[Thảo luận] Tránh xe máy -> phanh gấp bác tài xe tải ra đi

zhao

Xe tải
Rốt cuộc là cũng do rất nhiều bên mới gây ra hậu quả như thế
1. Xe máy tạt đầu hoặc abcxyz gì đó gây bất ngờ cho người điều khiển phương tiện khác
2. Bác tài xe tải non kinh nghiệm, ko lường được tình huống.
3. Cái đội bốc xếp chằng kéo các tấm sắt cẩu thả, làm cho các tấm sắt như các lưỡi dao di động trên đường. (trước em làm với ku người Nhật, cẩn thận kinh người, toàn lôi chuẩn an toàn của Nhật ra chơi em:77::77:)

Chuẩn ! lỗi của 3 bên chứ chẳng phải 1 ông nào cả ..

backhung

Xe tải
Việt Nam quê hương tôi...... Chia buồn với gia đình bác tài, cầu cho bác siêu thoát!:77:

daitakyoc

Xe hơi
nhìn thấy vãi :77::77::77:

Tránh xe máy -> phanh gấp bác tài xe tải ra đi

Em đọc cái Tai tồ của cụ chủ thớt là đã thấy quá ngắn gọn và xúc tích rồi, ko cần đọc nội dung nữa, chỉ xem ảnh minh hoạ :77::77:

Cụ phải đi làm phóng viên mới đúng
(b)(b)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
chia buồn cho bác xe tải, thương người quá thiệt thân. xe máy chắc vượt liều.:77:

Thủy_Chiến

Xe hơi
xin chia bun voi bac gia dinh bac tai xe nhe. sao tu dung em thay get bon dj xe au the nhj?

quangbk

Xe tải
Cũng phải nói là xe công này đi quá nhanh đấy chứ các cụ. Trong phố mà chạy nhanh thế thì tai nạn cũng khó tránh khỏi.

RaptorX

Xe máy
Tại sao ko dung cáp sắt hay xích sắt neo chặt lại,những việc như này có thể lường trước được mà,

auto_nd

Xe tăng
Nhà nước phải đầu tử cho Quân Đội xe ngon thôi! Những cái xe từ thời CCCC thì làm sao mà đảm bảo an toàn được:102:

sh2dylan

Xe máy
Lỗi của tất cả các bên. Lái xe là phải làm chủ tốc độ và phương tiện... Vì miếng cơm manh áo mà nhảy lên cái xe đó lái thì cũng khó có thể trách ai được ... Nói chung tương lai gần sẽ có tai nạn, chỉ là tương lai gần hay rất gần mà thôi... và ai sẽ ra đi thôi ạh ... :'(

Mong rằng sau vụ này các bác tài xe tải cũng rút ra được kinh nghiệm cho bản thân...

UFA

Xe điện
Chủ Nhật, 21/06/2009 - 10:44
Đà Nẵng:
Tài xế xe tải thiệt mạng do bị… xe máy đâm từ sau
(Dân trí) - Lúc 16h chiều qua 20/6, một vụ tai nạn giao thông khá hi hữu đã xảy ra trên tuyến đường Ngô Quyền (quận Sơn Trà) khiến tài xế xe tải thiệt mạng, còn người điều khiển xe máy bị thương nặng.

Hàng trăm người dân hiếu kỳ tại hiện trường vụ tai nạn.

Nạn nhân bị chết tại chỗ là tài xế Đặng Sỹ Thương (SN 1962, thường trú tại phường An Hải Bắc, quận Sơn Trà) điều khiển ô tô tải BKS TK74-62, còn người điều khiển xe máy BKS 43S8-1259, hiện chưa xác định rõ danh tính, bị thương nặng.
Theo lời kể của người dân xung quanh khu vực xảy ra tai nạn thì ô tô tải BKS TK74-62 đang lưu thông trên tuyến Ngô Quyền hướng về cảng Tiên Sa thì bất ngờ bị xe máy 43S8-1259 từ phía sau tông vào đuôi bên phải.
Nhìn thấy người điều khiển xe máy bị ngã, tài xế Thương vội dừng xe. Do phanh quá gấp nên toàn bộ hàng chục tấn sắt hàng hoá phía sau ô tô tải bị hất tung và đổ nhào về phía trước đè bẹp ca bin xe tải làm anh Thương chết tại chỗ.
Người điều khiển xe gắn máy bị thương nặng được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện Đà Nẵng. Vụ tai nạn gây ách tắc giao thông tuyến Ngô Quyền hàng giờ liền do hàng hoá trên xe tải tràn ra cả lòng đường và người dân hiếu kỳ tụ tập.
Khánh Hiền:102:

Hummer_C83

Xe tăng
:) có thêm 1 thớt về vụ cont
thành kính phân ưu cùng gia đình nạn nhân
bác tài này nhân đạo quá mà theo em sách mẫu giáo mầm non thì Nhân Đạo Là Tự Sát mà Độc Ác là Huy Hoàng :77::77:

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Cũng xin chia buồn cùng bác tài
nhưng hàng buộc cũng không chặt nên nó mới bị vậy, chẳng hặn bác tài này mà tăng tốc nhanh chắc hàng cũng tụt lại đàng sau các cụ nhể ?

haidove

Xe hơi
Theo lời kể của người dân xung quanh khu vực xảy ra tai nạn thì ô tô tải BKS TK74-62 đang lưu thông trên tuyến Ngô Quyền hướng về cảng Tiên Sa thì bất ngờ bị xe máy 43S8-1259 từ phía sau tông vào đuôi bên phải.
Nhìn thấy người điều khiển xe máy bị ngã, tài xế Thương vội dừng xe. Do phanh quá gấp nên toàn bộ hàng chục tấn sắt hàng hoá phía sau ô tô tải bị hất tung và đổ nhào về phía trước đè bẹp ca bin xe tải làm anh Thương chết tại chỗ.
nếu đúng như này thì bác tài tới số tử rồi :^):^):^)

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
thế mà hôm qua em đi qua cầu chương dương mấy ông bảo vẹ cầu chạy vèo qua đầu xe đẻ bắt ông 2b đi vào lòng càu làm em phanh dúi dụi . hạ kính xuống em chửi cho một trận
-Mấy ông thích chết à mà phi ra đầu xe tôi .mấy ông kia bảo ra bắt xe vi phạm , me gặp phải lái non nó cho phát thì ở đấy mà kiém ăn.

mr.l0nely.184

Xe điện
Cái này gọi là Nhân từ với kẻ địch là tàn nhẫn với bản thân đó các bác ợh.Chắc lúc này ở bên kia thế giới bác tài này vẫn chưa hiểu vì sao mình lại ở đó đâu mà.Mà if có hiểu chắc cũng chỉ đến nước than :"Xin lỗi đời quá đen!!!" chứ biết làm sao hơn.Bác tài này xứng đáng có 1 chỗ trên thiên đường các bác nhỉ?:77:(b)(b)(b)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
em nghĩ lái xe quá thiếu kinh nghiệm hoặc quá chủ quan coi thường tính mạng của mình.bài học dắt giá quá.pải trả giá bằng tính mạng.chỉ khổ người thân trong gia đình thôi
Oài Nghe bác nói có vẻ bác rất dầy kinh nghiệm đấy!

Bác ngồi ghế nệm xoay, vào internet từ bàn làm việc trong phòng ở nhà mát mẻ, bác nói gì cũng hay hết! Tai nạn đến bất ngờ chả tránh được, 1 phản ứng tự nhiên khi có xe nhao trước mặt... chả ai nói hay được đâu

Lên lái đầu kéo - tuổi 41 - kinh nghiệm ít thì cũng phải ôm vô lăng 10 năm bác ạ, có nhiều hơn bác ko

Nếu nói cho người đã chết an nghỉ thì có thể coi đây là 1 sự hi sinh, thà chết chứ quyết ko đâm vào người khác, 1 vé đặc cách lên thiên đường!

Thế bác sẽ nghĩ sao nếu bác tài này cứ xiến luôn ông xe máy chạy ẩu kia? Giết người hay là bị giết

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
thế mà hôm qua em đi qua cầu chương dương mấy ông bảo vẹ cầu chạy vèo qua đầu xe đẻ bắt ông 2b đi vào lòng càu làm em phanh dúi dụi . hạ kính xuống em chửi cho một trận
-Mấy ông thích chết à mà phi ra đầu xe tôi .mấy ông kia bảo ra bắt xe vi phạm , me gặp phải lái non nó cho phát thì ở đấy mà kiém ăn.
Cái xe cứu hộ trong SG vừa xử 3 mạng xuân cũng lí do thế này đấy bác ạ