Thảo luận Toyota Innova bị khách Việt quay lưng

otothanglong

Xe điện
Từ 2006 nhai đi nhai lại, phải công nhận Toy quá tham lam và bảo thủ, có bao giờ Toy như Nokia không nhỉ ???

vutranhung

Xe tăng
Từ 2006 nhai đi nhai lại, phải công nhận Toy quá tham lam và bảo thủ, có bao giờ Toy như Nokia không nhỉ ???
Nếu có thì ở VN, Hyundai đã qua mặt Toy( trước thì Toy vị trí số 1 độc tôn)
Còn tại Mỹ thì nó đang dần dần chiếm lấy vị trị số 2 của Ford
Tại châu Âu thì nó đã qua mặt Ford( Ford vài năm trước luôn đứng thứ 2 sau VW)
Tại Canada đang bám sát Ford
Tại Úc thì Ford ông lớn 1 thời giờ hít khói Toy
Tại China đang đứng vị trí số 2 sau VW
Tại Trung Đông thì Toy đang làm trùm

202

Xe container
Cơ bản là giá cả thôi. Thằng bán kém hơn phải đua giảm giá để cứu doanh số, trong khi ở mình oto vẫn là tài sản lớn, cứ giá rẻ là được ưu tiên thôi. Giả sử cả 3 con trên đều set giá 800-900 tr lăn bánh, em tin đa phần vẫn ưu tiên chọn thương hiệu toyota. Mà innova tốt thật mà, mỗi tội đắt nhất phân khúc thôi
Thế thì nói làm gì vì giá chỉ 6 lít

otothanglong

Xe điện
Nếu có thì ở VN, Hyundai đã qua mặt Toy( trước thì Toy vị trí số 1 độc tôn)
Còn tại Mỹ thì nó đang dần dần chiếm lấy vị trị số 2 của Ford
Tại châu Âu thì nó đã qua mặt Ford( Ford vài năm trước luôn đứng thứ 2 sau VW)
Tại Canada đang bám sát Ford
Tại Úc thì Ford ông lớn 1 thời giờ hít khói Toy
Tại China đang đứng vị trí số 2 sau VW
Tại Trung Đông thì Toy đang làm trùm
Vì các nơi cụ liệt kê họ không được sở hữu những sản phẩm đặc sắc Toy dành riêng cho đông nam á :))

maixuanhuong

Xe tăng
Hehe con em em bị chênh 40 củ, hồi chưa mua xe em có gặp nó, em có ngó loanh quanh xem chơi thôi vì lạc ác quá, đùng phát bên Toyota TX báo giảm giá mua tận 15 củ, đúng tầm tiền em có, thế là em chốt. Đi được 1 tháng thấy giá lại hạ tiếp mà nẫu ruột :D
Giờ thì giá đã ổn ở mức 633 thêm chút km, tiệm cận ngon hihi
Em với thằng bạn ra đại lý ngó xe, có 1 con đã lắp sẵn phụ kiện, sale bảo 70 củ lấy về luôn. Nó không lấy, tuần sau phải lấy đại lý khác 80 củ vì cận tết quá rồi. Nghĩ ló chán.

ubisapro

Xe trâu
em chonj rush chứ k chọn x hay ỉn. nó vừa miếng làm sao.
Ỉn rộng hơn cụ ơi. Mà e đang nói nếu chọn MPV mà :D. Con ỉn mà chau chuốt chút thì e sẽ là 1 khách hàng tiềm năng. E khoái MPV mới lạ :D

Matizcoi

Xe cút kít

ubisapro

Xe trâu
Êm ái, rộng rãi, vận hành linh hoạt - xe gia đình nó phải thế :D

Đắt gần gấp rưỡi vì cái thương hiệu kaka
Nó có giá của nó cả thôi. Rẻ thì xúc X nhưng bảo nó bằng Ỉn thì cứ tự sướng vậy thôi :D

duongcua03

Xe tăng
-Thấy mấy bác nick cũ vào đâm chém nhau nên e cũng tham gia tý cho vui:
-Về vđ bác nói là Toy nó chỉ toàn tăng giá để thịt ntd VN thì e chỉ đồng ý 1 phần vì ko chỉ riêng Toy đâu mà hầu hết những thằng sx và lắp ráp xe ô tô ở VN, cả nn cũng như trong nc chúng nó đều nv hểt. Nhưng cái chúng nó ăn thì chả là cái gì so với cái mớ sưu cao thuế nặng của nn VN cả? Mấy ô hãng xe giỏi lắm thì lãi đc 10-30% chứ mấy, trong khi có thằng ngồi ko nó cũng kiếm đc 200% kia? Rồi còn do tỷ giá ngoại tệ nữa…?
-E bắt đầu để ý và tìm mua xe từ những năm 1997 nên biết khá rõ về tt ô tô VN. Vd như vào năm 1996 khi Toy lắp ráp con Corolla đầu tiên đèn băng, máy chế (con này là bản E100 facelift của model đời th7 ra đời năm 1991) thì giá có 22-24k usd cho bản XLi và GLi. Đến cuối năm 1997 Toy VN lắp ráp con E110 model th8 ra đời từ 1995 thì giá tăng lên thành 24-26k usd, tỷ giá NH hồi đó thì 1usd= >10k vnđ, giá ngoài thì tầm >11k chút. Đến th1/1998 khi Toy VN ra con Cam XV20 96-02 giá 34-36k usd cho bản XLi và GLi, trong khi trc đó giá con Cam Úc nhập đời cũ XV10 91-96 cũng do Toy VN bán là 48-52k usd. Rồi đến năm 2000, khi Toy lắp con Land 4500 J100 98-07 giá cũng chỉ có 54k usd. Cùng thời điểm đó thì cạnh tranh trong pk Corolla có M323 Familia, Proton…sau có thêm Laser giá cũng chỉ rẻ hơn 1-2k usd. Hay ở pk Cam thì có M626 và Leganza…sau có thêm Mondeo giá còn đắt hơn đến vài k Mẽo. Còn con Mit Pajero Supreme đời cũ rích V20-1991 giá đến 52k, còn con Isuzu Trooper bản facelìt 1998 của model 91-02 giá cũng từ 46-49k usd cho 2 bản LS và SE. Ss trong cùng 1 thời điểm mới thấy là xe Toy nó đc update các phiên bản mới hơn nhiều so với các hãng cạnh tranh với nó trong khi giá cũng chỉ same same? Đến năm 2009 thì giá của con InV có hơn 600tr và con FT 2.5G MT giá hơn 700tr, còn đến bây giờ giá của các con xe trên nó ntn thì các bác biết rồi đấy? Còn vc làm giá thì chả cứ gì Toy, cứ ngó sang ô Honda thì biết? Còn mấy chú trong nc như Trường Hải thì làm giá Mazda3, Peugeot, Bmw…ntn?
-E ko phủ nhận vc là có càng nhiều sự cạnh tranh thì ntd càng có lợi, càng mua đc xe tốt hơn, model mới hơn, giá rẻ hơn, nhiều tiện ích hơn…nhưng các hãng tăng giá x1 lần thì khi đến ntd lại bị x3 kia, rồi giá cao do thuế thì đã đành mà những loại thuế này thì thay đổi xoành xoạch, lúc thì theo chỗ ngồi, khi thì lại theo dung tích xi lanh…thuế chồng thuế cứ loạn hết cả lên, chán chả buồn nói?:D
Em nhớ em lấy con xe đầu đời cuối 2008 ra biển 2009 In G bản MT (xe lúc đó ế em đc giảm hình như 2000 so với giá công bố). Total hết 550tr em thấy khá hợp lí về giá cả với giá trị( e ko nhiều tiền lắm nên thấy vậy là hài lòng). Chạy hơn 3 năm tý bán lại đc 520( tỷ giá thay đổi nhiều) trong thời gian chạy thì thấy chi phí vận hành khá dễ chịu, chả có gì hỏng, bảo dưỡng sửa chữa nhanh...
Túm lại em thấy nó khá ổn mà sao nhiều cụ chê thế?

lapin

Xe container
Nó có giá của nó cả thôi. Rẻ thì xúc X nhưng bảo nó bằng Ỉn thì cứ tự sướng vậy thôi :D
Êm ái, rộng rãi, vận hành linh hoạt - xe gia đình nó phải thế :D
Đắt gần gấp rưỡi vì cái thương hiệu kaka
Nội thất của Innova V trong tất cả các xe từ FT trở xuống có ngon nhất không 2 cụ? Bọc da thật (ghế, vô lăng), ốp gỗ, đèn màu, 2 dàn điều hòa, bàn lưng ghế, ghế có tay vịn :))

Matizcoi

Xe cút kít
Nội thất của Innova V trong tất cả các xe từ FT trở xuống có ngon nhất không 2 cụ? Bọc da thật (ghế, vô lăng), ốp gỗ, đèn màu, 2 dàn điều hòa, bàn lưng ghế, ghế có tay vịn :))
Đời mới thì ngon hơn hồi xưa thật, nhưng nhìn cái giá thì hãi quá cụ ợ :D

flanker.27

Xe buýt
Em nhớ em lấy con xe đầu đời cuối 2008 ra biển 2009 In G bản MT (xe lúc đó ế em đc giảm hình như 2000 so với giá công bố). Total hết 550tr em thấy khá hợp lí về giá cả với giá trị( e ko nhiều tiền lắm nên thấy vậy là hài lòng). Chạy hơn 3 năm tý bán lại đc 520( tỷ giá thay đổi nhiều) trong thời gian chạy thì thấy chi phí vận hành khá dễ chịu, chả có gì hỏng, bảo dưỡng sửa chữa nhanh...
thế thì cụ chưa nghe câu "yêu nhau củ ấu cũng tròn, ghét nhau thì quả bồ hòn cũng vuông" rồi :))
nói chung là đã không thích thì muốn chê kiểu gì chả được hở cụ :))
nói chung con Ỉn cũng có nhiều cái để chê như thiết kế, trang bị, giá bán, nhưng công năng sử dụng hay phẩm chất của bản thân cái xe thì cơ bản là tốt và so với đám MPV bình dân hiện tại thì chả có con nào tốt hơn nó. vấn đề hiện tại là giá quá mắc thôi.
hồi con X mới ra con Ỉn chả bị đội review xe dập tơi tả để nâng con X lên. so sánh phẩm chất kỹ thuật đơn thuần mà bảo X tốt hơn Ỉn thì em cũng chịu chỉ lặng lẽ cười trừ rồi quay ra, cảm thấy thất vọng vì tiền có thể làm đạo đức nghề nghiệp con người ta xuống cấp đến vậy :))

Racehorse206

Xe tăng
Năm 2006 cơ quan e mua con Innova G , ghế nỉ, vô lăng trần truồng như con zace, cơ hoàn toàn chạy thì bền bỉ nhưng ngồi nó ù rung cả màng nhĩ, e ấn tượng nhất là quả phân bổ lực phanh bằng cơm gắn ở phía trục sau cơ cấu cơ khí như xe tải. Sau 2 năm thì mua thêm con Fotuner máy dầu, ngồi trong xe rõ oách, cứ dừng ngã tư đèn đỏ mọi người xung quanh nhìn mình (chắc xe đẹp), sau e mới để ý hoá ra máy dầu đời 2008 nó kêu to quá

duongcua03

Xe tăng
Năm 2006 cơ quan e mua con Innova G , ghế nỉ, vô lăng trần truồng như con zace, cơ hoàn toàn chạy thì bền bỉ nhưng ngồi nó ù rung cả màng nhĩ, e ấn tượng nhất là quả phân bổ lực phanh bằng cơm gắn ở phía trục sau cơ cấu cơ khí như xe tải. Sau 2 năm thì mua thêm con Fotuner máy dầu, ngồi trong xe rõ oách, cứ dừng ngã tư đèn đỏ mọi người xung quanh nhìn mình (chắc xe đẹp), sau e mới để ý hoá ra máy dầu đời 2008 nó kêu to quá
Dạ vầng, con Ỉn thì tới đời e chạy ( thế hệ sau 2 bóng rồi) vẫn ồn, vẫn bồng bềnh dưng em thấy nó cũng ổn trong tầm tiền đó!

huylinht

Xe buýt
Do thị hiếu thôi. Con avanza ế lòi ở VN lại top1 doanh số ở Indo hehe. Ỉn chẳng qua vòng đời sản phẩm nó quá lâu rồi. Bâyh mà đổi thiết kế mới lại úi giời ơi