Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

pig.uglyz

Xe hơi
à,các bác có ai nhận thấy màu đỏ của LXVN khác màu đỏ LX Ý k nhỉ? e thấy 2 đứa chúng nó màu cứ khang khác nhau sao í.
màu đỏ xe Ý tươi,bóng bẩy hơn
màu đỏ xe Việt đậm,thẫm hơn thì phải :-ss
mấy bác nhể? :">

Piaggio Junior

Xe điện
tiêu em rồi bác Pi ơi , xe em hôm nay dựng kiểu gì mà đổ cái rầm đập phần hông xe vào gờ vỉa hè thế là móp lại trông xấu qá :(( có cách nào chưa lại không ạ ?
Bẹp vào thì kéo nó ra và sơn lại thui chứ có gì đâu bác .

vietanh198x

Đi bộ
Em cũng có cùng câu hỏi với bác halink1 sang 2011 Lx i.e chỉ có loại 150cc phải ko bác ơi?

lolly

Xe buýt
Chào các bác ^^ Tháng 1 này là ra Lib VN nghe nói cải tiến khá nhiều mà theo chiều hướng tích cực nữa chứ e là e kết rồi, nhưng em chỉ sợ " quảng cáo chỉ là quảng cáo" thui nên k biết Lib VN đi ntn, mà nghe Tây đồn Lib 2009 đi k thik = LX VN nữa chữ @.@ Hiện tại LX VN đang có màu nâu cafe đẹp thía :x nhưng dáng thì Lib có vẻ thanh hơn.. haiz k biết nên mua LX VN hay Lib VN đây khó chọn qá ~X(À quên cho e hỏi mua LX VN125 ở Ý-Việt hiện h rổ giá thế nào mà có KM j k ạ?

Chỉnh sửa cuối:

DanteXXL

Xe tải
Chào các bác ^^ Tháng 1 này là ra Lib VN nghe nói cải tiến khá nhiều mà theo chiều hướng tích cực nữa chứ e là e kết rồi, nhưng em chỉ sợ " quảng cáo chỉ là quảng cáo" thui nên k biết Lib VN đi ntn, mà nghe Tây đồn Lib 2009 đi k thik = LX VN nữa chữ @.@ Hiện tại LX VN đang có màu nâu cafe đẹp thía :x nhưng dáng thì Lib có vẻ thanh hơn.. haiz k biết nên mua LX VN hay Lib VN đây khó chọn qá ~X(À quên cho e hỏi mua LX VN125 ở Ý-Việt hiện h rổ giá thế nào mà có KM j k ạ?
Lib Việt dáng sẽ không cao và thanh thoát như Lib nhập, cơ mà nó có cái phun xăng điện tử i.e mới và khóa từ - cái không có ở Lib nhập nên nó sẽ hót thôi mợ à.

Mua LX Việt bây giờ là không nên, khi mà trong năm sau sẽ ra LX i.e. Dân ta chuộng phun xăng điện tử mặc dù không rõ nó ít được hơn bao nhiêu xăng, nên kiểu gì cũng bán hàng loạt LX Việt cũ để lên LX i.e. Việt thôi.

lolly

Xe buýt
Dưng mà e nghe nói LX i.e chỉ có ở phiên bản 150cc thui, k biết có đúng hem, mà nếu có ra LX i.e chắc cũng phải nửa năm nữa chứ ai đời Pi VN cho ra 1 lúc 2 dòng Lib và LX đều có i.e, có khi phải đợi cho Lib i.e đỡ đỡ nóng rùi mới ra tiếp LX i.e í 8-> mà e thì e đang máu mua xe lắm luôn hehe <:-Pđể chờ 1/1/2011 này dòm con Lib VN xem cụ thể zư lào rồi múc 1 trong 2 em luôn vại ;;)

halink1

Đi bộ
ak mà bác Pi ơi cho e hỏi tí, tình hình là e cũng hơi bị thấp 1 tẹo, dưng mà cũng máu LX lém, e nghe 1 chị bạn bảo chị ấy mua xe đại lí ngta bảo có thể hạ phụt đằng sau cho thấp xuống, bác Pi cho e hỏi có thể như thế đc hok ah? và có ảnh hưởng thế nào đến xe và an toàn hok ah?

Piaggio Junior

Xe điện
ak mà bác Pi ơi cho e hỏi tí, tình hình là e cũng hơi bị thấp 1 tẹo, dưng mà cũng máu LX lém, e nghe 1 chị bạn bảo chị ấy mua xe đại lí ngta bảo có thể hạ phụt đằng sau cho thấp xuống, bác Pi cho e hỏi có thể như thế đc hok ah? và có ảnh hưởng thế nào đến xe và an toàn hok ah?
Không hạ được giảm sóc đâu mợ ạ , dưng mờ 1.5 trở lên là mợ sở hữu em nó ngon ơ .

terybkvnn

Xe đạp
Li VN thôi bạn.Còn chờ gì nữa.20/1 ra rước về làm chồng thôi:-|.:-bd

terybkvnn

Xe đạp
Li VN thôi bạn.Còn chờ gì nữa.20/1 ra rước về làm chồng thôi:-|.:-bd

Piaggio Junior

Xe điện
KHó chọn xe các cụ mợ làm bài tung đồng xu ---> khôn dại tại tay ạ , LX ie chắc phải đôi ba tháng nữa ạ .

Piaggio Junior

Xe điện

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Thank cụ về món quà hôm nay. Xe khuyến mãi xăng ít quá em lết mãi mới ra đến trạm xăng Trần Hưng Đạo :D

trangcali

Xe tăng
Em mới tậu em LX 125 được hơn 2 tháng nay các bác ah
Nhưng vấn đề là xe em đi được 1.500 km là phải gọi thợ sửa đến 2 lần rồi
lần thứ 1 do cốc lọc xăng bị tuột (Chẳng hiểu sao mà nó tuột), làm em k đề đc, dắt 1 đoạn rất dài. Hic. Xe thì nặng, em thì con gái mảnh khảnh
Lần này thì điện đóm khỏe mạnh, các thứ chẳng sao cả, lại k đề đc, Thợ sau 1 hồi chọc ngoáy thì phải gọi về hãng ở Hn để hỏi thì bảo là lỗi củ đề, sẽ thay cho em củ đề khác. ANh thợ cũng bảo là đã gặp xe cũng lỗi cũ đề, liệu có phải xe đời 2010 bị lỗi k?
Khổ thân em, vì cái xe yêu quý mà có hum đi làm mụn, nghỉ làm để sửa xe.
Em mua màu vàng kem (màu ngà voi đấy ah)
Ý kiến chủ quan của em về xe này là:
1. Em kết Pi nên khi chọn xe đã quyết định là sẽ mua PI. Xe đi thì như báo chí nói thì dưới 40km hơi không ổn định, nhưng đi nhanh lướt lắm
2. Bánh xe hơi không bám đường nên khi đi qua chỗ xóc quá cao, cảm giác hơi trượt xe (đến em em ngồi đằng sau cũng cảm thấy). Đi đường trời mưa thì nên cẩn thận
3. Có thể do bánh xe nhỏ mà khi phanh gấp nên dễ dẫn đến trượt xe. HUm trước em phanh gấp cái mà tí xòe. HIc
4. Về tốn nhiên liệu, các bác đi đường Hn thì xác định là tốn vì đường xá xấu, tắc đường thường xuyên. Em đi đường ở Thái Nguyên, tốn chưa đến 4L/100km. Với xe ga thế là ổn rồi
5. Về khóa chống trộm, đời 2010 đã có rồi các bác nha. Chân chống cũng đã chuyển sang chân chống điện, gạt lên mới đề được nên là OK

Có bác nào biết vấn đề lỗi củ đề thì báo cho em biết với ah. Thanks các bác nhiều

trangcali

Xe tăng
Cho Em hỏi chút, có bào gọt yên hoặc gì đó cho con LX thấp xuống một chút ko các pac. Mới mua cho vợ em (1m50) mà thấy có vẻ không ổn lắm bác piagio có nói là gọt được nhưng khuyên không nên...đi lx vào nhìn cao dáo lắm

vợ bác có 1m5 em khuyên chân thành chuyển xe mà đi
Em đã gọt yên xe đi để chống chân cho vững (em cao 1m58, k gọt đi thấy hơi cao, gọt yên đi, cần dừng xe chống cho thoải mái)
bản thân em thấy gọt đi cũng chẳng mất dáng xe, đi lại yên tâm hơn
Còn bác luyenok có vợ hơi thấp, tình hình đi xe phóng thì chẳng sao, nhưng mà cần dừng hoặc xử lý tình huống khi đi xe sẽ hơi khó khăn đó :D

trangcali

Xe tăng
Bác cho em hỏi cái em mới mua xe lx 125 ở chỗ bác cho em hỏi phải đi rốtda thế nào . Có phải thay ngay dầu máy không và dầu láp của xe bao lâu thay một lần và thay 1 tuýp hay 2 tuýp . Em cảm ơn
Với xe ga, bạn nên đi 500km thay dầu lần đầu
Sau đó thì đều đặn đi khoảng 1000 km (theo quyển hướng dẫn sử dụng của hãng đấy ah) thì nên thay dầu máy
Theo em nghĩ, tiếc j tí tiền dầu máy, đáng là bao so với con xe, thay cho nó bền máy xe mình, sau này đỡ phải bảo hành bảo dướng nhiều
Kể cả sau này có sửa máy thì cũng sẽ đi k sướng bằng máy ban đầu