Toy hoàn kiếm là một lũ mất dậy các cụ a

buidem_Hn

Xe hơi
Em mang vợ 2 của e làm bảo hành ở đây, xe e là yaris mới mua đc khoảng 6 tháng , lúc lấy ra đi đc khoảng 2 hôm thì em phát hiện xe mình có vấn đề ở lốp các cụ ạ, khi mang ra cân chỉnh lại lốp thì e phát hiện xe của em bị thay mất một lốp trước . Em xin khẳng định là xe của e ko thể bị đổi ở ngoài vì xe em là xe mới , em mang vào đây bảo dưỡng định kì 2 lần , lần 3 thì làm bảo hiểm xước sát do gấu e đi bị va quệt và có để ở đó 2 hôm. Em viết lên đây để cho mọi người có xe mới nên cẩn thận đừng có quá chủ quan như em,mà hôm trươc thấy ông anh e nói là xe e là ắc quy nước ko phải ắc quy khô em cũng ko nhớ xe mình là nước hay khô nữa, nhưng e nghi quá các cụ ạ, ko biết xe của e nó còn đổi đc cái j ko nữa , các cụ nào biết loại xe này hay bị đổi và mất cái j chỉ bảo e cái đẻ em đi kiểm tra lại. Rất mong các cụ xe mới nên lưu ý.

longdotrung

Xe đạp
chẳng biết phải nói gì. em chia buồn với cụ.

buidem_Hn

Xe hơi
chẳng biết phải nói gì. em chia buồn với cụ.
Vâng cảm ơn cụ, e viết nên đây cũng là để mọi người nên cẩn thận hơn e thôi, nói thật là e định chặn đường mấy thằng c hó làm thợ xửa xe trong đấy cho nó một trận,nhưng gấu nhà e bảo thôi và lôi em về ,em ko tiếc quả lốp nhưng e cay

longdotrung

Xe đạp
Vâng cảm ơn cụ, e viết nên đây cũng là để mọi người nên cẩn thận hơn e thôi, nói thật là e định chặn đường mấy thằng c hó làm thợ xửa xe trong đấy cho nó một trận,nhưng gấu nhà e bảo thôi và lôi em về ,em ko tiếc quả lốp nhưng e cay
vâng. cái gì chứ cái đấy thì em cũng hiểu. em cũng đã từng bị rồi cụ ợ. nhưng của em là xe máy chứ ko phải ô tô. nhưng mà thôi, coi như bố thí cho nó cụ ợ.lần sau tránh mặt chúng nó ra.
làm người có tài mà ko có đức thì trước sau gì cũng bị đào thải thôi cụ ợ.
lấy của người 1 thì xã hội sẽ đòi lại của nó nhiều hơn thế. thoải mái tý cho đỡ tổn thọ cụ ạ ^^

busimen

Xe hơi
Website
www.facebook.com
chia buồn cùng cụ chủ

RAVA

Xe ba gác
Em mang vợ 2 của e làm bảo hành ở đây, xe e là yaris mới mua đc khoảng 6 tháng , lúc lấy ra đi đc khoảng 2 hôm thì em phát hiện xe mình có vấn đề ở lốp các cụ ạ, khi mang ra cân chỉnh lại lốp thì e phát hiện xe của em bị thay mất một lốp trước . Em xin khẳng định là xe của e ko thể bị đổi ở ngoài vì xe em là xe mới , em mang vào đây bảo dưỡng định kì 2 lần , lần 3 thì làm bảo hiểm xước sát do gấu e đi bị va quệt và có để ở đó 2 hôm. Em viết lên đây để cho mọi người có xe mới nên cẩn thận đừng có quá chủ quan như em,mà hôm trươc thấy ông anh e nói là xe e là ắc quy nước ko phải ắc quy khô em cũng ko nhớ xe mình là nước hay khô nữa, nhưng e nghi quá các cụ ạ, ko biết xe của e nó còn đổi đc cái j ko nữa , các cụ nào biết loại xe này hay bị đổi và mất cái j chỉ bảo e cái đẻ em đi kiểm tra lại. Rất mong các cụ xe mới nên lưu ý.
-Em chả bênh gì mấy chú Đại lý nhưng nói thật là em đi sửa và bd xe ở các loại ĐL của Toy cũng được 17 năm rồi, từ HK, LH, TL, PV...trong đó Toy HK là em vào đầu tiên và nhiều nhất thì chưa bao giờ thấy thợ nó ăn đồ của khách bao giờ, vì thợ đi vào hay đi ra khỏi xưởng đều bị bảo vệ xét rất kỹ, ngoài ra còn có 1 mớ camera dòm nên khó mà có thể làm trò gì được. Giả dụ như nếu nó đổi được cái lốp xe của bác thì nó cũng chả mang được cái lốp cũ khác vào xưởng cũng như sau khi đổi xong cũng chả mang đi đâu được. Bác thử hỏi lại Gấu xem có đi vá hay thay lốp ở đâu ko? Còn việc sơn lại xe thì đương nhiên là phải để xe lại rồi, làm sao mà bác có tg mà ngồi đấy trông được, ắc quy thì thường là hàng xe nhập là loại khô, chỉ có xe LD mới là loại nước của GS thôi, nhưng cái GS hàng LD này trông xấu xí thế nhưng nó tốt gấp rưỡi, gấp đôi so với hàng loại khô nhập đấy!

vanessa

Xe tải
Em nghi là lốp của bác bị đổi bên ngoài hơn vì đổi lốp xe bác thì phải có lốp khác lắp vào, cái công đoạn tháo ra lắp vào này khó thực hiện trong các gara của hãng bác ạ, nên nếu là thợ ở đây ăn đồ thì em dự là nó sẽ ăn cái khác nhanh và kín đáo hơn ạ

caubethep

Xe hơi
-Em chả bênh gì mấy chú Đại lý nhưng nói thật là em đi sửa và bd xe ở các loại ĐL của Toy cũng được 17 năm rồi, từ HK, LH, TL, PV...trong đó Toy HK là em vào đầu tiên và nhiều nhất thì chưa bao giờ thấy thợ nó ăn đồ của khách bao giờ, vì thợ đi vào hay đi ra khỏi xưởng đều bị bảo vệ xét rất kỹ, ngoài ra còn có 1 mớ camera dòm nên khó mà có thể làm trò gì được. Giả dụ như nếu nó đổi được cái lốp xe của bác thì nó cũng chả mang được cái lốp cũ khác vào xưởng cũng như sau khi đổi xong cũng chả mang đi đâu được. Bác thử hỏi lại Gấu xem có đi vá hay thay lốp ở đâu ko? Còn việc sơn lại xe thì đương nhiên là phải để xe lại rồi, làm sao mà bác có tg mà ngồi đấy trông được, ắc quy thì thường là hàng xe nhập là loại khô, chỉ có xe LD mới là loại nước của GS thôi, nhưng cái GS hàng LD này trông xấu xí thế nhưng nó tốt gấp rưỡi, gấp đôi so với hàng loại khô nhập đấy!
Em cũng đồng ý với bác này. Khả năng Toy hk nó không đổi lốp của bác đâu, vì lốp và ắc quy vừa nặng vừa cồng kềnh mà giá trị chênh lệch cũ-mới không cao, hơn nữa nếu có đổi thì nó phải thông đồng với cả bên thủ kho phụ tùng hoặc bảo vệ(vì em thấy thợ kt không được mang đồ từ ngoài vào xưởng, tất cả phải lấy trong kho đl), vậy mấy người thông đồng với nhau để chia chác mấy trăm nghìn thì chả bõ.
Khả năng là gấu thay, hoặc gấu nhà bác cho ai mượn xe, người ta đi bị thủng nên phải thay lốp.
Còn về cái lốp trước của bác bị thay, nếu còn mới thì bác cất vào làm lốp dự phòng và lấy lốp dự phòng ra thay vào cho nó đồng bộ. Vì theo em hiểu thì lốp theo xe của Toy nhập Thái là dòng BS Potenza, không phân phối ở VN(ở Vn là dòng Ecupira) và xe mới chỉ chạy 6 tháng thì độ cũ-mới của lốp dự phòng và các lốp đang chạy là không đáng kể.
Cái ắcquy thì bác có thể kiểm tra xem nhãn hiệu là gì, sx ở đâu(nếu là theo xe thì thường sx ở Thái).
Và em nghĩ bây giờ thuơng hiệu, uy tín rất quan trọng, nếu thợ thuyền, nhân viên làm ăn bố láo là người ta đuổi ngay!

Luu Lehong

Xe container
Khả năng bị đổi khi vá xe ở đâu chứ ở hãng theo logic thì có bố bảo cũng ko dám đổi lốp! Những cái khác nhỏ nhặt và đắt thì ko biết 8-}

thongnhat

Xe buýt
Việc bị tráo đồ là có ở nhiều xưởng, đại lý, kể cả ở hãng xe sang. Nếu một khách có nhu cầu họ sẽ tráo từ xe nọ sang xe kia, không cần mang ra ngoài. Nhiều bác chủ xe cũng chuối lại còn gợi ý.

mercedes8x

Xe hơi
toàn lũ mất dạy làm ăn kiểu chộp giật

Hôm nọ mình đi sơn lại cái đầu xe do có vết xước nhỏ, mình để chìa khóa ở đó để nó đánh xe ra vào cho tiện, mình biết giao chìa khóa cho nó kiểu gì nó cũng lục đồ của mình, vì vậy mình đã cố tình sắp xếp đồ trên xe theo cách chủ ý của mình để khi quay lại xem đồ đạc trong các cốp xe có bị xáo trộn không, nếu có xáo trộn thì chắc chắn nó sẽ lục đồ, quả đúng như mình đã phán đoán, lúc giao xe mình mở các cốp đựng đồ thấy bên trong mọi thứ không dc xếp như lúc đầu, chúng tỏ bọn chó đó đã lục đồ của mình

cũng may là mình đoán dc ý đồ của bọn nó nên không để đồ gì quý giá trên xe :D

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Ở Việt Nam thì không thoát được chuyện đổi chác, em không tin là không, dù có quy trình như thế nào thì cũng có sơ hở cả, quan trọng là đạo đức thôi

ductienqn

Xe tăng
Cái này cũng giống mang cái điện thoại d động đi sửa, thợ nó xơi mấy cái chíp mạch gì trong đó sao bít được. khổ thân cụ quá.

buidem_Hn

Xe hơi
Em kính thưa các cụ là gáu nhà em đang tập lái và do em dậy nên ko thể đi ra ngoài đc ạ, còn xe toàn e đi từ luc mới đến bây h luôn ,bảo dưỡng định kì hàng tháng là do em đi làm, nên e khẳng định là bọn toy hoàn kiếm làm

buidem_Hn

Xe hơi
Việc bị tráo đồ là có ở nhiều xưởng, đại lý, kể cả ở hãng xe sang. Nếu một khách có nhu cầu họ sẽ tráo từ xe nọ sang xe kia, không cần mang ra ngoài. Nhiều bác chủ xe cũng chuối lại còn gợi ý.
Khả năng của cụ là cao nhất, hoặc xe của một thằng làm trong đó nó đổi vì ko thể mang lốp ra ngoài đc

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em nghi tình huống này hơn

laimoi_nhunggia

Xe máy
Bình accquy theo xe Yaris nhập từ Thái em k biết khô hay là nước chứ bình xe SX tại Nhật của em là bình nước.

quangzin

Xe tăng
Với e vào bất kỳ chỗ nào sửa xe mình cũng phải cẩn thận , ko phó mặc cho thợ muốn làm j thì làm đâu , nhiều cụ cứ ngồi cafe thợ gọi xong xe mới ra , thợ VN chứ ko phải thợ nước ngoài nhé cẩu thả lắm . Xe ko những là tài sản mà còn cả gia đình ngồi trên đó . Chia buồn với cụ nên rút kinh nghiệm nhé

hoangbaolong

Xe buýt
Dạ em hỏi cụ
Lốp xe của cụ mới thì 2tr 1 quả, đã đi rồi thì thợ nó bán đc bao nhiêu mà lại thay quả khác tương đương vào thì chênh ở đâu.
Thợ mà nó làm như vậy nó thay luôn cả 4 quả cho đồng bộ chứ.
Đã là thợ thì thiếu gì cái có thể thay thế nhỏ gọn mà nhiều tiền hơn nhiều.