Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nobitta

Xe tải
Bác Nobita cho cảm nhận về âm thanh đi xem có giống e kô? Mà em thấy các bác đi sorento nhiều lên rồi đấy, tổ chức gặp mặt đê. Em bầu bác nobita làm chi hội trưởng lâm thời . Các bác ủng hộ đi
Tuần sau em mới lấy xe bác ạ, lấy xong em sẽ làm vài chục tấm hình cho các bác xem. Và làm vài cái cảm nhận, các bác kia lấy xe xong sướng quá, chả cho AE cảm nhận gì cả.

Về âm thanh, theo em thì ngon, các bác cứ đòi như LX thì thua. Còn lại chấp hết,

Về hội trưởng thì theo em các bác nên bầu cho bác Winstorm07, bác ấy rành tiếng Hàn lắm. Mà bác ấy cũng 2 tuần nữa mới lấy xe. Khi có xe, có khi bác ấy dịch nguyên cuốn manual từ tiếng Hàn qua tiếng Việt cho AE mình không chừng.

Mấy chức năng em post trên kia, toàn bác ấy chỉ ấy chứ

Winstorm07

Xe container
Chủ nhật tuần sau bác nào ở HN thì tổ chức ọp đi. Em tới thứ 3 này là lấy xe rồi :69::69::69::69:

nobitta

Xe tải
Không biết bác Omega là ở HN hay SG nhỉ, hôm nào AE trong SG cũng ọp để chia sẽ kinh nghiệm tí nhỉ, còn này càng khám phá, càng nhiều cái hay phết......

ptv712

Xe đạp
chào các bác, em cũng mới lấy con nay, nhưng chưa có số toàn để ở nhà.

nobitta

Xe tải
Thế bác nào cũng lấy xe về roài mới lấy bảng số ah, chắc chả bác nào máu như em. Lấy bảng số roài mà xe vẫn để ở Showroom:6::6::6:

ptv712

Xe đạp
làm sao bác có xe ma không có số hay vậy?:^)

nobitta

Xe tải
làm sao bác có xe ma không có số hay vậy?:^)
Bác cứ ra showroom rồi trả 100% tiền thì showroom nó cho bác vác xe về nhà ngắm thôi, có chạy được đâu. Sau làm bảng số xong thì mang ra chạy.:6::6::6:

ptv712

Xe đạp
mình nói sai, ý em là làm sao bác có số xe rồi mà chưa có xe? để xe ở showroom làm gì? Mà mình cũng lấy chỗ bác Hiệu như bác đấy

OmegaO9

Xe container
Người OF
Các bác ơi, Sorento của các bác máy dầu 2.2 có xe bác nào có chữ R màu đỏ ở trên máy không ợ. Em thấy các tài liệu nó nhấn mạnh ký tự R trong phiên bản máy dầu 2.2 của Sorento 2010. Các bác xem lại máy và chia sẻ tí.
Cụ lưu ý là chữ R của Sorento là để phân biệt dòng xe mới với các dòng xe đời 2007-2005-2003 đó cụ ạ,nghĩa là R là dòng model 2010 -động cơ hoàn toàn mới với hệ thống tăng áp xử lý điện tử khỏe khoắn E-VGT (máy 2.2 đạt 200 ngựa ),chứ không nhất thiết trên máy phải có chữ R(y)

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Người OF
Bác Nobita cho cảm nhận về âm thanh đi xem có giống e kô? Mà em thấy các bác đi sorento nhiều lên rồi đấy, tổ chức gặp mặt đê. Em bầu bác nobita làm chi hội trưởng lâm thời . Các bác ủng hộ đi
theo em nghĩ thì cụ Bao hỏi cụ Nobita thế là hơi khó rồi,bởi âm thanh của Sorento của bản nguyên bản, với bản TLX đã khác nhau rồi,và bản limited âm thanh đỉnh nhất (loa hiệu JBL + âm ly )(y)

Còn nhớ từ lúc em post hầu các cụ những tấm hình đầu tiên về em Sorento này, có biết bao lời khen chê và một thời gian chịu cái bóng của Santafe,giá lại còn cao hơn cả CRV nhập(y), nhưng chỉ sau thời gian ngắn,đã khẳng định cá tính riêng ,và đông đảo người yêu thích.Điều này quả thực làm cá nhân em rất hâm mộ sự cách mạng trong thiết kế của Kia,việc đưa một số tiền lớn ra để ký hợp đồng về đầu quân cho với nhà thiết kế của Porsche và Volkswagen đã làm Kia mở mày mở mặt với không chỉ Forte, Koup mà còn Sorento và vài mấu sắp ra mắt(b)

nobitta

Xe tải
mình nói sai, ý em là làm sao bác có số xe rồi mà chưa có xe? để xe ở showroom làm gì? Mà mình cũng lấy chỗ bác Hiệu như bác đấy
Ah....do bác bên bác Hiệu hiện giờ đang cháy hàng con Sorento này, nên k còn xe làm mẫu cho khách. Nên em phải cho bác ấy thuê 250K/ ngày để làm mẫu....:6::6::6:

Winstorm07

Xe container
Bác cho em thuê 250k/ngày cũng được ạ, nhưng đến khi giao xe em sẽ tính 800k/ ngày đấy vì showroom em ko có chuột ạ:))
Sáng nay nổ máy tiến lên lùi xuống làm nước điều hòa chảy nhoe nhoét ra sàn, bác Latda kô tính tiền công lau sàn nhà với bơm 2 lốp nữa à???
:)):)):))

Bao

Xe tải
Chủ nhật này offline tí nhỉ bác Winstorm??? địa điểm bác confirm cho anh em cái(b)(b)

nobitta

Xe tải
Bác nào đang chạy Sorento 2010 cho em biết, lốp xe kumho chạy thế nào ạ, ồn lắm không các bác....

Lúc trước có bác nào bảo là So đi vào đường ổ gà xóc lắm, có thể là do bánh xe nữa. Vì Kumho nổi tiếng là ồn và cứng mà, nếu thay bằng Michelin Latitude Diamerias có thể mềm mại và ít tiếng ồn hơn chăng

Tam mao

Xe máy
Công nhận xe Sorento đi qua đường có nhiều ổ gà thì bị xóc. Theo em một phần là do xe sử dụng giảm xóc lò xo nên hơi cứng, một phần là do lốp Kumho cứng. THeo em dù có thay lốp Michelin thì tình trạng cũng không cải thiện được nhiều mà lại tốn tương đối. Nhưng xe này đi vào đường phẳng thì phê khỏi nói.

tranviethung14

Xe máy
Em cũng đồng ý với các bác về ưu điểm của em nó, em cũng chạy 1 em máy dầu 2.0 Pre Limitịt
Về nhược điểm thì có hơi ồn (chắc do xe trước em đi xe máy xăng nên thấy thế) + thêm là đi vào ổ gà xóc (hệ thống treo của So hình như hơi cứng) + tiếng ồn thì lốp khá rõ, có anh bạn bảo đi bơm lốp khí Nitơ sẽ đỡ hơn, bác nào rành tư vấn em mấy khoản trên nhé
Còn về các option khác em chả chê được điểm nào duy chỉ có ốp nhựa trông hơi rởm, giá mà bác Designer cho thêm tí da thì xịn hơn nhỉ (b)

nobitta

Xe tải
Em cũng đồng ý với các bác về ưu điểm của em nó, em cũng chạy 1 em máy dầu 2.0 Pre Limitịt
Về nhược điểm thì có hơi ồn (chắc do xe trước em đi xe máy xăng nên thấy thế) + thêm là đi vào ổ gà xóc (hệ thống treo của So hình như hơi cứng) + tiếng ồn thì lốp khá rõ, có anh bạn bảo đi bơm lốp khí Nitơ sẽ đỡ hơn, bác nào rành tư vấn em mấy khoản trên nhé
Còn về các option khác em chả chê được điểm nào duy chỉ có ốp nhựa trông hơi rởm, giá mà bác Designer cho thêm tí da thì xịn hơn nhỉ (b)
Cái ốp nhựa thì bác có thể ra tiệm may da vào vẫn được, nhưng giá chát quá. Hôm kia em hỏi thì 3tr/ cánh, nhưng đẹp lên thấy rõ. Em đang chờ bác mạnh odderssa làm chuột bạch trước. Đẹp thì em đu theo,

Còn độ ồn, thì em thấy nên thay Michelin 4x4 Diamaris có vẻ ổn hơn, lốp này vừa mềm mại làm giảm độ xóc, và ít tiếng ồn đáng kể.

Winstorm07

Xe container
Chủ nhật này offline tí nhỉ bác Winstorm??? địa điểm bác confirm cho anh em cái(b)(b)
Theo em chiều chủ nhật tuần này (6/12) các bác có rảnh kô, ta ọp phát.
Địa điểm em nghĩ lý tưởng nhất là quán cafe gì đó ở trong Cung văn hóa hữu nghị là rộng rãi thoải mái nhất ạ.

ptv712

Xe đạp
Cái ốp nhựa thì bác có thể ra tiệm may da vào vẫn được, nhưng giá chát quá. Hôm kia em hỏi thì 3tr/ cánh, nhưng đẹp lên thấy rõ. Em đang chờ bác mạnh odderssa làm chuột bạch trước. Đẹp thì em đu theo,

Còn độ ồn, thì em thấy nên thay Michelin 4x4 Diamaris có vẻ ổn hơn, lốp này vừa mềm mại làm giảm độ xóc, và ít tiếng ồn đáng kể.
Em công nhận Sorento vào ổ gà như nhảy cò cò vậy, bác thử thí nghiệm đổi lớp đi em con noi theo. Hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng