[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

1.25 ton

Xe điện
5 quận là hường phán thế,đánh mới đc vào đất Ucr có 5km,các cụ đã quay tay khủng khiếp thế rồi cơ à?
E đâu có map đâu,cụ hỏi cc hường đi,bên hường hình như có cụ nào đc phong là "thánh bản đồ" đấy .
😂😂😂
5km x 50 km = 250 km2 trong vòng có 3 ngày thì quá khủng rồi còn gì.

DurexSSL

Xe buýt
Chỉ huy Ukraine thừa nhận không có lớp phòng thủ thứ nhất nào tồn tại, quân Nga tự do tiến vào và Volchansk đang bị bao vây.

Tự diễn biến, tự chuyển hóa

Phản à

con dơi 141

Xe điện
Em thấy cung không nên ham gì vụ nhập người U nữa, gánh nặng không nhẹ cả anh ninh và tài chính; EU lợi quá trời, nuôi để lấy tiếng và nguồn sinh lực cấp chiến tranh, giờ nó đẩy qua Nga; Chưa ra quyết định gì, nhưng đánh tiếng 1 cái người U sợ quá tự tản đi;
Nhân đạo thì vẫn phải theo chính sách đấy.

a_m_d

Xe điện
5 quận là hường phán thế,đánh mới đc vào đất Ucr có 5km,các cụ đã quay tay khủng khiếp thế rồi cơ à?
E đâu có map đâu,cụ hỏi cc hường đi,bên hường hình như có cụ nào đc phong là "thánh bản đồ" đấy .
😂😂😂
Cho em xin thông tin Cụ nào nói 5 Quận như cụ tuyên truyền với
Vì em thấy trong trích dẫn của Cụ về post của Cụ Milan ko hề có nói đến 5 Quận
Hơn nữa Cụ cũng là người hỏi em về xem map... nên em nghĩ Cụ có map nên mới mạo muội hỏi xem. :))

DIT

Xe điện
Em thấy cung không nên ham gì vụ nhập người U nữa, gánh nặng không nhẹ cả anh ninh và tài chính; EU lợi quá trời, nuôi để lấy tiếng và nguồn sinh lực cấp chiến tranh, giờ nó đẩy qua Nga; Chưa ra quyết định gì, nhưng đánh tiếng 1 cái người U sợ quá tự tản đi;
Chung dân tộc nên họ bảo bọc nhau thôi. Người dân ko có thù hằn gì nhau, chỉ có giới chóp bu uk đang bị lợi dụng thôi.

Thỏ vẩu

Xì hơi lốp
Tin trên kênh Suriyakmaps :
- Chiến tranh Ukraine-Nga. Ngày 808:
Tình hình mặt trận Đông Bắc:
Bốn mũi nhọn được Quân đội Nga mở để tiến vào tỉnh Kharkov:
- I. Strilcha, Pyl'na & Borysivka bị quân Nga chiếm. Các cuộc đụng độ tiếp tục diễn ra xung quanh Krasne và vùng ngoại ô phía bắc của Hlyboke.
- II. Quân Nga tiến vào Zelene. Xung đột tiếp tục ở đó.
-III. Trong những giờ qua, người Nga đã vượt biên theo hướng Starytsia.
-IV. Các địa phương Ohirtseve & Pletenivka đã bị người Nga chiếm giữ. Hiện tại, chiến dịch đánh chiếm Vovchansk đang diễn ra từ ba trục: từ phía tây bắc đang diễn ra giao tranh ở Hatyshche. Từ phía bắc quân đội tiến tới sân bay và nhà máy chế biến thịt. Từ phía đông, quân đội đã chiếm được các cao điểm nhìn ra thung lũng Vovcha và tiến vào phần lớn Tykhe.

a_m_d

Xe điện
Hình như đây là 4 Nóc nhà biên giới mới mà Ukr đã viện trợ cho Nga thì phãi :))

addvy

Xe buýt
Thông tin tóm tắt của Bộ Quốc phòng Nga: 11/05

📍Do hoạt động của nhóm quân “Bắc”, quân đội Ukraina mất tới 100 lính, 2 xe tăng, một xe bọc thép Kozak, 4 khẩu pháo và hai hệ thống tên lửa phóng loạt Vampire;

📍Trong ngày, phòng không Nga bắn hạ 1 máy bay MiG-29 của Ukraina, đánh chặn 36 máy bay không người lái và 8 tên lửa Tochka-U;

📍Trong 24 giờ, quân đội Ukraina mất tới 620 lính, 2 xe tăng và một xe phòng không Strela-10 trong vùng hoạt động của nhóm quân “Nam”;

📍Nhóm "Trung tâm" diệt hai xe tăng, trong đó có một chiếc Abrams và một xe chiến đấu bộ binh Bradley; quân đội Ukraina mất 415 lính trong ngày.

DurexSSL

Xe buýt

Bigcat1

Xe buýt
Em nhớ là 2 ông ly khai này chưa được Nga sáp nhập, Nga mới chỉ công nhận độc lập thôi.
Về bản chất thì cũng như nhau cả thôi :))
2 địa phương li khai Gruzia là 2 địa điểm chiến lược của cả dẫy Capcadơ.
Nam Osestia có cái hầm xuyên núi.
Apkhazia có con đèo quan trọng nhất ngăn quân Đức năm 42
Nga không bao giờ nhả 2 địa điểm khống chế các nước Trung Á này cho người khác. Đặc biệt nhả cho phương Tây.
Với địa vị nước lớn. Lại là nước từng sở hữu cả vùng. Việc Nga không chiếm hẳn mà để 2 vùng đó tự trị đã là quá nhân đạo rồi.

a_m_d

Xe điện
Mấy cái làng vớ vẩn vô giá trị ấy mà
Nóc nhà biên giới ko phải Làng Cụ nhé...
Cụ lưu ý, tím ko chịu nổi cú sốc này đâu... đang tự diễn biến, tự chuyển hóa um lên kia kìa :))

TuanHCM

Xe máy
Khiếp quá cơ. Các cụ hường sao mà có thể thế này được nhỉ :D
Nga mới chỉ đang thăm dò còn chưa đánh chính thức mở màn Kharkiv cơ mà đã làm các cụ tốn 10 pages phấn khởi vụ mấy cái làng nhỏ mà quân Ukraine bỏ lại đó. Tăng thiết giáp và bộ binh Nga còn chưa đưa tới được bao nhiêu mà.
Năm xưa Nga xộc tới tận cửa ngõ Kiev cơ mà. Dăm cái làng không với dăm chục cậu lính này thì có gì mà dữ dội vậy nhỉ.