[Funland] Tìm thấy thi thể cô gái 21 tuổi mất tích ngày mùng 7 Tết tại một phòng trọ ở Hà Nội

luyenok

Xe điện
Em vặn vẹo vì đọc còm là biết cụ chẳng hiểu gì về viễn thông hay định vị cả, thế nên em mới khuyên cụ nói cái gì mình hiểu và biết thôi, đơn giản như GPS hay GPRS cụ còn ko phân biệt đc thì nói gì nữa.
Thôi, em trả lại cho thớt cho đúng vấn đề cần bàn.
Chủ đề buồn mà đọc mấy cái ông "trà đá" đó comment nhiều lúc phải phì cười. Đúng là càng ko hiểu biết thì người ta càng nghi ngờ hoặc tin mù quáng vào những điều rất phi lý đó cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Roman

Xe điện

Isu_zu

Xe container
Các cụ phân tích giàu nghèo làm gì. Mây tầng nào, gặp gió tầng đó. Mà tầng nào chả có gió độc.
Nói như cụ thì đã chả có câu Bần cùng sinh đạo tặc. Ngay những nhà phật học cũng thường thuyết giảng rằng trong hoàn cảnh bần hàn, khó nghèo cùng cực thì con người trỗi dậy bản năng sinh tồn mà làm chuyện sai trái. Nhà giàu thường sợ chết hơn nhà nghèo, nước giàu thì tội phạm ít hơn nước nghèo. Nói chung chung thì nước nào chả có tội phạm, chỉ khác nhau là ít hay nhiều.
Còn với những kẻ bệnh hoạn bẩm sinh thì đúng là giàu hay nghèo vẫn có khả năng gây án như nhau.

hung521707

Xe tải
Nói như cụ thì đã chả có câu Bần cùng sinh đạo tặc. Ngay những nhà phật học cũng thường thuyết giảng rằng trong hoàn cảnh bần hàn, khó nghèo cùng cực thì con người trỗi dậy bản năng sinh tồn mà làm chuyện sai trái. Nhà giàu thường sợ chết hơn nhà nghèo, nước giàu thì tội phạm ít hơn nước nghèo. Nói chung chung thì nước nào chả có tội phạm, chỉ khác nhau là ít hay nhiều.
Còn với những kẻ bệnh hoạn bẩm sinh thì đúng là giàu hay nghèo vẫn có khả năng gây án như nhau.
Giàu thì nó phạm tội sẽ tinh vi và khó bị phát hiện hơn.

mayxanh_hp

Xe tăng
Đúng là như cụ nói. Tuy nhiên thành phần này là do giáo dục từ phía gia đình. Từ bé đã nuông chiều, không thích học tập hay lao động, tinh ăn mù làm lêu lổng. Còn gia đình chắc ko đến nỗi đói ăn phải đi ăn trộm.

Cún em

Xe buýt
Em vặn vẹo vì đọc còm là biết cụ chẳng hiểu gì về viễn thông hay định vị cả, thế nên em mới khuyên cụ nói cái gì mình hiểu và biết thôi, đơn giản như GPS hay GPRS cụ còn ko phân biệt đc thì nói gì nữa.
Thôi, em trả lại cho thớt cho đúng vấn đề cần bàn.
e đang buồn ngủ mà thấy "trà đá" comment cũng thấy hết cả buồn ngủ. Đúng là trà đá!

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cũng đúng cụ ạ
Giống như chữ ký của cụ, em thấy đã ác thì là ác chứ ác ko thể là thiện được
Còn thiện ko đúng chỗ thì là ác chắc cũng đúng nốt

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Đúng là như cụ nói. Tuy nhiên thành phần này là do giáo dục từ phía gia đình. Từ bé đã nuông chiều, không thích học tập hay lao động, tinh ăn mù làm lêu lổng. Còn gia đình chắc ko đến nỗi đói ăn phải đi ăn trộm.
Em vừa còm cụ trên nghe có vẻ đúng
Em lại vừa đọc phản biện của cụ thấy cũng đúng nốt
Đúng là cây đời nó như rừng, phải gọi là rừng đời mới đúng

thichlexus

Xe điện
Giờ các khu công nghiệp thiếu người, ở Bắc Giang thiếu nhân lực nên Foxcon lắp ráp cho Apple còn tuyển công nhân chưa cần tốt nghiệp hết cấp 2 nên nhiều cháu sẽ có suy nghĩ không cần học nhiều vẫn kiếm tiền được.
Học hết cấp 3 thì dù sao giáo dục của nhà trường cũng giúp có nhận thức tốt hơn, môi trường lành mạnh hơn nhiều là bỏ học lăn lộn xã hội sớm.

xbadboyz

Xe điện
Với những thằng hung thủ tàn bạo này, em lại rất mong khôi phục hình thức xử tử công khai bằng "Đàn hương hình"

Đại để là dùng 1 gậy gỗ đàn hương, tiện tròn, đường kính khoảng 3cm, dài khoảng 2m5, làm nhẵn
Dùng dầu bôi trơn, đút gậy này vào hậu môn kẻ giết người rồi từ từ đẩy sâu vào, từng chút một, cho đến khi đầu gậy thò ra mồm thằng đó. Việc đút vào và đẩy lên mồm như này cũng phải do người có chuyên môn thực hiện, có thể kéo dài đến 1 hoặc 2 tiếng, vừa đút, đẩy vừa nghỉ ngơi trà lá
Nếu chuyên môn tốt, gậy xe xuyên dọc thằng thủ ác từ hậu môn thò ra khỏi miệng khoảng 30cm và vẫn còn thừa khoảng 30cm ngoài hậu môn nó. Đặc biệt yêu cầu của hình thức này là sau khi xuyên như trên, thằng bị xuyên vẫn còn sống
Công sai sẽ bón nước, cháo (ngày xưa) cho thằng thủ ác, ngày nay cứ rộng lượng cho thằng này hộp Ensure

Kẻ thủ ác sẽ ngắc ngoải như vậy từ 1 đến 3 ngày mới đi hẳn

Khoảng thời gian này, cho livestream rộng rãi trên mạng

Đảm bảo vài case là xã hội an lành hơn hẳn
Cụ bảo những người chuyên môn nào đủ trình độ + thần kinh để thực hiện pha tử hình này?

Diep1979

Xe điện
Hình thức xử án cao nhât vẫn là tử hình. Đa số bọn giết người đều xác định kiểu cùng lắm là chết nên liều lĩnh thật =((

Nhà cháu thiết nghĩ nên tăng mức xử tội theo kiểu cho tử hình từ từ đến lúc chết thì tội phạm mới sợ được. Chứ nhốt chán chê, dẫn ra và bùm bùm bùm... thì bọn nó vẫn chả sợ =((

Nhưng hành vi thực hiện thì lại khó ai có đủ bản lĩnh để làm

vim732000

Xe buýt
Với những thằng hung thủ tàn bạo này, em lại rất mong khôi phục hình thức xử tử công khai bằng "Đàn hương hình"

Đại để là dùng 1 gậy gỗ đàn hương, tiện tròn, đường kính khoảng 3cm, dài khoảng 2m5, làm nhẵn
Dùng dầu bôi trơn, đút gậy này vào hậu môn kẻ giết người rồi từ từ đẩy sâu vào, từng chút một, cho đến khi đầu gậy thò ra mồm thằng đó. Việc đút vào và đẩy lên mồm như này cũng phải do người có chuyên môn thực hiện, có thể kéo dài đến 1 hoặc 2 tiếng, vừa đút, đẩy vừa nghỉ ngơi trà lá
Nếu chuyên môn tốt, gậy xe xuyên dọc thằng thủ ác từ hậu môn thò ra khỏi miệng khoảng 30cm và vẫn còn thừa khoảng 30cm ngoài hậu môn nó. Đặc biệt yêu cầu của hình thức này là sau khi xuyên như trên, thằng bị xuyên vẫn còn sống
Công sai sẽ bón nước, cháo (ngày xưa) cho thằng thủ ác, ngày nay cứ rộng lượng cho thằng này hộp Ensure

Kẻ thủ ác sẽ ngắc ngoải như vậy từ 1 đến 3 ngày mới đi hẳn

Khoảng thời gian này, cho livestream rộng rãi trên mạng

Đảm bảo vài case là xã hội an lành hơn hẳn
Mịa, đang cafe mà thấy mất hết cả ngon.:((:((

Apache01

Xe tải
Cụ bảo những người chuyên môn nào đủ trình độ + thần kinh để thực hiện pha tử hình này?
"Đàn hương hình" có vẻ như là một hành hình đc hư cấu, tưởng tượng của mấy ông nhà văn TQ thôi chứ ko phải là cách hành hình có trong sự thực ở TQ, VN thời xưa... Tàn bạo nhất ở TQ, VN thời xưa thì thấy có tứ mã, ngũ mã phân thây, lăng trì - tùng xẻo thôi...

Roman

Xe điện
Em đọc báo hôm qua thì không phải là tìm được thủ phạm qua việc định vị cccd đâu ạ. Thằng này bị CA quận TX bắt vì tội trộm xe máy. Bên TX khám người nó thì thấy giấy tờ tùy thân của nạn nhân. Cùng lúc đó là CA HN đang tìm nạn nhân theo yêu cầu của người nhà. Thế là CA mới dùng nghiệp vụ để bắt nó khai ra, đúng là may mắn mới tìm được thủ phạm nhanh vậy chứ không liên quan định vị qua chip cccd.
nhiều vụ giết người đều tìm ra rất tình cờ và có chút tâm linh. :(

Chỉnh sửa cuối:

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Vụ này em rất quan tâm, sợ thật đấy
Năm ngoái có thớt Hội PHHS 2k5, em cũng có tham gia, em cũng có góp thêm như các cụ mợ khác , F1 nhà em cũng nhờ nó dẫn khách xem căn hộ cho thuê mấy lần, ko đc hay đc em cũng trả công nó đấy.
Hồi ý em đã dặn nó chỉ dẫn khách sớm trước 7h tối, đi thì ầm ầm lên, đèn đóm sáng, mở cửa, các thứ , các thứ.
Mặc dù khu nhà em là tụ điểm cafe gần hồ mọi người đông đấy.
Nhiều khách chắc vẫn nhớ, hẹn 8h 9h tối, em ko đi đc là em ko cho nó đi dẫn xem hộ, em nói lý do luôn.

Dream Thai

Xe điện
Cái cụ nói là dk cần, còn dk đủ là nó phải có máu sát thủ :)

namphong12

Xe container
"Đàn hương hình" có vẻ như là một hành hình đc hư cấu, tưởng tượng của mấy ông nhà văn TQ thôi chứ ko phải là cách hành hình có trong sự thực ở TQ, VN thời xưa... Tàn bạo nhất ở TQ, VN thời xưa thì thấy có tứ mã, ngũ mã phân thây, lăng trì - tùng xẻo thôi...
Tùng xẻo là kinh nhất. Đau đớn mà chưa thể chết.

anphudong

Xe buýt
Đọc lịch sử thấy vua Lê Long Đĩnh có hình phạt ném tử tù vào Vạc dầu đang sôi hay cho Voi giày ngựa xéo nghĩ cũng khiếp đảm. Lã Hậu thời Hán bên Tàu thì nghĩ ra hình phạt cực kỳ man rợ hơn nữa!

cusao

Xe lăn
Em cũng chưa có hiểu biết gì về tâm lý tội phạm nhưng bằng mắt quan sát hàng ngày của mình thì em thấy từ con trẻ ngây ngô đến tội phạm khét tiếng khi nào cũng cần 1 quá trình qua nhiều hoàn cảnh, cho dù độ dài ngắn của các quá trình này không giống nhau nhưng thứ tự các cấp độ gần giống nhau.
Có thể bắt đầu từ những thứ đơn giản như nói dối không sao, trộm cắp vặt được bỏ qua.....đến khi lấy mạng đồng loại thấy cũng bình thường như giết mổ gia súc....Sẽ không có chuyện, hoặc cực hiếm, một người có nhân cách bình thường tự nhiên nổi cơn điên để giết người , cướp tài sản hay cưỡng hiếp...

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Cái cụ nói là dk cần, còn dk đủ là nó phải có máu sát thủ :)
Nghề giết người thì chắc chỉ có Mỹ La Tinh là vẫn còn gọi là nghề
Em nghĩ nước nào đó rồi đến lúc có nghề ăn cắp chuyên nghiệp, nghề ăn cướp chuyên nghiệp
Như bên Pháp mẫu quốc cha đẻ bộ luật ăn cắp 1 cái bành mỳ đi tù chung thân, rồi bây giờ ăn cắp ăn cướp chuyên nghiệp thành một nghề đúng nghĩa luôn. Thiếu nước được công nhận thành luật như phố đèn đỏ Amsterdam nữa là đủ bộ.