Tổng hợp ý kiến về mẫu mã và chất lượng SH Việt Nam 2012!

Minh6789

Xe hơi
Tình hình này mà yên cao hơn sh và Liberty mà đầu xe thấp đi tận 8cm thì k ổn r

Koiyeuno

Xe máy
Đây chỉ là tình trạng khi bác mới mua thôi.r sau này bác đi 1 thời gian bác mới thấy nó xuống máy ntn.vì ngxua các cụ nhà mình đã có câu k chệch đi đâu đ.c.tiền nào của nấy mà bác.hihi.e đang định quất con sh nhập mà không biết giá cả bh ra sao đây.hix.

BNN

Xe buýt
theo em thì cái xe này không hề rẻ chút nào nhé. các cụ thử nghĩ mà xem. về công nghệ máy móc y xịt như PCX? fk ạ? chỉ khác nhau khung sườn. vậy mà lại bán đắt hơn PCX 12 triệu. Dân mình chỉ nhìn vào cái mác SH nói nó rẻ thôi. chứ thực chất thì honda đút túi đc nhiều $ hơn ở con xe này so với pcx :)
+ Nếu honda ra PCX 2012 hoặc Ab 125 mới thì máy cũng sẽ giống như SH 125 (nếu có khác thì khác bộ PGM-Fi) vì honda sẽ áp dụng cùng loại động cơ để giảm giá thành. Nhưng vấn đề cơ bản nằm ở bộ côn và dẫn động. Côn PCX, AB và SH khác nhau rất nhiều và giá chênh nhau phần nhiều nằm ở đây. SH thuộc loại scooter bánh lớn, còn PCX bánh nhỏ hơn nhiều.
+ Nếu so sánh giá giữa PCX và SH thì dễ thấy PCX sẽ rất khó bán, chắc chắn PCX sẽ phải giảm giá.

taodo199

Xe đạp
tình trạng HEAD nâng giá là khó tránh khỏi khi xe mới ra, cung cong thấp hơn cầu
các bác đợi tầm nửa năm là ổn thôi

PIAGIO LIBERTY

Xe máy
em dự là nếu khi nào SH có bản của itali 2012 thì thế nào nó cũng có sự khác biệt so với SHVN...Giống kiểu LX ie hồi trước mới có thì thêm cái mào xấu kinh hay Liberty ie bị hạ thấp xuống và đổi tay xách ngắn @@ so với hàng nhập

BNN

Xe buýt
Đây chỉ là tình trạng khi bác mới mua thôi.r sau này bác đi 1 thời gian bác mới thấy nó xuống máy ntn.vì ngxua các cụ nhà mình đã có câu k chệch đi đâu đ.c.tiền nào của nấy mà bác.hihi.e đang định quất con sh nhập mà không biết giá cả bh ra sao đây.hix.
Không phải vấn đề tiền nào của ấy đâu ạ mà là vấn đề thuế.
Bác mua SH nhập là bác YÊU NƯỚC hơn đấy.
VD đơn giản như thế này: SHVN 125 = 66, SHVN 150 = 80, khoản chênh lệch chi phí sản xuất giữa hai bản này chủ yếu do thuế TTĐB còn chi phí sản xuất chênh không quá 5tr.

taodo199

Xe đạp
các bác cứ từ từ, nghe ngóng xem dân tình phản ánh thế nào
hàng mới ra thì cần lấy uy tín chắc cũng được đấy

Lavender_li

Xe tăng
+ nếu nguyên giá 80 củ thì em sẽ cân nhắc làm con Trắng xem SU HÀO Việt đi thế lào...còn nếu tăng dù chỉ 100,200k em cho nó nghỉ cho khỏe.
Bg kinh tế suy thoái,xe ế chúng nó xếp đầy đường ko còn chỗ chứa mà vãn làm ăn kiểu " bố láo ăn cắp" em cho lượn luôn !!:-"

BNN

Xe buýt
Thời điểm xe ế này HEAD khó mà làm giá được.

PIAGIO LIBERTY

Xe máy
+ nếu nguyên giá 80 củ thì em sẽ cân nhắc làm con Trắng xem SU HÀO vịt đi thế lào...còn nếu tăng dù chỉ 100,200k em cho nó nghỉ cho khỏe.
Bg kinh tế suy thoái,xe ế chúng nó xếp đầy đường ko còn chỗ chứa mà vãn làm ăn kiểu " bố láo ăn cắp" em cho lượn luôn !!:-"
anh Hoàng làm 1 con đi...cho em ngồi thử phát...ngại ra HEAD xem lắm >:)...............

duongtu81

Xe tải
Khi không có chế tài sử phạt nặng các HEAD bán nâng giá thì kiểu gì xe mới gia chẳng bị PR nâng giá.Lợi nhuận mà có ai mà ko ham, quan trọng do tâm lý thị trường.Khi nó ra các bác đừng có đổ xô đi mua, thì chả làm giá đc đâu.Cứ từ từ nghe ngóng chả có ma nào hỏi thì làm giá làm sao được.Hãy làm người tiêu dùng thông minh nhịn thêm 1 tháng nữa...vừa kiểm chứng chất lượng vừa xem giá rổ thế nào.E với phương châm như vậy các cụ ạ...

Lavender_li

Xe tăng
Khi không có chế tài sử phạt nặng các HEAD bán nâng giá thì kiểu gì xe mới gia chẳng bị PR nâng giá.Lợi nhuận mà có ai mà ko ham, quan trọng do tâm lý thị trường.Khi nó ra các bác đừng có đổ xô đi mua, thì chả làm giá đc đâu.Cứ từ từ nghe ngóng chả có ma nào hỏi thì làm giá làm sao được.Hãy làm người tiêu dùng thông minh nhịn thêm 1 tháng nữa...vừa kiểm chứng chất lượng vừa xem giá rổ thế nào.E với phương châm như vậy các cụ ạ...
+ cụ nói chuẩn ko cần chỉnh( chỉnh nữa là hỏng) ..hehe xe cứ ra, ta cứ ra xem nhưng chờ xem rổ giá, check choác thế nào đã.Chẳng máu mua , cũng chẳng đặt xu nào.Xem bọn nó quát giá thế nào

toanba

Xe máy
ko biết nói ai, mình chỉ post bài để anh em tham khảo thôi ...
Em ko hiểu Head nào bán SH mới cho bác nhỉ? Em vừa sang sờ mò con SH bên Head cạnh nhà em, bên này chỉ để trong kho, ko dám bày ra và em hỏi cũng ko dám bán. Nó nói mai mới được bày và mới được bán mà hôm qua bác đã có xe đi rồi, chịu bác!

GauMemo

Xe hơi
Hé hé...

Nhìn cũng ngộ nghĩnh phết nhỉ! E thấy giống con Vision phóng to bự lên!

Nhưng mà có thể mới nên mình nhìn chưa quen mắt... Chứ vài hôm đi đầy đường có khi lại thấy đẹp!

KuAnh

Xe tăng
Em có ít ý kiến thế này ạh ngày xưa ra Sh đời đầu thì nó là đỉnh nhất ra SHi các cụ chưa quen chê SHi về sau ra 2009 lại chê 2009 này nọ xong bây giờ đầy đường. Khi ra SH 2009 VN thì chê sơn xấu chạy tụt ga v v thế nhưng vẫn đầy đường.giờ SH 2012 ra mắt đầu tiên tại VN thì chê xấu chê chất lượng kém này nọ. Đây là lần đầu tiên Honđa cải tiến về máy về bô vành. Các bác không để ý 1 điểm là từ ngày nó ra cái @ vẫn chỉ kiểu dáng bô đấy lốc máy đấy lọc gió đấy và giờ người ta cải tiến nên chưa quen mắt nên vậy. Còn các bác nào nói Sh2011 nhập là hay là tiên là rồng thì cứ đợi bản 2012 nhập về mua cho đẳng cấp ạh. Còn theo em đừng quá so sánh nhập hay việt làm gì ạ phù hợp với túi tiền ai người đấy mua thôi ah. Không phải Honđa người ta không biết suy nghĩ khi làm ra 1 phiên bản toàn cầu đâu ạh. Cứ ngẫm ngày xưa li việt ra các bác thu nhau chê lùn này nọ từ ngày có đôi tay hoàng lavender 1 cái thành phong trào luôn và bây giờ cũng phổ thông??? Vậy nên cái này cũng chỉ là phương tiện các bác đừng quá phân biệt Việt đi ra đường không ra gì và kém đẳng cấp xe nhập ạ vì cũng chỉ là phương tiện thôi ạ. Đây là vài lời tâm sự của em có gì không phải các bác bỏ qua ạh. Thân!

0937336789

Xe máy
tầm tiền này cũng tạm ổn

thanhtung19

Xe tải
Giá này là ok rồi. Em chỉ chê mỗi cái là sao thiết kế cái đầu xấu thế. Trước nhìn cái biết SH ngay. Giờ nhìn giống SYM hơn.

MoonMax

Xe điện
Tùy theo đk các cụ chơi thôi. Nhưng cá nhân em cái tỉ lệ nội địa 93% ko yên cái bụng lắm ạ
Honda VN lưu ý nếu có vấn đề gì xảy ra trong quá trình sử dụng, tang lễ sẽ được cử hành hoàn toàn theo nghi lễ VN. Như vậy tỷ lệ nội địa hóa sẽ tăng thêm được 4% nữa là 97 %.

Xài SH việt nam là yêu nước nhé các cụ!!!=))