[Thảo luận] Trần Bình Trọng thành đường một chiều.

CXP

Xe buýt
Trưa nay em vừa cafe Hale ra, đến Trần Bình Trọng thấy đoạn phố này đã bị cấm chiều từ Nguyễn Du tới Trần Hưng Đạo (chỉ cho phép xe hơi chạy từ THĐ tới). CSGT đứng ngay ngã tư này nhưng một chú tải nhẹ chạy từ đoạn TBT phía hồ sang cũng chỉ bị nhắc nhở và bắt rẽ trái sang ND mà chưa bị phạt nên em đoán cũng mới cắm biển. Các kụ đi qua đoạn này lưu ý nhé.

Bino

Xe điện
Thế là phải chạy một vòng quanh Cung VH hở cụ *-)
Không biết phía Yết kiêu có thành 1 chiều ô tô không các cụ :-c
Yết Kiêu 1 chiều lâu rồi mà, chắc bác định hỏi đườngTrần Quốc Toản, đoạn từ TBT qua KS Công Đoàn đến Yết Kiêu à, chắc cũng sẽ 1 chiều thôi.

CuTiVoDich

Xe điện
Chắc mấy hôm nay tắc đường ghê quá nên GTCC cắm biển 1 chiều, nhưng em nghĩ chả cải thiện được mấy đâu, lại phải đi vòng vèo đến mệt(:|

khanhlinhbk

Xe tải
Website
www.vn.lge.com
Báo cáo các bác, sáng nào em cũng chạy qua Trần Nhân Tông rồi rẽ vào Quang Trung đi làm, nhưng sáng nay bị cấm không cho đi, kể cả rẽ vào trần bình trọng, CSKT bắt quay hết về lê duẩn. Lí do đơn giản, quây khu vực quanh hồ Ha Le làm Hội Chợ Xuân, các bác nhé. Chắc vài ngày thôi.
Các bác lưu ý 1 chút.

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Trưa nay em vừa cafe Hale ra, đến Trần Bình Trọng thấy đoạn phố này đã bị cấm chiều từ Nguyễn Du tới Trần Hưng Đạo (chỉ cho phép xe hơi chạy từ THĐ tới). CSGT đứng ngay ngã tư này nhưng một chú tải nhẹ chạy từ đoạn TBT phía hồ sang cũng chỉ bị nhắc nhở và bắt rẽ trái sang ND mà chưa bị phạt nên em đoán cũng mới cắm biển. Các kụ đi qua đoạn này lưu ý nhé.
Chiều hôm qua em vưỡn chạy mà có thấy gì đâu nhỉ cụ, em nghi hôm nay có vụ gì đó!
Vì hôm nay em đi 2 bánh đến Lê Duẩn xxx cho cả 4b đi thẳng lên luôn cả tới Khâm Thiên (chạy luôn cả 1 đoạn ngược chiều để vào Yết Kiêu ợ)

hellangel

Xe tăng
Cụ nói chuẩn đới, chỉ tạm cấm vì HỘI CHỢ XUÂN thôi. Sang nay em đến mệt vì quả này.
Báo cáo các bác, sáng nào em cũng chạy qua Trần Nhân Tông rồi rẽ vào Quang Trung đi làm, nhưng sáng nay bị cấm không cho đi, kể cả rẽ vào trần bình trọng, CSKT bắt quay hết về lê duẩn. Lí do đơn giản, quây khu vực quanh hồ Ha Le làm Hội Chợ Xuân, các bác nhé. Chắc vài ngày thôi.
Các bác lưu ý 1 chút.

gia doi

Xe điện
Thế thì cấm hết oto đi cho đỡ tắc đường các cụ nhỉ, cứ cách bán kính trung tâm HN 10 cây chuối đi xe đạp hết đỡ lo tắc đường nếu không chuyển sang đi bộ. E té đây các cụ đừng ném đá nhé:))

mai.thanh10

Xe container
Đã cắm biển cấm oto trên đường Trần Bình Trọng

Sáng nay, em thấy xe của GTCC đã đi cắm biển cấm oto trên đưởng Trần Bình Trọng, chiều từ Nguyễn Du đi Trần Hưng Đạo.
Các cụ/mợ chú ý nhé, đừng đi theo thói quen, Tết nhất đến nơi rồi, các cụ/mợ nhìn biển mà đi nhá không lại có tổn thất thời gian và mỏng bớt cái ví.

Chỉnh sửa cuối:

NaTrung

Xe đạp
Chắc chỉ cấm mấy ngày thôi chứ em thấy có một đoạn đường mà chạy lòng vòng thế thì chết.

thangktvta

Xe tăng
Pết sang đây tí ợ:
Sáng nay có bác nào đi từ Lê Duẩn sang TNT không ợ.
mấy xxx ở đấy xx vãi cae chưởng: ở ngã 3 TNT sang TB Trọng cấm xe rẽ trái sang TBTrongj, cấm xe đi thẳng trên đường TN Tông. Tất cả các xe khi đến ngã 3 này xxx đều bắt quay đầu quay lại.
Lúc đầu ko biết e rẽ trái sang TBT thì phải quay lại, e tưởng vẫn được đi thẳng nên làm 1 vòng tròn đến nơi thì thấy cấm luôn cả đi thẳng.
Đã cấm thế e không hiểu sao xx không dịch mông ra phía đầu đường TNT để phân luồng mà lại túm tụm ở chỗ ngã 3 ấy làm gì, để cả một đống xe ứ lại chạy vòng tròn????

fuxe

Xe container
Đố các cụ biết cấm ở đây để làm gì & ở đâu gần đây sẽ tắc hơn 8->

Tây Độc

Xe điện
Chắc chỉ cấm mấy ngày thôi chứ em thấy có một đoạn đường mà chạy lòng vòng thế thì chết.
Em nghĩ chạy vòng là chuyện bình thường. Chứ lúc nào cũng chỉ chăm chăm gần và tiện thì có mà loạn hết các bác ạ. Em đi nhiều nước, ngồi taxi thấy rõ ràng cái khách sạn nó ở trước mặt rồi, nhưng xe vẫn làm đủ một vòng quanh block thì mới đến nơi. Em nghĩ dân mình cũng phải tập làm quen với sự kiên nhẫn và hệ thống đi chứ cứ kiểu tiện đâu đi đấy thì càng ngày càng be bét. Thế nên ta có thể thấy ở nước ngoài đa số là đường 1 chiều, hoặc hai chiều thì có phân cách. Đỡ hẳn xung đột giao thông.

NaTrung

Xe đạp
Nếu bình thường có hướng chạy rõ ràng thì chạy lòng vòng cũng không sao nhưng ở chỗ này em thấy cấm lắt nhắt rất nhiều.
VD một đoạn nhỏ gần ngã tư giữa Lê Duẩn với Nguyễn Thượng Hiền, đoạn 1 chiều oto vào Nguyễn Thượng Hiền, 1 chiều Yết Kiêu ... E comments là cách cấm của GTCC là rất adhoc

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
up lên cho ae cùng biết sớm