[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E có con bạn cũng khoe 2 vc vào viện tiêm dù ko là loại ưu tiên j mà quen biết, tiền bạc thôi.
E ko thấy có j phải chia sẻ với ca như thế cả. 1 dạng ăn cắp của xã hội thôi. Kiểu văn hóa chen lấn xô đẩy khi xếp hàng ấy

quyetnn

Xe máy
Kể Nhà nước quản lý lấy chi phí xét nghiệm này để có thêm kinh phí mua vacine thì tốt. Đừng để biến tướng để tạo cơ hội cho một số cơ sở đục nước béo cò
Viện công phí test nhanh bị bộ y tế áp giá 135k/ lượt. Với giá này thì các viện bị lỗ vật tư tiêu hao.

Sent from SM-N975F via OTOFUN

xedaprach

Xe điện
E có con bạn cũng khoe 2 vc vào viện tiêm dù ko là loại ưu tiên j mà quen biết, tiền bạc thôi.
E ko thấy có j phải chia sẻ với ca như thế cả. 1 dạng ăn cắp của xã hội thôi. Kiểu văn hóa chen lấn xô đẩy khi xếp hàng ấy
Có vấn đề là nếu những dạng ăn cắp khôn lỏi ntn ko bị trừng phạt thì cả xã hội sẽ học theo, tội gì khi làm người tốt mà bị thiệt thòi...

braveheart2810

Xe tải
Không biết khi e type
Bạn ơi, cố lên.
Đừng buồn vì mấy con sâu rau này. Không đáng đâu.
Còn rất rất nhiều người giỏi giang đang đồng lòng cố gắng.
Thật sự trên những gr Facebook của các quận trong SG rất nhiều ý kiến bất mãn về vấn đề vacxin , mình cũng không có gì buồn khi mà thực tế hiện trạng nó đã như vậy .
Tình hình ở trong này rất căng thẳng , rất nhiều người đã cố gắng hết sức trong lần dịch này .
Mình ở một quận trung tâm của SG mà đến giờ này cũng chưa có được thông báo vacxin gì đâu , các nơi khác cũng vậy .

STElectrics

Xe lăn
Sáng nay quê em xôn xao vụ 5 ca nghi nhiễm dưng cuối cùng chỉ có 1 ca tái dương tính, hóa ra là xét nghiệm mẫu gộp 5 làm 1. Đương nhiên xét nghiệm gộp như thế sẽ tiết kiệm đáng kể chi phí nếu các mẫu đều âm tính dưng em chỉ thắc mắc cái là các cụ đi làm xét nghiệm dịch vụ họ tính phí cho một lần chạy mẫu xong chia đều cho 5 cụ/mợ hay tính phí mỗi người tương đương một lần chạy mẫu nhỉ?

sandisk35

Xe tăng
Các Cụ có test nhanh cũng đừng chủ quan nhé. Trường hợp nhà em bán hàng ăn hôm rồi:
F0 lái xe đường dài bị nhiễm 19/06
Test nhanh ngày 21/06 âm tính
Ngày 23/06 ghé nhà em ăn
Ngày 27/06 - 28/06 test và xét nghiệm PCR ra dương tính.
Em đưa để các Cụ/Mợ đừng chủ quan nhé.

blackbox

Xe tăng
Nếu là quen biết tiền bạc thì há chăng, chẳng phải là tham ô, tham nhũng??? Cụ nhỉ!
Đáng nhẽ NN sẽ thu được khoản dịch vụ công này thì chúng nó tham ô mất của NN.
Cơ chế phân phối và quản lý vacxin kiểu này đang bị lỗi. Cần phải có điều chỉnh và giám sát chặt chẽ.

NonameNonick

Xe điện

Mandalord

Xe điện
Ca này vỡ mồm không oan, nhiều cụ trên này chửi rồi.

Nhưng em muốn bàn về việc xử lý tình huống khủng hoảng truyền thông. Nếu em mà là ông GĐ của BV Hữu Nghị, em sẽ gọi cho gia đình con kia, bảo là nó phải tự nhận là nó nói xạo để câu view, còn trước mặt báo chí thì sẽ phủ nhận hoàn toàn chuyện gửi gắm, chỉ nói là có đăng ký, thiếu gì kênh đăng ký, cái này chả phải chứng từ được kiểm soát chặt chẽ. Nói xạo câu view thì sau đó chỉ là mời công an vào, phạt vài chục triệu nộp NS, biếu thêm các anh ít bánh mì để các anh kết luận là vụ việc chỉ là xạo l**, thế là hết chuyện, tiền là biển thiếu gì.

toimuondie

Xe container
Em có thắc mắc là trong danh sách ưu tiên, mục số 9 là người cao tuổi (trên 65).
Nhưng khi lập danh sách để tiêm thì họ chỉ lập damh sách những người từ 18 đến 64, dưới 18 và 65 trở nên mặc nhiên bị loại.

TieuFu

Xe container
Không biết khi e type

Thật sự trên những gr Facebook của các quận trong SG rất nhiều ý kiến bất mãn về vấn đề vacxin , mình cũng không có gì buồn khi mà thực tế hiện trạng nó đã như vậy .
Tình hình ở trong này rất căng thẳng , rất nhiều người đã cố gắng hết sức trong lần dịch này .
Mình ở một quận trung tâm của SG mà đến giờ này cũng chưa có được thông báo vacxin gì đâu , các nơi khác cũng vậy .
Lần sau nhớ cân nhắc khi bỏ phiếu ! :)) đen cho SG là mấy tỉnh miền tây cũng căng, Chứ không thì chuyển bớt người về các tỉnh cách ly như đợt BN, BG cũng đỡ vất vả nhiều !

le_petit

Xe tăng
Thực tế tại vùng dịch đã tiêm vs:
Vì vs chắc chắn miễn phí chỉ là tiêm trước tiêm sau nên việc được hay ko nó cũng nhẹ nhàng thôi.
Khi lên kế hoạch tiêm một ngày, người ta căn cứ lượng vs để phân bổ và gọi số đơn vị nhất định đến tiêm, nhưng xảy ra trường hợp nhiều ng ko có mặt hoặc có mặt mà ko tiêm được nên số vs sẽ thừa. Nếu thừa nhiều thì phân bổ khẩn cấp để gọi một đơn vị nào đó đến tiêm, khi còn thừa ít thì những ng ở khu vực tiêm được thông báo gọi bất kỳ ai chưa tiêm đến tiêm khỏi phí thuốc. (Đó là chỗ tôi, ko nói trường hợp đang bàn đến).
Cụ thể, nhà tôi lẽ ra tất cả đã tiêm hết 2 mũi đúng tiêu chuẩn nhưng vợ tôi lười đi nên chưa tiêm, bảo tiêm sau., như vậy là phá vỡ 1/3 kế hoạch tiêm rồi.

Hiencamau

Xe đạp
Ca này vỡ mồm không oan, nhiều cụ trên này chửi rồi.

Nhưng em muốn bàn về việc xử lý tình huống khủng hoảng truyền thông. Nếu em mà là ông GĐ của BV Hữu Nghị, em sẽ gọi cho gia đình con kia, bảo là nó phải tự nhận là nó nói xạo để câu view, còn trước mặt báo chí thì sẽ phủ nhận hoàn toàn chuyện gửi gắm, chỉ nói là có đăng ký, thiếu gì kênh đăng ký, cái này chả phải chứng từ được kiểm soát chặt chẽ. Nói xạo câu view thì sau đó chỉ là mời công an vào, phạt vài chục triệu nộp NS, biếu thêm các anh ít bánh mì để các anh kết luận là vụ việc chỉ là xạo l**, thế là hết chuyện, tiền là biển thiếu gì.
Có tấm ảnh nó cầm lọ vx thì nói câu view ai tin hả cụ

Voi coi HN

Xe tăng
Không biết khi e type

Đa số mọi người SG, HN hay cả nước đều đang hóng bao h được tiêm vacxin, tiêm ở đâu như cụ thôi, sự việc này không phải là phổ biến cũng ko nên quá buồn cụ ạ.
Em cũng có vài ng bạn khoe tiêm xong mũi thứ 2 rồi dù ko phải đối tượng ưu tiên, ko biết tiêm theo đường nào, cũng kệ chả buồn hỏi, đợt này em mong rà soát lại đối tượng đã tiêm, moi ra vài vụ xử bọn khốn lợi dụng trục lợi trong khi cả nước đang khốn đốn vì dịch lấy lại niềm tin cho nhân dân, cũng như minh bạch phân phối vacxin công bằng.
Em thì cứ chờ bao h nhà nước bao h gọi đi tiêm thì tiêm thôi, nhanh chậm cũng chả giải quyết đc gì, ưu tiên cho ng chống dịch và ng nguy cơ cao trước. Giờ cứ nghiêm túc thực hiện 5K thôi.

lacettiGG

Xe điện
Khổ, ăn trộm cướp được có tí chả đáng là bao giờ thì xuống bùn đen chả biết bao giờ mới ngóc đầu lên được.