Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

cunhovn

Xe hơi
Hic, bác Pi đi nghỉ mát hay sao không trả lời em vụ cái áo để em còn vác lên đổi. Tự dưng mang lên mà các em không cho đổi lại thành mất công chạy nửa thành phố!:-??

ducminh1

Xe tải
Các cụ cho em hỏi con S 150 của em mới lấy,đi được 350km,cứ tắc đường,đi chậm ga nhỏ là nó cứ gằn gằn,giật giật rất khó chịu,hơi vặn ga nhẹ 1 phát là nó vọt,nhả ra thì hụt,nên lúc nào tắc đường là cứ phải tăng ga kèm bóp nhẹ phanh sau cho nó đỡ giật,rất bựa :|
Trước em đi Nouvo cũng thế,ra Town kỹ thuật nói "bình thường mà anh",tưởng xe nó thế,giờ đi Pi cũng bị,em đến nản:(
Không biết ra kỹ thuật của Pi có chỉnh lại được ko các cụ ?
em cũng bị y xì cụ, đang định ra bảo hành Pi hỏi, em nghĩ tình trạng xe này là do côn :(
Xe các cụ bị sớm nhỉ @-).Theo e đi 12000km rồi thì phát hiện ra ntn là cứ ~ 4000km là trong côn toàn bụi e đã đi bão dưỡng côn để làm sạch 2 lần thì thấy sau mỗi lần xì bụi xong là đi rất ok được ~ gần 4000km là lại bị rung rung giật như vậy đặc biệt đi tắc đường thì càng khó chịu ạ, nhưng e cũng phát hiện ra là sau mỗi lần phóng nhanh khoảng 50 60 70km là xe đi hôm sau sẽ bị rung rung giật giật khó chịu lắm ạ và e cứ kệ như thế đi khoảng gần 1 tuần là xe lại bt ko bị rung giật nữa ạ :D ko hiêu sao luôn . Tốt nhất cứ gần 4000km thì nên làm sạch côn cho ngon lành các cụ ợ :P

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

Xe tăng
em là thành viên mới ạ
chưa bao giờ em đi Pi cả toàn đi honda
dạo này em thấy em vespa S i.e chạy ngoài đường cũng đẹp nên quyết định bắt 1 em về
lên mạng tìm và vào đây đọc thì cũng thấy nhiều ý kiến lỗi xe, em cũng chẳng quá lo vì trong nghìn sản phẩm có cái lỗi là thường, em lại ở ngay HN nên chắc chạy ra TT của pi cũng tiện.
các bác chỉ giùm em khi lôi em vespa S mới này về thì cần sắm sửa áo quần phụ kiện gì ko?
cái nào mình phải chi cái nào được tặng và chi phí cho nó với
em cảm ơn

luanthieugia

Xe hơi
Xe các cụ bị sớm nhỉ @-).Theo e đi 12000km rồi thì phát hiện ra ntn là cứ ~ 4000km là trong côn toàn bụi e đã đi bão dưỡng côn để làm sạch 2 lần thì thấy sau mỗi lần xì bụi xong là đi rất ok được ~ gần 4000km là lại bị rung rung giật như vậy đặc biệt đi tắc đường thì càng khó chịu ạ, nhưng e cũng phát hiện ra là sau mỗi lần phóng nhanh khoảng 50 60 70km là xe đi hôm sau sẽ bị rung rung giật giật khó chịu lắm ạ và e cứ kệ như thế đi khoảng gần 1 tuần là xe lại bt ko bị rung giật nữa ạ :D ko hiêu sao luôn . Tốt nhất cứ gần 4000km thì nên làm sạch côn cho ngon lành các cụ ợ :P
chủ yếu là lúc mình giảm ga dừng đèn đỏ hay tắc đường thì lúc lên nhẹ ga nó giật tưng bừng, còn vít lên 30-40km/h thì lại bt

ducminh1

Xe tải
chủ yếu là lúc mình giảm ga dừng đèn đỏ hay tắc đường thì lúc lên nhẹ ga nó giật tưng bừng, còn vít lên 30-40km/h thì lại bt
vâng thì đúng rồi khi mới lên ga thì đầu nó rung giật giật ác liệt là do côn nhiều bụi quá cụ đi vệ sinh côn là ok thôi còn xe e h ko bị nữa rồi chứ ko đi ức chế lắm :( tắc đường thì phát chán

kevin93

Xe tải
các bác cho em hỏi tí, con lx nhà e mua mới đc 1 năm bh trước chưa thấy hiện tượng gì nhưng bh nó giở chứng
tình hình là bh dừng đèn đỏ hay đi chậm chậm tí là nó tắt máy, lại phải đề lại
các bác cho hỏi bh khắc phục thế nào ạ ... xe thay dầu 2 lần rồi, nữ sử dụng nên giữ lắm
mới đi đc có 1 năm... ;((

darkz

Xe tải
các bác cho em hỏi tí, con lx nhà e mua mới đc 1 năm bh trước chưa thấy hiện tượng gì nhưng bh nó giở chứng
tình hình là bh dừng đèn đỏ hay đi chậm chậm tí là nó tắt máy, lại phải đề lại
các bác cho hỏi bh khắc phục thế nào ạ ... xe thay dầu 2 lần rồi, nữ sử dụng nên giữ lắm
mới đi đc có 1 năm... ;((
Có j` đâu cụ, xe cụ còn bảo hành thì ra chỗ hãng vệ sinh hoặc thay lọc gió, chỉnh lại garanty thôi

kietngotuan00

Xe hơi
Cho em hỏi, dạo này xe đi e thấy cảm giác như giảm sóc sau bị gì ấy, qua đường vằn là y như là bánh sau bị trượt vậy, với lại chỗ cái chân chống đứng cũng kêu lên nữa, nghe rất khó chịu...cho em hỏi xe bị gì vậy...(chạy được hơn 500km rồi, vespa Sie)

socdo44

Đi bộ
Xe em Lx125ie, mới đi được 500 km thoi, buổi sáng lúc mới đi thì nó giật giật như hết xăng ý, máy nổ to ,ga lên thì gằn gằn chẳng mượt gì cả ( xe của e gai em lấy trước iem 2 tuần mà đi khác hẳn, ga rất mướt, may êm, k co lỗi gì ). Hm e đi bảo trì thi bon Pi bảo là do Côn. No thao ra chỉnh lại côn thì đi k còn bị giật nữa cơ ma xe thi vẫn bị gằn. E buồn wa! bỏ ra cả 1 dống tiền mà đi chả thấy " sướng "tí" nào, cứ thấy bực mình. Các bac cho iem hỏi máy gằn như thế thi có phải chỉnh lại chế hay làm gi K? Thanks cac bác nhiều!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Bác Pi ơi cho em hỏi, xe Lx.ie của BX em sao cứ rửa xe hoặc đi trời mưa rất hay bị chết máy, không hiểu đó là do lỗi gì bác nhỉ.

[K]club

Xe tải
trước khi đi mua xe lại phải lên thắp hương cho tổ tiên cầu các cụ phù hộ độ trì cho mình son tay bốc được xe ngon rồi :))

njnkjmdu

Xe hơi
Xe em Lx125ie, mới đi được 500 km thoi, buổi sáng lúc mới đi thì nó giật giật như hết xăng ý, máy nổ to ,ga lên thì gằn gằn chẳng mượt gì cả ( xe của e gai em lấy trước iem 2 tuần mà đi khác hẳn, ga rất mướt, may êm, k co lỗi gì ). Hm e đi bảo trì thi bon Pi bảo là do Côn. No thao ra chỉnh lại côn thì đi k còn bị giật nữa cơ ma xe thi vẫn bị gằn. E buồn wa! bỏ ra cả 1 dống tiền mà đi chả thấy " sướng "tí" nào, cứ thấy bực mình. Các bac cho iem hỏi máy gằn như thế thi có phải chỉnh lại chế hay làm gi K? Thanks cac bác nhiều!
huhu em giống bác em đi hơn 3000k rồi, em đi cũng rất giữ, nhưng chã hiểu đợt này làm sao, đi giật kinh khủng đã thế khi đi chậm hoạc dừng lại chỗ đèn đỏ bên trái máy xe sòng sọc như đến thời rã máy, mang ra hãng cũng chỉnh côn như bác, nhưng vẫn kêu sòng sọc, đi vẫn thấy máy gằn :(, em buồn chán lắm ý(u)(u)
chưa kể cái đồng hồ hiện thị của em đã có dấu hiệu ko nhìn đc giờ (kiểu như hết pin), mà em mới lấy xe hơn 3 tháng làm gỳ hết pin nhanh vậy chứ?
hay tại em hok hợp vs dòng Pi :(

Chỉnh sửa cuối:

michaelphuong

Xe đạp
Các bác ơi! Hôm qua tối trời em đi nhìn nó loạng quạng thế nào mà tông vào cái thùng chứa dây dt bên đường. Hậu quả là vỡ đèn xin ngang và móp hết cái phần yếm phía trên bên trái của em Vespa S 125 ie của em. Bây h em đang lăn tăn là giá thành thay mới cái yếm phía trên, phần trước xe là bao nhiêu? Em có nên thay mới hay là ra hàng cho mấy anh thợ mông má lại. Nếu mà giá cả ko chênh lệch nhiều thì em thay mới luôn. Cám ơn cụ nào giúp em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

xexyz

Xe đạp
Bác Pi ơi cho em hỏi, xe Lx.ie của BX em sao cứ rửa xe hoặc đi trời mưa rất hay bị chết máy, không hiểu đó là do lỗi gì bác nhỉ.
Em đây ! :)) . Vodka cụ ạ . Lâu lém rùi mới lên OF . (b) . Xe em thì rửa xong vẫn ngon . Của cụ chắc tại bugi . :D . Em phán bừa đấy . Cái này phải đợi cụ Pi replay thôi .

xexyz

Xe đạp
Cụ Pi ơi . Xe em bánh trước côn phanh hơi bị sát vào bánh . Hôm thay dầu 500km thì a kĩ thuật bảo là ko sao đâu , đi bt thôi ạ , khi nào 3000km thi mang ra bảo dưỡng lại toàn bộ luôn . Thế là về e cứ đi phình phường . Mỗi tội cảm giác đi ko mượt cho lắm . Cứ xẹt xẹt ở bánh trước . :)) .

theanh fe AT

Xe tải
chào cụ pi.Em mới mua 1 em vespa GTS euro3 xe cũ chạy được hơn vạn km,nói chung chạy ngon dáng đẹp hơn sh chỉ mỗi tội bi côn kêu lách cách hơi khó chịu,em cũng biết là vespa hay bị thế nhưng khổ nỗi xe thì đẹp mà bị tiếng kêu vậy mất hay. Em là men mới của vespa nhờ cụ pi và các cụ tư vấn giúp em với có chỉnh được ko hay em phải làm gì cho em nó ko?

divespaxainokia

Đi bộ
Xe hết thời hạn bảo dưỡng

Chào cụ ạ, cụ cho em hỏi: Chiếc LX của em hết thời hạn bảo dưỡng rồi, em thay nhớt xe. Vậy khi thay nhớt em có cần thay lọc dầu tinh và lọc dầu thô của xe không ạ, hay chỉ cần chùi rửa lọc thô và lọc tinh thôi.
P/S Các bác có thể chỉ em cách chỉnh xăng gió chiếc LX được không ạ, nó uống xăng như y như thằng hàng xóm em uống bia vậy hơn cả chiếc Vespa 2T đời cũ của em nữa!#:-s

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

Xe tăng
tình hình là em vừa lấy con vespa S 150i.e
mua xong em chạy thẳng ra cây xăng đổ đầy luôn
thấy bảo con này 100km hết có 3,3l mà em đi mới đến 120km bắt đầu đèn vàng báo hết xăng là sao??????

[K]club

Xe tải
tình hình là em vừa lấy con vespa S 150i.e
mua xong em chạy thẳng ra cây xăng đổ đầy luôn
thấy bảo con này 100km hết có 3,3l mà em đi mới đến 120km bắt đầu đèn vàng báo hết xăng là sao??????
xe mới chưa hết roda nó tốn xăng hơn đấy bác ạ :D bác thử đi 1 thời gian cho hết roda sau đó bảo dưỡng rồi đo lại xem :D

Trạng thái
Thớt đang đóng