[Thảo luận] Tốc độ trên đường Bắc Thăng Long - Nội Bài?

landport

Xe tăng
Qua bờ bắc thăng long cụ vín 90 cho iem

anhtho

Xe ngựa
Em biết đa số các cụ sẽ trả lời là qua cầu là vít 80, 90. Em cũng thế :).
Nhưng vấn đề là biển báo không rõ ràng. Nếu ai đó là người tỉnh, thành phố khác, chạy xe từ đường PVĐ tới sb NB, qua cầu thì họ cũng ko dám chạy quá 60km/h bởi vì không có biển hết khu đông dân cư à cũng ko có biển cho phép chạy 80 hay 90km/h.
Không biết làm mấy cái biển đó có đắt không mà họ không làm.

thinhkieuphong

Xe điện
Chỗ này phân làn theo tốc độ làn ngoài cùng là 90, rồi 80 và 60. Đến gần sân bay có biển đi chậm và biển 60 cụ cứ chấp hành nghiêm chỉnh thôi.
cụ xem biển phân làn ở đâu thế ??? làm quái gì có nhỉ

thichxeFord

Xe tăng
cụ xem biển phân làn ở đâu thế ??? làm quái gì có nhỉ
Ah xin lỗi cụ vì không xem kỹ tiêu đề. Nếu là đường Bắc Thăng Long - Nội Bài thì không có thật. Cứ 50km/h qua cầu TL là em vít lên 90 - theo luật mới đường phân cách nhau bởi giải phân cách cứng, mỗi bên 3 làn được đi 60(nội đô) và 90 (ngoại đô).

Bopbi_hsgs

Xe container
Đường Bắc Thăng Long - Nội Bài là ngoại thành HN r, các cụ cứ phóng 90km/h cho e :)

manhhung126

Xe hơi
Nhiều chỗ ngoại thành dân cư còn đông hơn nội thành các cụ nhỉ

FujiS5200

Xe điện
Theo biển báo thì cụ có thể vít 80-90km/h lên tới tận hồ Gươm nếu cụ đi từ phía Nội Bài về Hà Nội, và phải đi 50-60km/h cho cả 1 đoạn dài, rất dài cho tới khi gặp 1 cái biển nội thị nào đó nếu cụ đi từ Hà Nội ra.
Tình trạng tương tự với cao tốc đi qua cầu Nhật Tân.
PS: Biển báo ngu như bò.

hn03

Xe điện
Ko có biển báo hết khu dân cư hay vào khu dân cư nhưng em toàn chạy 80km/h. Thực tế ở đây thiếu biển. Em nhớ không nhầm trước kia có biển, khi mới thông đường và nó có quy chế riêng như kiểu đường 5. Giờ thì chịu. Xxx mà vịn thì thực sự ko có biển hay vạch gì để cãi khi chạy 80

vietran

Xe ba gác
Hàng chục năm đoạn này biển báo vẫn vớ vẩn thế, quan lớn quan bé quan già quan trẻ ngày léo nào cũng ra sân bay cũng đập vào mắt nhưng léo thấy ý kiến gì.
Trc đây vào nội thành k hề có biển hạn chế tốc độ hay đông dân cư nào nhưng xxx vẫn bắn tốc độ như thường
Quy định mập mờ để ăn tiền hình như là đặc sản của xứ thiên đường

vietran

Xe ba gác
E đã trả lời đúng ý chủ thớt hỏi mà cụ . qua cầu này là thuộc ngoại thành rồi , có giả phân cách giữa theo luật mới ta được đi 90 mà cụ . Còn trước khi lên cầu là có biển 50 mà , trước khi có biển 50 thì vẫn trực thuộc đường PVĐ là nội thành đi được 60 mà cụ .
Luật gt là đi theo biển báo chứ k theo bản đồ cụ ạ
Cái sai về tư duy luật gt của cụ giống cái đám xử vụ cụ ofer trên này kiện csgt, vụ ngã tam nổi tiếng ấy

ThanhTungTB

Xe điện
Cái sai về tư duy luật gt của cụ giống cái đám xử vụ cụ ofer trên này kiện csgt, vụ ngã tam nổi tiếng ấy
xin hỏi cụ , nếu đi theo biển báo như ý cụ nói thì đi từ pháp vân về nội thành , biển nào báo hiệu là nội thành , biển nào báo hiệu tốc độ trong khu vự đó ...?

ThanhTungTB

Xe điện
Mà nói luôn , trên cung đường này qua cầu thăng long theo hướng nội bài về , biển nào quy định tốc độ cho khu vực sau khi qua cầu thăng long ?

vietran

Xe ba gác
xin hỏi cụ , nếu đi theo biển báo như ý cụ nói thì đi từ pháp vân về nội thành , biển nào báo hiệu là nội thành , biển nào báo hiệu tốc độ trong khu vự đó ...?
đây là cái sai cố hữu và tồn tại nhiều năm của sở giao thông hà nội: cắm thiếu biển báo.
em noi thật chứ đưa tất cả các lãnh đạo sở này ra cửa ngõ thủ đô, bảo chỗ nào là bắt đầu nội thành, em cam đoan léo trả lời được. Biết chỗ lìn nào là bắt đầu nội thành.
em nói thật chứ em đi đường Tahừng long nội bài này hàng chục năm từ khi nó vừa làm k một bóng người, em sống ở khu vực đó hàng chục năm, em đi dó hàng ngày tính cả ngàn lần mà em còn léo biết chjỗ nào bắt đầu vào nội thành, thử hỏi các bác tỉnh ngoài vào thì biết chỗ nào là nội thành để đi 50km/h, quá đánh đố người ta, phân định bản đồ là để cho sở giao thông căn cứ vao đó mà cắm biển chứ léo phải để mà bắt người tham gia giao thông,
Pháp vân vào Nọi thành cũng vậy, Nộ Bài cũng thế vv ...đáng ra sở giao thông hà nội phải cắm biển nhấp nhô để người tham gia giao thông biết mà tuân thủ tốc độ

vietran

Xe ba gác
Theo biển báo thì cụ có thể vít 80-90km/h lên tới tận hồ Gươm nếu cụ đi từ phía Nội Bài về Hà Nội, và phải đi 50-60km/h cho cả 1 đoạn dài, rất dài cho tới khi gặp 1 cái biển nội thị nào đó nếu cụ đi từ Hà Nội ra.
Tình trạng tương tự với cao tốc đi qua cầu Nhật Tân.
PS: Biển báo ngu như bò.
k phải biển ngu như con bò mà bọn cắmbiển ngu nư..thôi chả lại khổ oan con bò, con bò nó tử tế

vietran

Xe ba gác
Mà nói luôn , trên cung đường này qua cầu thăng long theo hướng nội bài về , biển nào quy định tốc độ cho khu vực sau khi qua cầu thăng long ?
k có biển nào cả, mãi sau này khi cầu thăng long sửa đi sửa lại tai nạn nhiều quá người ta cắm biển 50, nhưng vào nội thành qua cầu gặp ngã tư là biển này hết hiệu lực, về lý đi tận bờ hồ k hạn chế tốc độ, vùng xa đồng bào về thăm lăng thì biết chỗ nào là nội thành, cho mấy ông bộ giao thông lên mấy thành phố miền núi đố cả họ cũng léo biết chỗ nào bắt đầu vào nội đô cjhứ đừng nói đồng bào từ xa xôi về thủ đô. Bất cập vậy mà vài chục năm nó vẫn chưa cắm dc cái biển, có cả 1 đài vov chuyên giao thông cũng thấy im, hơn 700 tờ báo ra rả về ATGT cũng ngậm.

anhtho

Xe ngựa
Cái này em đã nói ở trên rồi. Một người nào đó từ tỉnh khác tới, đi từ NB qua cầu TL vào nội thành (hoặc ngược lại) sẽ hoàn toàn không biết đi với tốc độ bao nhiêu cho vừa vì họ ko thấy một cái biển khu đông dân cư hoặc hết khu đông dân cư nào.
Biển báo thiếu, ko hợp lý. Đó là chưa kể nhiều chỗ làn đường cho to gấp 2, gấp 3 bình thường, thậm chí có nơi cứ đi suông, chẳng có vạch vôi, có hàng, có lối gì hết. Lại có chỗ đường 2 làn, phân làn vạch đứt, nhưng vẫn có cái biển cấm vượt to lù lù. Em chẳng hiểu họ tuy duy bằng gì nữa ?
Bh luật phạt đèn vàng gắt gao, thế nhưng nhiều cột đèn em để ý cái đồng hồ đếm ngược lại không chạy nữa, đi qua rất camerun vì ko biết đèn xanh chuyển vàng lúc nào..