Tốc độ 220 km/h bằng X5

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Em vừa mới lên wiki ngó nghiêng về cái autobahn này thấy đường thế này mà các cụ cũng dám chạy 200 km/h thì phục thật 3:-O
- Cong cong:

- Võng lên võng xuống:

- Làn trái ngoài cùng không kẻ vạch vàng, vạch trắng thế này mà tối phóng nhanh làm sao mà thấy kịp đường X_X
Đường cao tốc kẻ vạch vàng mà thường em cũng chỉ dám chạy 70 mph (112 km/h) vào buổi tối thôi àh 3:-O

Họ cũng khuyến cáo tốc độ tối đa nên là tầm 130 km/h. Em nghĩ các cụ nên đi chầm chậm lại chút. Đường vòng vòng lên xuống thế kia đi nhanh quá bay ra khỏi đường lúc nào không biết ấy. #:-s
German autobahnen are sometimes referred to as "the last refuge of the high-speed drivers", since they have no general speed limit (though about 55% of the total length is subject to local and/or conditional limits), but the maximum recommended speed is 130 kilometres per hour (81 mph).

tuan dat

Xe tăng
Bác heavyrain xem nhầm đường rồi, em chạy trên đường A28 mà mấy cái ảnh trên là đường A1 và A9, đường A28 là đường thẳng và rất ít xe lưu thông mà mới được làm lại năm ngoái.:D

BELFOTO

Xe tải
Ko biết đường VN có chạy được 200 km ko nhỉ?

BELFOTO

Xe tải
Tốc độ Cụ chạy như này vào Huế chỉ 3 tiếng ước gì VN... Thì sáng nào cũng vào Huế ăn bún bò:P

BMW73

Xe tải
Các cụ dự xem VN ta bâu giờ mới có cái đường như thế để chúng ta buổi sáng chạy vào Huế ăn bún bò nhỉ? VN hôm nay bước lên đỉnh cao toán học thế giới rồi đấy .

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Bác heavyrain xem nhầm đường rồi, em chạy trên đường A28 mà mấy cái ảnh trên là đường A1 và A9, đường A28 là đường thẳng và rất ít xe lưu thông mà mới được làm lại năm ngoái.:D
Ở US nó sơn vạch vàng là ngoài cùng của 1 chiều. Sao đường bên EU sao nó ko sơn vạch vạch ngoài cùng vàng giống vậy nhỉ? Em thấy cái vạch vàng rất dễ nhìn, đặc biệt là buổi tối. :)

tuan dat

Xe tăng
Ở US nó sơn vạch vàng là ngoài cùng của 1 chiều. Sao đường bên EU sao nó ko sơn vạch vạch ngoài cùng vàng giống vậy nhỉ? Em thấy cái vạch vàng rất dễ nhìn, đặc biệt là buổi tối. :)
Ở bên EU cũng có vạch vàng bác ạ, nhưng chỉ có trong trường hợp sửa đường ví dụ đường 2 làn sẽ được chia làm 3 làn bằng vạch vàng (mỗi làn hẹp đi 1 ít và thường giới hạn tốc độ khoảng 80) , lúc đó trên mặt đường có vạch trắng và vạch vàng thì người tham gia giao thông phải tuân theo vạch vàng. Bên Mỹ có được chạy nhanh không hở bác?:D

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
bó tay, tốc độ vậy mà ko rung mấy, sao êm dữ dzạ ??????

mà cụ chủ thớt xem lại dùm chứ có phải võ xe của x5 làm bằng chất liệu họ nhà nhựa chứ ko phải hợp kim phải ko ạ ? em nghe nói võ x5 dễ bị vỡ lắm :(

ko biết x5 bản 2011 có làm võ cứng ko nhỉ ?

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Ở bên EU cũng có vạch vàng bác ạ, nhưng chỉ có trong trường hợp sửa đường ví dụ đường 2 làn sẽ được chia làm 3 làn bằng vạch vàng (mỗi làn hẹp đi 1 ít và thường giới hạn tốc độ khoảng 80) , lúc đó trên mặt đường có vạch trắng và vạch vàng thì người tham gia giao thông phải tuân theo vạch vàng. Bên Mỹ có được chạy nhanh không hở bác?:D
Em nghĩ tốc độ giới hạn thấp hơn bên EU. Ở US những bang đông dân cư thì thường limit 65 mph (105 km/h), đường đi xuyên qua thành phố lớn như chỗ em thì giới hạn 55 mph (88km/h), đi bao quanh thành phố lớn thì 60 mph (94 km/h).
Những vùng heo hút, chạy qua sa mạc thì mới có 75 mph (121 km/h) hay 80 mph (129 km/h). Nhưng mà những chỗ này khi trời tối speed limit cũng giảm xuống còn 65 mph (105 km/h).

Việc giảm speed limit khi trời tối khá phổ biến ở US.

tuan dat

Xe tăng
bó tay, tốc độ vậy mà ko rung mấy, sao êm dữ dzạ ??????

mà cụ chủ thớt xem lại dùm chứ có phải võ xe của x5 làm bằng chất liệu họ nhà nhựa chứ ko phải hợp kim phải ko ạ ? em nghe nói võ x5 dễ bị vỡ lắm :(

ko biết x5 bản 2011 có làm võ cứng ko nhỉ ?
Không phải tất cả vỏ xe bằng nhựa bác ạ, chỉ có 2 tấm chỗ bánh trước bằng nhựa thôi, em thấy chỗ đó bằng nhựa cũng rất hợp lý vì thường hay va quyệt phần đầu, nếu va quyệt nhỏ thì không bị móp như vỏ cứng nhờ sự đàn hồi của nhựa, còn va quyệt mạnh thì vỡ luôn đằng nào cũng phải thay mới vì bên này tiền công khi sửa xe trong BMW là 60 Euro/h nên người ta không gò như ở VN, xe của vợ cả em Renault clio phần đầu cũng bằng nhựa bác ạ :D

nambombom

Xe buýt
Ở bển sướng thật ạ, cụ chưa cần nhá đèn mà mấy thèng chạy trước phải tấp vô làn trong roài,
Nhưng nguy hiểm quá cụ à
Không nguy hiểm như cụ nghĩ đậu ợ. Bên đó luật là như vậy, xe nào muốn vượt, chạy tốc độ cao thì chạy ở làn ngoài cùng, còn những xe chạy đều đều cỡ khoảng 180 km/h đổ lại thì chạy làn trong, và các làn trong nữa thì tốc độ càng thấp hơn. Em cũng đã từng chạy chrysler ở bên Đức, dĩ nhiên không được 220 km/h như X5 mà chỉ loanh quanh 180 thôi, thỉnh thoảng lắm mới lên đến 200 km/h, nhưng không có cảm giác nguy hiểm. Chỉ có điều thỉnh thoảng đang chạy 180-190km/h thì lại nghe thấy vèo 1 phát, chỉ kịp nhìn thấy cái đuôi xe vượt mình thì đã thấy xa lắc xa lơ rồi, toàn kiểu như Audi A8, hoặc R8, hoặc mấy bác dòng couper 2 cửa... CHÁN LUÔN. Nghĩ lại mà thèm.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
Không phải tất cả vỏ xe bằng nhựa bác ạ, chỉ có 2 tấm chỗ bánh trước bằng nhựa thôi, em thấy chỗ đó bằng nhựa cũng rất hợp lý vì thường hay va quyệt phần đầu, nếu va quyệt nhỏ thì không bị móp như vỏ cứng nhờ sự đàn hồi của nhựa, còn va quyệt mạnh thì vỡ luôn đằng nào cũng phải thay mới vì bên này tiền công khi sửa xe trong BMW là 60 Euro/h nên người ta không gò như ở VN, xe của vợ cả em Renault clio phần đầu cũng bằng nhựa bác ạ :D
có chắc ko bác ? em nghe nói có ông nào ở trong otofun này hồi đó bị xe máy húc cho cái bể cả cái cửa xe, xe máy thì ko bị gì nặng còn ông kia phải thay cửa khác hết cả trăm triệu cơ đấy hic hic.

nếu chỉ có khúc trước bằng nhựa chổ bánh xe thì gặp em có tiền là em chơi tất còn nếu cả xe nhựa nhiều hơn thép thì hơi nản

tuan dat

Xe tăng
có chắc ko bác ? em nghe nói có ông nào ở trong otofun này hồi đó bị xe máy húc cho cái bể cả cái cửa xe, xe máy thì ko bị gì nặng còn ông kia phải thay cửa khác hết cả trăm triệu cơ đấy hic hic.

nếu chỉ có khúc trước bằng nhựa chổ bánh xe thì gặp em có tiền là em chơi tất còn nếu cả xe nhựa nhiều hơn thép thì hơi nản
Để bác tin em nói đúng, em lấy mấy cục nam châm ra dính vào xe rồi up cho bác xem này:
Cửa trước cửa sau

Phần đuôi xe:

Phần cốp sau:

Chỉnh sửa cuối:

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
ủa, em tưởng võ xe thường làm bằng Thép chứ ? nếu là nam châm dính vô được vậy có nghĩa là bằng SẮT à cụ ?

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
oài, e hôm e đi Chợ Viềng chạy BMW 325 ở Pháp Vân còn lên 170km/h có lúc lên gần 180km/h. Tất nhiên chạy buổi tối đường vắng, bác chạy X5 mà đường lại ngon thế thì cũng bình thường thôi.

ZoroX

Xe buýt
A 28 đường mới làm lại bác ạ.
chà đường mới làm lại thì chạy êm tay lắm cụ nhỉ :D mùa này đang mùa cao điểm làm đường đây, đến hè năm sau là có 1 loạt đường mới đẹp, phục vụ cho các cụ >200 :)) gửi tới Emden lời chào từ Karlsruhe :)

Chỉnh sửa cuối: