Toyota bị tố lỗi hệ thống hàng loạt xe

traubovt85

Xe tăng
tẩy chay thì hơi khó vì thằng Toy nó khác với Vedan khá xa, ko so sánh được.

thực ra thì ở trong VN ngoại trừ mấy bác đại giá đi Mer với BMW hay Lexus thì ko nói chứ mấy bác nào tiền ít phải mua xe trong nước thì thực sự ngoại Toy ra thì biết chọn cái gì hơn đâu.

đúng là thực sự thương hiệu TOy ngấm vào máu nhiều người dân thiệt đó chứ chẳng chơi, nãy ngồi chơi uống cafe với mấy ông sếp trong công ty với ông già, có cả ông già nữa, tui có nói về tình hình lỗi và Toy vô trách nhiệm, nhưng mấy ông này dù chức cao tiền lắm cũng vẫn si mê Toy lắm, mấy ổng nói là, ăn chắc mặc bền cứ Toy thôi, với lại Camry đâu bị gì đâu mà cháu phải lo, cha con cháu cứ Camry đi cho nó lành, hơn nữa có đại lý Toy ở Vũng tàu nên việc bảo hành bảo dưỡng ko phải chạy lên HCM như các hãng khác rất bất tiện @_@

mấy cha già nói vậy em cũng chiệu, chắc khó tẩy chay Toy lắm các cụ ạ =.=!

traubovt85

Xe tăng
vedan là về vấn đề sức khỏe vv, và nó cũng ko có gì gọi là Thương hiệu độc quyền gì trong lòng người dân còn thằng Toy là vấn đề hoàn toàn khác và nó là thương hiệu hàng đầu thế giới nhiều năm liền nên muốn tẩy chay nó khỏi lòng dân thì e là KHÓ vô cùng, nếu ko muốn nói là KO THỂ, xe Camry bên MỸ bị lỗi vậy mà bọn nó vẫn mua ầm ầm đó thôi.

với đại đa số thanh niên và những người sành điệu có thể lựa chọn những xe của hãng khác như KIA chẳng hạn, nhưng với các cụ thì thực sự ngoài Toyota ra các cụ ko chịu mua Hàn Xèng đâu, trừ mấy cụ giàu có đi Mer với BMW thì ko nói chứ các cụ bình dân thì kỹ lưỡng lắm, thích ăn chắc mặc bền.

Camry chạy ngoài đường nhan nhán cả ra nhìn chẳng có gì mới lạ, nhưng vẫn được các cụ cho là Sang trong khi Kia K7 sang trọng và cao cấp hơn các cụ lại kêu là KO SANG BẰNG CAMRY =))

phuongtv_76

Xe container
Tẩy sao đc toy, tôi thấy bọn toy này cũng chuối khi giải thích như vậy, nhưng nói thật mấy thằng cung cấp khác cũng chẳng khá hơn nên tẩy chay là rất khó

Isu_zu

Xe container

hanoistreet

Xe tải
Các cụ nên tẩy chay thằng TOY đấy đi. Lỗi này thực ra là do chính phủ nhà mình như mứt, cái gì cũng muốn độc quyền, đầu tư thì như mứt mà đòi ăn lãi thật dầy. Thị trường bé tí mà làm mãi không đủ xe để bán. Dẫn đến làm ẩu, coi thường người mua. Như thị trường mỹ GM mà lỗ thì nghỉ luôn, Hummer lỗ cũng cho bán luôn, còn VN thì hàng loạt chính sách bảo hộ ra đời ngay như tăng thuế nhập khẩu, giảm lãi xuất cho vay mua xe ;))

coolpix8700

Xe ngựa
...Thị trường bé tí mà làm mãi không đủ xe để bán. Dẫn đến làm ẩu, coi thường người mua. Như thị trường mỹ GM mà lỗ thì nghỉ luôn, Hummer lỗ cũng cho bán luôn, còn VN thì hàng loạt chính sách bảo hộ ra đời ngay như tăng thuế nhập khẩu, giảm lãi xuất cho vay mua xe ;))
Bác kiểm tra lại cái thông tin bác đưa ở trên nhé
Ca ngợi chính phủ Mỹ vì dân trấn áp doanh nghiệp bằng cách sáng tác ngược cũng không nên chút nào đâu!

traubovt85

Xe tăng
gặp phải bọn Honda hay thằng khác rồi chắc cũng vô trách nhiệm như nhau cả thôi vì đó là phong cách của dân VN mà =)) sống chế kệ bây

cucho

Xe tăng
Các bác thừa biết là Toyota Mỹ phải chịu nhún cho các vấn đề lỗi, an toàn, thu hồi là do có sự can thiệp của nhà nước, bang hay tiểu bang. Tóm lại là của chính quyền.
Vậy em hỏi các bác, vậy chứ ở quê ta chính quyền đang đứng về phía nào ạ?

Thực sự rất buồn khi phải nói là HẾT SỨC VIỂN VÔNG cho chiến dịch này trong nỗ lưc làm trong sạch thị trường của các bác. Em cũng rất thất vọng

vanessa

Xe tải
1. Lợi dụng lòng tin vào thương hiệu của người tiêu dùng việt nam
2. Cố tình hạ thấp mức độ nguy hiểm do những lỗi trên gây ra. ( giao thông việt nam mà tốt thì khối chú đã chầu ông bà ông vải)
3. Cục đăng kiểm không có thực lực để có thể quản lý được chất lượng >> không thể bảo vệ người tiêu dùng việt nam>> mấy anh tư bản vẫn tiếp tục bán xe đắt và đểu cho dân mình thôi, tư bản nói thế nào mình biết vậy, thế mới đau.

Chỉnh sửa cuối:

binbin0909

Xe máy
Văn hóa kinh doanh của mình chán nhỉ các cụ nhỉ , làm mấy thằng trẻ trẻ bọn em nản quá , chẳng biết có ngóc đầu được lên trong cái xã hội này không ?

nangct

Xe tăng
chung tay cùng bác, phải làm to chuyện lên thì mới có ý nghĩa...ví dụ tổ chức 1 buổi rồi thuê ghi hình đưa lên sóng mới được.
có gì bác ới em 1 tiếng

mr_hieu1

Xe điện

haiphus

Xe buýt
Thế mà sao mọi người thích mua Toy nhỉ. Thế mà vẫn lành thì không hiểu. khong biết các dòng xe khác có bị không nhỉ.....
Nhiều người thiếu thông tin, nhiều người biết nhưng vẫn cứ phải mua để sau có bán lại nó đỡ lỗ và cũng có khá nhiều người không tin tưởng vào Toy LD từ lâu rồi.

khucdinhson

Xe đạp
em dám chắc là bác TẶCH là kỹ sư của tôyta chắch chắn bị Tặch thật rồi,một việc tầy đình như vậy mà dám đưa ra công luận như vậy,hoan hô bác Tạch ,,nhưng chia buồn với bác vì bác bị Tạch,về đuổi gà cho vợ

lmtuan

Xe tăng
tẩy chay thì hơi khó vì thằng Toy nó khác với Vedan khá xa, ko so sánh được.

thực ra thì ở trong VN ngoại trừ mấy bác đại giá đi Mer với BMW hay Lexus thì ko nói chứ mấy bác nào tiền ít phải mua xe trong nước thì thực sự ngoại Toy ra thì biết chọn cái gì hơn đâu.

đúng là thực sự thương hiệu TOy ngấm vào máu nhiều người dân thiệt đó chứ chẳng chơi, nãy ngồi chơi uống cafe với mấy ông sếp trong công ty với ông già, có cả ông già nữa, tui có nói về tình hình lỗi và Toy vô trách nhiệm, nhưng mấy ông này dù chức cao tiền lắm cũng vẫn si mê Toy lắm, mấy ổng nói là, ăn chắc mặc bền cứ Toy thôi, với lại Camry đâu bị gì đâu mà cháu phải lo, cha con cháu cứ Camry đi cho nó lành, hơn nữa có đại lý Toy ở Vũng tàu nên việc bảo hành bảo dưỡng ko phải chạy lên HCM như các hãng khác rất bất tiện @_@

mấy cha già nói vậy em cũng chiệu, chắc khó tẩy chay Toy lắm các cụ ạ =.=!
Chuẩn cụ. Vốt kụ phát!
Em hóng tiếp!

vua_luoi

Xe điện
Văn hóa kinh doanh của mình chán nhỉ các cụ nhỉ , làm mấy thằng trẻ trẻ bọn em nản quá , chẳng biết có ngóc đầu được lên trong cái xã hội này không ?
Cụ mà không ngóc thì vẫn có nhiều thằng cu tre trẻ khác như cụ ngóc thôi :D. Xã hội VN ngày xưa nghèo thế mà làng nào chẳng có địa chủ, phỏng ạ

dpl

Xe lăn
e vần đang fai "nói chuyện" cho các cụ về toi
k nên thần tượng hóa toi lên
hic nhg các cụ 5x, 6x khó nói quá
đến sonata còn chê rùi cứ fai xe toi này xe toi kia :(