TOY lại lừa dân mình nữa rồi

DONG PHUONG

Xe đạp
Cấu hình con Ft bản V 41K tính chi li ra còn thua xa em Mus Libero!Đúng dân ta có tiền mà ko co gu, đ** hiểu gì về công nghệ!

sonbuitq

Xe hơi
Em thấy các bác đều chê FT, nói như các bác thì ai mua FT đều ngu hết, dưng mà em nghĩ bọn TOY và những người mua FT nó nghĩ " kệ *ẹ chúng nó, chó sủa tầu cứ chạy"...

adco

Xe điện
Hôm ra mắt Fortune , em và 1 anh bạn đi coi xe định mua bản máy dầu về cho Cty để đi công trường là chính . Sau 45' sờ mó , tụi em quyết định luôn , chạy qua hãng khác . Nay em đang thương lượng làm 1 con Fo máy dầu .
Mặc dù kg mua Fortune nhưng em cũng khg thích cái tính hay chê bai của nhiều bác mang nặng thành kiến mà mất đi sự khách quan . Có thể khg hợp với mình nhưng nó lại hợp với nhiều người khác , như người kinh doanh vận chuyển hay khối bác là Cty mua cho nhân viên đi lại chẳng hạn
1 bài phân tích ưu khuyết điểm khác xa với 1 bài công kích.

CRENCAM

Xe đạp
Hôm ra mắt Fortune , em và 1 anh bạn đi coi xe định mua bản máy dầu về cho Cty để đi công trường là chính . Sau 45' sờ mó , tụi em quyết định luôn , chạy qua hãng khác . Nay em đang thương lượng làm 1 con Fo máy dầu .
Mặc dù kg mua Fortune nhưng em cũng khg thích cái tính hay chê bai của nhiều bác mang nặng thành kiến mà mất đi sự khách quan . Có thể khg hợp với mình nhưng nó lại hợp với nhiều người khác , như người kinh doanh vận chuyển hay khối bác là Cty mua cho nhân viên đi lại chẳng hạn
1 bài phân tích ưu khuyết điểm khác xa với 1 bài công kích.
em cũng vậy ,mong có nhiều ý kiến đánh giá khách quan để còn muốn vào OF chia sẻ các thông tin bổ ích,chứ vào mà chỉ thấy chê bai thành kiến,thiếu khách quan cũng chán các bác ạ
cụng ly bác phát(b)

chuvoicon

Xe tăng
Nói chung là dân mình chơi xe khá là theo phong trào, các hãng xe đều có chiến lược để bán được nhiều sản phẩm mặc dù xe đó rất bình thường...bên Mỹ nó có Consumer Report, JDPower để đánh giá nên rất khách quan còn anh em ta mỗi người 1 ý mà nhiều là chủ quan cá nhân thôi, nếu mang em Fortuner ra test chắc là kém hơn nhiều so với các xe khác cùng phân hạng, ở đời cái gì cứ nhập nhằng úp mở thì lại nhiều người nhảy xô vào chứ cái gì rõ như ban ngày thì chắc khó có ai muốn dùng xe này nữa.
Cá nhân em ngồi em Altis LD, cảm giác sau 160km về chỉ muốn đạp cửa chạy ra vì đau đầu do âm thanh 2 cái loa sau lưng dội vào, âm thanh ù ù từ 2 thành cửa dội ngang và âm thanh ở dưới gầm xe dội lên, thực ra các dòng xe cùng phân hạng đều hao hao thế cả nhưng vấn đề để bỏ ra 34k mua em này với cá nhân em chắc em bị "ấm đầu" rồi,
1 ví dụ khi mua xe nên thực tế mà phán chứ không ngó đến cái thương hiệu làm gì, giống như là nên test "mù" trong lĩnh vực audio ý: các bác có bộ dàn vài triệu với bộ dàn vài trăm triệu đều để sau tấm màn để khán giả không bị cảm giác về giá tiền lấn át cảm nhận thực về âm thanh chứ không là có bác lại phán bộ vài trăm triệu chắc chắn phải hơn bộ vài triệu rồi, thông thường là vậy nhưng không phải lúc nào cũng đúng, đó mới là đánh giá thật khách quan

Chỉnh sửa cuối:

NHA-MINH

Xe tăng
tôi có đọc bài báo trên vneconomy.vn, có ông Giáo sư Mỹ nói: Xe bán chạy nhất không phải là xe tốt nhất, xe tốt nhất doanh số chỉ đứng thứ 6-7.

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Toy bán thương hiệu, chứ chả quan tâm đến gì nữa, vì dân ta....hiền thật(b)(b)(b)(b)(b)(b)

khoa68

Xe buýt
Vẫn phải kết luận Trong khi thế giới đang khủng hoảng, cãc hãng đang ế đầy ra mà TOY vẫn bán được FT (đặt hàng không có mà mua trước 1/4)thì chứng tỏ TOY quá giỏi.

Sao các Hãng khác không hợp tác cùng giảm giá 30% cho TOY nó chết đi nhỉ.:102::102::102:
Câu lày hay đớ :D

RAVA

Xe ba gác
Kính thưa cụ Hòa, không phải mỗi AutoPro đâu, cá nhân em đã thề sẽ không mua FT, bởi những con số thực tế nó đã nói lên tất cả rồi ạ, rõ nhất là sức ngựa, em For V chỉ có 158 mã, trong khi em SF máy xăng đã là 185 mã rồi. Em rất ngưỡng mộ và yêu quy con người và đất nước Nhật Bổn, nhưng với Nhật LD thì em thấy bản chất đã khác rồi, riêng cái chiêu tận dụng thương hiệu, làm giá, rồi cắt giảm options để tối đa hóa lợi nhuận, kiểu này không có giống với triết lý kinh doanh của bác Toy Nhật xịn mà em đã biết
-Em thấy việc so sánh mã lực giữa các động cơ của các hãng hình như nó cũng khác nhau.Ví dụ Bmw # Toy # Huyndai,cùng thông số kt nhưng xe Bmw hoặc Mer bốc hơn Toy và Toy thì hơn Huyn...-Máy xăng 2.7 của Fortuner cũng lắp vào Prado GX nhưng em thấy động cơ này có từ những năm 90(đã cải tiến từ chế hòa khí lên phun xăng điện tử và bây giờ là VTTI)nhưng chạy Prado thích hơn.-Máy dầu thì em không biết vì em chưa mua xe máy dầu bao giờ(nhưng 2.5 thì chắc không ngon như 3.0 của xe nhập).

saigonpad

Xe đạp
Em xin mạn phép bê nguyên xi phản hồi của một bác độc giả của Autopro (Mr VV Hòa) lên cho các cụ ném đá nhé:
"Đọc lọat bài của AutoPro về chiếc Fortuner nhiều người cảm thấy có điều gì đó bất bình thường trong mối quan hệ giữa AutoPro với hãng xe Tôyta. Cứ theo các anh bên AutoPro thì có thể nhận xét thế này : người Việt Nam ngu (trừ mấy anh của AutoPro),người Nhật gian tham, người Hàn giỏi. Lọat bài báo hay nhưng lộ đuôi hằn học !!!! Nên cắt bỏ cái đuôi xấu đi. Chúc các anh tiếp tục có bài viết hay, nhưng không lộ đuôi. Nếu độc giả đọc được bài này ( tức không bị kiểm duyệt - cắt ) thì xin các bác vỗ tay hoan nghênh khen AutoPro cầu thị"
Hay cảm ơn bác, Em là Em Vote cho Toy

Ncgroup

Xe tải
Xe cộ em chưa dám nói nhưng dịch vụ em vote cho Toy ạ

phuongtv_76

Xe container
Hiện tại dịch vụ sau bán hàng của Toy làm e rất hài lòng, xứng đồng tiền bỏ ra

damhieu

Xe tải
Tiền ít mà còn đòi hít xxx, ai có thân tự lo, chán nhất là các bác cứ coi mình là nhất rồi chê bai người khác, cái bệnh này dân Hàn hay gặp lắm, ko tin các bác cứ tham khảo.

con9x

Xe hơi
Sau 3 năm rồi mà các cụ vẫn quật dậy. Em còn thấy 1 bai ông Autopro này có bài báo viết 3 năm trước hết lời khen và khuyên người tiêu dùng mua xe Rexton 2.7.

temex_tid

Xe máy
nói chung xe việt nam mà bác...người tiêu dung việt nam ko có quydduwwowcj lựa chọn