[Funland] Tinh thần ủng hộ dùng hàng trong nước của người Trung Quốc

duytrong

Xe lăn
Quần áo thì mua hàng owen hay trẻ con dùng canifa, đồ lót dùng Onoff e thấy cũng ổn. Mà ko biết mấy thứ này mình tự sản xuất hay lại giống khải Silk
Chưa biết là ai sản xuất nhưng em dám khẳng định nguyên vật liệu, phụ kiện vải vóc nghành may thì đến 90% là của TQ, em dân trong nghành em biết.

datinh

Xe container
Chưa biết là ai sản xuất nhưng em dám khẳng định nguyên vật liệu, phụ kiện vải vóc nghành may thì đến 90% là của TQ, em dân trong nghành em biết.
ông khatoco . công ti khánh việt ấy
vừa có biến . chắc cụ cũng nghe qua
em hay rình mua quần hãng này sale.

vuvanphong

Xe điện
Bác lại muốn PR cho đám doanh nhân lưu manh, lừa đảo, dùng tiền bịt miệng thiên hạ chứ gì.
Em thì sao đủ sức PR, mà cũng không có ý định đó!
Em chỉ rõ ràng như tiêu đề, nhìn thấy hiện tượng (chưa dám nhận là thấy bản chất) là người TQ,Nhật, Hàn họ luôn kia nhẫn với hàng sản xuất trong nước của họ!Đọc truyện hay xem phim về những ngày đầu của những đế chế như Huyndai, Huawei, ...đều thấy thời kìađầu, sản phẩm của họ cũng rất lìu tìu, nhưng qua thời gian, họ dần hoàn thiện và vượt lên để trở thành số 1 trong việc xây dựng và trường tồn của họ.
Và trong lịch sử của họ, họ cũng có những thời điểm đối mặt với những khó khăn vô cùng lớn.

thientudolong

Xe container
Giờ bỏ tiền ra mua sp cũng ko đc chê nữa =))

fanmu12345

Xe điện
tung của.
nói chung họ bây giờ tanh tưởi lắm rồi. không phải như cái thời đi đấu tố :D
cái gì cũng làm được. chất lượng rất khá.
tung của.
nói chung họ bây giờ tanh tưởi lắm rồi. không phải như cái thời đi đấu tố :D
cái gì cũng làm được. chất lượng rất khá.
Súng pachooc TQ mua bản quyền của Đức và đã SX từ thời Tưởng Giới Thạch

Súng AK\, xe tăng máy bay tiêm kích J4 họ sản xuất được từ năm 196x

Tất nhiên họ được LX chuyển giao công nghệ, nhưng thì đủ hiểu trình độ và năng lực SX của họ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Mọi thứ muốn làm thương hiệu thì kiểu gì cũng phông bạt. Và là thương hiệu là để kiếm lợi hơn, ấy là sự mua bán trao đổi rồi.

Bác sĩ mà cũng có quan điểm “làm thương hiệu”, và lại có mục đích rõ ràng là làm thương hiệu để tăng thu nhập và tạo chỗ đứng thì cũng là dạng bs đặt lợi ích lên trước rồi, nên loại bs này thì cũng xếp vào loại “lùa gà” mà thôi.

Còn đúng là trong xã hội, còn rất nhiều bác sĩ họ luôn cố gắng làm tốt việc của họ. Và họ được tôn trọng, trân trọng. Cuộc sống vật chất của họ cũng không kém (nếu không muốn là hơn) mặt bằng xung quanh. Và thương hiệu của các bs này là được cộng đồng tạo dựng lên cho họ, vinh danh họ

Phần lớn các bác sỹ đều muốn làm những điều tốt nhất cho người bệnh cụ ạ! Bs " lùa gà" thật sự khó phát triển nhất trong giai đoạn MXH phát triển thế này. Phần nhiều các bác sỹ đều phải xây dựng thương hiệu riêng cho mình nếu muốn có thu nhập hay chỗ đứng trong nghành.
Người bình thường họ ko hỏi câu hỏi như của cụ!
Trong nghề của cụ số BS lùa gà BN nhiều hay ít hơn số còn lại?

Chỉnh sửa cuối:

kutingayxua

Xe tăng
Riêng về xe điện, tính năng và giá cả là số 1 rồi. Chính phủ tàu đủ tiềm lực hỗ trợ ngành ngày vươn lên số 1 thế giới. Tesla sẽ dần đuối sức trước làn sóng xe tàu nếu không có 1 sản phẩm đột phá như cách đây 10 năm
Còn hàng điện tử gia dụng, tàu đang cạnh tranh vị trí số một với tất cả các quốc gia còn lại
Phải nói TQ nó có thị trường quá hấp dẫn, các hãng lớn phải chấp nhận hy sinh liên doanh vs các cty trong nước TQ để làm thị trường nhưng lơ ngơ cũng là lúc họ mất mình vs các nhà sx TQ. Giờ thì TQ đã nắm đc hết các ngành từ sx ô tô, máy bay, tàu vũ trũ...chip thì sớm muộn họ cũng sẽ làm chủ và thế là lúc TQ lên ngôi số 1.

tieunhupha

Xe điện
Bởi vì dân mình sính ngoại nên mới vẽ ra thế. Chứ nếu dân ta ủng hộ hàng ta nhiệt tình thì đã không phải dùng chiêu trò. Ngay cả chính quyền cũng vậy thôi, cũng bị ảnh hưởng của nước ngoài.
Thôi đừng lý do lý trấu cụ ạ. Dân mình dùng từ hàng hiệu đến hàng China loại rẻ tiền nghĩa là có đủ phân khúc khách hàng nên chắc chắn sẽ có chỗ cho sp của mình miễn là hợp lý với 1 phân khúc nhất định. Như anh Hero Viettel đã nói ko cạnh tranh được phân khúc cao cấp thì bước đầu ta đánh vùng sâu vùng xa đã rồi lấn dần. Đằng này cứ đánh phân khúc cao cấp rồi lại kêu dân ko ủng hộ. Vô lý. Như trường hợp Bphone khi mới ra em cũng ủng hộ nhiệt tình (tất nhiên ko phải bản đắt nhất) và vẫn chấp nhận khi lỗi phần mềm. Nhưng anh trọc đầu lại ko cầu thị mà cứ chém gió như người tiêu dùng đều có vấn đề về trí não. Vậy nên thời gian sau điện thoại của anh bay mợ sang Dubai bán chứ ở VN chả có cái nào. Anh V bước đầu định giá đt ở mức hợp lý, nhà em cũng mua ủng hộ và hy vọng vào bước tiến cho nước nhà. Nhưng thời gian sau ông anh cắt lỗ cái rụp chứ ko thanh minh hay chém gió gì cả. Vậy ntd ít tiền như em còn biết ủng hộ cái gì trong dải sp kiểu này nữa.
Ủng hộ sp trong nước là 1 chuyện nhưng sp phải tiệm cận được nước ngoài ở mặt gì đó, ko phải chấp lượng ngay thì được giá ưu đãi, dịch vụ, cskh nọ chai, chứ ko được cái gì, kể cả cách nói chuyện với khách hàng cho hợp lý thì thôi em té cho đỡ mệt.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Dạ

Mọi thứ muốn làm thương hiệu thì kiểu gì cũng phông bạt. Và là thương hiệu là để kiếm lợi hơn, ấy là sự mua bán trao đổi rồi.

Bác sĩ mà cũng có quan điểm “làm thương hiệu”, và lại có mục đích rõ ràng là làm thương hiệu để tăng thu nhập và tạo chỗ đứng thì cũng là dạng bs đặt lợi ích lên trước rồi, nên loại bs này thì cũng xếp vào loại “lùa gà” mà thôi.

Còn đúng là trong xã hội, còn rất nhiều bác sĩ họ luôn cố gắng làm tốt việc của họ. Và họ được tôn trọng, trân trọng. Cuộc sống vật chất của họ cũng không kém (nếu không muốn là hơn) mặt bằng xung quanh. Và thương hiệu của các bs này là được cộng đồng tạo dựng lên cho họ, vinh danh họ
Cứ tạo dựng thương hiệu là "lùa gà" à cụ? Hay bác sỹ thì không cần tạo dựng thương hiệu? Tạo dựng thương hiệu thì cứ phải là sự phông bạt hay sao?

Hanh Ha

Xe tăng
Có cụ phía trên nói rất đúng là hữu xạ tự nhiên hương. Kêu gọi ủng hộ yêu nc còn mấy đồng chí đấy lại thích nói đạo lý. Kêu gọi nhân dân yêu nc còn họ thì yêu túi tiền của mình. Em chịu.

kenzzz

Xe buýt
Dân Việt Nam mình làm kinh tế làm sản xuất mà đoàn kết ủng hộ nhau được như đánh nhau chống ngoại xâm thì tốt

Vn chỉ đánh nhau với cãi nhau giỏi thôi

huydang69

Xe tải
Nhà cửa chung cư ăn lãi ít đi, bán giá rẻ thì chả cần phải hô hào yêu nước nhân dân cũng xếp hàng ủng hộ, người Việt dùng hàng Việt; lúc đó việc eo j phải mua hàng nước ngoài như lumi. Cái ngon thì ko kêu gọi ủng hộ, ế mới đem lòng yêu nước ra kêu.

trungbusiness

Xe tải
Em thì sao đủ sức PR, mà cũng không có ý định đó!
Em chỉ rõ ràng như tiêu đề, nhìn thấy hiện tượng (chưa dám nhận là thấy bản chất) là người TQ,Nhật, Hàn họ luôn kia nhẫn với hàng sản xuất trong nước của họ!Đọc truyện hay xem phim về những ngày đầu của những đế chế như Huyndai, Huawei, ...đều thấy thời kìađầu, sản phẩm của họ cũng rất lìu tìu, nhưng qua thời gian, họ dần hoàn thiện và vượt lên để trở thành số 1 trong việc xây dựng và trường tồn của họ.
Và trong lịch sử của họ, họ cũng có những thời điểm đối mặt với những khó khăn vô cùng lớn.
Nhưng mấy doanh nghiệp nước kia họ có lưu manh, lừa đảo và dùng tiền bịt miệng xã hội như ông to to ở VN không.

Hự.

Xe điện
Nhưng mấy doanh nghiệp nước kia họ có lưu manh, lừa đảo và dùng tiền bịt miệng xã hội như ông to to ở VN không.
Khi mọi cái còn non trẻ, kém hơn đối thủ cạnh tranh thì ít ra phải có cách ứng xử cầu thị, trân trọng khách hàng để gây thiện cảm. Chết nỗi làm ko thể bắt 1 người đang nghĩ mình là người khổng lồ phải ứng xử khiêm tốn như 1 chàng tí hon được.

Patriots

Xe lăn
Cứ cái gì tốt hợp lý thì dùng thôi, chứ TQ họ sử dụng Dior, LV, Gucci, Chanel, Cartier hơn nhiều nước phương Tây đấy

rotac

Tháo bánh
Khi mọi cái còn non trẻ, kém hơn đối thủ cạnh tranh thì ít ra phải có cách ứng xử cầu thị, trân trọng khách hàng để gây thiện cảm. Chết nỗi làm ko thể bắt 1 người đang nghĩ mình là người khổng lồ phải ứng xử khiêm tốn như 1 chàng tí hon được.
Xem film đế quốc đại tần, có 1 câu rất hay, nước nghèo mà tiêu dùng như nhà giàu, tất suy bại, nước giàu mà tiết kiệm như nước nghèo thì ngân khố giàu có quốc gia thịnh vượng