Tồn h.sơ vì Hợp đồng công chứng.

vuongthong

Đi bộ
Báo cáo các cụ trường hợp của em:
Chả là em cưới vợ 2 đc 1/2 tháng nay rồi, hôm nay là ngày trên giấy hẹn để lên LTK lấy đăng ký mới sang tên em. Nhét giấy hẹn vào, xxx - N sau một hồi tìm kiếm trả lời: hsơ này bị tồn rồi nhé, hặp xxx-L để biết lý do. Cong mông đ tìm xxx-L thì đc đáp án: hợp đồng công chứng mau bán xe thiếu chữ ký của 2 bên ở trang đầu.
Em thấy cũng lạ, hđ có 2 trang, đc đóng dấu ráp lai của phòng công chứng và có chữ ký nháy của công chứng viên ở dưới các trang + trang lời chứng của công chứng viên, hai bên ký đầy đủ ở trang 2, vậy mà vẫn yêu cầu có thêm chữ ký 2 bên (ký tắt) ở trang đầu nữa, còn nói là quy định của Luật Công chứng.
Bác nào hiểu luật cho em hỏi có đúng là Luật công chứng qđịnh như vậy ko hay là xxx cố tình "tồn" h.sơ để...?
[-([-([-(

Bùm Bum

Xe hơi
Theo em chẳng có luật công chứng nào qui định cái này cả, nếu có thì chẳng chú CC viên nào dám kí. Về qui định thì hai bên mua bán phải kí trước mặt CC viên, nhưng thường thì ít khi có đủ mặt 2 bên hoặc là mua bán qua salon thì bên bán sẽ kí khống trước sau khi có người mua mới điền thông tin. Việc thiếu kí nháy thường trước đây mới bị còn mấy tháng gần đây đều có đủ, nên các cụ lưu ý khi đi đăng kí mà thấy thiếu chữ kí nháy của bên bán và bên mua ( hoặc ủy quyền) thì cứ tự kí nháy vào.

Lưu ý: thiếu chữ kí nháy của CC viên ở từng trang thì bắt buộc phải lên phòng CC đó nhờ kí lại. Đừng dại mà kí hộ nhé.

supernoob

Xe hơi
86 đang bị soi nên làm chặt cụ ạ, trả về hàng đống

longvu

Xe tăng
86 đang bị soi nên làm chặt cụ ạ, trả về hàng đống
Thế hả bác, ai soi, soi ai, hay mấy đồng chí bên 83 THĐ sang soi b-)
Sáng nay em vừa lấy 2 cái đăng ký, 3 phút xong, em Nga đại úy tươi roi rói, định bồi dưỡng em ấy tí cho ra dáng đàn anh nhưng đông quá, thế là em bẽn lẽn đi về.

TruongChinh

Xe máy
Mọi hợp đồng nào cũng đều phải đầy đủ ký nháy từng trang của cả hai bên và có ráp lai.