[Thảo luận] Toyota Hilux 30X -8846 bị "ăn vạ" chẹt chân ở cầu vượt Ngã tư Vọng -10h40 - 24/2/2010

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em vừa đi qua ngã tư Vọng - Giải phóng - Trường Chinh, thấy đèn đỏ nên dừng lại trước đường tàu. Phát hiện có 1 đám đông khoảng 5-6 người đứng quây quanh 1 người ngồi trên vỉa hè chỗ gác chắn tàu, cạnh đèn tín hiệu.

Phán đoán có vụ tai nạn ăn vạ hay tai nạn GT, em nhìn quanh ko thấy phương tiện cơ giới nào, ko biết chuyện gì xảy ra.

Đèn xanh đi tiếp lên giữa ngã tư, thấy ngay bác Hilux 30X-8846 này đang đỗ ở dưới chân cầu, xi nhan phải. Trên xe ko thấy lái xe, chỉ có 2 phụ nữ 1 ghế trước 1 ghế sau. Em ra hiệu kéo kính xuống, họ loay hoay mãi mới hạ kính.

Em hỏi ngay có phải kẹt xe vào chân người không. Gật đầu.
Thôi đúng là trường hợp cho chân vào bánh xe oto rồi. Em bảo ngay có thể là ăn vạ đấy, ở chỗ BV Bạch Mai và cầu vượt này xảy ra nhiều vụ rồi. 2 chị gọi Công an đi. 1 chị rút điện thoại ra, nhưng là gọi cho bác tài xế đứng đằng kia.

Em cũng rút điện thoại, tìm số cụ Huân GDD vì nhà gần nhất, nhưng đêm cụ ý đi ngủ rồi. Cuống ko tìm thấy số cụ nào OF-FUNS cả, may có cụ Hồng Ha, em nhờ cụ ý tra số cụ nào ở khu vực để ra ứng cứu. Được số cụ Fujitsu thì cụ ý bảo văn phòng ở đó, nên chỉ ở đó ban ngày.

Em vòng xe máy lại, lôi máy ảnh ra cố chụp đám ăn vạ kia. Thấy có người chụp nên họ cũng lảng bớt ra. Nhất là người phụ nữ này lúc đầu thấy rất to tiếng, nhưng sau chỉ đứng nhìn theo.

Thấy bị chú ý, đội kia đã cảnh giác, không đứng lâu ở đó nữa. Bác tài và 1 người nam nữa dìu người đàn ông bị thương vào xe để ra BV Bạch Mai khám.

Em không theo được nên chỉ dặn họ cẩn thận. Không biết sau này có gì xảy ra không nữa.

Tương quan lực lượng: Nhà xe có 1 tài nam, 3 nữ và 1 xe 4B. Đội bị thương có 1 người bị đau chân, thấy tụt giày tụt tất ra, có vẻ như bị cho chân vào bánh thật; 1 người nam dìu đi theo, 1 nữ thì thấy em chụp ảnh nên lảng ra ko đi theo. Đáng chú ý là ko thấy cái xe máy nào cả.

Mặt người bị chẹt đây

Lúc trước thì thế này

Sau đã thế này

Em cũng không hiểu là đi bộ bị chẹt chân hay đi xe máy bị chẹt chân nữa. Lúc đến thì đã xảy ra rồi.

Mong rằng nếu là vụ ăn vạ thì đội nhà bác tài cảnh giác ko bị bắt chẹt.
Còn nếu là bị chẹt thật thì bác kia không bị cưa chân.

Em có mấy cái ảnh nóng. Có rút điện thoại rởm ra quay nhưng ko chất lượng.

2 chị này đi cùng xe, em đã cảnh báo.

Chỉnh sửa cuối:

Chân Đất

Xe hơi
Chờ ảnh của cụ để ghi nhớ xem mặ mũi như thế nào

SốtVirút

Xe tăng
Em đợi ảnh của cụ

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đã up ảnh ạ.

Hôm nay ra đường đúng là em gặp 2 vụ. Vụ này lúc về, còn 1 vụ lúc đi cơ.

Lúc đi đến chỗ đèn đỏ ở Lê Duẩn, trước ks Nikko. Em gặp 2 xe oto đâm nhau.

1 chị lớn tuổi đi sedan chắc là Altis, một mình lái bị 1 thằng đi Toy (Prado thì phải) đâm vỡ đít ở ngay chỗ đèn đỏ.

Chị kia mở cửa xuống xe đòi giải quyết, 2 bên chửi nhau qua lại thì em vừa tới. Chị kia đứng trước xe chặn ko cho nó chạy. Trên xe thằng Toy có đông người nên cậy thế. Thằng lái Toy cứ dứ ga dồn chị kia, chị kia lùi lại tránh thì nó chạy mất.

Em bị vướng xe máy trên nên đứng sát thằng Toy, ko làm gì chặn nó được. Lúc nó chạy lên em có rút điện thoại ra định quay biển số, nhưng ko bắt được.

Xe bỏ chạy, điện thoại rởm chả chụp được biển số.

Xe chị kia cũng đỗ ngang nên em cũng ko nhìn được biển số. Vừa lúc đèn xanh với lại các phương tiện đông nên em đành đi thẳng.

Để tìm cáp điện thoại xem có được cái ảnh nào ko.

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cứ mang chú kêu bị chẹt chân đến gặp em.
Em đọc vị cho ngay í mờ :69::69::69:

Bọ Cạp

Xe tải
hoan nghênh cụ chủ thớt, kể ra cụ vạch mặt luôn thằng ăn vạ ấy thì hay hơn nữa.
Nhưng dầu sao chụp được ảnh thế cũng là tốt rồi (b)

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hoan nghênh cụ chủ thớt, kể ra cụ vạch mặt luôn thằng ăn vạ ấy thì hay hơn nữa.
Nhưng dầu sao chụp được ảnh thế cũng là tốt rồi (b)
Vạch mặt kiểu gì hả cụ?

Em đã chụp ảnh mặt, báo cho người đi trên xe đề phòng ăn vạ. Tìm cách báo cho OF-FUNS. Liệu còn gì quên chưa làm?

Thực sự em cũng chưa chuẩn bị phương án vì em không tham gia OF-FUNS, nên số của các cụ OF-FUNS cũng chẳng lưu.

Ko biết mấy chị kia có nhớ đến OTOFUN.NET để vào kể sự việc ko nhỉ, em có bảo là em trên diễn đàn OTOFUN, biết nhiều vụ như vậy rồi.

xetaybac

Xe tăng
em đã vuốt cho cụ rồi nhá.
trong TH này em thấy mặt bác kia có vẻ hiền hiền,k phải dân bặm trợn cò quay.dưng mà lại có cái đám lu bu kia nên cũng k biết thế nào nữa.:102::102::102:
nếu là ăn vạ thì hy vọng bác tài kia sẽ có cách giải quyết và FUNS lại có thêm 1 thành viên mới.:41:

ThanhTrung

Xe điện
Đã up ảnh ạ.

Hôm nay ra đường đúng là em gặp 2 vụ. Vụ này lúc về, còn 1 vụ lúc đi cơ.

Lúc đi đến chỗ đèn đỏ ở Lê Duẩn, trước ks Nikko. Em gặp 2 xe oto đâm nhau.

1 chị lớn tuổi đi sedan chắc là Altis, một mình lái bị 1 thằng đi Toy (Prado thì phải) đâm vỡ đít ở ngay chỗ đèn đỏ.

Chị kia mở cửa xuống xe đòi giải quyết, 2 bên chửi nhau qua lại thì em vừa tới. Chị kia đứng trước xe chặn ko cho nó chạy. Trên xe thằng Toy có đông người nên cậy thế. Thằng lái Toy cứ dứ ga dồn chị kia, chị kia lùi lại tránh thì nó chạy mất.

Em bị vướng xe máy trên nên đứng sát thằng Toy, ko làm gì chặn nó được. Lúc nó chạy lên em có rút điện thoại ra định quay biển số, nhưng ko bắt được.

Xe bỏ chạy, điện thoại rởm chả chụp được biển số.

Xe chị kia cũng đỗ ngang nên em cũng ko nhìn được biển số. Vừa lúc đèn xanh với lại các phương tiện đông nên em đành đi thẳng.

Để tìm cáp điện thoại xem có được cái ảnh nào ko.
Civic và Everet bác ạ:69:(b)

mintoo

Xe tải
cũng có thể là bị chẹt thật, cái đám khóc thuê thì ở đâu chả có, ko quen biết j cũng nhảy vào khóc cho bằng được, còn vụ sau thì mấy ông trên con Everest khắm quá, đâm vào xe phụ nữ còn bỏ chạy. Phóng sự của a Sơn nóng hổi quá :D

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
[video=youtube;PQTYLbes66M]http://www.youtube.com/watch?v=PQTYLbes66M[/video]

Có thêm cái clip rởm từ điện thoại.

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Civic và Everet bác ạ:69:(b)
Cám ơn bác, lúc nãy viết chưa có ảnh, em cũng nhớ mang máng dáng xe. Chứ tối chả nhìn thấy logo. Về khoản nhận diện xe thì em ko rành lắm. Trừ xe nào đã hay gặp.:))

xetaybac

Xe tăng
các cụ ngủ muộn nhỉ?đêm thế này còn post bài cho anh em.:41::41::41: (b)(b)(b)(b)

BMW735

Xe tăng

Chị đằng sau em chửa dòm thấy mặt nhưng trông dáng yêu phết các cụ ạ.(l)(l)

giangsuki

Xe ngựa
Theo em dự thì có lẽ đây không phải ăn vạ. Nếu ăn thường phải có đồng bọn hỗ trợ như các vụ đã đưa, còn đây chú này chỉ còn có 1 mình đi theo xe vào viện khám. Còn lũ to mồm ở ngoài chắc chỉ là hóng thôi. Vote cụ chủ(b) thớt

ECO-arch

Xe tăng
Cũng chưa hẳn là ăn vạ, thông thường bọn nó có mấy thằng phối hợp. Có thể cụ kia bị chẹt chân thật.
Hôm trước em chạy 2B ở đường Trường Chinh, đoạn quay đầu chỗ gần quán bia 171 bị một thằng Pickup sang đường rất ngang, dòng người buổi sáng đông như vậy mà nó cua vuông góc chẹn hết cả lại, em vừa vòng qua đít xe thì nó lùi lại nghiến ngay lên chân phải, may mà lên phần gót giày nên chỉ hơi đau. Phang ầm ĩ vào hông xe nó mới dừng và nhích lên để em rút chân ra. Rút được chân ra em cáu quá co chân lên táng một phát thật lực cửa sau, móp luôn :)), sau đó vòng xe qua chỉ mặt thằng lái, Đ C M một cái rồi đi luôn, đang vội lên cơ quan. Hôm đó mà có con dao kiểu gì em cũng xiên lốp thằng đấy.

wagon9751

Xe tăng
Trường hợp này cũng thật khó phán đoán.
Cụ chủ thớt nhiệt tình quá, cảnh báo để chủ xe biết như vậy là quá tốt rồi.
Chắc bác tài sẽ biết cách xử lý thôi.