự cố rồi sao?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Tiếng kêu của mô tơ trợ lực điện thôi còn khi ở trong tầng hầm mà hé kính nghe tiếng lốp nó nghiến còn kinh nữa, phanh thì khi lên phân khúc hạng D xe dài + xác nặng nên phanh nó khực khực rít đi mãi điều chỉnh chân sẽ quen xe em hạng E nó cũng vậy.nếu chuyển xuống vios sẽ ko có 2 thắc mắc kia

Mr.Nam1987

Xe hơi
Các cụ cóõe trợ lực điện lừa hệ thống xe đang nổ máy tắt máy đi bật on lên luôn ko nổ máy nhé xe em thì làm đc máy ko nổ trợ lực điện vẫn hoạt động cụ đánh đi đánh lại xem nghe rõ tiếng ở đâu kêu. Xe em lừa đc

cuong007

Xe hơi
Các cụ cóõe trợ lực điện lừa hệ thống xe đang nổ máy tắt máy đi bật on lên luôn ko nổ máy nhé xe em thì làm đc máy ko nổ trợ lực điện vẫn hoạt động cụ đánh đi đánh lại xem nghe rõ tiếng ở đâu kêu. Xe em lừa đc
Bác nói có lý! Để em on hệ thống nhưng không đề máy rồi đánh lái xem có hú o o o ko? Nếu không hú thì đích thực tiếng hú mà em nghe được lúc máy đang nổ là phát ra từ chỗ khác.

Mr.Nam1987

Xe hơi
Bác nói có lý! Để em on hệ thống nhưng không đề máy rồi đánh lái xem có hú o o o ko? Nếu không hú thì đích thực tiếng hú mà em nghe được lúc máy đang nổ là phát ra từ chỗ khác.
Bác p? Nổ máy rồi bác tắt đi rồi ko đạp phanh nhanh tay on hệ thống nếu là smartkey. Còn chìa thì mở on trợ lực điện hoạt động luôn.

cuong007

Xe hơi
Bác p? Nổ máy rồi bác tắt đi rồi ko đạp phanh nhanh tay on hệ thống nếu là smartkey. Còn chìa thì mở on trợ lực điện hoạt động luôn.
Em thấy xe em không đạp phanh, nhấn 2 lần là on toàn hệ thống điện rồi mà. Đâu nhất thiết phải đề máy rồi tắt rồi on hệ thống điện đâu nhỉ. Hay em chưa hiểu ý bác check! @@

Athena

Xe tăng
Nếu là tiếng như gió hú thì là do ma sát của trục lái và cao su bọc chắn bụi bẩn, bôi mỡ vào là hết luôn. Cụ mang xe vào hãng ng ta làm cho.

Mr.Nam1987

Xe hơi
Em thấy xe em không đạp phanh, nhấn 2 lần là on toàn hệ thống điện rồi mà. Đâu nhất thiết phải đề máy rồi tắt rồi on hệ thống điện đâu nhỉ. Hay em chưa hiểu ý bác check! @@
Ý em là hệ thống hỗ trợ lái điện chỉ hoạt động khi mình nổ máy bình thường on hệ thống ko hoạt động mà. Mình p?nổ máy rồi tắt đi on hệ thống lên luôn chắc em nói hơi khó hiểu hì

cuong007

Xe hơi
Nếu là tiếng như gió hú thì là do ma sát của trục lái và cao su bọc chắn bụi bẩn, bôi mỡ vào là hết luôn. Cụ mang xe vào hãng ng ta làm cho.
Cám ơn bác cho em thêm thông tin!
Ý em là hệ thống hỗ trợ lái điện chỉ hoạt động khi mình nổ máy bình thường on hệ thống ko hoạt động mà. Mình p?nổ máy rồi tắt đi on hệ thống lên luôn chắc em nói hơi khó hiểu hì
Em hiểu ý bác rồi!