[Funland] Tìm lại thú vui với ảnh ọt vì rối loạn lo âu 😌

taomeomommy

Xe buýt
Tết tết là tết là tết 🤩

taomeomommy

Xe buýt
Hoa cúc mùa xuân

Kiss The Rain

Xe tải
Ảnh cụ chụp có hồn quá. Cụ mở lớp dạy chụp ảnh được đấy :D

taomeomommy

Xe buýt
Ảnh cụ chụp có hồn quá. Cụ mở lớp dạy chụp ảnh được đấy :D
Cảm ơn cụ ghé thăm và ngắm ảnh của em. E là mợ 😂
E chỉ là người thích chụp thôi chứ cũng chưa có thời gian để nghiên cứu sâu về nhiếp ảnh. E vẫn còn p học hỏi nhiều cụ ạ.

taomeomommy

Xe buýt

Một chiếc loa kèn chụp vội bằng ip

Kiss The Rain

Xe tải
Cảm ơn cụ ghé thăm và ngắm ảnh của em. E là mợ 😂
E chỉ là người thích chụp thôi chứ cũng chưa có thời gian để nghiên cứu sâu về nhiếp ảnh. E vẫn còn p học hỏi nhiều cụ ạ.
Dạ vâng chào mợ :D
Mợ chia sẻ kinh nghiệm dán text vào ảnh sao cho nghệ đi. Em có thử chèn text nhưng font và màu cứ ngang phè phè

taomeomommy

Xe buýt
Dạ vâng chào mợ :D
Mợ chia sẻ kinh nghiệm dán text vào ảnh sao cho nghệ đi. Em có thử chèn text nhưng font và màu cứ ngang phè phè
Em hay dùng app Picsart để retouch và chèn typo. Cụ down về dùng thử xem sao. Font có sẵn của app thì bị hạn chế, muốn có font đẹp thì cụ p down thêm các loại font mà cụ thích về điện thoại, sau đó mở cái file font đó bằng Picsart là font đó sẽ nằm luôn trong hệ thống font của Picsart.

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

góp với thí chủ cái ảnh :P
Cụ theo trường phái yêu cờ hó theo cân phòng? Nhìn đĩa này e chợt nhớ phải hơn nửa năm rồi chưa nạp ít đạm cờ hó nào :D, để hôm nào làm đĩa chả, thèm quá rồi

Kiss The Rain

Xe tải
Em hay dùng app Picsart để retouch và chèn typo. Cụ down về dùng thử xem sao. Font có sẵn của app thì bị hạn chế, muốn có font đẹp thì cụ p down thêm các loại font mà cụ thích về điện thoại, sau đó mở cái file font đó bằng Picsart là font đó sẽ nằm luôn trong hệ thống font của Picsart.
Tiếc là chỉ vodka mợ được 1 lần. Em không rành dùng app điện thoại, để em thử món này coi sao.
Em hỏi thêm là mợ chụp bằng điện thoại hay máy ảnh mà ảnh đẹp thế ạ? Cho em xin cái model tham khảo nhé hì hì

taomeomommy

Xe buýt
Tiếc là chỉ vodka mợ được 1 lần. Em không rành dùng app điện thoại, để em thử món này coi sao.
Em hỏi thêm là mợ chụp bằng điện thoại hay máy ảnh mà ảnh đẹp thế ạ? Cho em xin cái model tham khảo nhé hì hì
E dùng canon 6D với 2 con lens sigma 35mm f1.4, 50mm f1.4. Với lại một số chụp cả bằng ip 11 pro nữa cụ ạ. Em chụp xong là hay retouch trên Picsart vì bị thích cái filter màu ảnh film của nó.

Kiss The Rain

Xe tải
E dùng canon 6D với 2 con lens sigma 35mm f1.4, 50mm f1.4. Với lại một số chụp cả bằng ip 11 pro nữa cụ ạ. Em chụp xong là hay retouch trên Picsart vì bị thích cái filter màu ảnh film của nó.
Công cụ là hỗ trợ thôi, mợ đúng là có mắt nghệ sĩ mới lên ảnh đẹp như vậy. Mợ đăng nhiều ảnh hơn nhé có em ủng hộ hehe

taomeomommy

Xe buýt
Công cụ là hỗ trợ thôi, mợ đúng là có mắt nghệ sĩ mới lên ảnh đẹp như vậy. Mợ đăng nhiều ảnh hơn nhé có em ủng hộ hehe
Cảm ơn cụ nhều. E lại phải chăm khoe ảnh rồi :))
Hôm nay em cắm hoa này nên lại vác máy ra chụp. Hoa poppy nom gừn như hoa thuốc phiện

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
E cảm ơn ạ. Mà e là mợ ạ 😂😂😂
Nhà chị đi khám bác sĩ bệnh viện nào vậy?
Rlla cũng nhiều kiểu lắm, em chẳng stress gì nhưng cũng thấy mất hết năng lượng cả năm nay…
Tết vừa rồi mình em lái xe 3600km vào phía Nam cho thoả mong ước…
Khám đâu cho em xin địa chỉ nhé !

Mazda67

Xe buýt
Mấy chiếc ảnh chụp ở vườn bưởi
Ôi trời. Mợ chụp đẹp quá. Bố cục tuyệt với. Chắc tay nghề cũng lâu năm và có đào tạo rèn luyện. Em không biết chụp nhưng nhìn ảnh như này chỉ muốn sắm máy, tầm sư học đạo🌹 🌹 🌹 🍷

Kiss The Rain

Xe tải
Ôi trời. Mợ chụp đẹp quá. Bố cục tuyệt với. Chắc tay nghề cũng lâu năm và có đào tạo rèn luyện. Em không biết chụp nhưng nhìn ảnh như này chỉ muốn sắm máy, tầm sư học đạo🌹 🌹 🌹 🍷
Nhìn ảnh mợ ấy chụp thấy bình yên lạ. Đúng kiểu một tâm hồn đang rối bời tìm nơi bình yên trong những bức ảnh

taomeomommy

Xe buýt
Nhà chị đi khám bác sĩ bệnh viện nào vậy?
Rlla cũng nhiều kiểu lắm, em chẳng stress gì nhưng cũng thấy mất hết năng lượng cả năm nay…
Tết vừa rồi mình em lái xe 3600km vào phía Nam cho thoả mong ước…
Khám đâu cho em xin địa chỉ nhé !
Ban đầu là E đi khám cơ xương khớp ở Vietlife do bị thoát vị đĩa đệm, bác sỹ thấy em bị run tay run chân, tim đập nhanh, tay thì vã mồ hôi nên mới hỏi em thêm về các vấn đề liên quan như chế độ ăn ngủ, có bị mất ngủ không, có hay hồi hộp không, có hay cáu gắt không, có áp lực gì không…(Đợt đó em mất ngủ triền miên cả tháng giời, người lúc nào cũng ủ rũ mệt mỏi , cáu bẩn…, xương khớp thì đau nên càng chán, nhìn chồng là chỉ muốn đấm, nhìn con mà chỉ muốn chửi…mặc dù chả ai gây sự gì với mình ) . E kể sơ qua tình hình thì bs bảo em kiểm tra tuyến giáp xem có bị cường giáp không, kt truyến giáp xong thấy ok. Thế là bs lại bảo em là thôi cứ chụp MRI xem não có vấn đề gì không chứ tay em run quá, chưa 40 tuổi mà run lẩy bẩy như bà già, sợ bị pakison. E nghe lời đi chụp MRI thì phát hiện ra bị thoái hoá chất trắng ở não, bệnh này nó gây ảnh hưởng tới vận động, rối loạn cảm xúc, trí nhớ…Bệnh kiểu bệnh già sớm đó chứ cũng không có gì nghiêm trọng lắm. Nghĩ lại thì thấy mình trước đó toàn ăn uống sinh hoạt không điều độ, thức khuya dậy sớm, lười vận động, ăn uống không khoa học, đặc biệt e rất lười uống nước, ăn ít, luôn trong tình trạng huyết áp thấp, thiếu máu. Sau đợt khám đó thì em tìm hiểu thêm về bệnh RRLA và e xác định được nguyên nhân 1 phần là từ việc não bị thoái hoá sớm, mà não thoái hoá sớm thì lại 1 phần do gen, 1 phần do thiếu máu lên não và các thói quen xấu như thức khuya, lười uống nước, bia rượu cà phê trà không điều độ…Khi não bộ bị như vậy thì dĩ nhiên các tín hiệu truyền đi tới các dây thần kinh sẽ gặp vấn đề, gọi nôm na là hệ thần kinh bị yếu, nếu có thêm các yếu tố ngoại cảnh tác động như áp lực công việc, áp lực học hành hay bệnh hiểm nghèo…thì nó sẽ bùng lên cơn trầm cảm. Như em là e chả có cái áp lực mẹ gì, chỉ bị đau lưng do thoát vị đĩa đệm thôi mà cảm giác lúc đó lúc nào cũng sống trong lo âu sợ hãi, cứ như chết đến nơi. Lúc nào cũng nghĩ về cái chết. Đợt đó em uống thuốc bổ não bổ máu và ăn uống healthy, tập luyện thể thao theo lời khuyên bác sỹ để làm chậm lại quá trình thoái hoá não, bổ sung máu cho cơ thể để lưu thông máu tốt hơn. Sau này e có đọc được cuốn sách “ Lưu thôgn máu hoá giải bách bệnh” e thấy cũng hay vì nó đề cập tới toàn vấn đề e mắc phải. Dần dần e thay đổi chế độ ăn uống tập luyện, cải thiện sức khoẻ và thấy tình trạng khá hơn hẳn. Lưng đã gần như hết đau, huyết áp đã lên trên 100 ( trc đó toàn dao động mức 80-90) , e tăng được mấy cân thịt trông người có sức sống hẳn. E dẹp bớt công việc, cũng buông bớt những kì vọng vào chồng và con. E dành thời gian đi chơi nhiều hơn, sống cho bản thân mình nhiều hơn. Sau 1 năm e thấy ổn hơn rất nhiều. Cái bệnh RRLA này nếu mà cứ chỉ uống thuốc theo đơn bác sỹ mà bản thân mình không chịu tự nỗ lực thay đổi thì khó mà thoát được bởi có những thứ nó mà từ trong gen cmnr cccm ạ 😂😂😂 Mình không thể lập trình lại gen của mình đc mà chỉ có thay đổi hoàn cảnh sống để bệnh nó không có điều kiện thuận lợi mà trỗi dậy thôi. Em nhớ cái thuốc để tăng chất truyền dẫn thần kinh uống vào cảm giác quay cuồng đầu óc, cứ như bị say xe, rất là kinh. E uống 1 tháng e dừng không uống nữa. Không thèm đi thăm khám lại bác sỹ nữa. Tự mình đốt đuốc tìm đường! E chỉ uống các loại vitamin bổ não, bổ máu thôi, còn lại là ăn uống, tập luyện, phơi nắng, thiền hít thở sâu. Đi chơi, đi phượt, đi chộp ảnh…Nhà cửa bẩn thỉu một hôm không chết ai cả, e sẵn sàng vứt bỏ việc nhà một hôm nếu hôm đó có người rủ đi chơi 😂🤣😂 E tập cho chồng em sống quen với kiểu vợ không có nhà, tập quen với kiểu nhà cửa bề bộn, chứ trước đó toàn vợ chu toàn hết thôi. Gõ tới đây lại nhớ ra tối mai em bận đi nghe nhạc, lại bỏ chồng con bơ vơ ở nhà 🤣😂😂😂