Toyota trước nguy cơ mất uy tín nghiêm trọng

laixevuive

Xe hơi
Ủy ban An toàn Giao thông Quốc gia Mỹ (NHTSA) và Toyota đã chính thức cảnh báo các chủ nhân của 7 mẫu xe Toyota và Lexus về việc thảm sàn có thể gây kẹt chân ga xe, dẫn tới hậu quả đáng tiếc, mà điển hình như vụ tai nạn chết người ở California gần đây.
Em thích cái câu này. Vì ở mình thì cả hai đơn vị này chắc đều im lặng. Chỉ có người tiêu dùng kêu khản cổ :'(

davidbao

Xe đạp
việt nam xe nào cũng bán đắt...trừ xe đạp

Trungtroc

Xe điện
Phen này các cụ bài TOY được tha hồ mà đọc.:)):)):)):))
@ trungchoc: Cụ lại đánh trống lảng, mà tố ngược thì làm gì được bọn VAMA đó, xe nhập lại tăng giá rồi còn gì. Hóa ra mấy cái ông quản lý giá cả là bù nhìn, suốt ngày chỉ đi làm cái việc tăng và giảm thuế, tăng và giảm giá cho mấy ông bán xe mà ko xong. Thuế tăng làm cho các showroom tăng giá, cuối cùng bao nhiêu cái tăng lại đổ hết lên đầu NTD. Bao giờ NTD mới được lợi từ mấy ông ấy nhỉ?:^)
@ adco: cụ ko thích BMW đúng ko? lần nào em cũng thấy cụ mang lỗi của X5 ra để phân trần cho TOY, mà cụ cũng là người Vịt ta đó, thế cụ chỉ xem trên thế giới có loại người nào mà lưỡi có xương nhỉ? Mĩ, âu, nhật hay là phải nói tốt cho TOY thì lưỡi mới có xương.
Em có cảm giác trong số các thành viên bài Toy, sâu chiếm 1 số lượng tương đối!!!:69:

Mà em có đánh trống lảng gì đâu nhỉ, bản thân em ko phải là sâu sọt gì cả, và cũng ko hề dính líu đến các sâu rum xe Hàn, xe Đức hay xe Nhật để mà có những quan điểm hay phát biểu thiếu khách quan!! Em chỉ là người sử dụng xe, và cũng có chính kiến của mình: ko bao giờ mua xe LD!!!! Em công nhận là Toy nói riêng và VAMA nói chung bóc lột NTD, nhưng em thật sự ko thích cái cách phản ứng tiêu cực từ 1 số cụ theo tư tưởng bài Toy!! Toy VN nó chuối thật, nhưng có nhất thiết phải phản ứng như thế ko?? Nhất là khi đương sự (Toy và VAMA) chẳng bao giờ đọc được những comment ấy, mà chỉ có Ofer bọn em phải đọc hàng ngày thôi!!!:77:

coolpix8700

Xe ngựa
Em thấy các bác không nên chỉ chê dân Việt nhà ta bị Toy dụ dỗ, bác nào biết tiếng Nhật Bổn làm 1 cái Site như dạng Otofun viết thật nhiều cho dân Nhật họ cũng rõ không Toy cũng đang lừa thành công ở ngay đất nước của họ. Mấy tháng vừa rồi dân Nhật đổ xô đi mua cái Prius bị nghi là ăn cắp bản quyền để được xếp hạng xe bán chạy nhất ở đát nước Mặt trời mọc. Còn ở Mỹ thì có nhiều Việt kiều và cũng nhiều người Mỹ biêt tiếng Việt họ đọc Site của mình cũng đủ. Ai đời lại để Toy họ lừa vượt qua cả GM niềm tự hào của người Mỹ nữa!

adco

Xe điện
Phen này các cụ bài TOY được tha hồ mà đọc.:)):)):)):))
@ adco: cụ ko thích BMW đúng ko? lần nào em cũng thấy cụ mang lỗi của X5 ra để phân trần cho TOY, mà cụ cũng là người Vịt ta đó, thế cụ chỉ xem trên thế giới có loại người nào mà lưỡi có xương nhỉ? Mĩ, âu, nhật hay là phải nói tốt cho TOY thì lưỡi mới có xương.
-Sao bác biết em khg thích B???
-Vấn đề mọi thứ phải có cái nhìn công bằng . Bác thấy tin các hãng xe khác recall hầu như khg ai nhắc tới . Cái tánh đố kị , hẹp hòi đang xuất hiện rất nhiều trên OF
Vậy thôi !
Mà nói thật ở nước ngoài chuyện recall là quá thường , hãng nào cũng có . Chỉ có VN là nhiều người cứ nhao nhao .

Chỉnh sửa cuối:

backhung

Xe tải
Cho dù Toyota có mất uy tín ở đâu chăng nữa, em vẫn thích Toyota
Hiện tại em vừa mua 1 chú Camry 2.4 cũ Made in USA đời 2007, đi vẫn tốt chán, chẳng thấy kẹt thảm gì cả. (Em sợ là ối bác gây tai nạn rồi kêu mất lái mới kẹt ga mà chẳng liên quan gì đến thảm ấy chứ)

belancer

Xe buýt
Cụ giống em, chả phải fan TOY, cũng chả đi xe TOY nhưng cứ đọc cái thông tin kiểu bài bác TOY 1 chiều kiểu tát nước theo mưa trên OF gần đây cảm thấy khó chịu. Một số người bài TOY vì mục đích kinh doanh (ai cũng biết TOY LD là đối thủ lớn nhất của các gara nhập xe Hàn hiện nay), 1 số bài TOY vì ghét VAMA nói chung, 1 số đi xe Hàn bức xúc, tự ái khi bị gọi là... Hàn xẻng đâm ra lại bài Nhật mà TOY là đại diện, 1 số bài TOY vì đọc quá nhiều thông tin kiểu bới bèo ra bọ nhan nhản về TOY đâm ra ghét, 1 số gặp thái độ bán hàng của sale cũng ghét, 1 số thì a dua a tòng,.... rồi cái kiểu dịch recall là thu hồi lan tràn trên mạng gây ra 1 tâm lý hoang mang về chất lượng chung của TOY, thậm chí có xe TOY bị nổ lốp cũng đem bêu riếu, thật hết biết! :77:..... EM có ông bạn là newbie định mua Venza, dạo này tự dưng mò mẫm lên OF đọc lại đâm ra lăn tăn nhụt chí, mới thấy cái truyền thông số đông này nếu bị một bộ phận lợi dụng tung ra những thông tin thiếu khách quan thì có thể hướng tiêu dùng đi hướng này hay hướng kia. Việc có 1 bác hôm nào hôm nọ thắc mắc trên OF là tại sao trong HCM đi xe khác HN thế, thì em bảo là vào OF và OS đọc thấy nó khác thế nào thì thực tế đúng như vậy.

Em có cảm giác trong số các thành viên bài Toy, sâu chiếm 1 số lượng tương đối!!!:69:

Mà em có đánh trống lảng gì đâu nhỉ, bản thân em ko phải là sâu sọt gì cả, và cũng ko hề dính líu đến các sâu rum xe Hàn, xe Đức hay xe Nhật để mà có những quan điểm hay phát biểu thiếu khách quan!! Em chỉ là người sử dụng xe, và cũng có chính kiến của mình: ko bao giờ mua xe LD!!!! Em công nhận là Toy nói riêng và VAMA nói chung bóc lột NTD, nhưng em thật sự ko thích cái cách phản ứng tiêu cực từ 1 số cụ theo tư tưởng bài Toy!! Toy VN nó chuối thật, nhưng có nhất thiết phải phản ứng như thế ko?? Nhất là khi đương sự (Toy và VAMA) chẳng bao giờ đọc được những comment ấy, mà chỉ có Ofer bọn em phải đọc hàng ngày thôi!!!:77:

adco

Xe điện
@belancer : bài của bác viết phản ánh đúng thực chất của OF hiện nay về thái độ bài kích xe Nhật nói chung và To nói riêng . Em cho đây là nguyên nhân chính làm cho diễn đàn mất đi tính chuyên nghiệp và đánh lạc hướng nhiều thành viên mới cần tìm thông tin trung thực.
Rất mong BDH có giải pháp tích cực hơn cho tình trạng này . Việc này OS làm rất tốt , cũng nên tham khảo .

nqt

Xe tải
Cụ giống em, chả phải fan TOY, cũng chả đi xe TOY nhưng cứ đọc cái thông tin kiểu bài bác TOY 1 chiều kiểu tát nước theo mưa trên OF gần đây cảm thấy khó chịu. Một số người bài TOY vì mục đích kinh doanh (ai cũng biết TOY LD là đối thủ lớn nhất của các gara nhập xe Hàn hiện nay), 1 số bài TOY vì ghét VAMA nói chung, 1 số đi xe Hàn bức xúc, tự ái khi bị gọi là... Hàn xẻng đâm ra lại bài Nhật mà TOY là đại diện, 1 số bài TOY vì đọc quá nhiều thông tin kiểu bới bèo ra bọ nhan nhản về TOY đâm ra ghét, 1 số gặp thái độ bán hàng của sale cũng ghét, 1 số thì a dua a tòng,.... rồi cái kiểu dịch recall là thu hồi lan tràn trên mạng gây ra 1 tâm lý hoang mang về chất lượng chung của TOY, thậm chí có xe TOY bị nổ lốp cũng đem bêu riếu, thật hết biết! :77:..... EM có ông bạn là newbie định mua Venza, dạo này tự dưng mò mẫm lên OF đọc lại đâm ra lăn tăn nhụt chí, mới thấy cái truyền thông số đông này nếu bị một bộ phận lợi dụng tung ra những thông tin thiếu khách quan thì có thể hướng tiêu dùng đi hướng này hay hướng kia. Việc có 1 bác hôm nào hôm nọ thắc mắc trên OF là tại sao trong HCM đi xe khác HN thế, thì em bảo là vào OF và OS đọc thấy nó khác thế nào thì thực tế đúng như vậy.
Cụ nói quá chuẩn . Chê cũng phải có trình độ đúng không Cụ . Dạo này có nhiều bài chê như là dạng tin nhắn rác cụ ạ . Mất cả công các Cụ mod nhà mình phải cố gắng để " Fun" .(b)(b)(b)

laixevuive

Xe hơi
Nhiều khi em mất cả tiếng đồng hồ ngồi đọc tài liệu kỹ thuật, tìm trên mạng thông tin xong để post một bài. Sau khi post xong trong vòng 5s đã có nhiều bác phản kích kêu mình là âm binh của TOY, mình đánh lạc hướng, đánh trống lảng (thú thực là em thỉnh thoảng cũng hơi lan man một tí) v.v. Thật ra các phản bác có cơ sở em rất lắng nghe và rất muốn tranh luận.

Diễn đàn nên là nơi mình chia sẻ kinh nghiệm chứ không là nơi đấm đá đá bài kích nhau. Mình đều là người Việt mà. Gà cùng một chuồng chớ có đá nhau các bác ạ!

Fotre

Xe hơi
Đồng ý với cụ, gần đây diễn đàn đã mất đi tính chất FUN và không còn là kênh thông tin uy tín tin cậy cho mọi người vào tham khảo nữa mà trở thành công cụ của một số thành viên dùng để định hướng dư luận phục vụ cho mục tiêu của mình. Đề nghị Min/Mod có biện pháp làm trong sạch diễn đàn. Em nghĩ trong khi đó nhưng OFers chân chính, trung lập cũng nên tẩy chay những thớt này tránh gây tranh cãi vô bổ trên diễn đàn. Với em thì gần đây để tìm hiểu hỏi han vấn đề gì em hay sang OS, khen chê đều có cả nhưng các thông tin tư vấn định hướng rất đúng mực và chất lượng cùng với dẫn chứng rõ ràng các cụ ạ. Các cụ xưa nói " Nói phải thì củ cải cũng phải nghe" mà.(b)(b)(b)

doremonmattich

Xe tăng
Em thấy Toy rất ngon , chả vấn đề gì , mỗi tội hơi đắt thôi (b)

Một điều đáng nói là doanh số xe Hàn nhập đã vượt Toy Nhập. Nếu được chọn chùa thì em chọn xe Toy, nhưng nếu mua thì phải tùy xe gì của TOY chứ không phải tất cả .

Em nghĩ các bác bài TOY trên này ko phải sâu xe hàn đâu, họ không thừa hơi lên tranh cãi vô bổ vì đơn giản: xe Xẻng nhập về đến đâu hết đến đấy

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
tôi cũng thấy nên mua Toy nếu muốn chọn thương hiệu còn quan tâm đến động cơ và kiểu dáng thì nên chọn xe Hyundai!:21:

coolpix8700

Xe ngựa
Thế giới taxi là nơi thử nghiệm chất lượng xe tốt nhất. Các bác chọn mua, nếu phải chọn các models có taxi thì cứ nhìn cái xe sau 1 thời gian sử dụng với mức tàn phá khốc liệt của tài lái taxi sẽ biết được ngay xe nào tồn tại và mức độ tồn tại của chúng!

doremonmattich

Xe tăng
Thế giới taxi là nơi thử nghiệm chất lượng xe tốt nhất. Các bác chọn mua, nếu phải chọn các models có taxi thì cứ nhìn cái xe sau 1 thời gian sử dụng với mức tàn phá khốc liệt của tài lái taxi sẽ biết được ngay xe nào tồn tại và mức độ tồn tại của chúng!
Suy luận thấu đáo thì thế này bác máy ảnh ạ

1 Taxi Altis, Vios do giá xe đắt -> phục vụ khách sạn 5 sao, sân bay, cước đắt lòi mắt. Đi it thì ít hỏng, hình thức luôn trau chuốt, lái xe chuẩn, bài bản.

2. Taxi cỏ, xe rẻ, phục vụ bình dân, chạy nhiều hơn, lái xe ba vạ hơn, mau cũ hơn, .

aka2lua

Xe hơi
Lâu nay nghe xe Toy tai nạn mà không bung túi khí hơi nhiều, chắc là tình trạng "Sale bảo có, NTD bảo không, còn Toy thì đang nghiên cứu" cái túi khí các cụ nhể

coolpix8700

Xe ngựa
Suy luận thấu đáo thì thế này bác máy ảnh ạ

1 Taxi Altis, Vios do giá xe đắt -> phục vụ khách sạn 5 sao, sân bay, cước đắt lòi mắt. Đi it thì ít hỏng, hình thức luôn trau chuốt, lái xe chuẩn, bài bản.

2. Taxi cỏ, xe rẻ, phục vụ bình dân, chạy nhiều hơn, lái xe ba vạ hơn, mau cũ hơn, .
Bác khẳng định cứ như tuyến Nội Bài - Hà Nội được dành riêng cho xe Altis và Vios ấy. Em thấy trong phố, ngoài Mai Linh mới ra thì taxi họ cũng dùng J, Vios hay In đầy ra đấy chứ? Mà ai nói là mấy chú chạy taxi Nội Bài cẩn thận, em cũng hay đi sân bay, chỉ rất cần mới gửi xe còn toàn đi taxi, nhiều lái xe còn không thuộc đường!

duytrong

Xe lăn
riêng với việt nam ta ,to yo ta vẫn là số 1 cụ ạ.:77:

coolpix8700

Xe ngựa
Thị trường ô tô Việt Nam mình còn nhỏ lắm bác ơi, nhất là với chính sách thuê của Nhà nước, chưa đáng để họ phải quan tâm đâu. May mà vừa rồi Nhà nước hỗ trợ cho chơi bạc hợp pháp (cho vay cả tiền chơi bạc...) mới có 1 ít xe chạy trên đường phố!