[Funland] Tổng quan về Quân đội Nhân dân Việt Nam

otohagiang

Xe container
Cụ cứ nói quá lên thế.
Cô nuôi dạy trẻ thì chỉ là Quân nhân chuyên nghiệp thôi. Hiệu trưởng là chức danh quản lý rồi, hết nhiệm kỳ còn luân chuyển sang vị trí khác chứ !
thôi bác ạ, hiệu trưởng là cô nuôi dạy trẻ thì rõ rồi, có lẽ nên tư vấn cho trường đó chọn 1 ông thượng sĩ làm hiệu trưởng, rồi chọn giáo viên mầm non từ bên ngoài vào nuôi dạy các bé, phải như thế mới vừa lòng bạn ý, thời đại thế kỷ 21 rồi mà lại quan niệm chỉ cha nào chiến đấu mới đáng làm sĩ quan, thế thì nên cắt hết sĩ quan rồi bỏ luôn quân đội đi cũng được, đến lúc có chiến tranh thì lại tính sau thì hợp lí hơn

tainon

Xe điện
Em cũng nghĩ là nên bớt số cấp bậc lại và tăng thời gian mỗi lần tăng quân hàm lên, còn cái gì động đến quyền lợi các cụ chả không thích

otohagiang

Xe container
Em cũng nghĩ là nên bớt số cấp bậc lại và tăng thời gian mỗi lần tăng quân hàm lên, còn cái gì động đến quyền lợi các cụ chả không thích
em cũng thấy như bác, đặc biệt là từ thượng tá trở lên, số tướng ngày nay cũng đang nhiều quá rồi
thời gian thì cứ để 6-7 năm mới thăng, em cũng 7 năm mới thăng đây này :P
chuyện đó thì không có gì đáng nói nhưng đánh đồng hết với toàn bộ sĩ quan và quân đội thì có vẻ hơi quá đáng

pháo BM21 grad

Xe container
thôi bác ạ, hiệu trưởng là cô nuôi dạy trẻ thì rõ rồi, có lẽ nên tư vấn cho trường đó chọn 1 ông thượng sĩ làm hiệu trưởng, rồi chọn giáo viên mầm non từ bên ngoài vào nuôi dạy các bé, phải như thế mới vừa lòng bạn ý, thời đại thế kỷ 21 rồi mà lại quan niệm chỉ cha nào chiến đấu mới đáng làm sĩ quan, thế thì nên cắt hết sĩ quan rồi bỏ luôn quân đội đi cũng được, đến lúc có chiến tranh thì lại tính sau thì hợp lí hơn
Nhưng mà trường hợp này chắc chỉ có vùng sâu vùng xa thiếu giáo viên thì bộ đội giúp dân cái chữ thôi chứ :-? Mà như thế thì họ cũng có công với giặc dốt òy còn giề mà phải théc méc nhở :-??

otohagiang

Xe container
Nhưng mà trường hợp này chắc chỉ có vùng sâu vùng xa thiếu giáo viên thì bộ đội giúp dân cái chữ thôi chứ :-? Mà như thế thì họ cũng có công với giặc dốt òy còn giề mà phải théc méc nhở :-??
cái kia là hiệu trưởng của 1 trường mầm non của 1 nhà máy BQP
em nghĩ là sĩ quan làm hiệu trưởng trường đó chẳng có gì đáng bàn cãi :)

pháo BM21 grad

Xe container
cái kia là hiệu trưởng của 1 trường mầm non của 1 nhà máy BQP
em nghĩ là sĩ quan làm hiệu trưởng trường đó chẳng có gì đáng bàn cãi :)
À thì ra là vậy, nhưng mà bẩu quân đội nhiều sĩ quan là quân đội yếu kém thì vô lý, chả có lý do nào thuyết phục được cái này.

pain

Xe ba gác

kaka07

Xe máy
Nói thật, chả biết bác bao tuổi, học hành ra sao( chả quan trọng) nhưng đọc comment của bác thấy như nhai phải sạn. Làm ơn, sửa cách ăn, nói, gói, mở đi. Tốt hơn cho bác.
@@, chắc nói theo fong cách teen quá :D

cocsku

Xe cút kít
Em thấy BBC nó thống kê thế này, không biết có đúng không

"Việt Nam hiện có 489 tướng, theo theo thống kê của Quốc hội đăng mà trang infonet.vn đăng tải, đông hơn hẳn so với con sô khoảng 190 tướng của Trung Quốc, 200 tướng của Anh và 300 tướng của Hoa Kỳ"

Như vậy, đứng về tướng thì QĐND VN mình hàng đầu thế giới còn gì!

luongnt3010

Đi bộ
Cụ nào biết ở đâu bán cái quân hiệu như này

chỉ em với

dangduong

Xe điện
Em thấy BBC nó thống kê thế này, không biết có đúng không

"Việt Nam hiện có 489 tướng, theo theo thống kê của Quốc hội đăng mà trang infonet.vn đăng tải, đông hơn hẳn so với con sô khoảng 190 tướng của Trung Quốc, 200 tướng của Anh và 300 tướng của Hoa Kỳ"

Như vậy, đứng về tướng thì QĐND VN mình hàng đầu thế giới còn gì!
Gấp hơn 2 lần TQ, hơn 1,5 lần Mẽo.
Không chỉ tướng quân đội, mà nếu tính cả tướng CA, các tướng chuyển khỏi 2 ngành đó để làm Hải quan, Thanh tra, Tòa án, Kiểm sát, Đ... thì VN có số tướng gấp nhiều lần hơn tỷ lệ trên.
Nếu tính hàng tá chắc tỷ lệ sĩ quan còn cao khủng nữa.
Vô lý quá phải ko các cụ.

cocsku

Xe cút kít
Gấp hơn 2 lần TQ, hơn 1,5 lần Mẽo.
Không chỉ tướng quân đội, mà nếu tính cả tướng CA, các tướng chuyển khỏi 2 ngành đó để làm Hải quan, Thanh tra, Tòa án, Kiểm sát, Đ... thì VN có số tướng gấp nhiều lần hơn tỷ lệ trên.
Nếu tính hàng tá chắc tỷ lệ sĩ quan còn cao khủng nữa.
Vô lý quá phải ko các cụ.
Một sự thật đáng buồn cho một lực lượng một thời vẻ vang. Điều đáng buồn nữa là những người trong quân đội lại không nghĩ thế, họ chỉ nghĩ đến cá nhân họ thôi.

cocsku

Xe cút kít
Một người trong quân đội mà hiểu sỹ quan như vầy thì chết tiền dân chúng em đóng rồi!

otohagiang

Xe container
Vậy phải hiểu thế nào, cụ phân tích cho mọi người rõ đi?
theo cách bạn ý thì phải đánh nhau, có thành tích abcxyz gì đó mới đáng làm sĩ quan, không có thì cho hết xuống hạ sĩ quan, chiến sĩ cũng được
còn công tác lâu năm thì không phải nâng bậc nâng lon
em công nhận là Việt Nam đang thừa tướng, kể cả là tá, nhưng nên nhớ rằng tướng ở VN đa phần đều đã phải trải qua đánh trận cả
không tự dưng ngồi gác chân lên bàn quát cấp dưới là lên bậc được
bạn ấy thì cứ ca đi ca lại cái bài nhiều sĩ quan, nói thật, 1 người mà bảo Việt Nam không cần tàu ngầm mà cần thật nhiều tàu nổi thì em xin chịu không dám ho he :(

pain

Xe ba gác
Một sự thật đáng buồn cho một lực lượng một thời vẻ vang. Điều đáng buồn nữa là những người trong quân đội lại không nghĩ thế, họ chỉ nghĩ đến cá nhân họ thôi.
Cụ có vẻ rất cảm tính và hằn học về việc này nhỉ?!

Thứ nhất, cụ nói" một thời vẻ vang" là có ý gì?

Thứ hai, cụ nói" những người trong quân đội" là thế nào? Và thế nào là " chỉ nghĩ cho cá nhân"?

Aztec

Xe tải
Em xem biết thêm nhiều quá, tks Cụ chủ nhá. :)