[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Không về nhì

Xe tăng

đi cả cụm

iaagfs

Xe đạp
Không có chuyện "vô tình" làm TT đâu cụ. Nếu ko có cái gật đầu của Mỹ thì nằm mơ mà "vô tình". Cứ ngẫm lại cái xứ "nào đó" năm xưa thi biết thôi.

Không phải ko có lý do mà con trai Biden ăn dầm nằm dề ở Ukr bao nhiêu năm, ko phải ko có lý do mà tuyên ngôn tranh cử của Biden là nhắm vào Nga. "Vô tình" lên TT thì ko sớm bị đảo chính thì cũng bị ám sát như anh Thủ Slovakia thôi.
Nó là sự sụp đổ hệ thống tự chủ của uka rồi , cái hệ thống tay sai được mỹ dựng lên sẽ bốc đại một ai đó lên làm tổng thống . Zelen là người bị bốc đại như vậy . Hút truyền thông mà

con dơi 141

Xe điện
Tình hình hệ thống năng lượng Ukr bị phá hủy, các nhà máy nhiệt điện, thủy điện bị phá hủy đến 90%. và cả hệ thống lưu trữ khí tự nhiên dưới lòng đất cũng thiệt hại nặng. Vấn đề sưởi ấm mùa đông ở Ukr là thách thức nho nhỏ theo đó.
Tuy nhiên Nga bị giáng đòn đau khi giá xăng dầu cũng lên, giá trứng sắp vào chu kỳ tăng không kiểm soát.

Hooks

Xe tăng
Nó là sự sụp đổ hệ thống tự chủ của uka rồi , cái hệ thống tay sai được mỹ dựng lên sẽ bốc đại một ai đó lên làm tổng thống . Zelen là người bị bốc đại như vậy . Hút truyền thông mà
Ko có chuyện bốc đại đâu ạ. Tư tưởng của Zelen hay bất kỳ ai lên thì đều phải hoàn toàn phù hợp với chiến dịch tranh cử của Biden.

Trump đang đánh Tàu mạnh thế mà Biden lên ngừng cái rụp, quay hết sang Nga.

iaagfs

Xe đạp
Cái giọng tím lật sử kia vừa inbox cho mình . Ý nói là mình không sợ bạn đâu , bạn phải tôn trọng mình , gớm quá. Người đời có câu " nếu bạn bắn một viên đạn vào lịch sử thì tương lai sẽ nã bạn phát đại bác vào moãm " . Eo ! lật sử mà còn không sợ đại bác nó bắn thì sợ gì mấy câu nói của em phải không các cụ !

tranthanhhaist

Xe buýt
Hôm trước thì yêu cầu PT lấy 1% GDP gửi cho Uca.
Nay gợi ý Nato vào đánh luôn bảo vệ Uca.
Tao lạy mày bưởi ơi, rút ngay tay ra khỏi quần.
A ấy đúng mà, đứng về phía người U thì hỗ trợ càng nhiều càng tốt, chiến tranh có lan ra thành WW3 thì cũng k trách ảnh đc. Đừng tưởng mấy lời này của ảnh là ngáo, chẳng phải từng bước LATO đã đáp ứng các yêu cầu ngóa ngơ của anh sao, giờ thì gần hơn tới việc đưa quân vào U cà rồi cụ, vào chính danh chứ thực tế là đã vào rồi nhé.

Vodka_Putinka

Xe điện
Tay tím đã xóa cmt rồi ko thì kiểu gì cũng bị làng chửi. Đậu xanh tím ko gì mà chúng ko dám ngụy biện.
Hèn chi e tìm bài mà ko thây . Tim rất cẩn thận vào wiki lấy tên và cờ các nước cộng hòa trong liên bang Nga làm dẫn chứng luôn .
Tay này đang tẩy sử khi muốn tẩy trắng cho phát xít Uca .....
Kiểu này thì cũng đến lúc sẽ nói đánh tan Đức quốc xã là công của Mỹ và Anh thôi ....

iaagfs

Xe đạp
Hèn chi e tìm bài mà ko thây . Tim rất cẩn thận vào wiki lấy tên và cờ các nước cộng hòa trong liên bang Nga làm dẫn chứng luôn .
Kiểu này thì cũng đến lúc sẽ nói đánh tan Đức quốc xã là công của Mỹ và Anh thôi ....
Công của cáp tần ơ me ri cờ nhé cụ !

CẦU HIỆP

Xe hơi
Cái giọng tím lật sử kia vừa inbox cho mình . Ý nói là mình không sợ bạn đâu , bạn phải tôn trọng mình , gớm quá. Người đời có câu " nếu bạn bắn một viên đạn vào lịch sử thì tương lai sẽ nã bạn phát đại bác vào moãm " . Eo ! lật sử mà còn không sợ đại bác nó bắn thì sợ gì mấy câu nói của em phải không các cụ !
Tím lật sử, giảng đạo đức lẩn đâu mất rồi cụ? Định tha media Tây về đây khai hóa cho off à?

iaagfs

Xe đạp
Tím lật sử, giảng đạo đức lẩn đâu mất rồi cụ? Định tha media Tây về đây khai hóa cho off à?
Em và cụ mod chắc có thần giao cách cảm , chắc cụ mod thấy em bị doạ nên cụ ý lo cho em nên cụ xoá post kia rồi ạ :D

Minhbt2001

Xe buýt
Cái giọng văn đấy y hệt giọng lật sử vậy .
Nghe cái đoạn trích 4 điều kia đã là cả một bầu trời " không có " sự "dạy bảo" rồi . Em tránh nói từ "mất dậy" cụ ạ .
Gớm , cái thuyết vùng không gian sinh tồn mà nhảm với hoang tưởng thì nuớc mỹ đừng cấm vận cuba nữa , sợ bỏ cấm vận thì Tàu vào thuê cảng 99 năm rồi đùng phát từ cảng dân sự thành cảng quân sự à ? Sao ? Nước mỹ làm gương đi ! Ơ kìa !!! Thuyết vùng không gian sinh tồn là nhảm mà ... Ơ kìa !! Làm gương đi nước mỹ ! Nước mỹ sợ à ?
Xời!

TQ mới tính đặt căn cứ be bé ở Solomon mà Úc với Mỹ nhảt dựng rồi, nguy hại an ninh, bất ổn,...

Mà Solomon cách Úc cả ngàn km, cách Mỹ cả chục ngàn.

con dơi 141

Xe điện
Báo này có clip dài hơn 9 phút
chia sẻ chút là clip dàn dưngj rõ xuyên tạc. Chiếc tank bị bắn hỏng, bị bỏ lại ở phút thứ 1 và phút thứ 4 là 1.

Mỗi con tank đã bị bắn hỏng, xe bị bỏ lại mở toang hoác mà phải tốn thêm 2 con FPV mang đạn đánh để quay clip.
Muốn lập công với Ukr giờ khó khăn quá

Media PT giờ đang dần cho lên sóng các ý kiến về việc không thể đánh bại Nga và Ukr phải thỏa thuận đình chính để đổi lấy hòa bình.

Minhbt2001

Xe buýt
Chắc cụ chưa quên truyền thuyết "Giặc ở sau lưng nhà ngươi đó".
Ngu chính trị mà làm chính trị trong lúc nước sôi lửa bỏng thì khác gì giặc hại nước đâu.

Nhưng anh ta ko đáng tránh vì bản chất anh ta là con tốt, con rối, là ngụy tay sai đc Mỹ nặn ra, làm việc vì nước Mỹ. Trên phương diện này thì Ze tổng thống đã làm quá tốt, ko có gì chê trách cả. Anh ta đã hủy diệt Uca, biến đc Uca trở thành bãi rác cho các thế lực hắc ám đồn trú để ngày đêm cứa máu Nga chảy ròng ròng.
Khổ lắm cụ!

Lúc ảnh lên làm T.T thì cũng nhiều lý tưởng lắm, cũng muốn vực dậy Ukr lắm.

Nhưng hành động thì sai lầm khi có thể né tránh được cuộc chiến này.

Khi đó em nghĩ anh ấy vẫn vì Ukr.

Giờ thì....em hông chắc.

Minhbt2001

Xe buýt
Cơ quan tị nạn Liên Hợp Quốc, UNHCR, cảnh báo...... Karolina Lindholm Billing, đại diện của tổ chức này tại Ukraine, cho biết 4 triệu người phải di dời bao gồm “một số người rất, rất dễ bị tổn thương”.
Vậy mà khi Nga di dời những người " rất, rất dễ bị tổn thương" thì ăn án ICC.

Tiêu chuẩn kép nhỉ!

fundraiser

Xe container
Luật pháp quốc tế chỉ là công cụ để nước lớn chèn ép nước nhỏ/yếu thôi. Chứ nó mà dùng có hại với nước lớn và đồng minh là bị trừng phạt, là sai trái ngay. Thật vớ vẩn cho những ngôn từ về giá trị dân chủ mà phương Tây hay rêu rao.

conngua280390

Xe điện
Báo này có clip dài hơn 9 phút
E xem xong e ko biết nói gì luôn, thôi hai Nước gắng đàm phán HB đi cho Dân- Lính hai bên nhờ cái. Mỗi bên nhường 1 tí, mà giờ cũng chịu!

Minhbt2001

Xe buýt
Luật pháp quốc tế chỉ là công cụ để nước lớn chèn ép nước nhỏ/yếu thôi. Chứ nó mà dùng có hại với nước lớn và đồng minh là bị trừng phạt, là sai trái ngay. Thật vớ vẩn cho những ngôn từ về giá trị dân chủ mà phương Tây hay rêu rao.

Lạ thật !

ICC nó đòi bắt Israel chứ có nói gì Mỹ đâu mà nhảy dựng lên thế nhỉ!

tuthang

Xe tăng
Thì chính Ucr đổi ngày Chiến thắng phát xít 9/5 từ thới Xô Viết sang ngày 8/5 cho hợp với Mỹ, Anh đó cụ