[Funland] Tổng hợp những cuốn sách thay đổi cuộc đời của bạn.

pipe

Xe tăng
Quyển Những tấm lòng cao cả cũng đc đấy các cụ.

hatdecuoi

Xe buýt
em thì có mấu cuốn hồi bé đọc mà gây ấn tượng mạnh như: Tuổi thơ dữ dội. thế thôi, chứ chưa có cuốn sách nào làm thay đổi cuộc đời em cả.

perman

Xe tải
Em thấy cuốn ấn tượng và thay đổi con người em là cuốn: Sổ liên lạc. Do các thầy cô chủ nhiệm viết ạ. Ngày bé, mỗi lần cầm sổ về nhà đưa bố mẹ đọc và kí tên là 1 lần thử thách lòng can đảm của em. Và thế là con người em thay đổi để thích nghi với roi và đòn của bố em. Đấy, em nghĩ là cuốn đấy rất í nghĩa

Loe_hờ lú

Xe điện
Em thì hâm mộ một tác giả kinh điển, người đã viết ra những áng văn tuyệt cú mà em tin rằng các cụ ở đây đã ít nhiều đọc qua trong khi mải mê với bàn tay phải. Tên anh ấy là Kinh Bích Lịch.
Đúng thật, lâu lắm em mới gặp được người cùng hâm mộ, mà còn biết tên anh này. Kinh Bích Lịch là tuyệt thế thần sầu roài :D

Cường Trần

Xe hơi
Toàn sách hay đấy cụ nhưng mà 1 khi nhà nước còn bán xổ số thì không biết thằng nào hơn thằng nào :))

Super driver

Xe tải
Các OF nhà mình hầu hết đều là người có tiền, có ô tô, cũng tương đối thành công nên em đoán các bác cũng phải đọc và biết nhiều về sách chứ nhỉ :-?

nhattamlee

Xe tải
Em lập thớt này để mọi người có ham mê đọc sách chia sẻ những cuốn sách hay, cùng xây dựng văn hoá đoc. Mọi người cập nhật sách có những thông tin cơ bản sau:

1. Tên sách và tác giả.
2. Thể loại.
3. Giới thiệu nội dung.

Em xin tiên phong giới thiệu 3 tác phẩm vừa đọc xong thấy rất hay.

1. Cà phê cùng Tony - Tác giả Tony buổi sáng
- Thể loại: Doanh Nhân & Bài Học.
- Giới thiệu:
Là sự tập hợp các bài viết trên trang mạng xã hội FaceBook của tác giả Tony Buổi Sáng (TnBS) về những bài học, câu chuyện anh đã trải nghiệm trong cuộc sống. Đó có thể là cách anh chia sẻ với các bạn trẻ về những chuyện to tát như khởi nghiệp, đạo đức kinh doanh, học tập đến những việc nhỏ nhặt như ăn mặc, giao tiếp, vệ sinh cơ thể sao cho văn minh, lịch sự. Hay chỉ đơn giản thuật lại những trải nghiệm thực tế của anh trong quá trình sống, kinh doanh ở trong và ngoài nước.

.
Cuốn 2-3 em thấy nó hay ở 1 góc độ nào đó nhưng riêng cái Tony buổi sáng em ứ thik chút nào, giọng văn có vẻ hay ho nhưng hiểu kỹ thì đó là ngôn ngữ của bọn tập toe mới giàu, nhìn xã hội phiến diện chả khác gì thằng Chí, nhưng lại tự cho mình thanh cao dạy đời kiểu như ông mày làm được tất cả xh ngu quá ko biết kiếm tiền, nhưng đíu phân biệt được giữa nói được và làm được nó khác nhau như thế nào.

Và cái quan trọng e hơi nặng lời là anh này chuyên lợi dụng sức lao động sinh viên, nào là thực tập free, bảo vệ free, làm vườn free.

thungxam

Xe tăng
Cuốn sách này sẽ biến bác từ người trở thành cờ hó đấy. em hơi nặng lời chút nhưng mà quên em thanh niên chết hết vì cái này bác ợ ^#(^
Cuốn này thay đổi theo chiều hướng tiêu cực . Gì chứ cái món 2 số này cai khó lém , vì vỉa hè quán nước đâu đâu cũng thấy .

ThanCui

Xe tăng
Ơ thế không ai nhắc đến sách của anh Chủ Tịt cafe Trung Nguyên à , ngày nào chả thấy anh ấy lảm nhảm trên TV sách gì đó mà

hainm.invest

Xe buýt
Cuốn đó thuộc thể loại Viễn tưởng
Nó đã làm e ảo tưởng vào sức mạnh bản thân :))
Một số quyển sách có giá trị thưc tế là How to stop worring and start living. luyện tinh thần. Ở xứ đông lào giáo dục lệch lạc, người ta chỉ giáo dục kiến thức thể chất, khoa học cơ bản, có một thứ vô cùng quan trọng là dạy tinh thần thì không được đào tạo đứng đắn, toàn dạy tà đạo giáo mác. Con người vốn là tổng thể giữa thể chất và tâm hồn, tâm hồn khuyết tật thì thể xác còn lại chỉ như bọn walking dead, chỉ chăm chăm kiếm ăn và vật vờ, nhìn cả xã hội giờ đúng như một bày walking dead, nản

phuquan

Xe tải
Cụ chủ thì nghiêm túc mà nhiều cụ vào trêu đùa quá. Công nhận với cụ chủ thớt là đọc sách dù gì cũng thay đổi 1 góc nào đó con người mình, mỗi lần đọc là một lần thêm động lực làm 1 điều gì đó.

waterfall

Xe buýt
Cụ chủ thớt mở thớt nhầm chỗ rồi. :) Nhưng cái tiêu đề cũng nên sửa lại thì hợp hơn vì có thể nó thay đổi cuộc đời cụ chứ người khác thì không. :)

xich lo 29

Xe tải
Tô ni đầu bồi mà cụ xếp nó vào loại sach nên đọc thì iem cũng chịu cụ .

Patriots

Xe lăn
Lâu rồi cháu không đọc sách (truyện), nghĩ lại về mình là cuốn sách hay nhất.