[Funland] Tình hình kinh tế Nha Trang - Khánh Hòa 5 năm tới.

ttvnol.com

Xe tăng
Em muốn thuê kiểu airbnb trong cụ khoảng 10 ngày, hàng ngày tự đi chợ nấu ăn, tắm biển, tối lang thang cafe thì nên thuê khu nào cụ?
Em trả lời dựa trên góc nhìn chủ quan nếu thấy cái gì hợp lý thì mợ tham khảo nhé .
Airbnb mà có bếp thì đa phần là dạng căn hộ chung cư . Em nói luôn là sẽ chủ yếu ở Mường Thanh 3 khu chính : Viễn Triều ( phía bắc ) , Luxury Khánh Hòa ( chân cầu trần phú ) , và Luxury Nha Trang ( gần quảng trường ) . Trong ba khu đó mợ bỏ qua cái Mường Thanh gần quảng trường vì khu đó nó cũ lắm rồi , nhiều người thuê trải nghiệm mới biết quả thang máy ở đó không đảm bảo an toàn . ( dĩ nhiên căn nào to đẹp , giá rẻ bất ngờ luôn là vị trí ở đây , em từng thuê với giá 6 triệu /1 tháng ở trải nghiệm căn Penhouse tầng 46 thì các cụ mợ tự biết nó rẻ thế nào )
Luxury Khánh Hòa là mới nhất ( bàn giao năm 2018 ) nhưng đồng thời giá thuê cũng là cao nhất .
Còn các khu căn hộ dịch vụ có bếp thì nhiều và rải rác em chưa ở nên ko phán bừa được , đặc điểm là bếp họ setup đa phần là ...cho có chứ ko phải để nấu nướng ( ảnh đưa lên với thực tế khác xa ) .
Vài lời mợ tham khảo .

Chỉnh sửa cuối:
Em trả lời dựa trên góc nhìn chủ quan nếu thấy cái gì hợp lý thì mợ tham khảo nhé .
Airbnb mà có bếp thì đa phần là dạng căn hộ chung cư . Em nói luôn là sẽ chủ yếu ở Mường Thanh 3 khu chính : Viễn Triều ( phía bắc ) , Luxury Khánh Hòa ( chân cầu trần phú ) , và Luxury Nha Trang ( gần quảng trường ) . Trong ba khu đó mợ bỏ qua cái Mường Thanh gần quảng trường vì khu đó nó cũ lắm rồi , nhiều người thuê trải nghiệm mới biết quả thang máy ở đó không đảm bảo an toàn .
Luxury Khánh Hòa là mới nhất ( bàn giao năm 2018 ) nhưng đồng thời giá thuê cũng là cao nhất .
Còn các khu căn hộ dịch vụ có bếp thì nhiều và rải rác em chưa ở nên ko phán bừa được , đặc điểm là bếp họ setup đa phần là ...cho có chứ ko phải để nấu nướng ( ảnh đưa lên với thực tế khác xa ) .
Vài lời mợ tham khảo .
Cảm ơn cụ ạ.

Newsolder

Xe tải
Cụ hỏi ngộ nghĩnh quá , dân địa phương ko có ai muốn ở chung cư gần biển nhé .
Vậy hả bác? Em đang chuẩn bị kế hoạch nghỉ hưu nên mới tìm hiểu ở thử xem ntn! Em chỉ có dưới 2 tỷ nên nghĩ cũng chỉ mua nổi chung cư thôi nhưng vẫn muốn ở gần biển để hưởng không khí trong lành mà lại ko muốn chen lấn với khách du lịch.

ttvnol.com

Xe tăng
Vậy hả bác? Em đang chuẩn bị kế hoạch nghỉ hưu nên mới tìm hiểu ở thử xem ntn! Em chỉ có dưới 2 tỷ nên nghĩ cũng chỉ mua nổi chung cư thôi nhưng vẫn muốn ở gần biển để hưởng không khí trong lành mà lại ko muốn chen lấn với khách du lịch.
Em nói dựa trên quan điểm cá nhân thế này cụ cứ vào rồi ngẫm . Dân địa phương ở đây : tính từ mốc tháp trầm hương đi sâu vào trong 4km đã là ngoại ô rồi . Dải bờ biển của Nha Trang mấy chục km dân đã ở hết đâu cụ cứ lo quá . ( cụ nào thích ở khu sầm uất kinh doanh trung tâm thì dĩ nhiên giá nó khác , chứ đi dọc dải bờ biển lên Vĩnh Lương dân cư còn thưa thớt có mấy mống đâu )
Em ko kiếm sống nhờ món đất đai nên em sẽ nói khách quan là 2 tỷ vẫn mua được đất rồi xây nhà chứ ko chỉ có chung cư . Chi tiết thì cụ vào ở một thời gian tự tìm hiểu sẽ có thông tin update chính xác nhất .
Nhiều người quan niệm phải ở cái nhà mười mấy tỷ nó mới là sung sướng hạnh phúc , nhưng cũng có ngưòi cho rằng chỉ cần vài tỷ để tiêu khi về hưu để còn có thời gian thảnh thơi đi ra biển ko phải lo nghĩ cũng là hạnh phúc . Quan niệm mỗi người mỗi khác cụ ạ .

Newsolder

Xe tải
Cám ơn bác nhé, tôi cũng định vào ở xem thử ntn rồi mới tính. Còn cái vẫn học ở Sài Gòn nên vẫn đi về, đó đó ở chung cư cho tiện lợi là vì vậy.

Thành Thị 1

Xe điện
Gái nha trang xinh đấy các cụ, e nhớ 98 về yêu thầm 1 em vì có vẻ đẹp như Châu Hải My.

bocubau

Xe tăng
Bắt rồi.
Vĩnh Phúc có anh này và a Quyết nổi tiếng, bắt cả.
Ông bạn em người Vĩnh Tường, kể về Hậu như 1 huyền thoại: con người chăn vịt tên Pháo, bé đi chăn vịt suốt. Chả biết đúng không.

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bắt rồi.
Ông bạn em người Vĩnh Tường, kể về Hậu như 1 huyền thoại: con người chăn vịt tên Pháo, bé đi chăn vịt suốt. Chả biết đúng không.
Thì giờ mới phải trả giá cho các huyền thoại :)

thungkhe

Xe điện
Cả cái Nha trang ko có cái chung cư nào gần biển đâu Cụ, nếu có thì 100% là codotel (cái tên bọn bào nghĩ ra đau cả mồm).
Nha trang có các khu chung cư đúng nghĩa là:
CC Chợ Đầm, gần biển nhất (400m) Xây 2010
CC Hai Bà Trưng (cũng 400m) 2008
Các loại cc mới xây như:
Cc Vĩnh điểm Trung 4km
CC Hoàng Quân 2km
Vicem 6km
Giá thì Cụ cứ tra trên mạng có hết đó.

hitle888

Xe điện
Bắt rồi.
Sao bạn em lại gọi là Hậu hươu nhỉ

antigones8X

Xe buýt

Nhat nam 79

Xe hơi
Cả cái Nha trang ko có cái chung cư nào gần biển đâu Cụ, nếu có thì 100% là codotel (cái tên bọn bào nghĩ ra đau cả mồm).
Nha trang có các khu chung cư đúng nghĩa là:
CC Chợ Đầm, gần biển nhất (400m) Xây 2010
CC Hai Bà Trưng (cũng 400m) 2008
Các loại cc mới xây như:
Cc Vĩnh điểm Trung 4km
CC Hoàng Quân 2km
Vicem 6km
Giá thì Cụ cứ tra trên mạng có hết đó.
Chung cư Mường Thanh Viễn Triều cách biển 3 bước chân đó ạ

thungkhe

Xe điện
Chung cư Mường Thanh Viễn Triều cách biển 3 bước chân đó ạ
Đây ko gọi là chung cư Cụ ơi. Đây là đất dự án BT, A Điếu đổi con đường trị giá 50 tỉ lấy 3200m2 đất mặt biển. Dự án 50 năm. Giờ còn gần 40 năm nữa thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Nhat nam 79

Xe hơi
Đây ko gọi là chung cư Cụ ơi. Đây là đất dự án BT, A Điếu đổi con đường trị giá 50 tỉ lấy 3200m2 đất mặt biển. Dự án 50 năm. Giờ còn gần 40 năm nữa thôi.
Ối dồi. Giờ em mới biết vụ này!