Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mubaohiem

Xe buýt
Bác Tân ơi cho em hỏi em muốn gò và sơn lại vài chỗ cho Vespa S 3V chỗ bác có làm không ạ. Bực quá, hôm nọ dựng xe không biết ai quệt vào bị đổ, móp và xước cốp, móp yếm (dưới xi nhan phải). Xe em màu titan
Cám ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

quangninh01

Đi bộ
cảm ơn bác Pi đã trả lời thắc mắc của e, bác nói kiểm tra bộ trống rung của xe nhưng e cũng chẳng biết nó ở đầu. để lúc nào e qua bác nhờ bác kiểm tra giúp.
cảm ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Duymaster8

Xe tải
Cụ cho em hỏi là cái van thông áp bình xăng tắc thì có ảnh hưởng gì không ạ? Em mang ra hãng thì thợ bảo như vậy bình thường lại lủi thủi mang về

TanPiaggio

Xe buýt
Bác Tân cho em hỏi sao thằng 3V lại khuyến cáo dầu 10W-40 trong sách hướng dẫn.
Hãng khuyến cáo như vậy có nghĩa là ít nhất cụ phải dùng dầu có phẩm cấp như vậy, tốt hơn thì càng... tốt. ;)

Bác Tân ơi cho em hỏi em muốn gò và sơn lại vài chỗ cho Vespa S 3V chỗ bác có làm không ạ. Bực quá, hôm nọ dựng xe không biết ai quệt vào bị đổ, móp và xước cốp, móp yếm (dưới xi nhan phải). Xe em màu titan
Cám ơn bác.
Làm được hết cụ nhé.

cảm ơn bác Pi đã trả lời thắc mắc của e, bác nói kiểm tra bộ trống rung của xe nhưng e cũng chẳng biết nó ở đầu. để lúc nào e qua bác nhờ bác kiểm tra giúp.
cảm ơn bác nhiều.
Nó ở dưới gầm xe, cụ dựng chân chống giữa lên và lắc mạnh bánh xe sẽ thấy rõ ngay.

Cụ cho em hỏi là cái van thông áp bình xăng tắc thì có ảnh hưởng gì không ạ? Em mang ra hãng thì thợ bảo như vậy bình thường lại lủi thủi mang về
Nó mà tắc thì xăng sẽ khó xuống được, đi sẽ bị cảm giác nghèn nghẹn cụ à.

giangthuy3108

Xe buýt
cụ Pi cho em hỏi, cái xe LX 3V 125 của đứa e gái mua mới tinh nhưng em thấy đi tốc độ chậm tay lái bị rung lắm và hay giật giật (30km/h đổ xuống), phải chẳng bộ côn có vấn đề hả cụ?

duythanh.37

Xe hơi
Bác Tân cho e hỏi chút. Con vespaS 3v e mới lấy đi đc có 250km mà sao tự nhiên hnay đang đi chậm chậm nó cứ chết máy vậy. Bị 3 lần liền ạ. Toàn fai tắt chìa khoá đi bật lại đợi 1 lúc mới đề đc. Xong lại đi bt. Như vậy là bị sao hả bác. Bực mình qá đi mất. Đang tắc đường mà nó cứ chết máy hoài :-s

Mubaohiem

Xe buýt
Bác Tân cho e hỏi chút. Con vespaS 3v e mới lấy đi đc có 250km mà sao tự nhiên hnay đang đi chậm chậm nó cứ chết máy vậy. Bị 3 lần liền ạ. Toàn fai tắt chìa khoá đi bật lại đợi 1 lúc mới đề đc. Xong lại đi bt. Như vậy là bị sao hả bác. Bực mình qá đi mất. Đang tắc đường mà nó cứ chết máy hoài :-s
hehe, trước xe em cũng thế, em mang ra hãng, họ cắm cái đồng hồ gì gì đó vào rồi chỉnh kim phu xả gì gì đó là hết. Bác thử xem nhé.

Congtuocmat

Đi bộ
Chào các bác, em mới tham gia 4rum có vài thắc mắc mong các bác giúp đỡ
Em mới lấy em Li 3v 125, hôm rồi em đi thấy phần đuôi đen đen cảm giác như sắp bung ra

Đem ra trung tâm bảo hành được họ lắp cho 4 cái ốc vít( khoanh đỏ) và bảo chắc xe anh bị rơi vít, các bác cho em hỏi bình thường xe chỗ đó có lắp vít ko

Còn phần đuôi xe tiếp xúc với đèn sau em thấy nó rời ra(khoanh xanh) , nhìn không chắc chắn lắm
Xin các cao nhân chỉ bảo

congdat

Xe đạp
hehe, trước xe em cũng thế, em mang ra hãng, họ cắm cái đồng hồ gì gì đó vào rồi chỉnh kim phu xả gì gì đó là hết. Bác thử xem nhé.
bác mang ra hãng chỗ nào thế
ko biết bên số 7 hàng chuối có làm cái này ko

con liberty của em cũng hay bị thế, ga mạnh thì đi cà giật, ga yếu cái lại chết máy, toàn phải vặn lại chìa khóa chờ tí rồi đề lại, bực mình kinh

congdat

Xe đạp
Em mới lấy em Li 3v 125, hôm rồi em đi thấy phần đuôi đen đen cảm giác như sắp bung ra

Đem ra trung tâm bảo hành được họ lắp cho 4 cái ốc vít( khoanh đỏ) và bảo chắc xe anh bị rơi vít, các bác cho em hỏi bình thường xe chỗ đó có lắp vít ko

Còn phần đuôi xe tiếp xúc với đèn sau em thấy nó rời ra(khoanh xanh) , nhìn không chắc chắn lắm
Xin các cao nhân chỉ bảo

Tay xách bình thường mình ko thấy lắp vít bác nhé

Còn đuôi xe tiếp xúc với đèn xe nào cũng bị thế cả, bên trong nó có chỗ lắp 2 con ốc, mặc định là ko có gì, bác tháo đèn ra kiếm 2 con ốc vừa lắp vào là đỡ được 1 chút

Congtuocmat

Đi bộ
Tay xách bình thường mình ko thấy lắp vít bác nhé

Còn đuôi xe tiếp xúc với đèn xe nào cũng bị thế cả, bên trong nó có chỗ lắp 2 con ốc, mặc định là ko có gì, bác tháo đèn ra kiếm 2 con ốc vừa lắp vào là đỡ được 1 chút
Cám ơn bác, em mới tậu xe còn mù mờ lắm

Leng

Đi bộ
Khoảng 1000km đầu chắc mợ chỉ cần thay dầu máy dầu láp là ok, bảo nhân viên KT chạy kiểm tra xem có vấn đề gì không thôi. Mợ cứ tự tin mang ra hãng để làm, ko cần nhở vả ai đâu
Thanks bác đã reply ạ, e mang ra rồi. Các a ý có check cho e và thay dầu máy thôi ạ còn dầu hộp số e hỏi thì các a ý bảo chưa cần thay vì còn sạch, động cơ 3V thì lâu phải thay hơn nên e cũng chỉ biết thế ạ. E thấy nhiều người bảo nên tra dầu côn hay gì đấy nhưng mấy vấn đề KT e chịu;))

TanPiaggio

Xe buýt
cụ Pi cho em hỏi, cái xe LX 3V 125 của đứa e gái mua mới tinh nhưng em thấy đi tốc độ chậm tay lái bị rung lắm và hay giật giật (30km/h đổ xuống), phải chẳng bộ côn có vấn đề hả cụ?
Rung ít thì cụ cứ đi còn rung nhiều thì cụ kiểm tra bộ côn sau nhé.

Cụ kiểm tra lại công tắc chân chống điện, hoặc gạt chân chống lên xuống vài lần xem sao.

Xin các cao nhân chỉ bảo
Chắc cụ nhận đc câu trả lời rồi.

bác mang ra hãng chỗ nào thế
ko biết bên số 7 hàng chuối có làm cái này ko
con liberty của em cũng hay bị thế, ga mạnh thì đi cà giật, ga yếu cái lại chết máy, toàn phải vặn lại chìa khóa chờ tí rồi đề lại, bực mình kinh
Bên em cũng có máy scan kiểm tra phần mềm, cụ rảnh cứ qua bọn em xem cho.

Thanks bác đã reply ạ, e mang ra rồi. Các a ý có check cho e và thay dầu máy thôi ạ còn dầu hộp số e hỏi thì các a ý bảo chưa cần thay vì còn sạch, động cơ 3V thì lâu phải thay hơn nên e cũng chỉ biết thế ạ. E thấy nhiều người bảo nên tra dầu côn hay gì đấy nhưng mấy vấn đề KT e chịu;))
Dầu láp mới nhìn thì vẫn sạch nhưng vẫn còn sót lại mạt sắt nhỏ li ti mà mắt cụ không thấy đc. Khuyến cáo là thay, còn quyết định là ở cụ.

Liberty125.ie

Xe buýt

Xin các cao nhân chỉ bảo
Cái phần mà cụ khoang tròn màu xanh thì xe nào cũng thế cụ ợ, xe em cũng giống cụ thôi nhiều lúc đạp mạnh vào nó còn lòi cả ra :-ss, nói chung là cái chắn bùn xe Li này mong manh lắm

duythanh.37

Xe hơi
Có bác đi đi vespaS k cho e hỏi chút. Ở chỗ đầu xe đi trời tối bật đèn nó có bị hở sáng ra k ạ. Chỗ miếng inox màu trắng đó. Xe e bị hở. K biết rửa xe nc có vào k nữa

lhitvietnam

Xe máy
Các bác cho hỏi xe em đi cỡ 40km/h, kim đồng hồ cứ bị giật là sao vậy. Hình như xe Piaggio nào cũng bị như vậy. Có cách nào khắc phục không?

khanhve0

Đi bộ

Xin các cao nhân chỉ bảo
Phần xanh xanh lòi ra e có hỏi ở chỗ bh xuân cầu có 2 ốc ở trong nhưng ko cần bắt để nó thế khi bị xe khác chạm vào *** ko nị gãy xương nhựa xe ở trong,bác thích bắt ốc cũnh đc tại đường HN hay va chạm đuôi xe sau húc xe trc

laptop8

Đi bộ
Cho e hỏi xe zip của e mua năm 2012 chân chống nghiêng sao yếu wa,mềm oặt,dựng nghiêng wa là lấy chân ấn thẳng xuống là xe đỡ nghiêng hẳn,có cách xử lý hay thay chân mới o ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng