Tin tốt: vạch liền rẽ trái ở các ngã tư đã được sửa !

vietlt111

Xe hơi
Các cụ chỉ nhìn phần ngọn mà không nhìn phần gốc!
Bẩm các cụ, mỗi lần kẻ lại vạch sơn vậy các cụ mừng vì ít phải mất tiền tươi vô lý cho xxx nữa mà không biết rằng ngay trước đấy để có dự án đó các đầy tớ đã xơi mất khơ khớ tiền thuế các cụ phải cống nạp hàng ngày roài.
Kiểu gì thì thi thoảng cũng phải có mấy cái dự án chỉnh đi chỉnh lại như vậy. Rồi họp hành, rồi nghiên cứu, rồi thí điểm, rồi làm hàng loạt rồi lại rút kinh nghiệm, rồi lại.....Nói chung bớt XXX thì lại dính YYY thôi. Keke!
Các anh Hải Dương đang muốn dỡ 17km phân cách đường 5 vì mật độ xe trên đường 5 hiện đông qua nên cái phân cách này được cho là nguy hiểm. Kinh phí đâu 48 tỷ ợ. Sau đây khi đường 5 mới đi vào hoạt động mật độ xe lại thưa như ngày xửa ngày xưa có khi các anh ấy lại mang chính những cái đã dỡ ra ấy đem cắm lại. Lại phải tiêu 48 tỷ nữa! =))

anhtho

Xe ngựa
Các cụ chỉ nhìn phần ngọn mà không nhìn phần gốc!
Bẩm các cụ, mỗi lần kẻ lại vạch sơn vậy các cụ mừng vì ít phải mất tiền tươi vô lý cho xxx nữa mà không biết rằng ngay trước đấy để có dự án đó các đầy tớ đã xơi mất khơ khớ tiền thuế các cụ phải cống nạp hàng ngày roài.
Kiểu gì thì thi thoảng cũng phải có mấy cái dự án chỉnh đi chỉnh lại như vậy. Rồi họp hành, rồi nghiên cứu, rồi thí điểm, rồi làm hàng loạt rồi lại rút kinh nghiệm, rồi lại.....Nói chung bớt XXX thì lại dính YYY thôi. Keke!
Các anh Hải Dương đang muốn dỡ 17km phân cách đường 5 vì mật độ xe trên đường 5 hiện đông qua nên cái phân cách này được cho là nguy hiểm. Kinh phí đâu 48 tỷ ợ. Sau đây khi đường 5 mới đi vào hoạt động mật độ xe lại thưa như ngày xửa ngày xưa có khi các anh ấy lại mang chính những cái đã dỡ ra ấy đem cắm lại. Lại phải tiêu 48 tỷ nữa! =))
Hai việc khác nhau cụ ạ. Sửa để được cái đúng thì đáng sửa lắm, mà đằng này vừa đúng, vừa không tốn kém mấy. Nếu cụ hay chạy xe ở mấy ngã tư này mới thấy cái vô lý của vạch sơn rẽ trái choán hơn 1/2 phần đường. Bây giờ với vạch sơn mới, quả thực đi dễ hơn nhiều.
Vụ phá rào ở HD thì cụ nên lập 1 thớt khác.

vietlt111

Xe hơi
Hai việc khác nhau cụ ạ. Sửa để được cái đúng thì đáng sửa lắm, mà đằng này vừa đúng, vừa không tốn kém mấy. Nếu cụ hay chạy xe ở mấy ngã tư này mới thấy cái vô lý của vạch sơn rẽ trái choán hơn 1/2 phần đường. Bây giờ với vạch sơn mới, quả thực đi dễ hơn nhiều.
Vụ phá rào ở HD thì cụ nên lập 1 thớt khác.
Các đầy tớ không dốt nát như chúng ta tưởng đâu cụ ợ. Biết hết cả nhưng vẫn cứ làm sai hết cả, làm vô lý hết cả đấy. Em nói rồi, có vậy mới có nhiều họp hành, nghiên cứu, thí điểm, báo cáo, nhân rộng, rút kinh nghiệm....Tốn kém là tốn kém đi kèm ở mấy thứ đó chứ chỉ mỗi các vạch sơn thì nhằm nhò gì.

Kojvotam

Xe tải
Tuần trc em Bị phát...chỗ này luôn.làm 2 lít Đi luôn

gavacao

Xe hơi
Lỗi sai làn xe máy phạt bao nhiêu vậy bác?
Khoản 4 điều 9 Nghị định 71 quy định phạt tiền từ 200.000đ đến 400.000đ đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây

...
g) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường, làn đường quy định hoặc điều khiển xe đi trên hè phố.

Như vậy mức phạt trung bình là 300k.

Trường hợp cụ vi phạm trong nội thành các thành phố trực thuộc trung ương, thì sẽ bị áp mức phạt thí điểm, 400.000đ-800.000đ , lấy mức bình quân để phạt là 600.000 đồng.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Ko biết còn giở trò bẩn nào ra nữa ko ?

hoasyngheo

Xe tải
Từ ngày kẻ lại vạch em chả thấy chú nào đứng ở mấy ngã tư đó nữa...em dự là vạch "hợp lý" rồi nên các chú ý khỏi mất công canh me ạ

anhtho

Xe ngựa
Từ ngày kẻ lại vạch em chả thấy chú nào đứng ở mấy ngã tư đó nữa...em dự là vạch "hợp lý" rồi nên các chú ý khỏi mất công canh me ạ
Cụ nói đúng đấy, xxx giờ mà đứng ở đấy là đói. Rõ ràng chuyện kẻ vạch hợp lý vừa đỡ tiền trả lương cho xxx đứng, bà con đi thoải mái lại đỡ tắc đường.
Giờ còn chỗ đường 5 nữa. Đường rộng, nhưng chỉ chia 2 làn, lúc đông là cứ 2 dòng xe đi vào 1 làn, còn lúc vắng thì rất khó đi, chính thế xxx mới có cơ hội.
Em dự tất cả những ý tưởng làn to rộng, đi chung làn, rẽ trái rộng.. ở HN đều là do 1 tác giả. Công nhận giao thông rất làng xã, Một tinh thần dân tộc thật đáng khen !

manh8900

Xe hơi
em nghĩ nó chỉ kẻ láo được vài hơm rồi các chú Hugo tranh thủ chia chác cho nhau thôi, chứ nó bất hợp lý quá như thế sao có thể duy trì. chỉ khổ bác nào không chú ý lại nộp một ít vào ngân sách :D

adamthanh34

Xe tải
Chắc cảm thấy nhục vì bị chửi nhiều quá nên mới sửa lại như thế

08512

Xe điện
Sáng nay em đi và thấy hơi ngạc nhiên khi mấy người có trách nhiệm đã nghe thấu sự ca thán của giới lái xe (trong đó em dự OF là to mồm nhất) và đã kẻ lại vạch vôi cho hợp lý. Vẫn có vài chú xxx đứng rình, nhưng với vạch mới dư lày thì lại vêu hết răng roài.

Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi:

Big C:
E nghe đồn là những cụ nào bị phạt vì cái vạch làn to tổ bố đấy mang hđ lên kho bạc nhận lại tiền đấy ạ

thangqv

Xe hơi
Phải như thế này bị bắt mới khó cãi kè kè