Đánh giá Tò mò quá em đi lái thử New EVEREST

Superma

Xe máy
nhìn xe sướng mắt thế, tổ chức giới thiệu ở đâu vậy cụ chủ ???

matel

Xe tải
Đọc một mạch hết 27 trang. Cụ chủ review tốt quá. Mời cụ chén rượu ạ!

Toni Nguyễn

Xe máy
Xe này chạy đường dài thì sướng phải biết

Xe mỹ thì độ an toàn cũng cao

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anyee

Xe tăng
cụ phan 3 cho e hỏi là ford new này có camera 360 k cụ, e thấy mit pajero quảng cáo có

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Xem bài review của cụ chủ thớt xong, em cầm lòng ko đặng nên sáng nay đã đi đặt cọc em nó, hy vọng có xe sớm
Cụ máu quá nhỉ. Cơ mà đại lý nào dám ký hđ với cụ tầm này là cũng liều đấy. Cụ có thể pm cho cháu vào chỗ kín xem đại lý nào ko ạ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em kết cái phần này thật sự mặc dù nó chỉ là tiểu tiết!
Đúng vậy cụ ạ, nhiều khi những chi tiết nhỏ nhưng nó mang lại sự tiện dụng cho những người ngồi trên xe. Nhỏ mà hợp lý, tiện lợi thì là sự tinh tế!

Em hỏi cụ Phan3H cụ chạy Ếch hay bị mất đồ hay sao mà comment nào của cụ cũng thấy đưa ra biện pháp bảo vệ mất trộm vậy. Em để ý trộm nó khinh xe Ford lắm nên chẳng thèm trộm đâu.
Ếch thì ko hay mất đồ, do vặt mấy đồ đó cũng chả bán được cho ai. Các chú vặt đồ, về om ở chợ giời vài bộ không ai qua mua thì chán ngay. Nhân tiện đây, em cũng khuyên các cụ là: Muốn bảo vệ mình thì cách tốt nhất là không nên mua lại đồ ăn cắp. Mỗi người góp sức 1 chút, ít nhất thì đồ Ford sẽ ko ai màng đến nữa.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bài chất và kỳ công như này, bên nào lấy để quảng cáo cứ trả tiền ra :D
cảm ơn cụ rất nhiều, review quá chi tiết luôn ạ, e thấy đây mới là đối thủ của STF chứ vua lật thì chắc k có cửa để so rùi :D (các cụ Toy ném e nhẹ tay thôi nhá)
Cảm ơn bác Phan3H đã có bài review rất chi tiết.
Bài biết của bác chủ thật tuyệt vời.
Nếu Điều hành hoặc MOD của góc Ford tổng hợp lại rồi đưa lên trang chủ thì quá tuyệt.
cụ chủ quả là nhiệt tình. kính cụ
Bài viết của cụ thực tế, chi tiết , thỏa mãn cơn khát thông tin em nó của anh em hội, anh em như đang đi giữa trưa hè dưới những bóng cây " mỡ" vấp phải bom bia hơi hà nội . Thank cụ rất nhiều !
Hay quá, tiếp đi cụ 3H ơi
hóng cụ vào review trang thiết bị + công nghệ :D
Cụ chủ thớt review theo phong cách Cô dâu 8 tuổi :D
Cụ chủ thớt phân tích chi tiết và chuẩn xác, cám ơn cụ.
Em ơn tất cả các cụ đã động viên, tiếp sức. Cuối tuần vừa rồi em phải đi chống bão, giờ em sẽ dần dần viết tiếp về Phần 3: Máy móc, gầm bệ và khả năng vận hành các cụ nhé!

sondong

Xe điện
Em ơn tất cả các cụ đã động viên, tiếp sức. Cuối tuần vừa rồi em phải đi chống bão, giờ em sẽ dần dần viết tiếp về Phần 3: Máy móc, gầm bệ và khả năng vận hành các cụ nhé!
Em hóng vụ vận hành , cơ mà máy Dầu thì có thay đổi gì với bản cũ đâu cụ nhẩy?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Máy móc, gầm bệ và khả năng vận hành

Em tiếp tục Phần 3: Phần này em nói về sức mạnh máy móc em nó được trang bị, khả năng chinh phục mọi địa hình và đặc biệt là khả năng off-road của em nó đã được Ford rất chú trọng trên chiếc SUV này.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lần này, em chỉ thấy Ford giới thiệu động cơ máy dầu với 2 bản là 2.2 và 3.2 mà không thấy giới thiệu bản máy xăng. Chỉ biết rằng, tại thị trường VN sắp tới Ford cũng chỉ mới đưa về loại động cơ máy dầu. Máy xăng động cơ Ecoboost 2.0 đang được lắp trên chú Range Rover Evoque không hiểu tại sao lại không được đưa về cùng thời điểm. Một sự đáng tiếc rất lớn cho những ai thích máy xăng.

- Với động cơ dung tích 3.2 4x4 AT, 5 xi lanh, có công suất 198 mã lực tại 3.000 vòng/phút, mô mem xoắn cực đại: 470 Nm trong dải tua 1.750 đến 2.500 vòng/phút, đi cùng hộp số tự động 6 cấp, hệ dẫn động 4 bánh toàn thời gian.

- Động cơ dung tích 2.2 4x2 AT, 4 xi lanh, có công suất 160 mã lực tại vòng tua 3.200 vòng/phút, mô mem xoắn cực đại: 385 Nm trong dải tua máy từ 1.600 đến 2.500 vòng/phút, đi kèm hộp số tự động 6 cấp.

Mazda3 new

Đi bộ
Cụ chủ thớt mô tả khá kỹ các tính năng, tuy nhiên em thấy con này đời trước có nhược điểm là giảm xóc sau dùng nhíp chạy ít tải xóc thôi rồi ( em đang chạy đây) nên rất quan tâm mode mới này giảm xóc thế nào ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Theo như giới thiệu từ các cụ kỹ thuật của Ford thì động cơ trên Niu Ế này dùng chung với Răng gơ. Em có hỏi 2 xe dùng chung động cơ nhưng có sự khác biệt gì không? Và với những cải tiến đáng kể mà Niu Ế có thể làm được thì các đồng chí ấy tiết lộ là có thay đổi 1 chút để phù hợp hơn trên chiếc xe này. Tuy nhiên, việc thay đổi chi tiết nào và thay đổi những gì thì em chịu. Em chỉ viết ra đây những gì em được nhìn thấy thôi các cụ nhé.

Turbo tăng áp với bộ van biến thiên cho phép tăng công suất và mô men xoắn. Em giới thiệu tính năng này tuy không mới và không phải đến em Niu Ế này mới có, tuy nhiên em thấy trên xe máy dầu thì điều này thật sự cần thiết để đạt được công suất mạnh mẽ ở cấp số thấp nhưng vẫn đảmbảo khả năng tiết kiệm nhiên nhiệu.

sh87

Xe hơi
Em đang chạy EcoSport bản titanium đã thấy thích rùi, h được ngồi lên em này vi vu thì còn gì bằng. Cố gắng gom lúa sang năm lên em này thui. Cảm ơn cụ chủ thớt đã có bài viết rất chi tiết về em nó. Típ đi cụ ơi...

dotcms

Xe tăng
quá chất, đổi xe thôi

gl1600

Xe điện
Tiếc mỗi cái ko có số sàn MT và 4x4...

gl1600

Xe điện
Theo như giới thiệu từ các cụ kỹ thuật của Ford thì động cơ trên Niu Ế này dùng chung với Răng gơ. Em có hỏi 2 xe dùng chung động cơ nhưng có sự khác biệt gì không? Và với những cải tiến đáng kể mà Niu Ế có thể làm được thì các đồng chí ấy tiết lộ là có thay đổi 1 chút để phù hợp hơn trên chiếc xe này. Tuy nhiên, việc thay đổi chi tiết nào và thay đổi những gì thì em chịu. Em chỉ viết ra đây những gì em được nhìn thấy thôi các cụ nhé.

Turbo tăng áp với bộ van biến thiên cho phép tăng công suất và mô men xoắn. Em giới thiệu tính năng này tuy không mới và không phải đến em Niu Ế này mới có, tuy nhiên em thấy trên xe máy dầu thì điều này thật sự cần thiết để đạt được công suất mạnh mẽ ở cấp số thấp nhưng vẫn đảmbảo khả năng tiết kiệm nhiên nhiệu.
Máy 2.2 New Ế là 160hp/3200 trong khi Ranger có 148hp/3700. Cải tiến hơn 12hp đạt tại vòng tua thấp hơn hẳn là cũng ngon rồi cụ nhẩy. Giá mà có số sàn thì ép phê lắm