[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Orisis

Xe tải
Thấy bảo lần này Mỹ chuyển rất nhiều Atacms sang Đức, lần này bán đảo Crum , các trận địa ra đa S300/ 400 sáng phải biết.
Nghe nói đợt này Nga sản xuất thêm nhiều xe gắn thùng phuy nhìn y hệt như ếch 3 chân ếch 4 chân để nhử Ukraine bắn atacsm cho phí cụ à. Còn làm thêm rất nhiều sắt vụn giống hệt hàng thật để nhử Ukraine. ;) ;) ;)

xuanphuongccs

Xe điện
Thì bị phá sóng nên lượn chỗ không cần lượn mà cụ.
Giống Mọc Răng nó ép mấy con UAV của Mỹ hạ cánh trên đất nó.
Phá sóng nên phá luôn ngòi nổ phải không cụ. Em thấy bảo xịt hết, chỉ cái nào ship đúng địa chỉ mới nổ.

luxubu81

Xe tải

xuanphuongccs

Xe điện
Hà Lan công bố góp thêm 210 triệu Eur để tăng cường năng lực phòng không cho Ukraine

Trích:

Hà Lan vừa công bố quyên góp 210 triệu euro (224 triệu USD) để tăng cường phòng không cho Ukraine trước các cuộc tấn công của Nga.

Tổng cộng 150 triệu euro (160 triệu USD) sẽ được đầu tư vào sáng kiến phòng không do Đức dẫn đầu, trong khi phần còn lại sẽ dùng để mua thiết bị phòng không tầm ngắn để chống lại máy bay không người lái.

Sáng kiến này, được gọi là Hành động tức thời về phòng không, nhằm tìm kiếm nguồn cung cấp các hệ thống phòng không tầm xa như Patriot từ cả các nước NATO và ngoài NATO.

Các hệ thống phòng không bổ sung đang được tìm kiếm cho sáng kiến này bao gồm SAMP/T, NASAMS, HAWK, IRIS-T và S-300.

Mua được nhõn 40 quả Pa chi ốt, không đủ Ukr bắn 1 trận.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Phá sóng nên phá luôn ngòi nổ phải không cụ. Em thấy bảo xịt hết, chỉ cái nào ship đúng địa chỉ mới nổ.
Cái đó em chịu, em chỉ nêu lên khả năng bay chệch quỹ đạo của bom lượn thôi.
Sự thật thế nào chỉ Nga rõ thôi
Khả năng bộ gá chế cháo không mở được cánh lượn nên không kích hoạt bom nổ.

Why4586

Xe tải
NATO đa phần toàn bọn nhà giàu, nó tiếc mạng lính chứ không tiếc tiền cụ ạ, vung tiền ra rồi ngồi nhìn thằng đối thủ nướng mạng con cháu, thanh niên trai tráng không tốt hơn việc dí con em mình ra chiến trường sao? Còn nga yếu hơn NATO là rõ rồi, sao cụ không giả sử trường hợp ngược lại đi, nga ko sợ NATO thì đập luôn thằng hàng xóm vừa gia nhập nato gây hại cho an ninh của nga để thế giới trầm trồ đi nào. Còn tên mr putin bọn nó nhắc làm quái gì, mỗi lần nhắc bọn nó sợ rét cóng nên bọn nó đóng băng hết tài sản mr putin gửi ở nước ngoài rồi, có khi còn tịch thu luôn.
Lý do thôi cụ ơi. Bụp Irac, Sirya, Nam Tư... có thấy tiếc mạng lính đâu cụ. Nhiều tiền vậy bỏ tiền thuê hẳn được 1 đội lính tráng lấy danh nghĩa NATO sang làm việc với Nga thôi.
Quan trọng là không dám cụ nhé. Y như truyện đeo lục lạc cho mèo thôi cụ. Kẻ thù chưa hắt hơi đã sợ khiếp vía rồi.
Có chuyện ngược đời nào mà kẻ mạnh đi sợ kẻ yếu không cụ???

MrTea80

Xe tải
Cú đánh của Nga phải nói quá chuẩn, vì tên lửa đánh chính xác mấy thì đánh nó vẫn có nguy cơ lệch cả mét.

Hình như đây là lúc đại sứ quán Pháp đi phát bánh mì cho người biểu tình. Người Ucraine họ không trải qua chiến tranh lâu nên họ dường như không tranh bị cho mình kiến thức về binh pháp. Mình đang mâu thuẫn với thằng hàng xóm mà có thằng nó đến bảo: "mày đánh nó đi tao mang dao cho" thì kẻ đó cũng chả tốt đẹp gì đâu.
Nếu nói về trải qua chiến tranh thì dân U thuộc loại lì lợm đấy.
Chiến tranh thế giới quân dân Ukraine sát cánh cùng Liên Xô chống đức hi sinh mấy triệu quân. Rồi sau đó nội chiến Donbas thêm gần chục năm. Nên khi Nga đưa quân vào Ukraine thì ăn ngay quả đắng trước một Ukraine quật cường lì lợm, gần 3 năm trôi qua hai bên đã có nửa triệu quân chết nhưng cuộc chiến không giảm nhiệt mà ngày càng khốc liệt hơn khi đợt này Mỹ cung cấp cho Ukraine tên lửa đạn đạo tầm 300km, rồi sắp tới là F16. Chưa kể hàng vài ngàn tăng M1A1 bị Mỹ thải loại đơn lên đường tới chiến trường Ukraine.

Velociraptor

Xe tăng
Cụ bảo các anh lính Nga phải bật máy phát điện lên để còn tiếp đón Hi Mã với ATACMS trước đi đã cụ ơi, tuần rồi chúng nó làm thịt tận 2 bộ S-400 siêu hiện đại rồi, tốn kém dã man luôn ấy :))
Iem thấy đúng là bất kể tổ hợp phòng không nào, dù lạc hậu, hay hiện đại đến đâu đi chăng nữa, thì điều kiện kiên quyết khi sử dụng là phải bật máy phát điện lên thì mới hoạt động được ạ :))
Đến giờ này mà các cụ pro Nga vẫn say đắm S nọ S kia thì có lẽ các cụ ấy bịt tai bịt mắt lại để nói chuyện rồi cụ ạ 😄. Nhưng cũng phải nói là đám S đấy cũng tạo được trend khá thú vị cho chiến tranh hiện đại, đó là khái niệm lấy thân mình chặn tên lửa đối phương 🤣

Quân đội Nga đang đạt được những thắng lợi quan trọng trên chiến trường

Trích

View attachment 8486390

Các lực lượng Nga đã đạt được những tiến bộ đáng kể trong một hành lang hẹp ở miền đông Ukraine khi cuộc tấn công của Moscow nhằm chiếm lãnh thổ trước khi viện trợ quân sự phương Tây đến dường như đang tăng tốc.

Đoạn phim do các blogger quân sự của Điện Kremlin đăng tải cho thấy một chiếc cờ của Nga bay phía trên ngôi làng Ocheretyne tan hoang. Quân đội Nga được cho là đã tiến vào lãnh thổ vào Chủ nhật, phía tây bắc thị trấn Avdiivka , sau khi tiến khoảng 5km trong 10 ngày.

Bộ Quốc phòng Moscow tuyên bố quân đội Ukraine đã chạy trốn khỏi Ocheretyne theo nhóm nhỏ và dưới hỏa lực dày đặc. Video cho thấy một tòa nhà hành chính bị phá hủy, cửa sổ bị thổi bay và đường phố đầy mảnh vụn. Thường dân dường như đã rời đi.

Việc chiếm được nó có nghĩa là Nga đã vượt qua được sườn phía bắc của tuyến tiền phương mới được xây dựng gần đây của Ukraine, bao gồm các bãi mìn và chiến hào. Ngôi làng - từng là nơi sinh sống của 3.000 người và là trung tâm đường bộ và đường sắt địa phương - nằm ở giao điểm của mạng lưới phòng thủ.

Lực lượng Nga đang cách Pokrovsk, thành phố đồn trú chính trong khu vực khoảng 30 km, được sử dụng để luân phiên binh sĩ và trang thiết bị của Ukraine, nơi dường như là mục tiêu tiếp theo của Nga.

Úi xời, có mấy mẩu đất thì có gì quan trọng đâu mà cụ làm quá, anh Ze em giờ lại đầy tiền rồi nhá, anh lại lùa như lùa vịt giờ (nhưng lùa quân Nga chạy hướng nào thì còn lâu mới nói)😁

hkm417

Xe điện
Lữ đoàn chuẩn na tô của Ukraina bị xóa phiên hiệu

U giỏi quá đánh đến mức bị xoá tên luôn 🤣

Chỉnh sửa cuối:

steelwarrior

Xe buýt

hkm417

Xe điện
Đến giờ này mà các cụ pro Nga vẫn say đắm S nọ S kia thì có lẽ các cụ ấy bịt tai bịt mắt lại để nói chuyện rồi cụ ạ 😄. Nhưng cũng phải nói là đám S đấy cũng tạo được trend khá thú vị cho chiến tranh hiện đại, đó là khái niệm lấy thân mình chặn tên lửa đối phương 🤣
Thế cái đám pk nato nasams iris t patriot cũng bị Nga tiêu diệt sao ko nói luôn bọn nó cũng tự lấy thân mình chặn tên lửa, uav Nga 😏 làm như hệ nato ko bị gì ấy nhỉ, đám s nó kém hay ko thì đến u và nato cũng dùng, hoá ra bọn nó ngu nhỉ ?

Vừa được bơm tiền là nước Nga lại rực rỡ ngay nhỉ.
"61 tỉ ăn thua gì" có vẻ không đúng lắm >:) >:) >:)
Trên OF này cũng vậy, anh Ze em được bơm xiền là OF nại dực dỡ ngay, mọc như nấm sau mưa 😁

tourist789

Xe máy
Thấy bảo lần này Mỹ chuyển rất nhiều Atacms sang Đức, lần này bán đảo Crum , các trận địa ra đa S300/ 400 sáng phải biết.
NATO cố tình dọn dẹp phòng không để đón f16. atcms 300km thì hơi kinh, nó cứ giã crum thôi. sau đó drone bay tấp nập

hkm417

Xe điện
NATO cố tình dọn dẹp phòng không để đón f16. atcms 300km thì hơi kinh, nó cứ giã crum thôi. sau đó drone bay tấp nập
mấy nick tím đấy bốc phét cho vui nhà vui cửa thôi cụ, có cây cầu tiếp tế nối Nga và Crimea đánh mãi ko gẫy atam với chả a tiếc, giỏi vậy sao ko lấy atam bật quân Nga ở Bahkmut, avdiivka, mariupol ! cho bọn nó cút khỏi đó luôn đi

Cầu Crimean biểu tượng sự đoàn kết giữa Nga và Crimean, nơi mà u đổ bao nhiêu hỏa lực vẫn ko đánh gẫy được dù đã có ATACMS

Vũ khí nato lúc nào cũng quảng bá tinh vi, chính xác tận gầm giường, vậy mà đánh thật thì bắn cả chục quả ko gẫy nổi cầu, trật lất hoặc bị bắn rụng từ trước, u đổ rất nhiều hỏa lực vào đây gồm Tu 141 Tochka UAV kamikaze Storm Shadow SCALP ATACMS nhưng vô dụng

View attachment 8484311

Velociraptor

Xe tăng

Ukraine tóm được một con xế của mấy anh lính Nga độ chế chống drone. Em thấy giống con xe của mấy anh hay đi mua chó dạo ở quê em 😄. Các cụ thấy sao ạ ?