[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Loveicily

Xe tải
Răng rồng , giông rằng của Ukraine tại Liptsy. Theo các cụ Ukraine xếp răng rồng như thế này để chống cái gì ? :))

View attachment 8521048
View attachment 8521049
Em hay thấy các cụ bảo Ukr trồng "răng sữa". Giờ mới được thấy tận mắt, kiểu này Ukr phải thanh tra lại cái đoàn công tác được cử sang Nga học tập cách trồng răng. Tiếp nhận, chuyển giao công nghệ ntn mà về làm lại không như nguyên mẫu vậy.
Cảm nhận như người dân châu Âu vẫn mơ hồ về nguyên nhân cuộc chiến nên tay thủ tướng mới có những phát ngôn như vậy. Media Phương Tây đúng là lợi hại.
Cụ mà đọc báo Tây, thì từ đầu cuộc chiến tới giờ chỉ có thằng Nga là thua, là thiệt hại khủng khiếp thôi. Ukr luôn là "cáp từn ơ me ri cờ". Media PT nó không những nhồi sọ được dân nó, mà nó còn nhồi được rất nhiều người cùng quê với cụ nữa kìa. Nó mà nhận số 2 thì khắp 3 cõi trần gian, thiên đàng, địa ngục không thằng nào dám nhận số 1.

origami

Xe tải
Tôi nghĩ ý ông Belousov là Nga đánh hơi hiền vì dùng bộ binh với tiểu phẫu hơi nhiều. Giờ cứ tích cực bom khôn với pháo mà phệt thì đỡ tổn hại tới binh lính. Nhưng rủi ro là dân thường Ukraina sợ lại ảnh hưởng.
Vậy là phe diều hâu thắng thế ạ, em không tin Putin thay đổi quan điểm cách đánh;

Lancet thở dốc đuổi theo Grad chạy rút lui tốc độ cao; chắc là hàng decoy chất lượng cao, phóng cả đạn giả khi phần nạp bị cháy;

namnhstdn

Xe tải
-Ngôn ngữ không phù hợp
-Dừng viết bài trong thớt
Nhà thỏ bị nướng hết rồi ( nick chính bị gián khẩu thì nick khác cấm được vào cãi nhau nữa ).
Em cũng bị gián khẩu ở thớt khác, mang xe phụ vào bị tịch biên hết các nick phụ.
Khổ thân nhà bác Thỏ, phải bình tĩnh chứ sao cán đinh suốt thế nhỉ. Kiểu này có còn xuất hiện thêm Thỏ hăng-rết không nữa đây, hay hết luôn rồi.
Các cụ bình luận cứ bình tĩnh ạ, em chỉ vào đọc tin chứ không dám tranh luận, vì chưa đủ ....bình tĩnh.

DurexSSL

Xe buýt
Thực tế hàng ngày phía Ukraine vẫn bắn pháo , tên lửa, drone vào đất Nga và các Tím vẫn khoe clip ầm ầm mà.
Clip phải lên đều còn nghiệm thu, quyết toán, còn làm cơ sở lập dự án mới xin tài trợ chớ

moly

Xe tăng
Đổ bao nhiêu tiền cho nó mà kết quả thế này chắc PT tạm ngừng.

CẦU HIỆP

Xe hơi
Vậy là phe diều hâu thắng thế ạ, em không tin Putin thay đổi quan điểm cách đánh;

Lancet thở dốc đuổi theo Grad chạy rút lui tốc độ cao; chắc là hàng decoy chất lượng cao, phóng cả đạn giả khi phần nạp bị cháy;

Nga nó cũng hơi hiền thật. Gì chứ đất mênh mông, cường quốc QS, VKHN đầy nhà mà cứ ngày này tháng khác để Phương Tây nó bóp, nghẹt đến gần cổ rồi... tài nguyên thì bán giá rẻ cho nó còn bị nó chửi, dân tộc thì bị nó khinh là mọi... Hiện tại đến bọn tôm tép như Ba Lan, Mondova, Ban tic... nó còn chửi vỗ mặt như bố chửi con. Putin có hiền quá ko? Để anh Med lên thôi.

moly

Xe tăng
Nga nó cũng hơi hiền thật. Gì chứ đất mênh mông, cường quốc QS, VKHN đầy nhà mà cứ ngày này tháng khác để Phương Tây nó bóp, nghẹt đến gần cổ rồi... tài nguyên thì bán giá rẻ cho nó còn bị nó chửi, dân tộc thì bị nó khinh là mọi... Hiện tại đến bọn tôm tép như Ba Lan, Mondova, Ban tic... nó còn chửi vỗ mặt như bố chửi con. Putin có hiền quá ko? Để anh Med lên thôi.
Nóng vội cũng không được, Putin chắc đã có sự chuẩn bị thời gian dài. Các cụ cứ khinh đào xúc múc bán, chạy theo khoa học kỹ thuật của nó đã được chưa. Qua đây mới tháy bọn PT cũngchủ quan đánh giá thấp Nga về cả kỹ thuật , cũng như các bước đi về kinh tế.

DUONGLAM

Xe điện
Đã đọc mà giờ ko thấy cmt "không dám nhận đồng bào với...." của Thỏ Vẩu đâu. Bị dính bả bởi cmt đó thì hơi phí. Nhưng đương nhiên tui cũng như tồng chí thỏ, ko dám nhận đồng bào với 1 số tím ở đây.
Thỏ nhưng tính nóng như sói

xuanphuongccs

Xe điện
Em hay thấy các cụ bảo Ukr trồng "răng sữa". Giờ mới được thấy tận mắt, kiểu này Ukr phải thanh tra lại cái đoàn công tác được cử sang Nga học tập cách trồng răng. Tiếp nhận, chuyển giao công nghệ ntn mà về làm lại không như nguyên mẫu vậy.

Cụ mà đọc báo Tây, thì từ đầu cuộc chiến tới giờ chỉ có thằng Nga là thua, là thiệt hại khủng khiếp thôi. Ukr luôn là "cáp từn ơ me ri cờ". Media PT nó không những nhồi sọ được dân nó, mà nó còn nhồi được rất nhiều người cùng quê với cụ nữa kìa. Nó mà nhận số 2 thì khắp 3 cõi trần gian, thiên đàng, địa ngục không thằng nào dám nhận số 1.
Nga nó rộng gấp 30 lần Ukr thì răng U nhỏ bằng 1/30 là được chứ gì mà căng.

Tolia_82

Xe hơi
Cлава Українська ( Vinh Quang Ukraina )
Cлава Героїчна ( Vinh Quang anh Hùng )
Слава комедійний спектакль Президента ( Vinh Quang .................. .hài )

Urraaaaaaaaa ,,...... â a â a á ...ú ...ớ

Em vào ủng hộ đội tím tý kẻo các cụ yếu quá

Chỉnh sửa cuối:

CẦU HIỆP

Xe hơi
Nga nó rộng gấp 30 lần Ukr thì răng U nhỏ bằng 1/30 là được chứ gì mà căng.
Gọi là phòng tuyến Zelensky các cụ ạ. Vì cũng phải xét đến Nga nó dựng phòng tuyến trên mặt bằng rộng, răng nó phải to, Ucr chỉ chặn đường thôi, nên răng nó bé. Chắc có tính toán cả đấy, các cụ cứ vội chê, nên để khách quan thì cứ gọi là " Phòng tuyến Zelensky".

origami

Xe tải
Cлава Українська ( Vinh Quang Ukraina )
Cлава Героїчна ( Vinh Quang anh Hùng )
Слава комедійний спектакль Президента ( Vinh Quang diễn viên hài )

Urraaaaaaaaa ,,...... â a â a á ...ú ...ớ

Em vào ủng hộ đội tím tý kẻo các cụ yếu quá
Cụ lại lo xa; Chắc đang bận họp bàn chiến lược, đưa ra chiến thuật sắp tới, chuẩn bị tư liệu, nguồn tin, bổ xung nhân lực, .. nhà bao việc;

dinhdung001

Xe tải
Là sao nhỉ, bảo vệ tổ quốc mà sao phải xin ý kiến Mỹ?? Cứ bắn thẳng vào đất Nga xem Mỹ dám làm gì ko?? 1 tất đất của tổ tiên bị xâm phạm thì phải trả giá dù bất cứ hình thức nào.
Cụ nhìn vấn đề đơn giản quá. Người Mỹ vốn đa nghi, không tin tưởng bất cứ ai. Cụ nghĩ ai đang vận hành Himar, Patriot, ATACMS? Ukr nói thế khác nào bảo Mỹ trực tiếp tấn công Nga đi. Bởi vì thực tế Mỹ mới là người vận hành các hệ thống có khả năng tấn công vào Nga chứ ko phải người Ukr. Những gì người Ukr có thể làm được để tấn công Nga thì họ đã làm rồi (mấy UAV tấn công nhà máy lọc dầu, trạm điện của Nga đó).
Nếu người Mỹ mà dám làm thế thật thì e hậu quả không đùa được đâu

vanlinhchi

Xe buýt
giặc hay ko còn tuỳ vào góc nhìn cụ ạ, người Nga với nhau thì họ coi là đồng bào, những người sống ở đó trước họ thuộc Liên Xô chứ ko phải Ukraine, Ukraine mới thành lập 3 chục năm thôi, nên giấy tờ, nguồn gốc, tiếng nói, dân tộc, lịch sử thì họ thuộc Nga nhé.
Góc nhìn của Ucr là toàn vẹn lãnh thổ,bất cứ nước nào hay ai xâm phạm phải bị trừng trị.
Lịch sử là để rút ra những bài học,ko phải để xét lại và dùng nó để làm càn.