[Funland] Tình yêu đến từ nơi đâu?

Mưa!

Xe điện
Tối cuối tuần rảnh rang, em mang chủ đề Tình yêu ra quán cf học mót kinh nghiệp của cccm :D

Bài viết nhặt trên fb.

Tình yêu đến từ nơi đâu ?!

Đàn bà tìm sự an toàn
Đàn ông tìm bình yên

Đàn ông - đàn bà đối xử với nhau tử tế - đó phải chăng là mảnh đất màu mỡ để tình yêu mãi đâm chồi nảy lộc và kết trái mùa nối mùa

Chồng của bạn tôi - một người đàn ông phong lưu, hào hoa rời xa vợ cũ, khá đẹp và kiếm tiền giỏi, chỉ vì sau mỗi giờ làm, Ảnh muốn hẹn bạn đi nhậu hoặc đi đâu đó thay vì về nhà. Trải qua vài chục người tình , ảnh dừng lại với bạn tôi - một cô gái nhan sắc trung bình nhưng thú vị. Người hỏi, lý do Anh chọn cô ấy : chỉ vì cô ấy làm tôi muốn về nhà !

Chú Dì tôi, con còn nhỏ thì gọi nhau là Bố cái Hĩm, Mẹ cái Hĩm . Giờ lên ông lên Bà gọi nhau Anh - Em. Cháu chắt đi xa cả năm về nhà . Họ chơi với cháu nhưng ngủ với con cháu thì dất khoát ko. Họ chỉ ngủ cùng nhau một phòng - tình già đôi khi chỉ là hơi ấm bên nhau - hạnh phúc ấm êm !

Cậu Mợ tôi xấp xỉ 70, gần như tối nào cũng ngồi đấu game với nhau. Con cháu bảo Ông Bà như đôi Chim Cu
Mợ : Anh ơi, điện thoại của em hết sạch pin rồi !
Cậu : Hết thì cắm vào, sao phải bảo Anh ?!
Mợ : Ơ, nhà có Anh sao e phải làm nữa ???!
-----
Mợ : Anh ơi, máy giặt giặt xong rồi
Cậu: uh thì sao chứ
Mợ : Anh phơi cho e , e rửa cốc cho Anh tối uống trà cho ngon nhé!
Và cứ thế cứ thế , tôi thấy một dàn giao hưởng hợp xướng những thanh âm chỉ có thể để nhen nhóm giữ lửa một tình yêu nơi Cậu Mợ - ai đó cho rằng sến sẩm - còn tôi , ngưỡng mộ !

Những cặp đôi ra đường luôn nắm tay
Những cặp đôi cùng nhau sà sẩm lê la
Những cặp đôi yêu nhau ko thể một ngày ko gặp mặt
Những cặp đôi, ngồi với nhau thâu đêm suốt sáng, chẳng hiểu họ nói với nhau những gì
Những cặp đôi đi ra ngoài cùng bạn bè chẳng thấy họ nói với nhau nhiều chuyện nhưng đụng chồng nói vợ hút vào mặt rạng rỡ hồng tươi lên, vợ nói chồng cười tự hào mắt âu yếm

Những cặp đôi - khiến bao kẻ thiếu thốn gato
Còn tôi thấy họ đẹp ! Thiên thần của Hạnh phúc dường như chiếm giữ vẻ đẹp độc quyền mà không phấn son nào tô điểm được

Không có gì tự nhiên sinh ra và cũng tự nhiên mất đi
Nhẽ tình yêu cũng vậy. Tình yêu như một cái cây xanh cần chăm sóc và vun trồng mỗi ngày .
Bạn cho nhau lời thề hẹn, bạn trao cho nhau cái ngàn vàng hay kí với nhau tờ giấy hôn thú, sinh cho nhau những đứa con không có nghĩa là bảo bối đảm bảo cho cái cây mãi xanh tươi bốn mùa

Phải chăng, tình yêu như trái ngọt, chỉ đến cho những kẻ chăm tưới tắm vun trồng
Nếu bạn chọn được một hạt giống tốt , nếu bạn tìm được một mảnh đất mỡ màu để gieo. Nhưng ngày ngày bạn không tưới tắm nó bằng nguồn nước trong lành và ánh nắng mặt trời vô tư ngoài kia . Cái cây ko thể sinh trưởng
Và nhẽ - Tình yêu cũng vậy !
Cái cây cần nước và ánh sáng
Tình yêu cần An toàn và Bình yên !
Có phỏng ạ?!!

Mưa!

Xe điện
Giờ làm gì có tình yêu cụ.
Em vẫn mong có cái gọi là Tình yêu ấy.
Thích đoạn này:

Những cặp đôi, ngồi với nhau thâu đêm suốt sáng, chẳng hiểu họ nói với nhau những gì
Những cặp đôi đi ra ngoài cùng bạn bè chẳng thấy họ nói với nhau nhiều chuyện nhưng đụng chồng nói vợ hút vào mặt rạng rỡ hồng tươi lên, vợ nói chồng cười tự hào mắt âu yếm

phuonghuongngoc

Xe container
Đấy là khi yêu thì đôi nào cũng thế.
Còn khi cơm áo gạo tiền nó vận vào gia đình rồi thì mất hết cmn cái lãng mạng mà lúc ấy bảo là lãng xẹt.;));))

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận ! Tại Mưa mát nên đỡ đổ mồ hôi ạ
chiên za tình êu đơi òi
dưng theo tay Tòng thì Củi to ko lo chết đói
vây kết luận tềnh đến từ Củi to:-))

Khi xin vào làm chân trông xe ở chỗ quán bia đầu phố, tôi giấu nhẹm chuyện mình đã có bằng đại học, thế mà không hiểu sao mấy thằng trông xe cùng tôi vẫn biết, và chúng tỏ thái độ khinh khỉnh. Chúng không nói, nhưng tôi hiểu, trong lòng chúng đang giễu: “Tưởng có bằng đại học mà ngon sao? Cuối cùng cũng là thằng trông xe như mấy đứa thất học bọn tao thôi!”.

Tôi mặc kệ, bởi tôi tin: dù làm gì thì có bằng cấp vẫn cứ hơn. Rồi sẽ tới ngày chúng mày nhận ra điều đó…

Và cái ngày ấy đến rất sớm: Đó là hôm quán bia vắng khách, cả lũ đang ngồi vỉa hè tán phét thì có một bà Tây khoảng 60 tuổi đi tới và hỏi chúng nó cái gì đó. Tất nhiên, mấy thằng đó không hiểu bà Tây nói gì. Đúng lúc ấy tôi từ trong đi ra. Bốn năm đại học giao tiếp với toàn giảng viên nước ngoài khiến vốn ngoại ngữ của tôi cực tốt. Tôi hỏi bà Tây là có chuyện gì? Bà Tây nói bà vừa bị giật mất túi xách, muốn hỏi đường tới đồn công an trình báo. Tôi bảo để tôi giúp…

Thế rồi tôi đưa bà Tây tới đồn công an, dịch những lời bà Tây nói cho các anh công an nghe, giúp bà Tây viết đơn tường trình… Bà Tây sau đó đã tìm lại được túi xách, gọi điện cảm ơn tôi rối rít… Hóa ra bà Tây đó là giám đốc một doanh nghiệp nước ngoài sang đầu tư tại Việt Nam, thấy ngoại ngữ của tôi ổn, bà liền mời tôi về làm phiên dịch luôn cho công ty bà. Tôi biết là cơ hội đã tới với mình, bởi thế, tôi đã nắm lấy và nỗ lực không ngừng…

…Chiều nay, tôi thư thái lái con Mercedes S600 chầm chậm về phía đầu phố, qua chỗ quán bia trước kia tôi đã làm một thằng trông xe. Quán đang vắng, và vẫn mấy thằng trông xe cùng tôi ngày trước đang ngồi tán phét. Thấy xe tôi đi chậm, tưởng khách, chúng lao ra mời chào. Tôi từ từ hạ kính xuống. Nhận ra tôi, mấy thằng đó sững người. Tôi chẳng nói gì, chỉ khẽ nhếch mép cười, rồi lạnh lùng nâng kính…

“Sao đi chậm vậy cưng? – bà Tây hỏi rồi gục đầu vào vai tôi nũng nịu – Đi mau về phòng em đi. Nay em rụng trứng, đang nứng lắm đây nè!”.

Pvsc

Xe ba gác
Từ đám mây :))

TheDawnCa

Xe buýt
Thích đoạn này:

Tìm được người thế khó.

Mưa!

Xe điện
Còn khi cơm áo gạo tiền nó vận vào gia đình rồi thì mất hết cmn cái lãng mạng mà lúc ấy bảo là lãng xẹt.;));))
Lãng xẹt mà cứ tay trong tay rong ruổi khắp mọi miền là em ngưỡng mộ lắm lắm luôn :D

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Tình cảm- luôn là thứ đi ra đầu tiên

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Thích đoạn này:

Tìm được người thế khó.
trong nhà hàng, có cặp, nếu
- chàng gắp cho nàng => đang yêu nhau
- nàng gắp cho chàng => mới cưới nhau
- sống kha khá lâu thì mạnh ai nấy gắp

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mong những gì to tát hơn đi cụ thớt ơi. Chứ những điều này em thấy cũng bình thường lắm
Thích đoạn này:

G810

[Tịch thu bằng lái]
Cặp với anh đê, rồi Mưa sẽ thấy tình iêu đến từ đâu.;))

Anh hứa với Mưa nuôn. :D