[Funland] Tim Cook qua Việt Nam !

nickthu2

Xe tải
Thời nào rồi mà cụ còn nghĩ ai đó cho ko ai cái gì, nhất là khi đó là doanh nghiệp/doanh nhân?
Thật cụ nhỉ. Tác động quảng bá thì cũng có chứ để cty nó làm cái gì to tiền thì nó họp hành nát nước.
Chưa kể a Tim điều hành chứ chẳng phải sếp cty gia đình ở nước ta mà quyết cái roẹt vậy.
Ầm ĩ như gánh xiếc :D

• Vodka
Reactions: d4e

Phỗng new

Xe điện
Trước kia Apple là hãng máy tính duy nhất vừa viết HĐH và làm cả phần cứng, kể cả chip luôn, sau này khi làm iPhone mới bắt đầu Outsource mạnh mẽ.
Từ 2018 bắt đầu Apple lại lập lại 1 số nhà máy ở US để sản xuất các linh kiện như modem, sensor, cảm biến ảnh...
Apple ko chỉ viết iOS cụ nhé mà còn có cả MacOS nữa. Ngoài ra vẫn tiếp tục làm Amply McIntosh (VD như dòng MCxxxx và đây đam mê xưa của Steve Job trong giới âm thanh), dù ko vươn lên đẳng cấp Hi-End như Goldmund hay Mác - Lê Văn Sơn nhưng cũng ở tầm cao trong giới.
Em ạ cụ. Sao cụ ko bảo luôn là Mark Levinson cũng thuộc Apple luôn, đọc cũng có âm "Mác" mà :))

helios

Xe tải
một mặt nào đó em thấy anh Tim đi và gặp như vậy là thành công về marketing và quảng bá hình ảnh táo trước sự sụt giảm doanh số so với SS. Như vậy về kinh doanh doanh, anh Tim đã làm tốt hơn ngàn lần các lãnh đạo ở đâu đó đút chân gầm bàn và hỏi "Tại sao doanh số giảm" rồi ạ

botom

Xe tăng
Em thấy khó hiểu là một tỷ phú VIP thế này mà lại ngồi cafe ngoài trời rất thản nhiên, xung quanh là người lạ ngồi uống nước cùng? Đáng lẽ xung quanh phải đầy vệ sĩ, khu vực đó phải bị phong toả chứ nhỉ :D

Giống như hôm Obama sang ăn bún chả, ở đằng sau thực khách khác ngồi ăn rất hồn nhiên. Nhỡ có ông nào bỗng cầm dao nĩa xông vào xiên 1 cái thì sao.
Nhìn thế thôi, chứ vòng trong, vòng ngoài toàn anh tất xanh ngồi làm diễn viên đấy cụ ạ :D

Laminar

Xe máy
Nay thấy bài viết anh Cook qua Indo thì nhắc luôn đến chuyện mở nhà máy luôn trong khi qua VN còn vẫn thăm dò ý tứ các kiểu. Coi comment thì ai cũng hiểu do công nghệ "lõi" nước ta đang làm mọi chi phí tăng lên quá cao.

laze_a1

Xe tăng
Khả năng chọn Indo rồi cụ

--Lamborghini--

Xe lăn
ai mua nhiều ip của a ấy thì a ấy qua thăm thôi chứ quý hóa gì =))
mà công nhận dân vn cuồng ip top thế giới, đến mấy e đi làm lương 5-6 củ cũng cố làm con ip trả góp cho sang người
Mình ở đây thì thấy thế, chứ e thấy dân nước khác cũng chuộng IP lắm.

--Lamborghini--

Xe lăn
Mua IP hỏng hóc gì nhiều đồ thay, lại rẻ, dùng được lâu
Nên cố làm con IP dùng vài năm cũng chả đắt.
Công nhận với cụ, IP cũ sửa chữa dễ và rẻ vì linh kiện sẵn và nhiều OEM.

RaptorLake

Xe buýt
Nay thấy bài viết anh Cook qua Indo thì nhắc luôn đến chuyện mở nhà máy luôn trong khi qua VN còn vẫn thăm dò ý tứ các kiểu. Coi comment thì ai cũng hiểu do công nghệ "lõi" nước ta đang làm mọi chi phí tăng lên quá cao.
Chuỗi cung ứng của Apple do đối tác vận hành đang sản xuất ở Việt Nam rồi mà cụ.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Công nhận với cụ, IP cũ sửa chữa dễ và rẻ vì linh kiện sẵn và nhiều OEM.
Em dùng đt Sony, Sharp, sam sung ... đến lúc Pin yếu, màn vỡ tìm chỗ thay đến khổ.
Chuyển qua Iphone nhàn hẳn.

Laminar

Xe máy
Chuỗi cung ứng của Apple do đối tác vận hành đang sản xuất ở Việt Nam rồi mà cụ.
Vấn đề nằm ở chỗ đó đó cụ, giá thuê đất ngày càng tăng, đến mùa hè lại thiếu điện sản xuất. Chúng ta cứ ỷ y nhà máy nó nằm ở đây rồi chạy đi đâu đc nữa rồi thế là nó lại âm thầm dịch chuyển từ từ qua quốc gia khác nếu mọi chi phí ngày càng mắc hay hạ tầng phát triển không kịp. Như công ty cũ của em đang dần chuyển job outsource qua bên Indo vì cost bên đó rẻ hơn bên này, thậm chí sếp cũ em phải đi tuyển intern thế chỗ junior mới cân bằng đc cost so với chi nhánh bên kia ;))

Marble Trans

Xì hơi lốp
Em thấy ông Cúc hay ông Cổng sang VN thì có quái gì đâu mà phải xoắn nhỉ? Khi nào các ông ấy sang theo con đường chính thức hội kiến thủ tướng hay chủ tịch tỉnh nào đó mới là chuyện chứ.
Có hội kiến TTg mà cụ.

hm.tuan

Xe điện