[Funland] Tiết kiệm 51 triệu, em giao dịch lên 1 tỷ được không? [Nhật ký giao dịch]

J.Livermore

Xe máy
Cụ có mở lớp hay room vip gì ko ạ ?
E nghĩ e chưa đủ khả năng cụ ạ. Mà e cũng ko phải ae môi giới nên ko làm room vip làm gì ạ.
E nghĩ những thứ e đang có các cụ có thể dễ dàng đọc đc qua mấy quyển sách e có thể kể ra luôn đc.
Hoặc các cụ cần gì cứ thảo luận ở đây, e biết e sẽ trả lời ạ.
Nav tuần này của em tăng bằng gốc e đầu tư 50tr rồi các cụ ạ. Đúng là sức mạnh của lãi kép.

Mr Lunch

Xe buýt
Nhiều người kiếm tiền dễ thật. Số em ko giàu được là phải rồi…

babyiloveyou

Xe máy
Dù là đánh chứng quyền, phái sinh hay cơ sở thì cụ vẫn quá đỉnh. Hơn hẳn broker chuyên nghiệp rồi. Chúc cụ giữ vững phong độ :D :D :D

J.Livermore

Xe máy
Nhiều người kiếm tiền dễ thật. Số em ko giàu được là phải rồi…
E cảm ơn cụ. Trông vậy chứ thực ra 2022 với 2023 là giai đoạn khủng hoảng của em. Tiền e mất vài T to. Nhiều khi lúc đó nghĩ áp lực, gia đình, trách nhiệm, con cái nó lớn lắm, tối đặt con nằm ngủ mà nghĩ liệu rằng những điều mình vừa làm liệu có làm vợ con sau này khổ không?. Hoài nghi bản thân cũng có, nghĩ cả đến chuyện xấu nhất cũng có. Nhưng cuối cùng cũng vượt qua được.
Nên đúng là gì thì gì, lúc nào cũng phải cho bản thân chỗ để mắc sai lầm các cụ ạ. Phải lên kế hoạch phòng khi kế hoạch của bản thân ko diễn ra đúng theo kế hoạch.
Bài học xương máu của em sau đó là, sẽ luôn chừa cho bản thân khả năng để chiến đấu vào một ngày khác. Nav của em ngayf cuoois tuaanf giamr 11tr cacs cuj aj!
n

nghichnham

Xe tăng
Bảo sao hàng ngày em toàn âm nav. Hóa ra do cụ này

taychoi2403

Xe tải
Nể cụ thật, ở cái sòng hose ko lỗ em đã thấy giỏi rồi. Tầm cụ thế này thì quá xuất sắc. Chắc phải thuộc top 1% trên thị trường.

J.Livermore

Xe máy
Nể cụ thật, ở cái sòng hose ko lỗ em đã thấy giỏi rồi. Tầm cụ thế này thì quá xuất sắc. Chắc phải thuộc top 1% trên thị trường.
Ôi cụ là thần tượng em bên thớt "Chung cư tăng giá" hihi. Ae đang nhìn lúc thị trường tăng thôi ạ, hôm nay thị trường giảm là e tụt quần rồi đây này

J.Livermore

Xe máy
Đúng là các cụ bảo lên thang bộ, xuống thang máy các bác ạ. Em full hàng và kết quả của phiên hôm qua 😅

J.Livermore

Xe máy
Đầu tư chứng khoán cần kiên nhẫn các bác nhỉ?! Nhiều bác rụng hàng ngay trước ngưỡng cửa thiên đường, bán hết rồi cp mới vào pha tăng mạnh. Người giỏi thì nhiều vô số, nhưng người kiên nhẫn thì lại rất ít.
Em vẫn đang full hàng các bác ạ

Vị thế này của cụ có thể chịu được qua những pha lắc mạnh của tt. Còn ae mới đu vào t3,t4 đoạn này sẽ bị áp lực phải cắt

anhtuan106

Xe máy
Chào các cụ,
Em xin phép chia sẻ câu chuyện về nhật ký giao dịch của em từ 27/10/2023 ở đây. Em cũng biết trên này các cụ rất giàu và rất giỏi, em càng không có ý muốn khoe khoang hay gì về mình, em chỉ là muốn tạo 1 thớt với 2 mục đích:
- 1 là tạo động lực cho những ae mới, có thêm động lực kiếm tiền từ thị trường chứng khoán, từ câu chuyện của em (Người thật việc thật), và hơn hết có thể tránh được những thứ em đã từng gặp phải khi giao dịch ở TTCK VN suốt những năm vừa qua, các cụ cứ hỏi, em biết gì em trả lời hết.
- 2 là chặng đường tiếp theo của em bắt đầu ở 1 tầm mới, rất mong được các cụ nhiều kinh nghiệm ở đây giúp em ạ (Em biết trên này nhiều cụ rất giỏi về Chứng khoán, tài sản hàng trăm tỷ)
Em cũng xin phép các cụ/mợ chỉ show Hiệu suất đầu tư lên đây, không up danh mục, không đưa ra cổ phiếu cho các cụ mua/bán (Vì em còn non nớt, những cái em đọc, cái em hiểu nó còn rất mơ hồ).
Rất mong các cụ có kinh nghiệm có thể cho em xin các đóng góp hữu ích để em có thể tăng tầm hiểu biết, thực hiện được mục tiêu của mình và đặc biệt bỏ qua cho em nếu em non dại ạ. Bình rượu em luôn sẵn sàng ạ!
Sơ qua về tài khoản của em thì:
- Em nộp 51 triệu vào tài khoản vào 27/10/2023 (Ảnh 1)
- Chốt ngày 16/01 tài khoản em lên: 243tr
- Ngày 17/01 em có lương, nộp thêm 30tr. NAV là: 281tr
- Ngày 25/01 em xin vợ đầu tư thêm 30tr. Tổng vốn đầu tư là 111tr. NAV lên: 322tr (Ảnh 2)
- Chốt đến 1/03 NAV là: 341tr. Net nộp: 111tr. (Ảnh cuối)
Mong rằng NAV em sẽ sớm lên 1 tỷ một ngày không xa nhờ vào lối sống tiết kiệm, đơn giản và đặc biệt là sự tư vấn chặng đường rất quan trọng tiếp theo từ các cụ lão làng kinh nghiệm ở otofun ạ!
Ảnh 1.png
Ảnh 2.png
Ảnh 3.png
cụ đánh con nào thế?

Az_Dung2004

[Tịch thu bằng lái]
E đợt rồi giảm full hàng nên cũng đi mất 1l rồi bác ạ 😅
Có ý chí tiến thủ ham học hỏi, vốn nhỏ nhưng có kiến thức và khiêm tốn sẽ đi lên vững chắc.
20 năm trước tôi cũng xuất phát điểm từ số vốn vay mượn 50 triệu, trước đó thời 2003 cũng nghiền ngẫm nhiều sách viết về Livermore, Davas, Eliottwave...thắng lợi sớm tưởng bản thân mình là siêu nhân dẫn đến chủ quan dẫn đến phá sản 2 lần... vấp ngã đứng dậy làm lại. Đến giờ có thành quả, có thể tự tin rằng bản thân kiếm tiền trên thị trường ck giờ đây dễ như lấy đồ trong túi vậy.

MuathuHN252

Xe lăn
Có ý chí tiến thủ ham học hỏi, vốn nhỏ nhưng có kiến thức và khiêm tốn sẽ đi lên vững chắc.
20 năm trước tôi cũng xuất phát điểm từ số vốn vay mượn 50 triệu, trước đó thời 2003 cũng nghiền ngẫm nhiều sách viết về Livermore, Davas, Eliottwave...thắng lợi sớm tưởng bản thân mình là siêu nhân dẫn đến chủ quan dẫn đến phá sản 2 lần... vấp ngã đứng dậy làm lại. Đến giờ có thành quả, có thể tự tin rằng bản thân kiếm tiền trên thị trường ck giờ đây dễ như lấy đồ trong túi vậy.
Mong Cụ chia sẻ thêm để bọn e học hỏi với ạ. Nghe hấp dẫn quá

Az_Dung2004

[Tịch thu bằng lái]
Mong Cụ chia sẻ thêm để bọn e học hỏi với ạ. Nghe hấp dẫn quá
Chứng khoán đừng nên giao dịch lan man cũng giống với câu nói: Một nghề cho chín còn hơn chín nghề !
Đại ý đó là: Hiểu doanh nghiệp nào thì chỉ nên tập trung theo dõi chờ thời cơ để vào, danh mục theo dõi không nên quá 15 mã và mỗi giai đoạn không nên mua quá 5 cổ phiếu.
Không tốn thời gian chạy theo thị trường hay thị hiếu đám đông. Nên chọn cho bản thân 1 lối đi riêng, biết cân bằng giữa lòng tham + biết sợ để thoái lui khi không chắc chắn hoặc kế hoạch ban đầu đã không còn đúng hướng.
Đừng vội vàng vì cơ hội mua rẻ hơn không thiếu, kiên nhẫn chờ mọi số liệu chắc chắn, rõ ràng dù có thể điều đó buộc bạn phải mua cao hơn.
Đầu tư để kiếm tiền và hạnh phúc vì vậy hãy chia vốn làm 3 phần và đừng mạo hiểm đánh cược allin vào một hoặc hai mã vì chứng khoán luôn có những biến số khó lường.
Cuối cùng: Để làm giàu trong chứng khoán cần có niềm tin và sự lỳ lợm khi gồng lời !